[Funland] Làm ăn mất dạy

boileroperator

Xe hơi
=)) nhiều khi sân bay sang trọng, nhưng đi cùng những thành phần bần nông như cụ túi nôn làm mất vệ sinh cả trong không khí lẫn trong cách xử lý =))
Cụ có sang hơn khi chửi người khác ko? Dù sao thì cũng mừng vì Việt Nam mình có nhiều người như cụ thì xã hội sẽ ngày càng văn minh. Hy vọng cụ đừng chỉ mỗi văn minh mồm trên mạng là ổn.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Công nhận quá nhiều thành phần làm ăn rất bố láo mất dạy!
Thật cụ nhỉ, em ko thể hiểu nổi các hãng hàng không lớn quốc gia, mà lại lếu láo suốt ngày delay. Khi đặt báo giờ đẹp cho khách, đến giờ bay hoãn con mẹ nó luôn. Nói chung quá mệt mỏi và không thể tưởng tượng nổi danh dự của người ta ở đâu!

isak

Xe tăng
Em được nó cho delay 34-35h đồng hồ trước 17 ngày và chuyển đổi cho nay nửa đêm. Coi như vứt luôn 2 ngày đành phải mua hãng khác đi đây.
Ơ tranh thủ được cái cuối tuần đi ĐN chơi tắm biển mà no delay chuyến đi HN-ĐN từ t7 sang CN, và chuyến về ĐN-HN từ CN sang t7 như cụ này thì đúng là hài nhỉ.

boileroperator

Xe hơi
Vãi cả chê. Cái túi nôn tự nhiên kêu mệt ko cầm dc thì vứt lại chỗ ghế ngồi (sẽ có đội đi dọn) chứ cầm theo làm gì? Rồi tự nhiên nhét vào tay tiếp viên bắt nó cầm. Cụ lịch sự ghê.
Em để lại chỗ ngồi thị sợ người đi lại nhỡ làm nó đổ ra thì tội người dọn vệ sinh. Em nhờ TV vì em cũng mệt và tay xách hành lý nữa, bình thường em cũng ko để ý thùng rác họ để đâu nữa nhưng em đoán trên mb chắc có nên em mới nhờ. Nếu việc đó ngoài phạm vi giúp đỡ thì có thể hướng dẫn em hoặc đơn giản chỉ cần nói là đó ko phải việc của tôi. Thế thôi. Đây cứ đứng chào như 1 cái máy thì em chê thôi. Các cụ thấy thế là bình thường thì có thể không chê, đây hoàn toàn là cảm xúc cá nhân.

QMintech

Xe tăng
Thật cụ nhỉ, em ko thể hiểu nổi các hãng hàng không lớn quốc gia, mà lại lếu láo suốt ngày delay. Khi đặt báo giờ đẹp cho khách, đến giờ bay hoãn con mẹ nó luôn. Nói chung quá mệt mỏi và không thể tưởng tượng nổi danh dự của người ta ở đâu!
Thằng còi thì đâu chả chửi :) từ sàn chứng khoán đến các chung cư/resort...Kể ra nó có cầm tay mình bắt mua đâu

kienvinh

Xe lăn
Topic này có tính giải trí cao phết.

Xin thưa các ông các bà, các bác các bạn, áp dụng tiêu chuẩn ở nhà mình ra nơi công cộng là không phù hợp đâu.

Lạc hành lý cũng kêu nhân viên. Nhân viên sân bay chỉ biết đúng tag thì cho ra chứ ai có thời gian đi giải quyết cho các ông các bà.

Nôn ra thì để tại chỗ, trên túi nôn cũng ghi rõ không mang ra khỏi tầu bay rồi. Tiếp viên hàng không không phải người đi dọn của này.

boileroperator

Xe hơi
Căn bản là cụ túi nôn vẫn kiểu trưởng giả học làm sang, nên ko biết văn minh là cái gì thôi =)) cụ ấy tưởng nhầm máy bay cũng như phòng bay karaoke ở làng, nhân viên người ta cũng giống gái vịn bảo gì phải làm đó hay sao ấy
Nhiều cụ đạo đức vãi. Việc đó nếu ko giúp, ko thuộc phạm vi, và các loại không khác thì chỉ cần trả lời cụ thể hoặc hướng dẫn tôi là tuyệt vời. Đây chỉ đứng chào như 1 rô bốt thì tôi chê thôi. Chẳng lẽ thế giới văn minh của các cụ là những hành xử kiểu rô bốt?

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Thằng còi thì đâu chả chửi :) từ sàn chứng khoán đến các chung cư/resort...Kể ra nó có cầm tay mình bắt mua đâu
Dạ, e thì ko biết BB của a Q ạ, vì thông tin em nắm kém lắm ạ. Nhưng e muốn nói là các hãng VJ hay BB quốc gia mà làm ăn ko có uy tín như cô bán rau. Cô bảo phần rau là phần rau, đúng giờ lấy là đúng giờ lấy. Khách bay toàn VIP mà coi khách hàng ko ra gì.

Hai Toan

Xe container
Ít bay thì còn đc, chứ bay nhiều lên thì như các hãng khác thôi
Đây là bán vé khống khi chửa có slot cụ ơi.Thế nó mới mất dạy,có cụ nào đăng thớt trước mua vé xong nó delay luôn cho hai ngày (Cả cơ quan hơn một trăm vé) ,nhỡ hết việc ,phải hủy vé mà không biết cái thằng thèm tiền có cho hoàn tiền không.

Hai Toan

Xe container
Dạo này Tre Bay với VNA phang nhau liên tục các cụ nhỉ? ;)) Trên diễn đàn hàng không liên tục các post về cả 2 hãng :D
Giờ đói rồi mà có mỗi miếng bánh còm để sinh tồn thì cừu cũng hóa sói.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Nhiều cụ đạo đức vãi. Việc đó nếu ko giúp, ko thuộc phạm vi, và các loại không khác thì chỉ cần trả lời cụ thể hoặc hướng dẫn tôi là tuyệt vời. Đây chỉ đứng chào như 1 rô bốt thì tôi chê thôi. Chẳng lẽ thế giới văn minh của các cụ là những hành xử kiểu rô bốt?
cụ lần sau góp được tiền đi máy bay thì cụ đọc rõ dòng chữ ghi trên đó nhé ! =))

IP man

Tháo bánh
Em và nhiều người vừa mua vé chưa nóng tay, khởi hành lúc 15pm thì hãng khơi khơi delay đến 23pm. Đúng là một cú lừa.
Cụ vẫn được bay trong ngày.
Em delay mịe từ ngày hôm trước sang ngày hôm sau, mất thêm tiền khách sạn là 1 nhẽ + mất công mất việc nữa.
Giờ mới biết là nó bán vé của chuyến bay ảo (không được cấp slot hôm đấy). Tiên sư thằng còi.

mrcanonx4dl

Xe tải
Cụ bị delay muộn còn đỡ. Nhà em đi VJ còn bị đẩy từ 19h lên 16h phải cắt bỏ lịch đi chơi chạy về cho kịp thời gian.
em dính quả từ 9h tối thành 12h trưa không phải sang ngày hôm sau, mất nguyên 1 ngày đi chơi đây cụ làm ăn chán vđ

kfc1981

Xe điện
Xong nó còn kiểu kệ khách hàng ko thèm trăm sóc gì sất. Cháu bị 1 phát lỡ chuyến mất toi 3vé gần 8tr. Lúc di chuyển ra sân bay dự là muộn giờ lên tầu bay nên gọi cả hãng nó ko bắt máy(22h đêm). Còn chuyện delay thì thể hiện tụi nó làm ăn kiểu chộp chẹp o ép khách, ai cũng hiểu lý do bọn chúng cho khách leo cây lg cơ mà kiểu bố láo cả lũ nên lùa khách như lùa vịt vậy mà.

asset19

Xe buýt
Tởm quá. Nôn xong đưa túi cho tiếp viên cầm vứt hộ.
Lạy cụ.🙏🙏🙏🙏🙏🙏

chandai.toinack

Xe điện
Sau khi gọi n cuộc từ qua đến giờ, cuối cùng BB cũng nhấc máy các cụ ạ, bạn ấy bảo giờ hoặc là đổi chuyến hoặc là cút, 90 ngày (chắc là 3 tháng) nữa bố mày trả lại tiền. Xúc động và đúng quy trình voãi.
Cụ ơi. Cụ có book qua phòng vé ko ạ. Thường các thủ tục void vé, hoặc bị delay đổi chuyến, ko đi. Phòng vé sẽ xử lý và gửi tiền mình luôn. Còn phòng vé bị chờ 90 ngày í

K&K

Xe buýt
Nhà em chọn giờ bay đẹp và phù hợp với kế hoạch rồi. Giờ bên đó chyển thành chuyến 5:30 sáng hoặc 22:30

Chỉnh sửa cuối: