[Funland] Lại thêm 1 vụ cướp vào nhà tiếp Tại Hà Nội, Sợ quá các cụ mợ à

toyota219

Xe điện
K phải cụ a. Cái chip gắn nó phải có cái thu tín hiệu lại mới nhận dạng đc. Khi cu em đi cướp thì chưa nhận đc id đâu. Do cái sim + con prm thôi
Vậy có khi bắt mí cái đó như tbi an ninh. Ông nào làm bậy mà mang theo là🤣🤣🤣🤣

Trung Nguyên Nhất Điểm Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng sao Tú đã vứt ĐT vào cửa hàng (bán lấy 6tr) rồi mà vẫn mò ra Tú cụ ơi =))
Đã bảo không nói thêm rồi mà =)) =)) =)) =)) =)) =)) đơn giản cụ hỏi mấy ông chã xem tại sao biết nich nào là âm binh ních nào :D:D:)):))

xuangiangdt

Xe tải
Đã bảo không nói thêm rồi mà =)) =)) =)) =)) =)) =)) đơn giản cụ hỏi mấy ông chã xem tại sao biết nich nào là âm binh ních nào :D:D:)):))
Chã cũng nhiều khi nhầm nếu chỉ dựa vào công nghệ ạ. Giả dụ nhà cháu hoặc nơi cháu làm có nhiều người cùng truy cập 1 sóng wifi, và còn chung máy tính đăng nhập thì có khi lại bị oan là âm bình dùng nhiều nick ạ , trong khi họ là nhiều người khác nhau

Imex

Xe tải
CCCM cho em hỏi sao dựa vào đâu mà XXX lại xác định được là ông Tú và bắt nhanh trong 1 nốt nhạc thế ạ? Do định vị sóng di động à?

___
Phát hiện nữ gia chủ ở nhà cùng 2 con nhỏ, Đỗ Ngọc Tú dùng dao dí vào bụng chị này, khuyên chủ nhà hãy bình tĩnh, có tiền và tài sản thì giao nộp. Sự việc vừa xảy ra ở Hà Nội.

Ngày 16/1, Công an thành phố Hà Nội thông tin, Công an quận Nam Từ Liêm vừa bắt giữ Đỗ Ngọc Tú (SN 1991) trú tại Tòng Bạt, Ba Vì, Hà Nội về hành vi cướp tài sản.

Hi hữu: Dùng dao khống chế chủ nhà rồi nói chị bình tĩnh, em là cướp đây - 1

Đối tượng Đỗ Ngọc Tú (Ảnh: Công an Hà Nội).

Theo điều tra ban đầu, do không có nghề nghiệp ổn định và nợ nần không có khả năng chi trả, Tú đã nảy sinh ý định cướp tài sản.

Chiều tối 14/1, Tú mua một con dao bầu màu đen làm hung khí. Sau đó, đối tượng đến khu vực ngã tư Trần Bình - Nguyễn Hoàng gửi xe máy rồi giấu dao trong người, đi bộ quanh khu vực dò xét.

Khoảng 19h30 cùng ngày, phát hiện nhà chị Ngọc (tên nạn nhân đã được thay đổi; SN 1993), trú tại Mỹ Đình 2, Nam Từ Liêm chỉ có 3 mẹ con ở nhà nên Tú đã xông vào.

Đối tượng dùng dao dí vào bụng chị Ngọc, nói: "Chị bình tĩnh, em là cướp đây. Chị có tiền và tài sản thì mang ra đây, đừng để mọi chuyện đi quá xa… Đừng để em làm liều!".

Nạn nhân nói không có tiền thì đối tượng yêu cầu chị Ngọc đưa lên tầng 2 lục soát nhưng không tìm thấy tài sản có giá trị.

Tú yêu cầu chị Ngọc đưa thẻ ATM và cung cấp mật khẩu. Trước khi tẩu thoát, Tú còn lấy luôn chiếc iPhone 11 Promax của nạn nhân, đồng thời không quên đe dọa không được báo công an vì "chị mà báo công an, em sẽ quay lại tìm chị. Em biết nhà và biết mặt chị rồi!".

Đỗ Ngọc Tú sau đó ra cây ATM trên đường Nguyễn Hoàng, rút được 3 triệu đồng. Đối tượng sau đó bắt xe ôm đến cây ATM trên đường Xuân Thủy để rút tiền nhưng lúc này thẻ đã bị khóa.

Với chiếc điện thoại iPhone, Tú mang đến cửa hàng trên đường Trần Khát Chân bán được 6 triệu đồng.

Tiếp nhận tin báo về vụ việc, Công an quận Nam Từ Liêm đã khẩn trương truy xét. Đến 1h30 ngày 16/1, cảnh sát đã bắt giữ được nghi phạm Đỗ Ngọc Tú.

Sau khi bắt giữ đối tượng, cơ quan điều tra đã xét nghiệm nhanh đối tượng, cho kết quả dương tính với SARS-CoV-2.

Hiện đối tượng đang cách ly tại Trại Tạm giam số 1 - Công an TP Hà Nội để xử lý theo quy định.
Manh động quá cụ nhỉ? :)

TÔN

Xe container
Mấy hôm nay công nhận cướp nhiều thật

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chã cũng nhiều khi nhầm nếu chỉ dựa vào công nghệ ạ. Giả dụ nhà cháu hoặc nơi cháu làm có nhiều người cùng truy cập 1 sóng wifi, và còn chung máy tính đăng nhập thì có khi lại bị oan là âm bình dùng nhiều nick ạ , trong khi họ là nhiều người khác nhau
Oan làm sao được, ngửi văn biết ngay.

• Vodka
Reactions: Hrp

Nadi 18

Xe hơi
Manh động quá nhỉ, giáp tết rồi mọi người cẩn thận hơn, nhà em cứ ra vào là phải khóa cổng ngay,
Vào tận nhà mà cướp thế là đáng báo đọng rồi..

FANVIST

Xe tăng
Em hỏi ngu phát... Tại sao phải rút tiền 2 nơi nhỉ ??? Rút 1 lần có phải hay hơn không =)) =)) .... Đừng ai tin nhà mạng nói láo là sóng di động không định vị được :)):)):))=))o:-)=))
Cây 1 rút xong báo lỗi, hết tiền...ko rút đc nữa chứ sao

victory_1980

Xe điện
K phải cụ a. Cái chip gắn nó phải có cái thu tín hiệu lại mới nhận dạng đc. Khi cu em đi cướp thì chưa nhận đc id đâu. Do cái sim + con prm thôi
Nó bán điện thoại rồi mà, vẫn còn bắt đc thì giỏi quá.
Khả năng cao cái thẻ CCCD gắn chíp là dẫn công an đến tóm.

vnthan

Xe buýt
Các nhà điều tra học của OF luôn là nhất, lại còn nghi ngờ đến cả cái CCCD gắn chip nữa :)

Không có thiết bị điện tử gì mà ko cần năng lượng để hoạt động cả, thế các cụ đang nghi ngờ thử phân tích tiếp xem cái CCCD kia nó lấy nguồn ở đâu để nuôi vĩnh cửu hộ em cái 🤣🤣🤣

FANVIST

Xe tăng
Nó bán điện thoại rồi mà, vẫn còn bắt đc thì giỏi quá.
Khả năng cao cái thẻ CCCD gắn chíp là dẫn công an đến tóm.
CCCD gắn chíp dẫn CA đến như nào, cụ giải ngố giúp em phát, hay cũng đoán mò nốt ạ?

ruby_eagle

Xe điện
Cướp nghiệp dư vậy
Kiểu này đi nhẹ vài niên.