[Funland] Lại thất nghiệp...sự phũ phàng của ông bà chủ.

Lão sếp ác quá, vắt chanh bỏ vỏ, k biết nói sao vào an ủi cụ vậy. Cố gắng lên cụ biết đâu chỗ mới lại nhiều cơ hội hơn ạ
Chị chủ tịch tập đoàn Bia Rượu Gái cũng nói với bọn em : Chúng mày có thấy ai vắt chanh giữ lại vỏ bao giờ ko ?

ZoBon

Xe buýt
1 răng cũng bừa. Cố lên cụ

betit

Xe hơi
Thôi lại đi xin việc kiểu gì chả sống được. Nhiều khi chỉ là không hợp mắt hợp số thôi.

holland

Xe tăng
Nghĩ lại thấy còn cảm ơn sếp cũ ấy chứ :D
Em giờ, đc như ngày này, là nhờ các sếp ngày xưa thịt em :D
Cảm ơn ko hết ấy cụ nhỉ, hahaaa.
Chị chỉ mong có một ngày được nói như em hihi, tuy nhiên chả dám hy vọng vì tuổi cao rồi, khó quá.
Cái lý do chị bị out rất lãng nhách, không hẳn do COVID hay mình bị ghét, không làm được việc, nói ra trên này thì ngại chứ những người làm cùng thì quá là choáng váng và bất bình trước việc người ta lựa chọn chị phải hy sinh.
MOng có ngày được nói như em quá.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam thất nghiệp đầy mà cụ kêu khó, xem lại lương lậu, chế độ đãi ngộ. Nếu thấy người đó làm tốt hãy chia cổ phần cho người ta, như vậy họ mới cật lực với công việc dc
Em cùng cảnh với cụ Dan du an :)
Đãi ngộ cao, cho cp mà cũng chả câu được người, nhục luôn ấy :P

atoxet

Xe buýt
Chị chủ tịch tập đoàn Bia Rượu Gái cũng nói với bọn em : Chúng mày có thấy ai vắt chanh giữ lại vỏ bao giờ ko ?
Thông tin thêm cho cụ (và cho chị chủ tịch): vỏ chanh cắt nhỏ ra ăn (hoặc để phơi khô, sao lên rồi pha nước; có thể ăn kèm thêm chút muối) rất tốt cho răng miệng (chữa hôi miệng dạng nhẹ), làm mứt cũng ngon, hoặc đuổi côn trùng, khử mùi... Nên nhiều khi vỏ chanh đc giữ lại sau khi người ta vắt chanh xong.

Jamebonds

Xe container
không bit nó ngu hay cụ ngu. Đời còn dài nắm cụ ạ. Cụ Thăng, cụ Chung.... cũng có thời kinh bang tế thế đấy. Có thời rút cả xéng dí vào đầu người thợ cơ. Giờ thì còn nhục hơn cả thằng ăn sh.it ở ngoài đời.
Chưa mở miệng mà đã một câu cám, một câu s.hit thì chưa đủ tầm làm chủ đâu. Có chăng chỉ làm chủ vợ, con ở nhà.

Ở đây không có chủ, tớ. Ai thích gọi thế nào cũng được 👎 .
Thì đấy, ở trên có ông kêu chủ mới nó đi hỏi lại chủ cũ là tèo đấy thôi. Cụ là chủ thì phải biết đọc một, hiểu hai. Chứ đọc hiểu còn lập cập thì xử lý trăm công, ngàn việc sao đây ?
Em đâu có dở chứng. Em chỉ chửi thằng chủ sau khi nó chửi em thôi. À, mà cụ không nên hiểu chửi chỉ có mỗi cách vô học là ném phụ khoa vào mặt nhau đâu. Mà chửi còn nhiều cách không cần dùng phụ khoa mà hai bên vẫn hiểu là chửi.
Em đã từng làm như thế. Và chưa từng thất nghiệp dài, mặc dù đã bon quá nửa đời người.
Có lẽ em và cụ không hợp về tư duy. Em ngừng vật nhau với cụ ở đây. Không làm loãng thớt của mọi người khác.
E từng ở nn vài năm thời sv, e công nhận là làm mấy cái việc vớ vẩn thì chửi thoải mái, đất trời bao la... nhưng làm chuyên nghiệp, nhảy từ chỗ này sang chỗ khác mà để chỗ cũ nó reference xấu thì ko hay trong nghề, trong ngành đâu... nó là bình thông nhau cả đấy.
Mà cho e hỏi hồi cụ chửi chủ cũ là cụ đang làm nghề gì? chức vụ gì? làm cho chủ Việt hay Đức? Cụ nói đúng đc ko

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chị chỉ mong có một ngày được nói như em hihi, tuy nhiên chả dám hy vọng vì tuổi cao rồi, khó quá.
Cái lý do chị bị out rất lãng nhách, không hẳn do COVID hay mình bị ghét, không làm được việc, nói ra trên này thì ngại chứ những người làm cùng thì quá là choáng váng và bất bình trước việc người ta lựa chọn chị phải hy sinh.
MOng có ngày được nói như em quá.
Chị ơi, mỗi giai đoạn trải qua như cái duyên ...Sau này bình tĩnh lại, chị sẽ thấy nhẹ nhàng hơn ...
Họ cũng là khó khăn thôi, phải cắt bỏ bớt chi phí, thì ai lương cao, ko hợp cạ là lên đường thôi. Năm nay thực sự khốc liệt chị ah. Tiếc là chị đã lớn tuổi, làm về hưu non đi chị, cũng là giải pháp tốt. Em có chị đồng nghiệp cũ,sinh 71, giờ cũng chấp nhận nghỉ hưu thôi.
Đời em may mắn hơn, sếp nào cũng tiếc khi em ra đi, em toàn bỏ sếp đi, sếp giữ ko nổi, có sếp em bỏ đi 3 lần, hihi. Vẫn tiếc em tận giờ. Em đã ko làm thì thôi, em làm thì như làm cho nhà mình, hihi.
Nên khi ra kd riêng em khá thất vọng về trách nhiệm của nhiều bạn trẻ, hixx.

Thông tin thêm cho cụ (và cho chị chủ tịch): vỏ chanh cắt nhỏ ra ăn (hoặc để phơi khô, sao lên rồi pha nước; có thể ăn kèm thêm chút muối) rất tốt cho răng miệng (chữa hôi miệng dạng nhẹ), làm mứt cũng ngon, hoặc đuổi côn trùng, khử mùi... Nên nhiều khi vỏ chanh đc giữ lại sau khi người ta vắt chanh xong.
E cảm ơn. E sẽ gửi góp của cụ cho chị ý ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chị ơi, mỗi giai đoạn trải qua như cái duyên ...Sau này bình tĩnh lại, chị sẽ thấy nhẹ nhàng hơn ...
Họ cũng là khó khăn thôi, phải cắt bỏ bớt chi phí, thì ai lương cao, ko hợp cạ là lên đường thôi. Năm nay thực sự khốc liệt chị ah. Tiếc là chị đã lớn tuổi, làm về hưu non đi chị, cũng là giải pháp tốt. Em có chị đồng nghiệp cũ,sinh 71, giờ cũng chấp nhận nghỉ hưu thôi.
Đời em may mắn hơn, sếp nào cũng tiếc khi em ra đi, em toàn bỏ sếp đi, sếp giữ ko nổi, có sếp em bỏ đi 3 lần, hihi. Vẫn tiếc em tận giờ. Em đã ko làm thì thôi, em làm thì như làm cho nhà mình, hihi.
"Nên khi ra kd riêng em khá thất vọng về trách nhiệm của nhiều bạn trẻ, hixx.": Bạn trẻ chán, rõ rồi.

Bạn hơi già 1 tý, chị có nhận không, để êm đến đăng ký đây.

holland

Xe tăng
Trẻ không có trách nhiệm, già chút thì hết đát hihi.
Về hưu non thế nàoem nhỉ? Còn thiếu nhiều tuổi mà, đồng nghiệp cũ em làm thế nào mà được hưu, pm chị số đt để chị hỏi kinh nghiệm được không (nếu bạn ấy đồng ý).

matrix3011

Xe tăng
Mất ngủ đêm khuya tâm sự với các cụ mợ một chút cho vơi đi nỗi buồn. Thực sự ở cái tuổi đầu 4 mít chơi vơi e lái bánh xe cuộc đời về số 0 cả sự nghiệp và gd quả là có mơ e cũng chả bao giờ thấy vậy mà nó là sự thật...
Đúng một năm trc gặp đứa bạn đồng niên bảo ông vào cty tôi vị trí này đang trống ông kinh nghiệm đầy mình chắc ok.
Đang chết đuối vớ dc cọc cầm bộ hồ sơ vào làm, xuống làm mọi thứ ngổn ngang ng trước đã nghỉ từ lâu rất nhiều ng vào nhưng đều ra đi vì điều kiện khác nghiệt, ko ai bàn giao đành tự mày mò vì cũng mới biết ngành này lần đầu.
Vậy rồi công việc bắt đầu ổn định vào guồng một cách trơn tru đánh đổi bao mồ hôi, máu và nước mắt . Tuần trước đúng tròn một năm con bạn gọi lên bảo ông thông cảm sep nhìn cam thấy ông ra ngoài nhiều và thấy ông cờ bạc lên cho ông nghỉ. Ơ cả đời tôi chưa biết cầm cây tú hoặc đánh một con lô con đề tôi đảng viên vậy mà sao lại nói tôi vậy? Ok nghỉ cũng dc ko sao nhưng đừng vin vào lý do đó , ko thích tôi đừng áp đặt những thứ tôi ko làmhèn lắm.
Xuống lấy xe mà cảm thấy cay đắng bao nhiêu tâm huyết về từ hoang tàn nay gọn gàng chỉ việc quay theo guồng thì ng khác hất ra, cứ nghĩ như mình chả bao giờ làm ác với ai cv tâm huyết thì chả ai làm gì mình mà từ ng chung chăn gối nay là ông chủ cũng đâm mình.
Buồn quá các cụ ạ, sống càng già càng thấy sự bất công nhiều hơn, chả biết còn phải chịu đựng cs khổ đaunày đến bao giờ...
Cuộc sống vẫn phải sống, phải gồng mình lên hứng nhận sự phũ phàng các cụ ạ... Mai e lại vác hồ sơ đi xin việc...
Cụ lành quá, đầu 4 rồi vào công ty vài tháng là biết ngay sếp thế nào mà.
Mà bạn cụ cũng chả ra sao, rủ vào, rồi nghe sếp nói vu vạ thế mà cũng làm được.
Bạn với chả bè.

BMW FOREVER

Xe tăng
Như em, 7 nghiệp lâu quá nên lại thành ra ổn. Không đi làm nên không va chạm với ai. Ở nhà nghiên cú con Đê con Lồ lại trở nên hàn lâm :D
Mịa, nhẽ giờ em đi xin việc cũng chả ai thèm mướn. Buồn 5 phút!

matrix3011

Xe tăng

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ không có trách nhiệm, già chút thì hết đát hihi.
Về hưu non thế nàoem nhỉ? Còn thiếu nhiều tuổi mà, đồng nghiệp cũ em làm thế nào mà được hưu, pm chị số đt để chị hỏi kinh nghiệm được không (nếu bạn ấy đồng ý).
Em vừa nhắn cho chị đó, chị cứ bảo bạn em, cần hỏi thông tin hưu non nhé chị :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
"Nên khi ra kd riêng em khá thất vọng về trách nhiệm của nhiều bạn trẻ, hixx.": Bạn trẻ chán, rõ rồi.

Bạn hơi già 1 tý, chị có nhận không, để êm đến đăng ký đây.
Hihi, già trẻ non mỡ gì em dùng hết, 70 tuổi làm được việc vẫn nhận mà cụ :)

Cún em

Xe buýt
Cái tâm thế cụ ạ, thân thằng làm thuê mà lúc nào cũng thích kiểu bố đời và hằn học như thế thì chỗ nào cũng ăn cám cả thôi. Kể cả giỏi bằng trời lúc còn vắt được thì còn có cơm ăn nhưng sớm muộn cũng sẽ ăn cám.
Cụ nói chuẩn quá, đi làm thuê mà lúc nào cũng kiểu bố đời và hằn học với chủ như thế thì chỉ ăn cám thôi. Lại mỗi năm mỗi công ty, thay công ty như thay áo, hứng lên phát là chửi chủ xong rồi nghỉ, lúc đấy thì cảm thấy oai lắm, hoành tráng lắm, nhưng đến năm 40t như cụ chủ thớt thì hối không kịp.