[Funland] Lại xe điên .....8 người chết , 5 bị thương ...

Chưa Có Dép

Xe điện
...
Ông Hứa Văn Thảo (60 tuổi, cũng xã) cho biết, vào khoảng thời gian trên ông đang đi trên đường chuẩn bị bước lên cầu đi bộ qua đường thì chiếc xe tải đi tới đâm trúng.

“Chiếc xe đi làn ngoài phía sau chiếc xe container sau đó lách lên đi vào làn trong với tốc độ nhanh đâm trúng tôi và mọi người” - ông Thảo nói.

https://www.tienphong.vn/xa-hoi/loi-ke-nan-nhan-vu-xe-tai-tong-chet-8-nguoi-o-hai-duong-1369953.tpo
Từ đầu em cũng dự như vậy, bám sát đ.ít cont nên mất tầm quan sát, lách phải vào làn xe máy để vượt thì bất ngờ gặp đoàn người đi bộ nên ko xử lý kịp.

Mũi tên bạc

Xe container
Em tưởng cụ nói clip vụ tai nạn xứ mình . Chứ cái clip xử tội lái xe uống rượu bia đó em xem từ lâu lắm rồi cụ . Luật xứ giãy chết nó có giá trị giáo dục lẫn răn đe chứ ko phải để “tiền đi thay tội” như xứ mình .
Đánh thế này vi phạm nh q lắm!

Red2010

Xe điện
ĐÃ CÓ KẾT LUẬN BÊN CA RỒI Ạ. " TÀI XẾ DƯƠNG TÍNH VỚI MA TUÝ"
Đá đẩm giờ là trào lưu của bọn choai choai đú đởn thể hiện độ chơi và độ sĩ. Cụ nào mà theo dõi Beat sẽ thấy cứ có vụ lquan đến đá là chúng nó thi nhau vào cmt, cố dùng mọi từ ngữ để thể hiện "sự hiểu biết" về chất cấm :)

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com

Báo nói oto đâm vào đoàn ngươi đi theo chiều nguơc lại, em xem mấy bức ảnh có điểm giao cắt phía trên.

Quá khủng khiếp,xin chia buồn với các gia đình nạn nhân

docuconghe

Xe tải
Quá thảm khốc,ông tài lại dương tính với ma túy,tết nhất đến nơi rồi,giờ ra đường thấy nguy hiểm luôn rình rập.

khaphieu

Xe tải
Giải tán mịe nó cái ủy ban chết giẫm đi cũng đỡ đc mớ tiền và biên chế. Toi cơm

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là thằng nào đứng ra nhận trách nhiệm với dân k, thằng Thể mõ.m cá trê đâu

AndrewAnh

Xe hơi

Báo nói oto đâm vào đoàn ngươi đi theo chiều nguơc lại, em xem mấy bức ảnh có điểm giao cắt phía trên.
Sao không thiết kế 1 đường nhỏ cho người đi bộ và xe đạp ở phía trong đường sắt. Cầu vượt sẽ ra ở đường nhỏ này. Đường quốc lộ gì mà người đi bộ, xe đạp, xe máy cùng 1 làn, rồi oto, xe tải cũng vào được làn đó.

GloryJack

Xe container
Có cầu vượt cho người đi bộ mà hoàn toàn không có lối cho người đi bộ lên cầu, người đi bộ đi chung vào làn xe thô sơ...gặp ông ngáo đá lái xe tải thế là tai nạn xảy ra! Vụ này phải xử cả mấy thằng làm quy hoạch đoạn này!

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Có cầu vượt cho người đi bộ mà hoàn toàn không có lối cho người đi bộ lên cầu, người đi bộ đi chung vào làn xe thô sơ...gặp ông ngáo đá lái xe tải thế là tai nạn xảy ra! Vụ này phải xử cả mấy thằng làm quy hoạch đoạn này!
Theo em nghĩ lối này chỉ cho xuống cho xuôi chiều chứ ko cho lên( bởi lên là ngược chiều)

Nhưng em vẫn không hiểu ngay trên lại có cái ngã 3. Từ cái ngã ba đấy mới tuỳ tiện đi ngược lại 1 đoạn để lên cầu.

meomun346

Xe container
Ko nói người ta ko biết mình ngu đâu.
Đi ngu thì chết là bình thường thôi.
Hầu như tất cả các đường QL đều ko có chỗ dành cho người đi bộ đâu cụ ơi, chỉ là đi sát vào lề đường, phía tay phải thôi ạ. Mà ở đây cũng ko có đường gom. Nếu cụ cũng đi viếng nghĩa trang LS thì cụ sẽ đi trực thăng???
Cụ đừng lớn tiếng nói người khác ngu. Cụ đã đọc hết bài trích và các còm từ đầu bài đến đây chưa????

Xe 2,5 tấn thôi mà sao nhiều người chết vậy các cụ, xe tải chạy tốc độ cao quá hay chở nặng quá nên quán tính lớn?
Cụ đọc thêm còm đi, có ý kiến cho là do xe tải này vượt phải, khuất tầm nhìn nên đâm vào đòng người đi bộ ở làn dừng khẩn cấp.
Sang đường không qua cầu vượt thì dễ là trèo dải phân cách hả các cụ. Nếu vậy thì lỗi cũng thuộc về các nạn nhân nữa.
Lái xe lại phạm vào tội không làm chủ tốc độ và không đi đúng phần làn đường.
Kiểm tra cồn và ma tuý xem có nhảy ngược lên ko?
Nhưng các cụ đi bộ ngược chiều trên đường xe thô sơ và xe máy cũng không đúng luật, nguy hiểm quá và tai hoạ đã tới
Cụ đọc còm của em ở trên nhé.

GloryJack

Xe container
Theo em nghĩ lối này chỉ cho xuống cho xuôi chiều chứ ko cho lên( bởi lên là ngược chiều)

Nhưng em vẫn không hiểu ngay trên lại có cái ngã 3. Từ cái ngã ba đấy mới tuỳ tiện đi ngược lại 1 đoạn để lên cầu.
Cầu đi bộ bao giờ cũng là 2 chiều cụ ạ...Cụ nhìn xem bố trí cầu như vậy thì đi lên hay đi xuống đều phải đi vào làn xe thô sơ...bố trí như vậy quá bật cập!

hailuatn

Xe container
Sao không thiết kế 1 đường nhỏ cho người đi bộ và xe đạp ở phía trong đường sắt. Cầu vượt sẽ ra ở đường nhỏ này. Đường quốc lộ gì mà người đi bộ, xe đạp, xe máy cùng 1 làn, rồi oto, xe tải cũng vào được làn đó.
Làm đường phía trong dải phân cách (gần với đường sắt) sẽ vi phạm hành lang an toàn đường sắt. Còn lý do các xe đi hỗn hợp thì em đã viết ở còm trước trong thớt này (em đang online bằng điện thoại nên không trích dẫn lại còm đó được).

cổ cồn xanh

Xe tăng
Nếu cháu là ông bọ trửng cháu sẽ ngừng tất các hoạt động vận tải đưa tài xế đi thử máu! Thiệt hại kinh tế đến đâu kệ mẹ nó. Dán cái khẩu hiệu mạng người là trên hết làm dél gì.