[Funland] Làm ăn mất dạy

hairyscary

Xe điện
Em được nó cho delay 34-35h đồng hồ trước 17 ngày và chuyển đổi cho nay nửa đêm. Coi như vứt luôn 2 ngày đành phải mua hãng khác đi đây.
Nó bán nhiều quá nên đẩy một số khách sang hẳn một chuyến khác thôi. Del phải delay gì cả, mà tham.

Canphaidinh01

Xe tăng
Em được nó cho delay 34-35h đồng hồ trước 17 ngày và chuyển đổi cho nay nửa đêm. Coi như vứt luôn 2 ngày đành phải mua hãng khác đi đây.

Đi thế này mua thêm việc, rước thêm bực và nhất là tốn thêm mớ xiền. Đi ít người còn đỡ, đi đoàn chắc vỡ mặt thớt.

Kiểu này chắc năm nay em du lịch kích cầu qua màn ảnh nhỏ thôi. :)

boileroperator

Xe hơi
Cụ nên biết giới hạn của dịch vụ và nghĩa vụ của người phục vụ trước khi ca cẩm.
Em thấy bình thường. Nếu cụ đi xe gặp người bên cạnh nôn thì cụ cũng sẵn sàng giúp thôi, chẳng cần họ phải nhờ. Đây em nhờ mà cũng ko giúp lại cứ đứng chào. Nếu trả lời luôn là đây ko phải nhiệm vụ của em thì ok thôi.

Binbi

Xe điện
Chả nhẽ băm bu đói đến thế sao, năm ngoái vừa bảo lãi 400 tỏi cơ mà!?

boileroperator

Xe hơi
Nhiệm vụ người ta là đứng đấy, cúi chào và cảm ơn. Cụ lại muốn người ta rời vị trí được ấn định để di làm cái việc không đúng nhiệm vụ của người ta.
Vậy mà cũng ý kiến được.
Nếu nhiệm vụ của họ như cụ nói thì em ý kiến họ giả tạo là đúng quá rồi. Em thì nghĩ họ đứng đó để tạo thiện cảm cho hành khách và hỗ trợ hành khách khi cần. Còn trong trường hợp của em thì nếu họ ko giúp có thể trả lời là anh mang đến chỗ ABC thì ok. Đây họ cứ chào như bình thường cho đến khi em hiểu là họ ko giúp. Cứ như em đang gặp 1 cái máy chứ không phải người.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bình thường. Nếu cụ đi xe gặp người bên cạnh nôn thì cụ cũng sẵn sàng giúp thôi, chẳng cần họ phải nhờ. Đây em nhờ mà cũng ko giúp lại cứ đứng chào. Nếu trả lời luôn là đây ko phải nhiệm vụ của em thì ok thôi.
Gặp người nôn bọn em chạy cho nhanh. Cụ cứ ngồi đấy mơ đi!

nvht

Xe điện
Em không có time xỉa xói bọn này (và các bọn khác), nhưng em hỏi các cụ chả nhẽ trong xã hội Việt Nam hiện tại, người ta mất hẳn khái niệm cam kết, uy tín dù ở bất kì level nào? Tại sao họ có thể sống được với điều đó?

View attachment 6060794
chắc cụ đã từng nghe câu:
TÚNG LÀM LIỀU

MiTa

Xe lăn
Tiếp viên Baamboo giả tạo kinh khủng. Hôm em đi bị nôn, em nôn vào túi và gấp mép gọn gàng định trên đường đi ra thì vất nhưng xách đồ lỉnh kỉnh và người cũng mệt nên lúc đi ra, gặp bạn tiếp viên em nhờ bạn ấy vất hộ. Thế mà bạn ấy cứ cho tay trước ngực và cúi chào "em chào anh" thay cho câu trả lời em, cứ như vậy mấy lần đến khi em đi mới thôi. Chán.
Vãi cả chê. Cái túi nôn tự nhiên kêu mệt ko cầm dc thì vứt lại chỗ ghế ngồi (sẽ có đội đi dọn) chứ cầm theo làm gì? Rồi tự nhiên nhét vào tay tiếp viên bắt nó cầm. Cụ lịch sự ghê.

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn
Bamboo có trò hủy vé giá rẻ khách đặt từ trước để bán slot giá cao cho khách đặt gấp =))

Và tất nhiên thì chuyến bay đó vẫn được bay chứ chả có Hủy vì lý do khai thác nào cả

chandai.toinack

Xe điện
Nói thật là mợ cũng đoảng, sói nhà mợ thì vừa đoảng vừa cù lần. Thật
Tha cho em cái lỗi nói thật và nói thẳng.
Cụ nói thật nhưng e cũng chửi phát vì Cụ nói Sói e cù lần. Nếu là Cụ, Cụ sẽ ntn giữa dòng ng ùn ùn đi ra. Và con bé kia nó bắt vác vali đi đổi lại ngay ạ.
Còn đoảng ntn ạ? Bản thân e thấy đúng vali. Nhưng tên ko có ( vì phiếu vali nó có 2 mặt, khi ghi ở quầy check in, e tưởng 1 mặt, mặt phiếu trống trơn ko có tên mình, mà con bé nv thì kiểu rất gấp nói giọng như m là tội phạm cố tình đổi vali í, 2 con nhà e lúc đó là Bố Mẹ dắt tay. Và 2 đứa nhà e là siêu quậy, ko bao giờ ngồi im. Cho ngồi lên xe đẩy chúng cũng ko chịu ngồi.

Chắc theo í Cụ: là Sói nhà em sau khi lấy Vali xuống, sẽ bê thùng lên xếp ngay ngắn, đẩy xe ra. Vợ con cho đứng vào 1 góc, rồi mới kéo vali đi đổi đúng ko ạ.

Thôi thì Cụ cứ gặp tình thế như e kể, thì sẽ có cái rối của mình hoặc tự rút kn mà làm tốt hơn ạ. Ở đây e đang nói con bé nv sân bay thôi Cụ ạ. Có khi với tính nóng của các Cụ lại chả táng hay làm gì đó rồi lên báo như bao vụ í. Sói nhà e cũng nóng tính cực. Nhưng chỗ đông ng thể hiện nóng chả đc caia gì cả. Khi e nói con bé nv sân bay, ổng còn gàn e thôi xong r thì thôi.

cusao

Xe lăn
Nhiều người chê bai BB nhưng thấy vẫn đông khách chứng tỏ 1 vài đánh giá không phải cho số đông

mmxhung

Xì hơi lốp
Do ham rẻ, tiền ít muốn hít đồ thơm thôi.
Kêu gọi tẩy chay nhưng cứ khi nào mở bán giá rẻ lại lao đầu vào như chưa hề có cuộc chia ly

chandai.toinack

Xe điện
Mợ với sói thống nhất là mạnh ai nấy đi à?
Ko ạ. Vì Sói e book sau. Nên ko cùng code cùng chỗ.
4 vé hành lý, 1 dán vào vé của ổng, 1 dán vào vé em. Mà khi ra cổng e đưa cả 4 vé cho nv soát hành lý. Nói chung lúc đó rối, đoàn ùn ùn ra. Con bé nv sân bay kiểu nói giọng như m cố tình lấy cắp hành lý. Nói kiểu ra lệnh í. Vì kiểu nói của con bé mà Hành Khách khác dèm pha nói vào và lại kiểu m làm tắc line nữa á Cụ.

hbu082

Xe container
Tiếp viên Baamboo giả tạo kinh khủng. Hôm em đi bị nôn, em nôn vào túi và gấp mép gọn gàng định trên đường đi ra thì vất nhưng xách đồ lỉnh kỉnh và người cũng mệt nên lúc đi ra, gặp bạn tiếp viên em nhờ bạn ấy vất hộ. Thế mà bạn ấy cứ cho tay trước ngực và cúi chào "em chào anh" thay cho câu trả lời em, cứ như vậy mấy lần đến khi em đi mới thôi. Chán.
cụ thật tởm.

One-77

Xe cút kít
Cụ nói thật nhưng e cũng chửi phát vì Cụ nói Sói e cù lần. Nếu là Cụ, Cụ sẽ ntn giữa dòng ng ùn ùn đi ra. Và con bé kia nó bắt vác vali đi đổi lại ngay ạ.
Còn đoảng ntn ạ? Bản thân e thấy đúng vali. Nhưng tên ko có ( vì phiếu vali nó có 2 mặt, khi ghi ở quầy check in, e tưởng 1 mặt, mặt phiếu trống trơn ko có tên mình, mà con bé nv thì kiểu rất gấp nói giọng như m là tội phạm cố tình đổi vali í, 2 con nhà e lúc đó là Bố Mẹ dắt tay. Và 2 đứa nhà e là siêu quậy, ko bao giờ ngồi im. Cho ngồi lên xe đẩy chúng cũng ko chịu ngồi.

Chắc theo í Cụ: là Sói nhà em sau khi lấy Vali xuống, sẽ bê thùng lên xếp ngay ngắn, đẩy xe ra. Vợ con cho đứng vào 1 góc, rồi mới kéo vali đi đổi đúng ko ạ.

Thôi thì Cụ cứ gặp tình thế như e kể, thì sẽ có cái rối của mình hoặc tự rút kn mà làm tốt hơn ạ. Ở đây e đang nói con bé nv sân bay thôi Cụ ạ. Có khi với tính nóng của các Cụ lại chả táng hay làm gì đó rồi lên báo như bao vụ í. Sói nhà e cũng nóng tính cực. Nhưng chỗ đông ng thể hiện nóng chả đc caia gì cả. Khi e nói con bé nv sân bay, ổng còn gàn e thôi xong r thì thôi.
Xin lỗi. Em ko có ý tranh cãi. Cũng ko muốn nghe mợ chửi.
- Mợ đoảng vì đồ của mình cũng ko nhận ra.Mợ nói mợ nhận ra rồi chắc chắn thì cần gì phải vào tìm lại. Chờ làm rõ theo hướng dẫn là đủ.
- Sói nhà mợ cù lần vì thấy vợ nhận ra đồ nhà mình (chưa chắc chắn 100%) mà thấy bảo nhầm lại không biết bảo vợ ktra kỹ lại? Thấy đúng 100% rồi thì nó có bắt đi đổi lại cũng có thể giir thích do lúc làm thủ tục có gì nhầm lẫn rồi chờ sân bay làm rõ, ktra lại chứ?
Đừng đổ cho đông người hay em nhân viên kia. Những tình huống như này chả có gì mà phải loạn cào cào lên để tý lạc mất con cả. Biết con hiếu động, nghịch ngợm thì ở chỗ đông người lúc nào cũng phải hai mắt để ý chúng nó.

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Dạo này Tre Bay với VNA phang nhau liên tục các cụ nhỉ? ;)) Trên diễn đàn hàng không liên tục các post về cả 2 hãng :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi. Em ko có ý tranh cãi. Cũng ko muốn nghe mợ chửi.
- Mợ đoảng vì đồ của mình cũng ko nhận ra.Mợ nói mợ nhận ra rồi chắc chắn thì cần gì phải vào tìm lại. Chờ làm rõ theo hướng dẫn là đủ.
- Sói nhà mợ cù lần vì thấy vợ nhận ra đồ nhà mình (chưa chắc chắn 100%) mà thấy bảo nhầm lại không biết bảo vợ ktra kỹ lại? Thấy đúng 100% rồi thì nó có bắt đi đổi lại cũng có thể giir thích do lúc làm thủ tục có gì nhầm lẫn rồi chờ sân bay làm rõ, ktra lại chứ?
Đừng đổ cho đông người hay em nhân viên kia. Những tình huống như này chả có gì mà phải loạn cào cào lên để tý lạc mất con cả. Biết con hiếu động, nghịch ngợm thì ở chỗ đông người lúc nào cũng phải hai mắt để ý chúng nó.
Nhà tôi đi kiểu này nhiều lần.
Thôi thì mình là đàn ông, tranh việc cửu vạn vậy:
Để tránh chuyện vali này nọ, tôi luôn yêu cầu là luggage tags phải ở vé của tôi.
Còn vợ biến trước, take 2 đứa nhỏ (hồi đó 2 đứa bé tẹo).

Và tất nhiên, tôi chưa bị Lấy nhầm hành lý bao giờ, vì trên vali luôn có thẻ tên.