[Funland] Lại thất nghiệp...sự phũ phàng của ông bà chủ.

boyhanoi724

Xe buýt
Em làm bên lĩnh vực thiết bị giáo dục cụ ạ
Đúng nghề ngày xưa của e. Giáo dục thì toàn Dự án rồi. Nhưng mà nhỏ. Đủ thứ việc lặt vắt.
E bỏ vì năm 12 tháng chơi 8 tháng làm 4 tháng cuối năm.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Ko mợ ơi,em ko xỉa sói gì cả mợ ak,em cảm ơn mà mợ,xỉa làm gì cơ chứ,mình xỉa thì khác nào mình bằng họ cơ chứ,mợ xem trên lịch sử của em có bgio em nói đâu mợ
Mợ bán hàng hoá y hệt mợ Toét thì phải ?!. Hai mợ không rõ mợ nào làm trước, mợ nào tách ra ????

Yeuxe82

Xe hơi
Thôi cụ a , cố gắng lên , cs mà gặp phải xếp như thế chán luôn

daicuty

Xe tăng
Đúng nghề ngày xưa của e. Giáo dục thì toàn Dự án rồi. Nhưng mà nhỏ. Đủ thứ việc lặt vắt.
E bỏ vì năm 12 tháng chơi 8 tháng làm 4 tháng cuối năm.
Nghĩ cũng nản cụ à. E vào đúng dịp nhiều việc cái j cũng bị réo lên đầu

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Mấy người quen của em làm cho anh Mì tôm toàn rơi vào cảnh như thế. Lại còn toàn sếp nữ gọi lên thông báo cho nghỉ việc. các anh bạn ý bảo cay cay là..
A mì tôm bên Nga về á cụ, kiểu vắt chanh bỏ vỏ cụ nhể.

s house design

Xe máy
STH 40.18, đường số 4, KĐT Lê Hồng Phong 2, Nha Tr
Website
nhadepshouse.com
thôi cụ ạ. sinh nghề tử nghiệp, thật cũng không biết nói sao. họ mà đã đưa ra lý do đó thì thôi bỏ đi vậy. thực sự quá vắt chanh bỏ vỏ luôn.

Mất ngủ đêm khuya tâm sự với các cụ mợ một chút cho vơi đi nỗi buồn. Thực sự ở cái tuổi đầu 4 mít chơi vơi e lái bánh xe cuộc đời về số 0 cả sự nghiệp và gd quả là có mơ e cũng chả bao giờ thấy vậy mà nó là sự thật..
Đúng một năm trc gặp đứa bạn đồng niên bảo ông vào cty tôi vị trí này đang trống ông kinh nghiệm đầy mình chắc ok.
Đang chết đuối vớ dc cọc cầm bộ hồ sơ vào làm, xuống làm mọi thứ ngổn ngang ng trước đã nghỉ từ lâu rất nhiều ng vào nhưng đều ra đi vì điều kiện khác nghiệt, ko ai bàn giao đành tự mày mò vì cũng mới biết ngành này lần đầu.
Vậy rồi công việc bắt đầu ổn định vào guồng một cách trơn tru đánh đổi bao mồ hôi, máu và nước mắt . Tuần trước đúng tròn một năm con bạn gọi lên bảo ông thông cảm sep nhìn cam thấy ông ra ngoài nhiều và thấy ông cờ bạc lên cho ông nghỉ. Ơ cả đời tôi chưa biết cầm cây tú hoặc đánh một con lô con đề tôi đảng viên vậy mà sao lại nói tôi vậy? Ok nghỉ cũng dc ko sao nhưng đừng vin vào lý do đó , ko thích tôi đừng áp đặt những thứ tôi ko làmhèn lắm.
Xuống lấy xe mà cảm thấy cay đắng bao nhiêu tâm huyết về từ hoang tàn nay gọn gàng chỉ việc quay theo guồng thì ng khác hất ra, cứ nghĩ như mình chả bao giờ làm ác với ai cv tâm huyết thì chả ai làm gì mình mà từ ng chung chăn gối nay là ông chủ cũng đâm mình.
Buồn quá các cụ ạ, sống càng già càng thấy sự bất công nhiều hơn, chả biết còn phải chịu đựng cs khổ đaunày đến bao giờ...
Cuộc sống vẫn phải sống, phải gồng mình lên hứng nhận sự phũ phàng các cụ ạ... Mai e lại vác hồ sơ đi xin việc...

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Mất ngủ đêm khuya tâm sự với các cụ mợ một chút cho vơi đi nỗi buồn. Thực sự ở cái tuổi đầu 4 mít chơi vơi e lái bánh xe cuộc đời về số 0 cả sự nghiệp và gd quả là có mơ e cũng chả bao giờ thấy vậy mà nó là sự thật...
Đúng một năm trc gặp đứa bạn đồng niên bảo ông vào cty tôi vị trí này đang trống ông kinh nghiệm đầy mình chắc ok.
Đang chết đuối vớ dc cọc cầm bộ hồ sơ vào làm, xuống làm mọi thứ ngổn ngang ng trước đã nghỉ từ lâu rất nhiều ng vào nhưng đều ra đi vì điều kiện khác nghiệt, ko ai bàn giao đành tự mày mò vì cũng mới biết ngành này lần đầu.
Vậy rồi công việc bắt đầu ổn định vào guồng một cách trơn tru đánh đổi bao mồ hôi, máu và nước mắt . Tuần trước đúng tròn một năm con bạn gọi lên bảo ông thông cảm sep nhìn cam thấy ông ra ngoài nhiều và thấy ông cờ bạc lên cho ông nghỉ. Ơ cả đời tôi chưa biết cầm cây tú hoặc đánh một con lô con đề tôi đảng viên vậy mà sao lại nói tôi vậy? Ok nghỉ cũng dc ko sao nhưng đừng vin vào lý do đó , ko thích tôi đừng áp đặt những thứ tôi ko làmhèn lắm.
Xuống lấy xe mà cảm thấy cay đắng bao nhiêu tâm huyết về từ hoang tàn nay gọn gàng chỉ việc quay theo guồng thì ng khác hất ra, cứ nghĩ như mình chả bao giờ làm ác với ai cv tâm huyết thì chả ai làm gì mình mà từ ng chung chăn gối nay là ông chủ cũng đâm mình.
Buồn quá các cụ ạ, sống càng già càng thấy sự bất công nhiều hơn, chả biết còn phải chịu đựng cs khổ đaunày đến bao giờ...
Cuộc sống vẫn phải sống, phải gồng mình lên hứng nhận sự phũ phàng các cụ ạ... Mai e lại vác hồ sơ đi xin việc...
Cụ thế nào rồi, còn cái con bạn kia của cụ nhớ giữ liên lạc về già cụ gọi điện hỏi thăm nó bảo sao hồi đó mày ăn ở thất đức với tao như vậy cụ nhé để xem nó bảo sao.

lạc lối

Xe điện
Bác thớt mong manh nhể , tôi sida 2 lần suýt chết còn vài lần vỡ nợ trốn biệt ko tính

LiKaShing

Xe tăng
Website
songiang.vn
Em cũng nghỉ vì thằng (xin lỗi em phải gọi là thằng dù lớn tuổi hơn em) sếp vắt chanh bỏ vỏ còn hèn hạ dơ bẩn mà em ko nghĩ tới với tư cách giám đốc nó có thể làm mấy việc đó.
Ra ngoài em khỏe, thu nhập tốt hơn, chả phải nghe ai.
Cố lên cụ ơi.
Goik là thăngf là đúng rồi bác. Làm anh khó lắm, nó ko ra gì thì goik là thằng là chuẩn

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Tôi giờ lại lóc cóc lái xe đi seo hàng của mình
38 tủi, ahjhj
Làm nhiều hưởng nhiều

hoangdang2002

Xe tăng
Trong cuộc sống hãy giữ lại một chút gì đó. Đừng bao giờ hết mình dù làm việc dù sống dù yêu. Món quà không chỉ đẹp ở tay người đưa mà còn đẹp bởi tay người nhận.=((
Cụ này nó chuẩn này! Mình đi làm làm sao ng ta còn thấy mình có gí trị lợi dụng!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ này nó chuẩn này! Mình đi làm làm sao ng ta còn thấy mình có gí trị lợi dụng!
Việc đang làm nhưng vẫn cho nghỉ đó là điều bình thường.
Dưới góc độ người lao động: - Ơ, thế quái nào mình vẫn làm tốt hơn, mà lại bị cho nghỉ nhỉ?
Dưới góc độ người làm chủ: - Ông mắc bệnh ngôi sao rồi, sao thì cũng phải rơi, mọi vị trí đều có thể nghỉ việc, trừ ông chủ là không thể nghỉ.

Quan điểm giá trị lợi dụng, không ai đặt lên để cân đo nữa, anh làm hưởng lương đúng năng lực của anh, nếu năng lực kém hơn người khác (với cùng một mức chi phí), anh không thay đổi mình thi anh bị đào thải. Chủ DN và người lao động diễn ra việc mua bán công bằng, nên không ai lợi dụng ai cả.

Chỉnh sửa cuối:

Linh Danh Thue

Xe tải
Việc đang làm nhưng vẫn cho nghỉ đó là điều bình thường.
Dưới góc độ người lao động: - Ơ, thế quái nào mình vẫn làm tốt hơn, mà lại bị cho nghỉ nhỉ?
Dưới góc độ người làm chủ: - Ông mắc bệnh ngôi sao rồi, sao thì cũng phải rơi, mọi vị trí đều có thể nghỉ việc, trừ ông chủ là không thể nghỉ.

Quan điểm giá trị lợi dụng, không ai đặt lên để cân đo nữa, anh làm hưởng lương đúng năng lực của anh, nếu năng lực kém hơn người khác (với cùng một mức chi phí), anh không thay đổi mình thi anh bị đào thải. Chủ DN và người lao động diễn ra việc mua bán công bằng, nên không ai lợi dụng ai cả.
bác nói chuẩn quá. Thực tế nó thế, còn 1 trường hợp là đủ KPI và vẫn cho nghỉ thì thế nào ạ =)

Muon_biet

Xe cút kít
Trong cuộc sống hãy giữ lại một chút gì đó. Đừng bao giờ hết mình dù làm việc dù sống dù yêu. Món quà không chỉ đẹp ở tay người đưa mà còn đẹp bởi tay người nhận.=((
Cụ này tinh khôn vãi, hjhjhjhj

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
bác nói chuẩn quá. Thực tế nó thế, còn 1 trường hợp là đủ KPI và vẫn cho nghỉ thì thế nào ạ =)
Lỗi thái độ: Nghỉ
Lỗi gây mất uy tín cho DN, làm ảnh hưởng đến Khách hàng...: Nghỉ
Đủ KPI không phải vấn đề chính Cụ ạ.

Lé Xai

Xe tăng
từ ng chung chăn gối nay là ông chủ cũng đâm mình ??

Sao lại chung chăn gối là như nào cụ

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Cánh cửa này đóng lại, cánh cửa kia lại mở ra, đời mà. Cố gắng lên cụ ây!

Skynet08

Đi bộ
Thôi bỏ qua đi cụ, ta làm trang mới.