[Funland] Lại thêm 1 vụ cướp vào nhà tiếp Tại Hà Nội, Sợ quá các cụ mợ à

langtoilangtoi

Xe điện
Đỗ Ngọc Tú (32 tuổi) thấy căn nhà chỉ có ba mẹ con nên cầm dao xông vào khống chế, cướp điện thoại di động và thẻ ngân hàng.
Ngày 16.1, Công an quận Nam Từ Liêm cho biết, phối hợp cùng Phòng Cảnh sát hình sự Công an Hà Nội vừa bắt giữ Đỗ Ngọc Tú - nghi phạm khống chế nữ gia chủ, cướp tài sản.
Theo cảnh sát, Tú không có nghề nghiệp ổn định, nợ tiền của nhiều người nên nảy sinh ý định cướp tài sản. Khoảng 17h45 ngày 14.1, Tú đi mua một con dao bầu nhọn màu đen, dài khoảng 25cm làm hung khí gây án. Để dễ hoạt động, anh ta đến toà nhà gần bến xe Mỹ Đình gửi xe máy và đi bộ tìm nhà sơ hở.
19h30 cùng ngày, Tú phát hiện căn nhà ở ngõ 147 Nguyễn Hoàng chỉ có nữ gia chủ cùng hai con nhỏ nên xông vào, rút dao, dí vào bụng nữ chủ nhà nói: "
Chị bình tĩnh, em là cướp đây. Chị có tiền và tài sản thì mang ra đây, đừng để mọi chuyện đi quá xa".
Sao báo viết thiếu nhiều thế nhể ?
Sau khi Tú giới thiệu để trấn an chủ nhà, rồi trình bày mục đích, ý nghĩa của buổi cướp hôm nay, đồng thời nêu ra biện pháp tiến hành cướp cụ thể để chủ nhà nắm được và thực hiện....
Kết thúc buổi cướp, Tú cảm ơn nạn nhân đã hợp tác để buổi cướp thành công
Giờ Tú đang tâm tư lắm, ko hiểu sao mình cướp đàng hoàng thế mà bị bắt

jazzzzz

Xe lăn
CSKV khu em vừa nhắn trong group tổ dân phố:

Crazy Car VN

Xe tải
Lạy ông ấy, ông ấy cầm cả thẻ ATM ra cây rút tiên. =))
Nó có mật khẩu thì nó nghĩ mang ra cây rút tiền là chuẩn chứ còn gì nữa ạ. Còn việc người chủ phong tỏa tài khoản hay không nó đâu quan tâm. Cứ hẵng phi ra rút tiền thử coi đc ko đã. Chưa chắc bank phong tỏa tài khoản hay chủ thẻ đổi mật khẩu đã nhanh bằng nó.

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Sao báo viết thiếu nhiều thế nhể ?
Sau khi Tú giới thiệu để trấn an chủ nhà, rồi trình bày mục đích, ý nghĩa của buổi cướp hôm nay, đồng thời nêu ra biện pháp tiến hành cướp cụ thể để chủ nhà nắm được và thực hiện....
Kết thúc buổi cướp, Tú cảm ơn nạn nhân đã hợp tác để buổi cướp thành công
Giờ Tú đang tâm tư lắm, ko hiểu sao mình cướp đàng hoàng thế mà bị bắt
Cướp bằng súng, dao, búa là chết hết, cụ cướp bằng "bút" thử coi, nhanh nhất là 5 năm sau cụ mới bị bắt.

Rivers

Xe container
Năm nào gần tết chả nhiều vụ, cả công khai lẫn bí mật ;))