[Funland] Lãi suất có khả năng tăng

.Bo My

Xe container
tiền trên toàn cầu đang mất giá chứ có phải mỗi vn mình đâu, đất và vàng là kênh để giữ giá trị tiền ổn nhất còn gì nữa

Tiền các nước đa số vẫn như cũ, chỉ có đồng đô la lên giá vì nghe nói có đô la mua trái phiếu lãi cao lắm. Dầu lên giá là có lý do chúng nó giảm sản lượng sản xuất. Vàng thì lên giá là do các nước thu gom, chắc là các nước không thích trái phiếu ls cao

Trong các cái lên giá thì chỉ có xăng dầu ảnh hưởng mạnh đến lạm phát, tuy nhiên ảnh hưởng cho tất cả các nước.

Chỉnh sửa cuối:

Halinh07

Xe tăng
2,5 tỷ cho thuê 12,5tr thì làm gì có ai bán cho mình mua hả cụ?
Thường khi chủ nhà cần tiền sẽ bán giá này nhưng chỉ vài ngày dân đầu tư ở đây sẽ mua ngay không đến các Cụ mua được đâu. Họ ở đây nên nói mã căn là họ biết . Vậy chỉ cần xem hình là chốt mua thôi. Kiểu như chúng ta phải xem nhà thì không tới lượt.

Nletgo

Xe buýt
Wow
MBB lên 27-28 cơ à cụ , kinh nhể
thế nếu MBB giảm xuống dưới mệnh, tầm 7-8 thì sao cụ, cụ tính xúc thêm 300tr cổ nữa cho máu, chứ 300k bõ bèn gì cụ nhỉ 8-x
đọc kỹ nhé cụ, cuối 2025 (ít nhất là mốc đó)
còn cụ nói mbb về dưới mệnh thì e thấy cụ chả biết gì về chứng khoán cả, tranh cãi tốn thì giờ

ông này toàn tung tin đô tăng, cuối năm 2022 mấy ông rủ nhau mua đô đúng đỉnh lỗ sặc gạch, nguyên năm qua không thấy lên tiếng! :D

Đô tăng thì bình thường, lên 26 thì cũng chỉ tăng 4% so với 25 thôi!

View attachment 8456305
tớ có tiền là tớ phang hết vào đô trong thời điểm này, vì hiện tại nó là rẻ nhất rồi, há há

thudoll88

Xì hơi lốp
Luật đất đai mới 2024 khả năng sẽ đc áp dụng sớm hơn vào 01/07/2024 thay vì trước đó là 01/01/2025.. có quyền lợi gì hơn cho nhân dân ko mà ko thấy các cụ bàn nhờ :)
Cụ nào phân tích tác động luật này đi ạ

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
đọc kỹ nhé cụ, cuối 2025 (ít nhất là mốc đó)
còn cụ nói mbb về dưới mệnh thì e thấy cụ chả biết gì về chứng khoán cả, tranh cãi tốn thì giờ
em k biết gì về chứng khoán :))
kinh nhể =))
cũng đc thôi, em cũng k tranh cãi với cụ làm gì
nhưng cụ nên nhớ với chứng khoán, giá chỉ là 1 khái niệm, cụ bảo nó có thể lên 25 thì chả có lý do gì mà nó k xuống 7-8 đc cả, có xuống dưới mệnh thì cũng là một khả năng, nhất là khi NLV là con nợ của MBB, nó mà bung toang thì MBB thôi rồi :))

chúc cụ may mắn, nhưng nhớ tỉnh táo kéo niềm tin chiến thắng (MBB) sẽ đưa ta ra bến bờ đê :))

rongtrang

Xe buýt
K cụ. E găm tiền cụ Hồ chờ xem dự trữ ngoại hối tụt đến đâu, có biến ko. Lạm phát e có sợ j đâu. Cống hiến cho đất nước thui. Thời cụ cố e còn cống hiến đc cả gia sản đất + nhà mừ.
....

Và sau tất cả thì chỉ giữ lại đc tí kim loại lóng lánh
Dự trữ ngoại hối thì e nghĩ sẽ k tụt nữa. Sẽ sớm tăng lại thôi, mốc 120 là an toàn. Loại kim loại óng ánh thì thế giới cũng vừa chào đón thêm 1 sản phẩm mới rồi :)

rongtrang

Xe buýt
Luật đất đai đc áp dụng, giá bđs chắc chắn giảm

nhìn toàn cục rộng ra chút, nhà nác bây giờ khá căng thẳng vấn đề ngân sách và chi cho bộ máy, theo như ngân sách duyệt mới nhất, Côn An là 117, Quân 2 Nhân Zân là 120, trong khi giáo dục chỉ là 7 và y tế cũng vậy, chỉ khoảng 7
không thế hơi chút là tăng giá xăng, hay tăng giá điện cái này móc túi nhanh nhưng sẽ dẫn đến đầu vào tất cả các lĩnh vực tăng => khả năng cạnh tranh nền kinh tế kém, chưa kể mỗi lần tăng là lạm phát kéo theo, nên phải tính toán giải pháp vặt tiền thuế căn cơ hơn.

nhiều cụ không để ý vụ thổi cồn, và thổi rất quyết liệt, tiền thu đc nôp vào ngân sách, đối tượng bị thu là đối tương khá giả, có ô tô thì phải có tiền rồi, chứ thu thằng dân ngu cu đen thì nó làm gì có tiền mà nộp, đó là một cách tăng thu ngân sách thôi.

và nhiều năm tiếp theo sau đây sẽ là bđs, k phải ngẫu nhiên mà có cái trò "định danh nhà đất", mục đích là tiến tới đánh thuế, và đối tượng ôm nhà đất chắc chắn còn giàu và có tiền hơn đối tượng có ô tô. không thu lấy gì nuôi bộ máy với mấy cái tàu há miệng khổng lồ kia

về phân tích diễn biến, truyền thông phân tích nhiều rồi, các cụ có thể đọc qua bài này để tham khảo.
Em thấy đơn giản là có thêm 1 lượng hàng cung mới ra thị trường. Giá sẽ giảm tại 1 khoảng thời gian

alceste

Xe điện
2,5 tỷ cho thuê 12,5tr thì làm gì có ai bán cho mình mua hả cụ?
HN cũng có mà cụ, studio 35-36m2 ở D'cap Trần Duy Hưng cũng giá từ 1.8 - 2.5 tỉ tùy nội thất và hướng, view hồ hoặc không, và giá cho thuê hàng tháng cũng 11 - 13M đó cụ.
Còn đỉnh cao nhất mà em từng có là Lexington, mặc dù chẳng sổ sách gì nhưng căn 1.6 tỉ từ 2016, em luôn cho thuê ko trống 1 ngày nào, giá cho thuê từ hồi đó đã 13 - 16M rồi.

Chỉnh sửa cuối:
HN cũng có mà cụ, studio 35-36m2 ở D'cap Trần Duy Hưng cũng giá từ 1.8 - 2.5 tỉ tùy nội thất và hướng, view hồ hoặc không, và giá cho thuê hàng tháng cũng 11 - 13M đó cụ.
Còn đỉnh cao nhất mà em từng có là Lexington, mặc dù chẳng sổ sách gì nhưng căn 1.6 tỉ từ 2016, em luôn cho thuê ko trống 1 ngày nào, giá cho thuê từ hồi đó đã 13 - 16M rồi.
Chắc sổ 50 năm hả cụ?

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
tình hình thế này, vài hôm nữa có khi lại có tâm thư: gửi MBB yêu dấu =))

keyon

Xe tăng

nhìn toàn cục rộng ra chút, nhà nác bây giờ khá căng thẳng vấn đề ngân sách và chi cho bộ máy, theo như ngân sách duyệt mới nhất, Côn An là 117, Quân 2 Nhân Zân là 120, trong khi giáo dục chỉ là 7 và y tế cũng vậy, chỉ khoảng 7
không thế hơi chút là tăng giá xăng, hay tăng giá điện cái này móc túi nhanh nhưng sẽ dẫn đến đầu vào tất cả các lĩnh vực tăng => khả năng cạnh tranh nền kinh tế kém, chưa kể mỗi lần tăng là lạm phát kéo theo, nên phải tính toán giải pháp vặt tiền thuế căn cơ hơn.

nhiều cụ không để ý vụ thổi cồn, và thổi rất quyết liệt, tiền thu đc nôp vào ngân sách, đối tượng bị thu là đối tương khá giả, có ô tô thì phải có tiền rồi, chứ thu thằng dân ngu cu đen thì nó làm gì có tiền mà nộp, đó là một cách tăng thu ngân sách thôi.

và nhiều năm tiếp theo sau đây sẽ là bđs, k phải ngẫu nhiên mà có cái trò "định danh nhà đất", mục đích là tiến tới đánh thuế, và đối tượng ôm nhà đất chắc chắn còn giàu và có tiền hơn đối tượng có ô tô. không thu lấy gì nuôi bộ máy với mấy cái tàu há miệng khổng lồ kia

về phân tích diễn biến, truyền thông phân tích nhiều rồi, các cụ có thể đọc qua bài này để tham khảo.
Nguồn thu từ thuế khi mua bán bds vẫn rất lớn , một mảnh đất sau 1 năm mua đi bán lại tầm 2-3 lần . Ông nhà nước đứng giữa thu tầm 25-30 củ chi phí . Không rõ có thống kê nào về nguồn thu ngân sách bds không. Em không mong bds tăng giá nhiều nhưng nó vẫn tăng đều đều kể cả luật mới ra đi nữa. Vì các vấn đề mấu chốt làm giảm găm bds vẫn chưa động đến là thuế đất phi nông nghiệp, thuế thừa kế.... vẫn tăng thôi vì cách nghĩ trong văn hóa .

TieuFu

Xe container

Em đồ là tuyên truyền như này giống tuyên giáo hơn là làm tiền, thò chân gầm bàn suy diễn ! KK ! thực tế sinh động nó lại méo giống lý thuyết giáo điều ! KK

vkthang

Xe container
đất bên mỹ nó gấp 40 lần đất nc mình , chả có cái gì gọi là hiếm nguồn cung cả, chỉ là hiếm nhà xây sẵn ở thành phố lớn thôi cụ ạ, bên VN HN sài gòn mình mới thật sự la hiếm nguồn cung đây này
Thì cụ phải so HN, TP HCM với các thành phố lơn bên Mỹ chứ nhỉ? Và cả 2 đều thiếu nguồn cung cả.

vkthang

Xe container

Cụ cho em hỏi thu ngân sách từ thổi cồn với hụt ngân sách từ thuế bia rượu thì cái nào hơn ạ?

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi thu ngân sách từ thổi cồn với hụt ngân sách từ thuế bia rượu thì cái nào hơn ạ?
thu ngân sách từ DN: chưa chắc đã thu đc nhiều, DN xào nấu sổ sách né thuế, chuyển giá, báo lỗ, tất cả các thủ thuật có thể
chưa kể luật thuế mình lỏng lẻo, thêm quả hối lộ cán bộ nữa thì cụ biết rồi đấy

còn thu từ phạt là tiền tươi thóc thật luôn, dĩ nhiên nó phải hơn rồi

dheIa

Xe điện
Em đồ là tuyên truyền như này giống tuyên giáo hơn là làm tiền, thò chân gầm bàn suy diễn ! KK ! thực tế sinh động nó lại méo giống lý thuyết giáo điều ! KK

Tin này có tin đc ko các cụ nhờ :D

my.eb

Xe điện
Sky garden 3 PMH giá bán 2.5 tỷ, đang cho thuê được 12.5 triệu
Chung cư Era Town quận 7 giá 1.7 tỷ cho thuê 8 triệu/ tháng
Cụ cho em hỏi, 2 căn trên là diện tích bao nhiêu m/căn, và giá này là giá hiện tại hay mấy năm trước ạ cụ?