[Funland] Làm cho tập đoàn Cathay

maytinh8780

Xe tăng
Dạ thưa Cccm. Cty em có một đồng chí làm quản lý kinh doanh lương thưởng công việc cũng ổn (theo ý kiến của em) thế mà đang dịch thế này lại quyết chuyển sang vị trí tương tự bên Cathay life
Em hỏi thì bảo bên đó cửa sáng hơn, không chỉ làm về bảo hiểm mà cả bất động sản...
Cccm am hiểu cho em hỏi thông tin về lĩnh vực hoạt động và lương bổng bên Cathay life như nào để em liệu còn giữ chân nhân viên khác ah.
Em cảm ơn Cccm

Chỉnh sửa cuối:

iTrust

Xe buýt
Cụ bị bọn head hunter chúng nó săn mất người rồi, cụ nên xem lại mặt bằng chung của công ty, xem các chính sách đãi ngộ của công ty, nếu không thấp hơn so với thị trường thì không nên giữ bạn kia lại, còn nếu thấp hơn thì cụ nên xem xét điều chỉnh không là sẽ bị săn hết người tài đấy

maytinh8780

Xe tăng
Cụ bị bọn head hunter chúng nó săn mất người rồi, cụ nên xem lại mặt bằng chung của công ty, xem các chính sách đãi ngộ của công ty, nếu không thấp hơn so với thị trường thì không nên giữ bạn kia lại, còn nếu thấp hơn thì cụ nên xem xét điều chỉnh không là sẽ bị săn hết người tài đấy
Vâng thế nên em mới phải tìm hiểu. Thời buổi kinh doanh nó khổ trăm bề cccm ah

sakai_yo

Xe lăn
E thường xuyên nhận đc ttin tuyển dụng của Cathaylife. Em không hiểu sao tuần nào tháng nào cũng thấy tuyển nv qly, sale thì đương nhiên rồi.

Giodong2

Xe buýt
E thường xuyên nhận đc ttin tuyển dụng của Cathaylife. Em không hiểu sao tuần nào tháng nào cũng thấy tuyển nv qly, sale thì đương nhiên rồi.
Mấy cty bảo hiểm nó cần tăng nhân sự xây dựng team + doanh số. Cứ rao chỉ cần bằng ĐH là được lương cứng 9tr + lương doanh số ai mà chẳng ham. Nhưng áp lực quanh tháng quanh năm dễ nản bỏ cuộc. Bỏ đi cũng nhiều.

atk234

Xe tăng
Cơ chế thì cũng tốt, lương thưởng cao không giới hạn, thời gian tự chủ, đi du lịch quanh năm. Nhưng với điều kiện hoàn thành chỉ tiêu doanh số đội nhóm vùng miền ợ. :))

maytinh8780

Xe tăng
Cơ chế thì cũng tốt, lương thưởng cao không giới hạn, thời gian tự chủ, đi du lịch quanh năm. Nhưng với điều kiện hoàn thành chỉ tiêu doanh số đội nhóm vùng miền ợ. :))
Thế thì cũng bt cụ nhỉ. Nhưng cty này lo chỉ làm bảo hiểm thì phải, 6 hay 7 lĩnh vực gì đó bù trừ nhau thì cũng tạm