[CCCĐ] Lại Tam Đảo, HorsePower 2016

HorsePower

Xe container
Quán Gió là nơi rất đáng đến. Vừa độ, không quá sang trọng, không quá sơ sài, cảnh đẹp, đồ uống khá và giá cả được.

Con gà đo chiều gió

dmdviet

Xe cút kít
Lại cụ ngựa, em lại hóng :)

Hitman67

Xe tăng
Nhìn đã thấy mát mẻ rồi chỉ muốn xách xe lên và đi luôn thôi cụ chủ

NAM CHÍCH

Xe tăng
Em hóng với, đợt này rỗi với lại bọn trẻ sắp đi học rồi nên cố làm một chuyến như cụ.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc chiến xây dựng có vẻ còn rất nóng.

Dãy nhà Vàng sau nhà thờ phá hỏng hoàn toàn cảnh nhà thờ đá tin vào màu xanh của núi,
Nhưng chính cái nhà Vang lại là của Giáo sứ nơi đây.

E vừa đi TĐ về, cũng ngỡ ngàng với cái nhà vàng kệch cỡm phía sau nhà thờ, cùng với vô số nhà kiến trúc kiểu UBND huyện kệch cỡm, ko bản sắc. Đối với e thì cái thị trấn TĐ này đã chết rồi, e sẽ ko còn chút hứng thú nào quay lại đây, trừ khi bắt buộc phải đi do bạn bè, gđ yêu cầu.
À mà cảnh báo các cụ là hiện nay khắp thị trấn đập phá xây dựng rất bẩn bụi, xe tải chở gạch đất khắp nơi và lên hay xuống đều phải nhích từng chút sau các xe tải đầy bùn đất gạch đá đó nhé.

thằng nhà quê

Xe điện
E vừa đi TĐ về, cũng ngỡ ngàng với cái nhà vàng kệch cỡm phía sau nhà thờ, cùng với vô số nhà kiến trúc kiểu UBND huyện kệch cỡm, ko bản sắc. Đối với e thì cái thị trấn TĐ này đã chết rồi, e sẽ ko còn chút hứng thú nào quay lại đây, trừ khi bắt buộc phải đi do bạn bè, gđ yêu cầu.
À mà cảnh báo các cụ là hiện nay khắp thị trấn đập phá xây dựng rất bẩn bụi, xe tải chở gạch đất khắp nơi và lên hay xuống đều phải nhích từng chút sau các xe tải đầy bùn đất gạch đá đó nhé.
Trời. 1 nơi có cảnh đẹp như vậy mà "bọn nó" xây dựng như thế thì tiêu cmnr cụ nhỉ, tiếc thật!

Bảo Hân

Xe tăng
Xin phép góp vs cụ chủ mấy bức ảnh.
Chuyến đi 3 đảo năm ngoái của bọn e,

gld

Xe điện
em tưởng 3 đảo dốc cao lắm mà Yaris với Mor cũng leo lên đc vậy, e định lên đó chơi tính mượn con land 570 leo cho máu, vậy nên đi xe nhà cũng được

ngotiteo

Xe điện
tam đảo bọn em đi xuốt, toàn đêm lên ngủ sớm mai về =))

Đi Bê

Xe hơi
Cụ cho em post ké mấy tấm hình về Tam Đảo nha

Đường lên Đền Mẫu và Chùa Vàng

View từ Chùa Vàng xuống dưới

Chùa Vàng (tất cả từ mái, tường, cột kèo, Ban thờ, tượng Phật đều làm bằng đồng vàng hết)

View từ nhà thờ đá xuống dưới thị trấn Tam Đảo

Nói đến Tam Đảo phải nói đến ngọn susu, ngày xưa còn có ngọn susu xịn ở trên Tam Đảo cung cấp, nhưng do lượng dân du lịch và chuyển đi các nhà hàng ở đồng bằng nhiều quá nên chủ yếu ngon susu chuyển từ dưới chân Tam Đảo chuyển lên.
Em gái đang nhặt ngọn susu đây

Nhớ lại cách đây 4 năm lần đầu hắn viết về chuyến đi Tam đảo trong 1 ngày vậy mà được rất nhiều cụ hưởng ứng, đâu tới hơn 40 nghìn view. Năm ngoái hắn viết 1 bài ngắn 6 trang thì nhận được rất ít quan tâm. Lần này ngổi trước bàn phím (ipad) hắn ngần ngừ vì không biết nên bắt đầu thế nào, từ đâu và không biết có nên viết bài hay không. Chuyến Tam Đảo 1 đêm là 1 chuyến đi có thể nói tuyệt vời nhất so với những chuyến trước, nhưng chính cái tuyệt vời đó lại là cái chả đáng để viết, hắn sung sướng với khí mát trong lành trên núi, đọc 1 tí, facebook 1 tí rồi đi dạo, tối đến nổi lửa BBQ rồi uống hết 3 chai rượu vang ngon tuyệt, rồi lăn ra ngủ bên cửa sổ mở toang đón khí mát của rừng.
Có lẽ chừng ấy đã đủ nói lên tất tật những hoạt động chính của chuyến đi.
Hắn ngần ngừ là đúng.
Nhưng vốn hay thích giao du chia sẻ, hắn bèn làm 1 bài ngắn, chủ yếu lấy chỗ đàm đạo ăn nghỉ, đi lại, ảnh ọt...mời các cụ tham gia nhiệt tình để hắn có động lực.
Up cái ảnh Hoàng hôn chuph từ Quán Gió

Chỉnh sửa cuối:

Vie.ABC

Xe điện
Tam đảo chỉ phù hợp với Uyên Ương Hồ Điệp hoặc các cụ trẻ thoai !... Đi cả gia đình mà lên đó loanh quanh phát ốm .

HorsePower

Xe container
Lại cụ ngựa, em lại hóng :)
Mời cụ tiếp.
Xem ảnh Cụ lại thấy nhớ Tam Đảo ngót nghét trên chục năm rồi chưa quay lại đây.
Cảnh sẽ khác rất nhiều, theo chiều hướng xấu đi nhé cụ
Nhìn đã thấy mát mẻ rồi chỉ muốn xách xe lên và đi luôn thôi cụ chủ
Muốn đến làm còn 1 quãng, hy vọng đọc bài cụ lên đường nhé
Em hóng với, đợt này rỗi với lại bọn trẻ sắp đi học rồi nên cố làm một chuyến như cụ.
Đấu cũng chính là lý do của nhà em

HorsePower

Xe container
Rõ ràng rồi. Nhưng có vẻ cụ tiếc nó quá nên hơi bi quan. Hiện nay nhà khách ubnd tỉnh ngay chỗ ngã 3 đập đi để xây ks loại đâu khá cao cấp. Nên cái đầu tiên các cụ đập mắt vào là nham nhở gạch đá. Nhưng sau sẽ đẹp. Cái xấu nhất chính là các nàh cao tầng xây lố nhố, bên cạnh là llọt nhà mái tôn bán hàng ăn, 2 cái đấy mới là cảnh chính nếu nhìn toàn cảnh.
Mỗi người đi sẽ nhìn nhận TD theo 1 cách.
Ăn nhậu: nhớ cuộc say bí tỉ.
Tình nhân: nhớ giây phút mặn nồng.
Trẻ con: nhớ món đồ chơi bố mẹ mua cho,
Người lớn tuổi: nhớ góc sân với dàn susu xanh mát
.....
Nhà em lên đây hưởng khí nên đã xác định cần tìm cái gì, ngoảnh mặt quên mấy thứ trướng mắt.
Trời. 1 nơi có cảnh đẹp như vậy mà "bọn nó" xây dựng như thế thì tiêu cmnr cụ nhỉ, tiếc thật!
Sẽ cần 1 thời gian để đièu chỉnh lại

HorsePower

Xe container

HorsePower

Xe container
Cụ cho em post ké mấy tấm hình về Tam Đảo nha

Đường lên Đền Mẫu và Chùa Vàng

View từ Chùa Vàng xuống dưới

Chùa Vàng (tất cả từ mái, tường, cột kèo, Ban thờ, tượng Phật đều làm bằng đồng vàng hết)

View từ nhà thờ đổ xuống dưới thị trấn Tam Đảo

Nói đến Tam Đảo phải nói đến ngọn susu, ngày xưa còn có ngọn susu xịn ở trên Tam Đảo cung cấp, nhưng do lượng dân du lịch và chuyển đi các nhà hàng ở đồng bằng nhiều quá nên chủ yếu ngon susu chuyển từ dưới chân Tam Đảo chuyển lên.
Em gái đang nhặt ngọn susu đây
Mời cụ cứ tự nhiên, bài càng phong phú.
Thanz cụ

HorsePower

Xe container
Nhà cửa khá lố nhố, nhưng nên nhớ đây là 1 thị trấn lâu đời, người dân vốn ở đây, đất đai thổ cư, người dân làm chủ nhà cửa. Chỉ có giờ qui hoạch theo kiểu qui định những mẫu nhà được phép xây, những mẫu nhà hàng đủ tiêu chuẩn....thoạt đầu sẽ rất khó khăn, nhưng về lâu dài sẽ nâng du lịch Tam Đảo lên 1 bâc

HorsePower

Xe container
Những đôi tân hôn đang vất vả để được bộ ảnh cưới ưng ý.

Thấy chiếc xe lạ các bạn gái chụp ảnh tự s