[Funland] Lại một thằng ngợm hành hạ con cái

juve99

Xì hơi lốp
Ngày xưa em cũng bị bố em đánh kiểu y như này,nhiều trận hằn vết cả lưng do roi vọt vụt xuống,rồi xoè tay ra lấy roi vụt mạnh xuống cho nhớ.Nhưng không sao,càng đánh đúng càng lỳ hơn.
Cũng từ những trận đánh đấy mà em cũng sợ bố,ngại bố và thấy xa cách bố.
Ai có con nhỏ em chỉ khuyên yêu thương con nhưng đừng nên dùng cách tàn nhẫn như vậy,nhiều đứa trẻ sẽ rất hận cha hận mẹ khi nó phải trải qua như vậy.Em thì không hận,nhưng sau đó trơ lỳ và tự nảy ra khoảng cách với bố.
E cũng bị đánh, chưa đến mức như cụ dù e được gọi là chiều nhất nhà, đúng là sau những trận đòn thấy sợ bố, con mà chỉ mong bố đi làm đi trực để khỏi phải nhìn thấy :D Chắc cc ngày xưa tư tưởng cổ hủ nghĩ thương cho roi cho vọt. Nhớ có lần giao thừa sấy pháo bị cháy nên nổ trước giao thừa, e khóc ăn vạ cũng bị táng luôn đêm 30:)) Sau này khi ngoài 20 thì chả bao giờ ô nói nặng, đánh thì tất nhiên là ko và e và ô vẫn là hợp nhất trong nhà, có gì cũng để phần cho e, e cũng hay mua quà cho bố. Hơn 2 năm trước ô bệnh rồi mất, cũng may đợt đó linh tính thế nào tự dưng đang làm xa, chán bỏ về nghỉ, về được 2 tuần gần gũi chăm sóc ô, lúc ô nhắm mắt khoảng 2h sáng, cũng được ở gần ô đến giây phút cuối cùng.

quandaica2001

Xe tải
Em phải học gương cụ để chỉnh lại cách dạy con. Em nhiều lần ko kiềm chế với cháu.
Cụ phải điều chỉnh chứ không nên nữa,như em học hết cấp 3 là em đã rất ít khi ở nhà,không nhớ nhà rồi,cũng ít gọi về nhà hỏi han.Nói cũng buồn nhưng kiểu nó là vết hằn trong tâm trí ấy.Càng lớn càng thương mẹ,thương bô
Đọc những dòng cụ viết mà thấy thương quá. Em mong rằng cụ có một cuộc sống hạnh phúc để bù đắp lại tuổi thơ đòn roi vậy ạ. Bạo lực gia đình đôi khi hủy hoại tuổi thơ và cả tương lai của một con người. Đa phần những người phạm tội bạo lực đều là do tuổi thơ bị bạo hành và không được thương yêu nuôi dạy đúng cách.
Do bố em nóng tính,kiểu cục tính í mới như vậy,cũng do em ngày nhỏ hơi hư,ăn cắp vặt của mẹ nữa nên bị đánh.Năm 94 lớp 4 ngày nào em cũng ăn trộm của mẹ em 10k mua kẹo ,mua truyện.Nhưng trời sinh tính thế chứ hiện tại cuộc sống của em khá ổn,nhiều đứa trẻ chỉ nghịch nghịch hồi bé nhưng lớn lên rất hiểu chuyện,người lớn ngày đó thì em cho nhận thức kém nên mới hành động như thế,nhưng hậu quả để lại là những cảm xúc không thể thay thế được.

Chỉnh sửa cuối:

F5ive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải điều chỉnh chứ không nên nữa,như em học hết cấp 3 là em đã rất ít khi ở nhà,không nhớ nhà rồi,cũng ít gọi về nhà hỏi han.Nói cũng buồn nhưng kiểu nó là vết hằn trong tâm trí ấy.Càng lớn càng thương mẹ,thương bô

Do bố em nóng tính,kiểu cục tính í mới như vậy,cũng do em ngày nhỏ hơi hư,ăn cắp vặt của mẹ nữa nên bị đánh như vậy.Năm 94 lớp 4 ngày nào em cũng ăn trộm của mẹ em 10k mua kẹo ,mua truyện nên mới bị vậy,Nhưng trời sinh tính thế chứ hiện tại cuộc sống của em khá ổn,nhiều đứa trẻ chỉ nghịch nghịch hồi bé nhưng lớn lên rất hiểu chuyện,người lớn ngày đó thì em cho nhận thức kém nên mới hành động như vậy,nhưng hậu quả để lại là những cảm xúc không thể thay thế được.
Nghe cụ kể sự tình thì cũng thông cảm nhiều cho bố cụ. Và khẳng định lại rằng cụ cũng chưa hẳn có lỗi - lúc đó cụ như thế là do hoàn cảnh và còn nhỏ và lớn lên tính xấu không còn. Bố cụ có thể hơi nóng tính và muốn tốt, muốn dạy dỗ con, thế nên theo em lúc này cụ đừng nên xa cách bố cụ nữa.

Girl lai oto

Xe tải

Do bố em nóng tính,kiểu cục tính í mới như vậy,cũng do em ngày nhỏ hơi hư,ăn cắp vặt của mẹ nữa nên bị đánh như vậy.Năm 94 lớp 4 ngày nào em cũng ăn trộm của mẹ em 10k mua kẹo ,mua truyện nên mới bị vậy,Nhưng trời sinh tính thế chứ hiện tại cuộc sống của em khá ổn,nhiều đứa trẻ chỉ nghịch nghịch hồi bé nhưng lớn lên rất hiểu chuyện,người lớn ngày đó thì em cho nhận thức kém nên mới hành động như vậy,nhưng hậu quả để lại là những cảm xúc không thể thay thế được.
Đọc những gì cụ viết thì cũng hiểu cụ có một cuộc sống nhẹ nhàng rồi, không trách gì ông già, chỉ là có khoảng cách thôi. Cho dù vì bất cứ lý do gì, dạy dỗ trẻ thơ bằng bạo lực là không thể chấp nhận được và chỉ thể hiện sự bất lực trước tình huống thôi. Em tin rằng bố cụ đã có lúc ân hận về điều này.

deadlove

Xe điện
Chuyện gia đình người ta, đem lên báo làm gì, lúc nào đánh chết sẽ có công an vào cuộc.

Cục bảo vệ trẻ em còn chả ý kiến gì, rồi hội bảo vệ bà mẹ trẻ em gì gì đấy có ý kiến gì đâu. Mà VN là nước thứ 2 ký về quyền trẻ em, nhưng đấy là nhưng trẻ em nào đấy gần chết hoặc chết rồi như vụ bé 8 tuổi thì ta mới can thiệp. Còn không thì kệ đi. Việc bình thường trong xã hội, nhà nào nhà đấy lo thôi.

quandaica2001

Xe tải
E cũng bị đánh, chưa đến mức như cụ dù e được gọi là chiều nhất nhà, đúng là sau những trận đòn thấy sợ bố, con mà chỉ mong bố đi làm đi trực để khỏi phải nhìn thấy :D Chắc cc ngày xưa tư tưởng cổ hủ nghĩ thương cho roi cho vọt. Nhớ có lần giao thừa sấy pháo bị cháy nên nổ trước giao thừa, e khóc ăn vạ cũng bị táng luôn đêm 30:)) Sau này khi ngoài 20 thì chả bao giờ ô nói nặng, đánh thì tất nhiên là ko và e và ô vẫn là hợp nhất trong nhà, có gì cũng để phần cho e, e cũng hay mua quà cho bố. Hơn 2 năm trước ô bệnh rồi mất, cũng may đợt đó linh tính thế nào tự dưng đang làm xa, chán bỏ về nghỉ, về được 2 tuần gần gũi chăm sóc ô, lúc ô nhắm mắt khoảng 2h sáng, cũng được ở gần ô đến giây phút cuối cùng.
Thế là cụ mãn nguyện rồi,em cũng hiểu do vấn đề nhận thức ngày xưa khác bây giờ nên mới hành động như vậy,bố mẹ nào thì cũng vẫn thương con,bố em cũng vậy.Ngày em vào Nam bố với em cùng vào,lúc bố về mà bố khóc,làm em cũng rấn nước mắt theo.Chắc cũng là yêu em,ở nhà thì bố em chỉ hay nói chuyện với em trai em chứ lại cũng ngại nói chuyện với em,có lẽ khắc khẩu nhiều.Xưa bố em oánh em cũng ác,nh
Nghe cụ kể sự tình thì cũng thông cảm nhiều cho bố cụ. Và khẳng định lại rằng cụ cũng chưa hẳn có lỗi - lúc đó cụ như thế là do hoàn cảnh và còn nhỏ và lớn lên tính xấu không còn. Bố cụ có thể hơi nóng tính và muốn tốt, muốn dạy dỗ con, thế nên theo em lúc này cụ đừng nên xa cách bố cụ nữa.
Hiện giờ em về thăm nhà thì vẫn nói chuyện mà,em còn biếu ít tiền ấy chứ,ngày xưa tuy nghịch vậy nhưng lớn lên cũng hiểu chuyện,biết cái nào đúng sai tốt xấu.Vậy mà thành người,có điều lúc mới ra đời em day dứt ngày đó em là đứa ăn cắp í,ăn trộm tiền,rồi lấy đồ chơi của bạn hàng xóm,thế nên bị đánh.Nhưng sau này em tìm hiểu thì trẻ con hầu như đứa nào cũng có tật ấy,lớn lên ý thức thì tự nó điều chỉnh, tự biết.Mong là hiện giờ, không may bố mẹ nào có con như vậy thì hiểu và bảo ban hiệu quả hơn.

victory_1980

Xe điện
Ngày xưa em cũng bị bố em đánh kiểu y như này,nhiều trận hằn vết cả lưng do roi vọt vụt xuống,rồi xoè tay ra lấy roi vụt mạnh xuống cho nhớ.Nhưng không sao,càng đánh đúng càng lỳ hơn.
Cũng từ những trận đánh đấy mà em cũng sợ bố,ngại bố và thấy xa cách bố.
Ai có con nhỏ em chỉ khuyên yêu thương con nhưng đừng nên dùng cách tàn nhẫn như vậy,nhiều đứa trẻ sẽ rất hận cha hận mẹ khi nó phải trải qua như vậy.Em thì không hận,nhưng sau đó trơ lỳ và tự nảy ra khoảng cách với bố.
Và về sau cụ mới thành đại ca ah?

Dan du an

Xe cút kít
Chuyện gia đình người ta, đem lên báo làm gì, lúc nào đánh chết sẽ có công an vào cuộc.

Cục bảo vệ trẻ em còn chả ý kiến gì, rồi hội bảo vệ bà mẹ trẻ em gì gì đấy có ý kiến gì đâu. Mà VN là nước thứ 2 ký về quyền trẻ em, nhưng đấy là nhưng trẻ em nào đấy gần chết hoặc chết rồi như vụ bé 8 tuổi thì ta mới can thiệp. Còn không thì kệ đi. Việc bình thường trong xã hội, nhà nào nhà đấy lo thôi.
Chắc cụ đùa ạ

Hastamanana

Xe buýt
Đcm , loại thằng bố súc sinh ấy thì cho tù mọt gông thôi .

XSim

Xe container

Do bố em nóng tính,kiểu cục tính í mới như vậy,cũng do em ngày nhỏ hơi hư,ăn cắp vặt của mẹ nữa nên bị đánh.Năm 94 lớp 4 ngày nào em cũng ăn trộm của mẹ em 10k mua kẹo ,mua truyện.Nhưng trời sinh tính thế chứ hiện tại cuộc sống của em khá ổn,nhiều đứa trẻ chỉ nghịch nghịch hồi bé nhưng lớn lên rất hiểu chuyện,người lớn ngày đó thì em cho nhận thức kém nên mới hành động như thế,nhưng hậu quả để lại là những cảm xúc không thể thay thế được.
Cụ có nhầm đoạn 10k mỗi ngày không ạ? Chắc nhà cụ có điều kiện chứ em nhớ lương bố em năm 94 cũng chỉ tầm 300k / tháng thôi. Cụ lấy bằng lương mẹ cụ luôn ạ :)

vietja

Xe tải
Các cụ ở đây cũng giống em. Là người cha cua các con.Dù nhiều hay ít thì mình vẫn là người cha. Đúng là cha chứ không phải là Dượng.
Là cha yêu thương chưa đủ lo cho con. Vậy sao XH xảy ra chuyện ngư trên. Đau lòng quá. Vì nghèo,vì khổ,vì tỷ lý do.Nhưng lý do đó quay ra hành hạ con thơ? Các bé non nớt biết gì? Chẳng qua nó quá bé, Lớn nó sẽ đập lại,....😂😂😂 nhưng điều đó là ít.Nhưng các cụ ở đây đọc xong bài báo đều có cảm giác chung là Phẫn lộ hành xử của thằng cha mất dậy.
Bát nạt con thơ có xứng đáng làm Cha làm Bố không? Hèn, loại này đừng đổ lỗi say rượu rồi hành hạ,ngược đãi con thơ.

TÔN

Xe container
Em nhìn qua cái ảnh mà đã không chịu nổi, hi vọng là các cơ quan chức năng mạnh tay có hình phạt thích đáng dành cho thằng bố này.

Bọn này là súc vật chứ ko phải người

TÔN

Xe container
Cụ có nhầm đoạn 10k mỗi ngày không ạ? Chắc nhà cụ có điều kiện chứ em nhớ lương bố em năm 94 cũng chỉ tầm 300k / tháng thôi. Cụ lấy bằng lương mẹ cụ luôn ạ :)
Hồi ấy e cầm 500đ đi học mua đc khối thứ.hồi ấy e cũng sướng hơn chúng bạn.bố làm bánh kẹo nên ăn nhiều nên nỗi chán chả ăn nữa.cửa hàng đồ chơi thì đối diện cơ quan bác e.bác e hồi ấy làm kế toán trưởng cho cơ quan.e cứ thấy cái gì mới là lại chạy sang đường xin bác tiền mua đồ chơi.lớn lên hư 1 phần cũng do bác chiều quá xin gì cũng cho

quandaica2001

Xe tải
Em không nhầm đâu ạ,ngày đó em lấy 10k mỗi ngày tròn luôn để mua 7 viên ngọc rồng, hesman hết 6k ,còn lại rủ bạn ăn bánh kẹo hết.Ngày đó mới lớp 4 cũng không ý thức được giá trị của tiền.Tầm năm 1994 nhà em sản xuất đá lạnh và kem nên tiền lẻ 1k 2k rất nhiều ạ.Cũng chỉ tầm tháng lấy liên tục mẹ em phát hiện có tiền kẹp trong quyển vở nên lôi ra đánh,sau em giảm dần vì lấy thế cũng không biết tiêu gì,mua kẹo ăn thì mỏi mồm nên em cũng thôi, chỉ lấy chủ yếu thứ 6 có truyện songoku với hesman ra thôi.Cụ nào 1986 cùng thời với em thì biết ngay,giá hồi đó 2 cuốn hết 6000.Còn lần đầu ăn trộm là năm lớp 2 mua cuốn đooremon thành phố của chó mèo hết 2500đ.Bạn em bày cách và dẫn em đi mua luôn.

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Giờ bố vướng lao lý, mẹ thì làm xa....Đúng là bi kịch:(

ubisapro

Xe trâu
Trông dã man quá :(