[Thảo luận] Lại văn hóa dùng đèn pha khi đi đêm.

Licht_arc

Xe hơi
em gặp thướng xuyên, nháy mấy lần không đc toàn chổng ngược pha lại :))
Chào các cụ, các cụ hãy tưởng tượng một số cụ đi đường tối cả nội và ngoại thành cứ để đèn pha ở chế độ chiếu xa lên hoa hết cả mắt, thật vô văn hóa mà không có cách nào nhắc nhở đc. Mong các cụ cao kiến

dumuc_1102

Xe tải
Đi đường trường bực mình về cái này lắm ạ

buidinhphuoc

Xe điện
Hôm trước chạy đường HCM đoạn gần đèo Lò Xo khoảng 20h, trời mưa, gặp 1 ông khủng long chở gỗ cùng chiều (đang chạy không), ông ấy bật 2 cái pha trên nóc ca bin chiếu ngược lại, nhà cháu tối tăm mặt mũi đành nhằng nhẵng bám theo chừng 4km chẳng làm sao vượt được. Mãi rồi cũng đánh liều nhá đèn phát thì ơ kìa: 2 cái pha chiếu ngược nó tắt, khủng long né phải xi nhan phải. Kết luận là mình không xin họ chẳng biết mà cho.

vucanhtung

Xe tăng
em cận lòi, nên rất sợ các bác vvh pha vào mặt em :D, nháy mấy phát ko hạ là em cũng đáp lại luôn vì khi pha lại em thấy mắt em đỡ chói hơn tí và bác ngược chiều cũng chậm lại tránh em xa ra tí :D,
nhưng em vẫn thích kiểu có vh hơn, xa xa nhìn thấy nháy là hạ cos ngay, an toàn cho cả 2.

Vicpusi

Xe đạp
Hiện nay có 2 xe triton hoặc xe bán tải hãng khác có lắp thêm đèn trên nóc (đèn xenon trắng) và 1 loạt đèn xenon trắng ở trước đầu xe. Khi không bật pha thì đèn xe ở trạng thái chiếu gần bình thường, nhưng khi bật pha chiếu xa lên 1 cái e đảm bảo bác nào mắt tốt cũng choáng ngay tại trận. 2 xe này e gặp đoạn cát linh, rất thích nháy và bật cái dàn này cho người đi đường hoảng sợ. Đây là hành động rất đáng lên án và chứng tỏ ý thức kém, thích chơi trội và coi thường người khác. Cảnh báo các bác và nếu gặp 2 xe này thì lên đây report nhé.

Chỉnh sửa cuối:

pajerona

Xe máy
CỤ tư vấn cho E nếu lắp thêm thì lắp loại gì lắp vào đâu E không muốn mổ mắt "zin" theo xe :) chỉ lắp thêm cho sáng hơn khi cần bật thôi.
Bác lắp luôn dàn trên nóc giống như mấy chiếc bán tải ấy, lúc nào cần thì chống 4 mắt lên, dùng đèn vàng cho nó rực rỡ

Ngotau62

Xe hơi
hehe, ở thớt chiếu pha vào mít e cũng post rồi và xin post lại sang đây cho các cụ tham khảo cách của e
e né sang phải căn gương trái của mình vào pha phải của nó và chỉnh loé thẳng vào mẹt nó thì thôi , e đã làm nhiều lần và cách này rất hiệu quả ạ, ở trong phố gặp đèn đỏ thì dễ thao tác hơn, còn đường trường thì cụ phải nhanh tay nhanh mắt một chút để quan sát đường mình nhé

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em cũng bức xúc vụ này lắm. Có lần cú quá, cứ vừa đi vừa tưởng tượng: bố là bố chế quả flash thật khủng (tưởng tượng mà :)) ), đi qua đứa nào giương pha lên, bố bụp cho 1 phát sáng lòa mù luôn cho chết mie mày đi :ar!
Em cũng giống cụ, em tưởng tượng chế ra giàn pha như hỏa tiễn phía sau rồi bật lên cho cái loại vô ý thức nó chít mie đi.. Loại vô ý thức này nhiều vãi cụ ạ..^:)^