Lại tìm nhược điểm của Lacetti Cruze!

perfect_vp

Xe buýt
Có câu: Nỗi khổ của người này lại là niềm sung sướng của người khác.
Nên các cụ phải căn cứ vào từng điều kiện, hoàn cảnh, thời điểm mà nói. Với tầm tiền đó thì kiểu dáng và chất lượng của Cruze theo em là quá ổn.
cụ nói chuẩn đấy ạ, chắc gần 500 các cụ không chọn được em nào như cruze đâu ạ

pbinh979

Xe tăng
Xe em là bản số sàn LT 1.8. Em chả phàn nàn gì ngoài việc nó chỉ cách con LTZ có 30tr mà lại chơi ghế nỉ và vô lăng nhựa, làm em phải tốn xèng đi bọc da mà chẳng thể nào ưng được như con LTZ kia :((
Bác này gả bán vợ 2 mãi chưa được ah`? Lại quay lại với em ý chứ ko lên AT nữa ah`? mà bác cho em hỏi cái, bộ vành 17 + Lốp béo bác mua cả bộ là bao nhiu? em thích dáng cái vành đó hơn vành CDX, nhìn nó cứ yếu yếu thế lào ý.
Đi ngoài đường bây h chỉ nhìn thấy Cờ rút LS hoặc LTZ; dòng LT này hiếm gặp thật. Mà Công nhận bon VIDAMCO làm giá chuối thật. LS thì giá ngon rồi, LTZ thì số AT, ghế da+ .... Trong khi đó LT chỉ rẻ hơn LTZ khoảng 30 tr nhưng kém nhiều thứ. Bình thường các dòng khác riêng khoản số AT đã chênh nhau 1--> 3 K $ rồi. Vì vậy mọi ng` thường sẽ cố thêm 30 tr nữa để lên LTZ. chắc vì vậy mà LT thấy rất ít ở Hà nội.

Cruze LT

Xe hơi
Bác này gả bán vợ 2 mãi chưa được ah`? Lại quay lại với em ý chứ ko lên AT nữa ah`? mà bác cho em hỏi cái, bộ vành 17 + Lốp béo bác mua cả bộ là bao nhiu? em thích dáng cái vành đó hơn vành CDX, nhìn nó cứ yếu yếu thế lào ý.
Đi ngoài đường bây h chỉ nhìn thấy Cờ rút LS hoặc LTZ; dòng LT này hiếm gặp thật. Mà Công nhận bon VIDAMCO làm giá chuối thật. LS thì giá ngon rồi, LTZ thì số AT, ghế da+ .... Trong khi đó LT chỉ rẻ hơn LTZ khoảng 30 tr nhưng kém nhiều thứ. Bình thường các dòng khác riêng khoản số AT đã chênh nhau 1--> 3 K $ rồi. Vì vậy mọi ng` thường sẽ cố thêm 30 tr nữa để lên LTZ. chắc vì vậy mà LT thấy rất ít ở Hà nội.
Em thề với bác là chưa nhìn thấy con LT nào thứ 2 như con của em trên đường. Em ko kết con LTZ vì độ vọt tức thời yếu trong khi khả năng nó còn hốc xăng hơn cả con Civic 2.0 AT. Em ở tỉnh nên cũng ko mỏi chân như đi ở HN. Thế nên e mới quyết LT chứ chẳng phải ko cố đc thêm 30 quả. Còn bộ lazang + lốp, bác cứ vứt vào đó 20 quả cho em, bảo đảm ngon choét :)) em kết kiểu này vì nó là của con Camaro mà bác :D

Chỉnh sửa cuối:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Có cụ nào bị dính lỗi này chưa (chỉ đối với xe nhập hoặc Cruze nội 1.8): trời nóng, bật điều hòa, tắt âm thanh đi, dừng đèn đỏ về số N thấy xe rung không đều (rung nhẹ từng hồi), nặng hơn thì vòng tua lên 1.000 rpm rồi không hồi về được? Nếu cụ nào bị thì em tư vấn cho cách xử lý nhé :D

crod

Xe tăng
Có cụ nào bị dính lỗi này chưa (chỉ đối với xe nhập hoặc Cruze nội 1.8): trời nóng, bật điều hòa, tắt âm thanh đi, dừng đèn đỏ về số N thấy xe rung không đều (rung nhẹ từng hồi), nặng hơn thì vòng tua lên 1.000 rpm rồi không hồi về được? Nếu cụ nào bị thì em tư vấn cho cách xử lý nhé :D
Kụ tư vấn luôn cho a e đi, e thì chưa thấy lỗi đó rõ ràng nhưng hình đôi lúc nghe như có tiếng ù ù rất đều vọng vào rất khó chịu, kiểu như lốp bị chửa.

Mà hôm trước đi mưa e mới phát hiện thêm 1 vấn đề là: khi đặt chế độ gạt tự động, thì tốc độ gạt nó chậm nếu đi chậm và tắt nếu xe dừng (đèn đỏ chẳng hạn) mặc dù mưa vẫn to. Ko rõ cụ nào có cách gì để thay đổi tốc độ gạt ở chế độ auto ko nhỉ?

shopcokhi

Xe buýt
Xe em cùng bị như cái đo đỏ kia cụ ợ, thế cụ có tìm được cái lẫy để lắp vào cái chỉnh hướng ko, nếu có cụ hú cho 1 tiếng nhá
cái chỉnh hướng gió điều hòa bên lái của em cũng bị rụng ra. May mà em nhặt lại được nhưng cũng chưa lắp lại.

Nói chung tầm tiền ít như anh em mình thì xe như vậy là được rồi. Hiiii

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Kụ tư vấn luôn cho a e đi, e thì chưa thấy lỗi đó rõ ràng nhưng hình đôi lúc nghe như có tiếng ù ù rất đều vọng vào rất khó chịu, kiểu như lốp bị chửa.

Mà hôm trước đi mưa e mới phát hiện thêm 1 vấn đề là: khi đặt chế độ gạt tự động, thì tốc độ gạt nó chậm nếu đi chậm và tắt nếu xe dừng (đèn đỏ chẳng hạn) mặc dù mưa vẫn to. Ko rõ cụ nào có cách gì để thay đổi tốc độ gạt ở chế độ auto ko nhỉ?
Gạt mưa tự động thì cụ vặn cái nút xoay bên gạt mưa lên nấc cao nhất là được, nếu vẫn không được thì lau cái mặt kính trước bên ngoài chỗ gắn cái gương cho sạch và vứt các thứ đang treo ở gương đi.
Còn tiếng rung ù ù từng hồi đang bị xảy ra rất nhiều với dòng xe này, bên mấy diễn đàn nước ngoài cũng kêu có hiện tượng này. Giải pháp đưa ra hiện tại chưa rõ ràng, xe em bị cái này, hôm qua em có mua cái cảm biến chân không về tự thay (cảm biến áp suất cổ hút - MAP sensor mua bên chỗ cụ Colormatiz bán 660k) thì tạm thời có vẻ êm, một số xe khác thì phải xem lại gá đỡ gắn quạt gió xem có bị lỏng không.

crod

Xe tăng
Gạt mưa tự động thì cụ vặn cái nút xoay bên gạt mưa lên nấc cao nhất là được, nếu vẫn không được thì lau cái mặt kính trước bên ngoài chỗ gắn cái gương cho sạch và vứt các thứ đang treo ở gương đi.
Nó vẫn gạt bt chỉ trừ lúc dừng hoặc đi chậm thì nó cũng ỳ ra, e thì muốn nó vẫn gạt đều như lúc xe đang đi.

Còn tiếng rung ù ù từng hồi đang bị xảy ra rất nhiều với dòng xe này, bên mấy diễn đàn nước ngoài cũng kêu có hiện tượng này. Giải pháp đưa ra hiện tại chưa rõ ràng, xe em bị cái này, hôm qua em có mua cái cảm biến chân không về tự thay (cảm biến áp suất cổ hút - MAP sensor mua bên chỗ cụ Colormatiz bán 660k) thì tạm thời có vẻ êm, một số xe khác thì phải xem lại gá đỡ gắn quạt gió xem có bị lỏng không.
Ý kụ là mua cái sensor cổ hút để chữa bệnh ù như e mô tả? Thay cái này có khó ko nhỉ? kụ sâu thử 500 ảnh cho e chiêm ngưỡng phát!

Mark

Xe hơi
Con này không có khóa ngăn để đồ ở bên phụ nữa

giang001

Xe đạp
nhà em đi con cruze ltz màu đỏ (đi màu này cho nó máu hihihi)em thấy xe hàng ghế phía sau người ngồi ở giữa kô được thoải mái lắm(ai đi cũng phải cho thêm một cái gối nữa) và kô có khóa để đồ bên phụ .nói chung bỏ ra số tiền như thế thì cruze là oách lắm rùi

cukiss

Xe điện
Em này tăng tốc hơi chảy 1 tý, còn lại quá ổn :-bd

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em này tăng tốc hơi chảy 1 tý, còn lại quá ổn :-bd
Nhà Cukiss bán xe cũng vì lý do này hả :))
Cụ nào có dịp test thử xe em thì sẽ quên ngay ý nghĩ bị ì nhé, thậm chí còn ko nghĩ là 1.6 nữa. Mất 1 tháng trời vừa rồi mày mò gắn thêm thiết bị và căn chỉnh của em đấy. Giờ thì em ko có ý định đổi xe nữa rồi :))
@Crod: em chưa chụp được ảnh cái cảm biến chân không, nhưng dễ tìm lắm, nó ngay trên đỉnh máy, ở chính giữa sát với vách ngăn động cơ. Việc rung máy cũng có một phần là do thiết bị em gắn thêm chưa đồng bộ, giờ thì chuẩn rồi, hết rung rồi.

crod

Xe tăng
@Crod: em chưa chụp được ảnh cái cảm biến chân không, nhưng dễ tìm lắm, nó ngay trên đỉnh máy, ở chính giữa sát với vách ngăn động cơ. Việc rung máy cũng có một phần là do thiết bị em gắn thêm chưa đồng bộ, giờ thì chuẩn rồi, hết rung rồi.
Ý e là đôi lúc xe nó cứ ù ù kiểu như lốp bị chửa ấy, chứ ko phải cái vụ rung do vòng tua lên 1 ngàn.
Nếu cụ trị được cái bệnh ù ù đó thì e phải nhờ kụ giúp e mới được.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Ý e là đôi lúc xe nó cứ ù ù kiểu như lốp bị chửa ấy, chứ ko phải cái vụ rung do vòng tua lên 1 ngàn.
Nếu cụ trị được cái bệnh ù ù đó thì e phải nhờ kụ giúp e mới được.
Nói chung là phải ngồi xe cụ thì em mới biết nó ù kiểu gì, nếu ù khi đang chạy trên đường thì cụ giảm bớt hơi của 4 lốp đi, khoảng 2,4 bar trở xuống là ổn, cao hơn là ù. Còn ko phải do lốp thì chắc phải sờ tận tay mới biết được.

Loong Phoong

Xe điện
e thì thích cái dáng, nhưng k thích cái máy của dòng này, yếu, tốn xăng, có vẻ nhanh xuống máy

bnnkhardcorelic

Xe tải

ahpang

Đi bộ
nói chung là cru nởm nắm

Mark

Xe hơi
cay nhất câu nói này...ngồi xe em mà nói câu này là ăn bim rồi đó.
Gì mà phải cay hả cụ, với tầm tiền đó thì nó là lựa chọn số 1, ối con còn không đạt được dù đắt tiền hơn.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cruze của em đến nay đã được 8 tháng đi được 7500 km. Thời gian đủ để em cảm nhận được nhược điểm của nó so với cảm giác háo hức chỉ thấy toàn ưu điểm lúc ban đầu mới rước em nó về.
Kiểu dáng không bàn vì mắt thẩm mĩ mỗi người mỗi khác.
Nhược điểm lớn nhất của em nó là máy yếu khi đi đủ người và hành lý, bình thường chỉ có 2 vc em đi thì thấy ngon lành, nhưng thỉnh thoảng có dịp đi cả nhà 5 người lớn với khoảng 30 kg hành lí để cốp sau thì thôi rồi nó lì thấy rõ luôn .
Máy lạnh đúng là có cảm giác lạnh không sâu.
Đi đường xấu hay qua ổ gà thì nghe tiếng lụp cụp phía trước (cái này hồi trước em xài Lac Ex cũng có và bây giờ Cruze LS cũng vậy, nhưng chạy con Civic của ông cậu thì êm re).
Cốp sau không có đèn cũng là 1 khiếm khuyết vô cùng củ chuối, em phải mua cây đèn sạc loại để bàn bỏ trong cốp xe xài khi trời tối.
Cái núm chỉnh tốc độ gió hay bị đầu gối người ngồi bên phụ đụng vào (như bác gì có nói ở trên) làm thay đổi tốc độ gió ngoài ý muốn.
Đèn pha thì tốt nhưng đèn cos hơi bị thiếu...sáng (cái này độ được).
Ngoài những khiếm khuyết trên thì nhìn chung em nó cũng ổn trong tầm tiền như vậy.
Chinh khong can chuan