[Funland] Lại sập giàn giáo ( Ở HN)

onghabeo

Xe tăng
Thì đó, trong nghề mới biết. Em nói tụt 1 bên là vậy. Lười chuyển mấy cục bê tông đối trọng lên hoặc giảm chi phí nhân công chuyển đối trọng. Nếu có tụt 1 bên mà cài dây an toàn thì vẫn ko bị rơi.
Giống vụ Lê Văn Lương phải không Cụ , khác là lần này chết công nhân không phải người đi đường

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Rõ ràng em thấy gôn lắp kính mà sao báo cứ ghi là sập giáo nhỉ.
Phóng tinh viên chưa được cập nhật kỹ thuật mới. Cứ rơi từ trên cao trong công trình xây dựng là do sập giáo.

Website
joombooking.com
Túm lại, chủ đầu tư cùng chủ đơn vị thi công ngồi bàn bạc với nhau, việc đầu tiên là ra NH rút xèng tạm ứng cho gia đình nạn nhân mỗi ng 100 củ để về lo ma chay mồ yên mả đẹp đã, sau đó các bước liên quan tới luật pháp mới từng bước tháo gỡ. Có thể chủ đầu tư có hđ đàng hoàng với bên thi công nhưng kiểu gì bên thanh tra cũng bới ra vô số lỗi vi phạm.
Nói chung tất cả đều gặp hạn, nhưng ng lao động cùng gđ của họ là nặng nề nhất cho dù họ có ẩu, sai quy tắc atlđ.
Chỗ 100 củ này nếu mua bảo hiểm tai nạn theo luật thì cũng đỡ được khối, giờ công an nó cò quay thì còn mệt lắm, kiểu gì cả đống lỗi

Webuild

Đi bộ
An toàn lao động ko được coi trọng, sự chủ quan không biết sợ của đa số thợ thuyền. Chắc rằng tất cả số công nhân trên ko đeo giây bảo hiểm. Em đã từng chứng kiến thợ mắc đèn cho công trình ở ban công tângf 12 đeo dây an toàn và mặc bảo hộ đầy đủ nhưng đầu dây an toàn thì không mắc vào đâu.
Dân lao động mình toàn vậy, đọc, nghe, nhìn tận mắt lúc ấy thấy sợ sau đến lúc đi làm thì lại vẫn vậy. Chả coi an toàn lao động là gì lúc xảy ra rủi ro thì đã quá muộn.

Anh mập 37

Xe đạp
Ngành xây dựng nhiều rủi ro mất an toàn cao nhất

LCSP

[Tịch thu bằng lái]

Anh mập 37

Xe đạp
Nói chung công tác an toàn mấy cty bé ko chú trọng gì cả. Lãnh đạo ko quan tâm về an toàn lao động. Nếu thuê giám sát cũng chỉ bù nhìn thôi. Công tác an toàn là tất cả mọi người thì mới giảm đc rủi ro ....

Website
joombooking.com

Anh mập 37

Xe đạp
Nếu như vậy chủ nhà có đc miễn trừ hết trách nhiệm nếu xảy ra tai nạn như vụ này ko cụ?
Khi xảy ra tai nạn chết người thì chắc chắn các bên liên quan đều dc gọi uống nc trà cụ. Nếu ko giải quyết thỏa thuận với người nhà bị nạn thì chắc phải ra tòa án bóc lịch bn năm đó cụ. Thuê bên thứ 3 để tốt ctac an toàn thì có thể rủi ro thấp hơn hoặc ko xảy ra.

Khi xảy ra tai nạn chết người thì chắc chắn các bên liên quan đều dc gọi uống nc trà cụ. Nếu ko giải quyết thỏa thuận với người nhà bị nạn thì chắc phải ra tòa án bóc lịch bn năm đó cụ. Thuê bên thứ 3 để tốt ctac an toàn thì có thể rủi ro thấp hơn hoặc ko xảy ra.
Thế chả tác dụng mấy nhỉ?!!
Gặp ông giám sát cũng lôm côm hoặc bên thi công ko hợp tác thì kiểu gì mình vẫn là tù nhân dự khuyết à :|

Anh mập 37

Xe đạp
Thế chả tác dụng mấy nhỉ?!!
Gặp ông giám sát cũng lôm côm hoặc bên thi công ko hợp tác thì kiểu gì mình vẫn là tù nhân dự khuyết à :|
Vậy công tác an toàn lao động cần cả 1 tập thể. Chứ mỗi 1 người thì ko thể làm dc. Vẫn có tác dụng chứ cụ ví dụ vụ này là do cứt cáp chẳng hạn. Có ông an toàn đi kiểm tra hằng ngày trước khi thi công ; công nhân tuân thủ bảo hộ đeo dây an toàn móc vào dây cứu sinh thì làm gì xảy ra chuyện rơi này( ví dụ vây) . Có an toàn thì ít xảy ra rủi ro hơn hoặc xảy ra thì tai nạn nhẹ hơn....

vnhn

Xe tăng
Ông anh vợ em, ông em đều dân xây dựng nhưng giờ bỏ nghề hết vì tư vấn an toàn đếu thằng nào nghe, chỉ muốn bớt chi phí. Nói mãi chán nên nghỉ, và đúng thật là mấy công trình đấy sau đều có tai nạn. Chả bù cho hồi trước khi tòa nhà Lotte Liễu Giai đưa vào vận hành thì tất cả những ai ra vào tòa nhà này, không cần biết vào làm gì đều phải đăng ký trước. Đội xây dựng thì bắt buộc phải học ATLĐ. Sau đó được cấp mũ, giày bảo vệ thì mới được vào. Em vào trong đấy nóng quá bỏ mũ ra đã bị nhắc nhở. Nghĩ mà chán cho sinh mạng lao động nhà mình.