[Cảnh báo] Lái xe ở Trung tâm tp Huế

shop99vn

Xe hơi
Voãi biển cấm mà đặt cuối đường thì đúng là mưu sâu kế hiểm zùi :))

huonggiang2017

Xe hơi
hay nhỉ đọc mà thấy cứ hài hài mấy bác xxx vui tính nhể

chuvantai06sh

Xe đạp
quê Hưng Yên - học tập và lập nghiệp ở Đà Nẵng
Cụ ơi cái biển đó cắm lâu lắm rồi. Mình không để ý bị phạt mà cụ cứ đổ lổi này nọ. Chúc cụ đi đường để ý nhiều hơn để ko bị phạt nữa.
Cảm ơn cụ em sẽ lưu ý hơn! Cuối tháng e quay lại Huế sẽ xác nhận lại, em sai em sẽ mời rượu và cáo lỗi với các cụ. Có điều e thấy cụ nói vô lý thế nào ấy, cứ cho là em ngó xót biển đi, nhưng biển cắm đầu đường mà sao cuối đường phải cắm lại nhể

Kenvinvo

Xe đạp
Cảm ơn cụ em sẽ lưu ý hơn! Cuối tháng e quay lại Huế sẽ xác nhận lại, em sai em sẽ mời rượu và cáo lỗi với các cụ. Có điều e thấy cụ nói vô lý thế nào ấy, cứ cho là em ngó xót biển đi, nhưng biển cắm đầu đường
mà sao cuối đường phải cắm lại nhể
Đầu đường ngã 3 cắm 1 biển
Gần cuối đường có cắm 1 biển nữa đúng ko cụ?
Biển gần cuối đường cắm với lý do như sau gần cuối đường có 1 đường từ trong bệnh viện đi ra, biển này cắm để thuyết trình cho các xe trong bệnh viện đi ra biết được là đường 1 chiều

1.6gli

Xe container
Huế mộng mơ nên việc cắm biển cũng mơ mộng như Huế vậy :))

j23

Xe container
Còn gì lưu ý nữa ko các cụ ở Huế cho em biết với, cuối tuần sau 3 xe tụi em vào Huế chạy giải Half Marathon nhưng chưa bao giờ tự lái xe vào nội thành :D
Thnks các cụ ạ

chuvantai06sh

Xe đạp
quê Hưng Yên - học tập và lập nghiệp ở Đà Nẵng
Còn gì lưu ý nữa ko các cụ ở Huế cho em biết với, cuối tuần sau 3 xe tụi em vào Huế chạy giải Half Marathon nhưng chưa bao giờ tự lái xe vào nội thành :D
Thnks các cụ ạ
Về cơ bản là ổn cụ ạ, có cầu Trường Tiền cấm xe theo giờ cụ để ý nhé. Một số tuyến đường như Điện Biên Phủ hay Phan Bội Châu có đặt biển một chiều nhưng em thấy dân bản đia họ vẫn 2 chiều như thường, mình khách đi cứ đúng biển báo cho chắc ăn. Cụ đi qua chùa Thiên Mụ thì lưu ý từ Trung tâm thành phố nếu tới chùa rồi về thì đi 2 chiều thoải mái, nhưng nếu đi từ QL 1A vào thẳng chùa qua đường Văn Thánh (cụ coi gg map) thì tới ngã ba đường sư Vạn Hạnh có biển báo cấm ngược chiều (gg map không báo đường 1 chiều), cụ phải đi theo chiều Sư Vạn Hạnh nhé, ở đấy xe cộ ít, đường vắng nên dễ chủ quan lắm cụ ợ! Cụ để ý một số đường bé lỡ có biển cấm ngược chiều ở cuối đường thì phải quay đầu kẻo luôn có xxx trực sẵn.

j23

Xe container
Về cơ bản là ổn cụ ạ, có cầu Trường Tiền cấm xe theo giờ cụ để ý nhé. Một số tuyến đường như Điện Biên Phủ hay Phan Bội Châu có đặt biển một chiều nhưng em thấy dân bản đia họ vẫn 2 chiều như thường, mình khách đi cứ đúng biển báo cho chắc ăn. Cụ đi qua chùa Thiên Mụ thì lưu ý từ Trung tâm thành phố nếu tới chùa rồi về thì đi 2 chiều thoải mái, nhưng nếu đi từ QL 1A vào thẳng chùa qua đường Văn Thánh (cụ coi gg map) thì tới ngã ba đường sư Vạn Hạnh có biển báo cấm ngược chiều (gg map không báo đường 1 chiều), cụ phải đi theo chiều Sư Vạn Hạnh nhé, ở đấy xe cộ ít, đường vắng nên dễ chủ quan lắm cụ ợ! Cụ để ý một số đường bé lỡ có biển cấm ngược chiều ở cuối đường thì phải quay đầu kẻo luôn có xxx trực sẵn.
Vâng em cám ơn cụ nhé