[Thảo luận] Lái xe vô ý thức thế nào bảo sao không tắc đường :((

Boing767

Xe điện
Thỉnh thoảng em chạy qua phố Đào Duy Anh thấy có mấy tên, cả taxi và xe cá nhân chạy ngược chiều lại để ra Phạm Ngọc Thạch đấy. Thế mà gần đấy có bốt CSGT mà chả có XXX nào ra kiếm chác mới ngu chứ.
Chỗ này 2 chiều lâu rồi cụ ơi !

PhuongDong

Xe tăng
Ôi giời, dốc Bưởi nhà em sáng nào xe ô tô chẳng 3 làn, xe máy xen vào giữa và xe máy đi ngược dốc lên. Không tắc mới là lạ. Chết người chỉ sợ được có một hôm sau đâu lại vào đấy.

Congsau

Xe tải
lái xe tải toàn người học ít + lại thêm cai bằng mua ở Ninh Bình = tắc đường + Tai nạn thế thôi

Bigbird

Xe hơi
Thỉnh thoảng em chạy qua phố Đào Duy Anh thấy có mấy tên, cả taxi và xe cá nhân chạy ngược chiều lại để ra Phạm Ngọc Thạch đấy. Thế mà gần đấy có bốt CSGT mà chả có XXX nào ra kiếm chác mới ngu chứ.

Đoạn này 2 chiều từ cả năm nay rồi. Lần nào đi đoạn này cũng phải hạ kính xuống chửi những người đi theo thói quen mà không theo biển báo đấy ạ. Có bác còn đấu đầu rồi ngồi chờ nhà tớ lùi cơ. Chưa kịp mở cửa xe đã bị mấy bác 2B đi cùng chửi cho 1 trận.
Đi 4B mà tưởng mình đi đúng đường đánh lái sang làn này dọa mấy chú 2B là rất nguy hiểm đấy nhé, hy vọng nhà Tuấn Anh không làm thế bao giờ

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Văn hóa xếp hàng của người Việt mình nó kém, mà tắc đường là chỗ thể hiện rõ nhất. Ra sân bay xếp hàng chuẩn bị lên máy bay còn chuối hơn nữa cơ các cụ ạ, nam thanh nữ tú nhé, bố mẹ bỏ cho cả đống tiền đi du học để mở mang đầu óc, mọi người xếp hàng trật tự cả tây và ta sau cái vạch dán dưới nền quy định chỗ xếp hàng, cả đống cười nói nham nhở chui hẳn lên trên cái vạch và nghiễm nhiên là đứng đầu hàng =)) (Người thật việc thật khi em xếp hàng chuẩn bị lên chuyến bay đi Singapore tại sân bay Nội Bài)

Rồi các kiểu như chen lấn, giành giật vị trí làm thủ tục check in thì nhiều lắm, có lẽ còn lâu nữa mới được như Singapore các cụ nhỉ.

quang74

Xe buýt
Đoạn này 2 chiều từ cả năm nay rồi. Lần nào đi đoạn này cũng phải hạ kính xuống chửi những người đi theo thói quen mà không theo biển báo đấy ạ. Có bác còn đấu đầu rồi ngồi chờ nhà tớ lùi cơ. Chưa kịp mở cửa xe đã bị mấy bác 2B đi cùng chửi cho 1 trận.
Đi 4B mà tưởng mình đi đúng đường đánh lái sang làn này dọa mấy chú 2B là rất nguy hiểm đấy nhé, hy vọng nhà Tuấn Anh không làm thế bao giờ
Sở GTVT cần kẻ lại vạch đường(có cả mũi tên nữa) thì người ta mới bớt đi theo thói quen

qua_khoang

Xe tăng
Ngày e cũng phải đi qua đây 2 lần toàn vào h cao điểm,mà e léo hiểu mấy ông giao thông đứng đấy toàn làm ngơ cho bọn xe ben đi vào lúc cấm giờ như thế,còn trong khoảng nửa tiếng cao điểm 5h30đến6h có tận 2 đoàn tàu đi qua nên tắc càng thêm trầm trọng.Sao k cấm tầu đi vào h cao điểm đi các cụ nhỉ.

xebo

Xe bò ! ©
Em ở LD có ngày phải qua đây vài phát nên cũng gặp nhiều trường hợp như thế này. Ngoài ra chỗ đầu đường đôi đoạn siêu thị Rosa đến chợ Đại Từ cũng thế, xe máy xe đạp thậm chí nhiều ô tô cũng phi ngược chiều ngay nơi thắt nút cổ chai. Hà Nội tắc đường 90% do ý thức của người tham gia giao thông mà thôi. ~X(

pbinh979

Xe tăng
Thì đã nói rồi, thế giới xếp hàng và lưu thông theo hàng dọc.
Duy có Vịt Lam ta thông manh hơn người: xếp hàng và lưu thông theo hàng ngang

bigfoot

Xe tải
hôm qua qua đoạn này, mọi người đang xếp hàng ngon lành thì có 1 chú biển đỏ tách hàng lao lên, bám *** có thêm 1 chú xi vic và 1 chú everest. Lên đến gần đèn xanh đèn đỏ chú ever chăm chăm chen ngang vào ép vào đầu nhà cháu. cháu kéo kính xuống vỗ vào mông con e 2 phát, thấy e í dừng hẳn lại, lúc nhà cháu đi ngang vị trí lái thấy chú lái khoảng 3 xị, chú í kéo kính xuống hỏi việc gì thế? cháu bảu: ép vừa thôi, rồi nhà cháu kéo kính lên đi nuôn. chỉ nghe chú í lầu bàu gì đó, hy vọng sau này chú í hiểu vấn đề hơn

tranquay

Xe buýt
Đào Duy Anh là đường 2 chiều từ lâu rồi cụ nhé, chỉ có điều ít xe đi chiều cụ nói nên cảm giác như 1 chiều, 2 thỉnh thoảng cũng chạy "ngược chiều" như cụ tả, các xe khác đã đi lấn làn của e thì chớ lại còn gườm gườm nhìn em như "thằng ngu"

Lebinno

Xe hơi
Đường đó 2 chiều cụ nhé,

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
hôm qua qua đoạn này, mọi người đang xếp hàng ngon lành thì có 1 chú biển đỏ tách hàng lao lên, bám *** có thêm 1 chú xi vic và 1 chú everest. Lên đến gần đèn xanh đèn đỏ chú ever chăm chăm chen ngang vào ép vào đầu nhà cháu. cháu kéo kính xuống vỗ vào mông con e 2 phát, thấy e í dừng hẳn lại, lúc nhà cháu đi ngang vị trí lái thấy chú lái khoảng 3 xị, chú í kéo kính xuống hỏi việc gì thế? cháu bảu: ép vừa thôi, rồi nhà cháu kéo kính lên đi nuôn. chỉ nghe chú í lầu bàu gì đó, hy vọng sau này chú í hiểu vấn đề hơn
Cụ cứ bám sát đuôi xe trước thì làm gì mà ép được, nói chung là không nên nhường trong những trường hợp này dù hoàn toàn có thể nhường được, vì nếu cụ cứ nhường thì mai nó lại chạy láo đúng như thế.

tuanduong

Xe máy
Cứ cái tình hình tham gia giao thông thế này thì em nghĩ OF nhà ta phải mở rộng dung lượng forums và đề xuất với mấy vị lờ đờ GTVT ra cái luật trước khi đăng ký học lái xe phải có chứng chỉ đai đen chém gió do OF cấp mới được đăng ký. :>
Giờ ra đường đi đúng quá đôi khi còn bị soi như kiểu người ngoài hành tinh, em chẳng hiểu bao giờ ý thức của phần đông người tham gia GT mới khá lên được đây. #:-s

Đại Ngọc

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ tất cả là ý thức hết, nhiều lúc đi trên đường không hiểu sao có nhiều người cứ cố gắng nhoai lên sang hết phần đường ngược chiều, vậy là tắc. Chả biết ý thức đánh rơi ở đâu nữa, bực mình vô cùng.

Barcelona

Xe tải
Hà nội thì ô tô lấn lane xe máy hay ngược chiều chạy nhiều vô kể, cái này thì em thấy Sài gòn hơn hẳn thủ đô ngàn năm văn hiến rồi. Đi nộp tiền học cho con còn thấy phụ huynh chen nhau bẹp ruột nữa là.

ng_cuongvn

Xe tải
He he, một đức tính của người Vịt mình là ý thức vươn lên, vượt khó vượt khổ, đi tắt đón đầu... nghe ra thì toàn tốt cả, nhưng hành động vươn lên thì lại bằng cách đạp thằng này kéo thằng khác. Biểu hiện cụ chộp được hôm nay ngoài đường nó cũng len lỏi vào mọi ngõ ngách đời sống cụ ạ. ~X(

CuTiVoDich

Xe điện
2km không đi 2b còn kêu cái giè hả anh:))