[Funland] Lái xe máy đeo tai nghe nhưng ko sử dụng bị phạt 1 triệu

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Còn tất nhiên, nếu cụ bị điếc thì em ko có ý kiến
Em rất không thích tranh luận với loại hay ví dụ xấu cho người tranh luận. Vậy chào luôn kiêm chặn.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nếu theo cụ, đi đường chỉ cần quan sát, không cần nghe còi thì người ta sinh ra Còi trên xe ô tô, xe máy phục vụ mục đích gì? còi hụ ưu tiên của xe cảnh sát, xe cứu thương, xe cứu hỏa được trang bị nhằm mục đích gì? Bởi chắc chắn không phải để trang trí.
Nếu bịt tai một chút (không nghe nhạc) thì cái gì cũng nghe được hết, giống như mũ BH chạy xe PKL trùm hàm nó bịt tai dữ lắm đấy. Còn đeo tai nghe mà không nghe thì "tình ngay lý gian" CA bắt em không bàn. Em đang hỏi đến việc ai cũng nghĩ đi đường phải nghe còi. Trong khi đó vấn nạn còi cả nước đều biết. Lái xe thực sự chuẩn chỉnh không cần còi, cần các tín hiệu của người tham gia giao thông thôi. Em đi xe có khi cả năm ko bấm còi mà trộm vía an toàn luôn.

Kia_fote

Xe điện
Đã đeo vào tai là sử dụng, chẳng qua csgt không muốn mất thời gian cãi nhau thôi.
CSGT xử lý kém. Như em là em phạt thẳng tay mức cao nhất chứ cãi nhau là dở rồi, vì đã vi phạm còn cãi kiểu chày cối!

NNS

Xe ngựa
Luật quy định " sử dụng thiết bị âm thanh" chứ không phải " đeo thiết bị âm thanh". Theo em cái gì luật ko cấm thì dc làm
đeo là sử dụng chứ còn éo gì nữa mà "ní nuận"?
lực lượng chức năng nó cứ thấy thằng nào tòn teng cái earfone trong tai là nó phạt được chứ hơi éo đâu nó phải cầm cái tai nghe đó đút vào tai nó xem có nghe hay ko?
cũng tương tự như mang điện thoại vào phòng thi, có cần xài đâu cũng bị đình chỉ ngay lập tức