[TNGT] Lại tai nạn thương tâm các cụ ạ. Cần xem lại chất lượng xe Camry!

dzungbv

Xe hơi
xe nào đâm ngang thì Xe tăng cũng nát thôi
vâng, em xe giường nằm 40 chỗ full nặng khoảng 15 tấn, chạy tốc độ 85km/h mà đâm vào em 2 tấn thế thì ngang hay thẳng cũng đều nát bét thôi cụ nhỉ

anhtho

Xe ngựa
Có lẽ cụ nhầm chỗ này, e cũng test thử ABS ( chưa thật phát nào :D) mấy phát trên mấy loại xe rồi nhưng ko phát nào để lại vệt phanh cả.
Không nhầm đâu cụ ơi. Về nguyên tắc, xe chạy nhanh mà phanh thì bánh nó dừng quay, kiểu gì chẳng có vệt phanh. Cụ đi trên đường chịu khó để ý. thi thoảng có các vệt phanh đậm nhạt xen kẽ là xe có abs đó. Em từng ngồi xe thằng em lái, nó phi nhanh rồi phanh là nghe sật sật (vì má phanh bật nhả liên tục), đương nhiên là vết phanh cũng không liền mạch. Có thể cụ đi chưa đủ nhanh nên phanh chưa lết bánh.

kduc

Xe container
Không nhầm đâu cụ ơi. Về nguyên tắc, xe chạy nhanh mà phanh thì bánh nó dừng quay, kiểu gì chẳng có vệt phanh. Cụ đi trên đường chịu khó để ý. thi thoảng có các vệt phanh đậm nhạt xen kẽ là xe có abs đó. Em từng ngồi xe thằng em lái, nó phi nhanh rồi phanh là nghe sật sật (vì má phanh bật nhả liên tục), đương nhiên là vết phanh cũng không liền mạch. Có thể cụ đi chưa đủ nhanh nên phanh chưa lết bánh.
Vì là e chủ định thử ABS nên hôm test em RANGER e phanh chết ở tốc độ 90 mà ko có vết, chạy thử e FF1.0 ở An Đô e cũng phanh chết ở 70 mà ko có vết mà, khậc khậc thì có nhưng nhẹ hơn hồi trước e test Santafe.

anhtho

Xe ngựa
Vì là e chủ định thử ABS nên hôm test em RANGER e phanh chết ở tốc độ 90 mà ko có vết, chạy thử e FF1.0 ở An Đô e cũng phanh chết ở 70 mà ko có vết mà, khậc khậc thì có nhưng nhẹ hơn hồi trước e test Santafe.
Vì cụ thử chứ ko phải thật nên chân phanh cụ không dí sát sàn. Nói chung ko cần phanh ở 90km/h đâu, nguy hiểm đấy :) . Cụ chỉ cần chạy tầm 50, 60 và phanh dính sàn là có vết ngay. Chẳng xe nào qua được quy luật vật lý đâu cụ ! Phantom mà phanh chết thì cũng phải ra vết.

Vết phanh dưới đây là xe có ABS, cụ chú ý có đậm, nhạt.

Chỉnh sửa cuối:

EyeStorm

Xe điện
Tổng là 7 chết 4 tại chỗ 2 chết trong viện 1 nguy kịch chưa chắc qua được mà đang mang thai nếu ko qua đc thì là 8.
Chị vợ của lái xe camry cũng đã ra đi rồi cụ ạh :( :( :(
Cả gia đình trên xe camry giờ chỉ còn mỗi mình ông bố của lái xe :( :( :(

dongoviet

Xe tăng
Cần xem lại cách đặt tít. Tông kiểu đấy thì ngồi trong hummer may ra...

provtc

Xe container
Chị vợ của lái xe camry cũng đã ra đi rồi cụ ạh :( :( :(
Cả gia đình trên xe camry giờ chỉ còn mỗi mình ông bố của lái xe :( :( :(
Còn 2 chị gái nữa bác ạ. Quá khổ cho 1 gia đình chết sạch, tai nạn ko chừa 1 ai, tốt nhất là lúc nào cũng phải cẩn thận, sau vụ này khéo phải hàn thêm gia cố xe mất

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

taylailua

Xe buýt
Tai nạn thì thương tâm thật. Tôi cố tìm xem đâu là các nguyên nhân gây ra tai nạn
1. Nguyên nhân trực tiếp: Xe Camry bị xe khách tông ngang ở vận tốc cao.

2. Nguyên nhân gián tiếp:
- Xe khách chạy quá tốc độ? (không biết chỗ đó cho phép chạy bào nhiêu? thông tin này cần được kiểm chứng)
- Xe khách chạy sai làn đường (thông tin này cũng chưa được kiểm chứng)
- Xe khách trong tình trạng không an toàn, ví dụ như phanh hỏng (thông tin này cũng cần kiểm chứng)
- Lái xe khách trong tình trạng say rượu/bia hoặc dùng chất kích thích (thông tin này cũng cần kiểm chứng)
- Giao lộ khuất tầm nhìn hoặc không có biển báo giao lộ? (chẳng có hình ảnh nào trên mạng để phán cả, thông tin này cũng cần kiểm chứng)
- Xe khách không nhường đường ưu tiên khi qua giao lộ (chẳng có hình ảnh nào trên mạng để phán cả, thông tin này cũng cần kiểm chứng)

- Xe camry chở quá số người quy định (đã rõ)
- Lái xe Camry sử dụng rượu bia hoặc chất kích thích (thông tin này cũng cần kiểm chứng)
- Lái xe Camry đi sai làn đường (thông tin này cũng cần kiểm chứng)
- Lái xe Camry không nhường đường ưu tiên khi băng qua giao lộ (chẳng có hình ảnh nào trên mạng để phán cả, thông tin này cũng cần kiểm chứng)

Hiện đọc trên các báo thì họ viết theo cảm tính nhiều. Báo thì nói xe khách chạy vận tốc cao qua giao lộ có biển báo nguy hiểm mà không giảm tốc độ (cái khái niệm này hết sức vớ vẩn, vì thế nào là nhanh? 10,20km/hr cũng có thể gây chết người vậy? Nếu quy cho người ta chạy nhanh thì phải chứng minh được người ta chạy nhanh hơn tốc độ cho phép)

Chia buồn cùng gia đình nạn nhân

Huyndai3t5

Xe máy
Ghê quá cụ ạ

Huyndai3t5

Xe máy
Lái xe nên chậm thôi các cụ nhé

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cần xem lại cách đặt tít. Tông kiểu đấy thì ngồi trong hummer may ra...
Cần gì phải xem lại cùng camry nhưng bên mỹ tầu hoả đâm và kéo lê 800m nó ko nát như con này chết 2 sống 2.
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/camry-nat-tuom-2-nguoi-chet-khi-co-vuot-tau-hoa-3158031.html

anhtho

Xe ngựa
Cần gì phải xem lại cùng camry nhưng bên mỹ tầu hoả đâm và kéo lê 800m nó ko nát như con này chết 2 sống 2.
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/camry-nat-tuom-2-nguoi-chet-khi-co-vuot-tau-hoa-3158031.html
Cam bên Mỹ thì đương nhiên là cứng hơn Việt rồi. Nhưng so sánh như vậy cũng khập khiễng lắm vì có quá nhiều yếu tố không tương đồng giữa 2 vụ đâm. Nghe tầu hỏa dâm có vẻ nặng hơn xe khách, nhưng cái Cam bên Mỹ kia bị đâm trượt trên đường ray (vì đường ray trơn) nên có thể nó ít bị biến dạng thêm. Nói chung là trường hợp xe khách đâm ngang hông ở ĐN thì xe Cam nhập hay Mec cũng có thể tan nát hết thôi.

chuotdong

Xe điện
Vì cụ thử chứ ko phải thật nên chân phanh cụ không dí sát sàn. Nói chung ko cần phanh ở 90km/h đâu, nguy hiểm đấy :) . Cụ chỉ cần chạy tầm 50, 60 và phanh dính sàn là có vết ngay. Chẳng xe nào qua được quy luật vật lý đâu cụ ! Phantom mà phanh chết thì cũng phải ra vết.

Vết phanh dưới đây là xe có ABS, cụ chú ý có đậm, nhạt.

Cụ có ảnh nào phanh ABS mà đang vào cua không, dĩ nhiên tốc độ vừa phải thôi. Em quan tâm xem ABS có hiệu lực trong trường hợp này thế nào

anhtho

Xe ngựa
Cụ có ảnh nào phanh ABS mà đang vào cua không, dĩ nhiên tốc độ vừa phải thôi. Em quan tâm xem ABS có hiệu lực trong trường hợp này thế nào
Về nguyên tắc ABS chỉ có tác dụng chống bó cứng (anti-lock) chứ không hỗ trợ vào cua. Cụ tìm hiểu thêm các khái niệm như ESP, EBD.. là những hệ thống phanh điện tử có phân bố lực phanh cho từng bánh thì mới hỗ trợ ổn định xe khi vừa phanh vừa đánh lái.