[Funland] Lái xe đưa người uống rượu về

dotcms

Xe tăng
Tuần trước em đi tiếp khách, lái xe đi. Nhậu xong hơi tây tây nhà hàng nó bảo để em gọi dịch vụ lái thuê đưa anh về. 10 phút sau 1 chú tài xuất hiện trang nhã lịch thiệp chở em về.
Hết 500k, có thể dùng 3h và bán kính 30km

Cụ nào xài vụ này chưa?
Em sài 1 lần rồi ạ, 1 củ cụ ạ. Hơi tiếc chút, mà lúc say lại còn bo thêm chứ.

dotcms

Xe tăng
Em uống ở bia Lan Chín phố Lê Đức Thọ bảo chú taxi lái hộ xe về Việt Hưng, Long Biên. Mặc cả xuống được 700k. Như vậy đắt gấp 3 lần đi taxi, và đắt hơn cụ chủ được phục vụ.
Em lo nhất nếu gây tai nạn thì ai chịu cụ nhỉ? để tài chịu thì mình cũng áy náy

f1_hn

Xe container
Em uống ở bia Lan Chín phố Lê Đức Thọ bảo chú taxi lái hộ xe về Việt Hưng, Long Biên. Mặc cả xuống được 700k. Như vậy đắt gấp 3 lần đi taxi, và đắt hơn cụ chủ được phục vụ.
Lê Đức Thọ về nhà cụ cug pải 3 lốp taxi ợ...

dracula_bg

Xe điện
Tuần trước em đi tiếp khách, lái xe đi. Nhậu xong hơi tây tây nhà hàng nó bảo để em gọi dịch vụ lái thuê đưa anh về. 10 phút sau 1 chú tài xuất hiện trang nhã lịch thiệp chở em về.
Hết 500k, có thể dùng 3h và bán kính 30km

Cụ nào xài vụ này chưa?
em thật chứ là em thì thôi mày cho anh gửi xe đây anh nhẩy ta xi anh về, mai anh qua lấy xe muộn chứ sớm anh vẫn còn say. dịch vụ ở vn em ko tin tưởng lắm, về đến nhà an toàn không sao chứ cậu tài cắm đầu xe vào đâu lúc đấy nhà hàng bảo đi mà tìm thằng tài, cậu tài bẩu em còn mỗi thân xác khô gầy này anh làm gì thì làm thì chớt em.

nowhereland

Xe điện
Quan điểm khác nhau mà tranh luận thì đến tết công gô.
Túm lại là nếu cuộc nhậu biết trước, chủ động thì Grab, Be, Gojek......cho tiện. Còn sáng đi làm tối đi nhậu trong tình thế vác xe đi thì thuê dịch vụ lái về là hợp lý. Còn cụ nào cẩn thận nữa thì gửi xe lại đi xe công nghệ về. Nói chung gửi xe, thuê lái, đi xe công nghệ.....cái gì cũng có thể có rủi ro, nhưng cơ bản là an toàn và tiết kiệm gấp nghìn lần uống xong tự lái xe về.

dracula_bg

Xe điện
Quan điểm khác nhau mà tranh luận thì đến tết công gô.
Túm lại là nếu cuộc nhậu biết trước, chủ động thì Grab, Be, Gojek......cho tiện. Còn sáng đi làm tối đi nhậu trong tình thế vác xe đi thì thuê dịch vụ lái về là hợp lý. Còn cụ nào cẩn thận nữa thì gửi xe lại đi xe công nghệ về. Nói chung gửi xe, thuê lái, đi xe công nghệ.....cái gì cũng có thể có rủi ro, nhưng cơ bản là an toàn và tiết kiệm gấp nghìn lần uống xong tự lái xe về.
giờ quan điểm của em xác định trước có lái về thì chốt uống, ko có tài nhất quyết ko dù khách khứa có là ai.

Suri15

Xe tăng
Giá đó em thấy rẻ, và nó cũng sẽ phát triển, có cung, có cầu.
Cá nhân thì em lại không mong nó phát triển, vì lái xe là cái cớ để em không phải uống, giờ đối tác bắt uống rồi gọi tài lái về thì còn tránh sao được nữa hehe

Mytv

Xe điện
Đang đi bộ ở tăng bạt hổ thì ông bạn e gọi ra hải xồm. Ok cưng 1p tao có mặt. :D Ra làm 5quại rồi về. 12 tiếng chắc đủ thải hết chứ các cụ:)) .

ps: muốn uống thêm lắm nhưng mai vẫn phải đi làm & đưa đón con ạ:((

Ớt xanh

Xe điện
Em ở hà nội, quê bác ở đâu chém ác thế?
Đưa người với xe về, giúp bác vào nhà, xe ngon lành không xước xát.
Sau đó bắt taxi 30km trong đêm để về nhà.
Không chém đâu bác ợ.
Em cũng đôi lần rồi.

quy la tien

Xe điện
em thật chứ là em thì thôi mày cho anh gửi xe đây anh nhẩy ta xi anh về, mai anh qua lấy xe muộn chứ sớm anh vẫn còn say. dịch vụ ở vn em ko tin tưởng lắm, về đến nhà an toàn không sao chứ cậu tài cắm đầu xe vào đâu lúc đấy nhà hàng bảo đi mà tìm thằng tài, cậu tài bẩu em còn mỗi thân xác khô gầy này anh làm gì thì làm thì chớt em.
Quán dăm bẩy chục ông uống, vài chục cái etô ai cũng gửi thì chỗ dđâu, mí lại gửi xe lại hư hỏng mất mát lại cãi nhau to à???

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy giải pháp ổn nhất là thuê lái xe riêng, tầm 10 củ/tháng. Thế là ăn nhậu tẹt ga.
Còn ko có $ thì uống ít thôi :)
Em có ku em làm đăng kiểm.
Nó làm con Buổi sáng, vứt cho 1 thằng tiểu yêu chạy.
Sáng đưa nó sang trạm. Chiều lại đón ở trạm.
Thi thoảng chở đi công việc. Giờ rỗi thì đổ xăng ôm xe mà chạy kiếm tiền.

Tam thất xịn

Xe điện
Lê Đức Thọ về nhà cụ cug pải 3 lốp taxi ợ...
Hôm đó em đi công việc, gặp anh em nên bù khú. Nếu chủ động đi nhậu em đã không đi ô tô.
Từ quán bia về nhà em 16km cụ nhé.

Em lo nhất nếu gây tai nạn thì ai chịu cụ nhỉ? để tài chịu thì mình cũng áy náy
Kể ra cũng khó, vậy là nhịn uống hoặc để xe ở lại quán, mai đi xe buyp sang lái về là an tâm nhất. :D

dracula_bg

Xe điện
Quán dăm bẩy chục ông uống, vài chục cái etô ai cũng gửi thì chỗ dđâu, mí lại gửi xe lại hư hỏng mất mát lại cãi nhau to à???
quán mà 7 xịch ông uống, đi 7xịch eto thì em nghĩ là nó đủ chỗ để cho cụ đấy. mất mát thì cùng lắm là cái gương cái cam lùi, mà mất ohi xe trong quán thì nó muốn chối trách nhiệm cũng khó, chứ em cin lỗi dịch vụ lái thuê khéo thằng lái chở cụ về mới lấy bằng tháng trước, cụ say chỏng gọng ở ghế sau lúc tỉnh dậy thấy đang ngồi đàm đạo với long vương thì lại ngạc nhiên. thế nên với em bất kể khách khứa là ai, xác định gấu đi cùng thì em mới uống, vì về có gấu lái, chứ em chẳng tin tưởng bố con thằng nào lạ sất.

Pumzen

Xe ba gác
Giờ đi nhậu, nhà cháu toàn vác xe đạp đi. Hôm trước đi ăn đầy năm thèng cu cháu, 2 vc đi 2b, lúc về nhà cháu bảo g đi 2b về trước, nhà cháu bắt taxi về sau. Thà tốn thêm trăm k còn hơn bị vịn lại, ngoài thiệt hại kt ra thì ghét nhất khoản trình bày, phiền phức. Cũng may bắt đầu tuổi xế chiều nên nhà cháu cũng đã hạn chế nhiều khoản bia rượu rồi.

dotcms

Xe tăng
quán mà 7 xịch ông uống, đi 7xịch eto thì em nghĩ là nó đủ chỗ để cho cụ đấy. mất mát thì cùng lắm là cái gương cái cam lùi, mà mất ohi xe trong quán thì nó muốn chối trách nhiệm cũng khó, chứ em cin lỗi dịch vụ lái thuê khéo thằng lái chở cụ về mới lấy bằng tháng trước, cụ say chỏng gọng ở ghế sau lúc tỉnh dậy thấy đang ngồi đàm đạo với long vương thì lại ngạc nhiên. thế nên với em bất kể khách khứa là ai, xác định gấu đi cùng thì em mới uống, vì về có gấu lái, chứ em chẳng tin tưởng bố con thằng nào lạ sất.
Đúng điều e lo ngại

Dan du an

Xe cút kít
Rủi ro thì đâu chẳng có, cụ đi xe ôm gặp thằng xe ôm nó chạy bốc đầu cụ ngã gẫy chân tay. Thì cũng kiểu như vậy thôi.
Nếu cụ kinh doanh cái này mà còm thế này thì cháu cũng không dám nói gì ạ. Tất nhiên cụ hoàn toàn đúng nhưng nói thật nhiều khi mình nhảy lên xe khác lái nó còn đủ thứ để thao tác. Chưa kể cảm giác lái có quen không. Tất nhiên chả có gì tuyệt đối, rủi ro thì ngay ngồi trong hàng bia cũng có. Thôi đã đi uống thì xác định vứt xe về bãi gọi con taxi, lúc sau về còn dễ....

maximax903

Xe điện
Các cụ có việc đi tiếp khách thì cứ taxi, grab mà gọi, có lái xe riêng em ko tính. Mạo hiểm làm gì, mà đáng đbn tiền mà cứ phải nâng lên đặt xuống vậy? Bên em nếu phải có việc rượu bia em đi taxi đến chỗ đối tác rồi đi & về vẫn cứ phương tiện ấy mà dùng.

Chỉnh sửa cuối:

duongqua

Xe container
thế sao ko gọi grab ngày từ đầu có phải rẻ hơn ko?đỡ phải lo xe cộ,vi phạm luật...