[Funland] Làm gì khi hàng xóm cố ý đỗ xe giữa cổng thách thức?

kduc

Xe container
Luật ra như nồi, mỗi cái ko đỗ cổng cơ quan đơn vị còn nhà dân thì kcm. Nhẽ phải tạt tai thằng luật ms đc.
Quả thực nó đỗ trước cửa ko có điều gì cấm được thật. Đánh nó hay làm gì thì mình lại thành sai. ĐM luật

Trai Ngố

Xe tải
Tối qua em phàn nàn hàng xóm đỗ xe kềnh càng làm em khó ra vào, thế là nó tỏ thái độ côn đồ chắn xe giữa cổng em luôn (cổng em dán phản quang cho dễ phát hiện - em để ô tô trong đó)
Thằng này tên gần giống Lìn, làm rể chỗ em, mỗi khi về nhà ngoại khệnh khạng lắm, thấy bảo nó làm nhà hàng. Biển số 30E 65343
Theo các cụ có cách nào không phạm luật để giải quyết không ạ? Các cụ chỉ bảo giúp!

Lâu rồi có cụ đã hướng dẫn cách rất văn minh đấy là viết khẩu hiệu rồi gắn vào kính xe, đại loại như HOÀNG SA, TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM hay ...

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Đọc những còm của các cụ, em chỉ mong sao luật ở Việt Nam sớm được mọi người tuân thủ nghiêm minh. Ai sai thì cứ theo luật mà giải quyết.

Nếu em là cụ thớt, dù chỉ là ở quê, không phải phường, nhưng chắc chắn nơi đó phải có chính quyền, thì em sẽ mất công lên đấy khiếu nại. Biết rằng ở Vn thì việc này hơi mệt vì nhiều vấn đề trong quản lý hành chính. Nhưng nếu ai cũng có trách nhiệm thông báo hay tố giác những vi phạm sai trái trong cuộc sống, xã hội đó sẽ dần có kỷ cương đi lên.

Có thể các cụ cho rằng điều em nói là lý thuyết không thực tế với xã hội Vn hiện giờ. Nhưng em tin mỗi lần em về Vn em đều cố gắng tránh vi phạm pháp luật, ít nhất là ở việc vứt rác bừa bãi và lái xe khi đã uống bia rượu.

Về quê mỗi dịp Tết nhất, em cũng hay bị ép uống rượu, nhưng em vẫn từ chối được, dù biết rằng có người không vui. Nhưng mình sống cho bản thân mình trước tiên chứ không phải vì để người khác vừa lòng. Tất nhiên từ chối cũng luôn cần tới tế nhị trong mọi hoàn cảnh ạ.

ban2010

Xe buýt
Đưa nó 1 lít bảo chú đi gửi xe cho anh nhờ cái

Dangminhquan

Xe điện
Cụ làm cái bàn chông.hoặc nhẹ nhàg để vài chậu cây to ra giữa đường.

duytrong

Xe lăn
Nó ko bằng lòng vì bị phàn nàn ạ. Khệnh khạng cửa trên.
Chúng nó hết lần này đến lần khác chắn cổng em vì chỗ đó địa thế đẹp cụ ạ. Đến mức em phải treo biển "vui lòng không đỗ ô tô chắn cổng" mà nó vẫn lạm vào.
Thế này thì sớm muộn cũng phải xác định là chơi rồi,em không mong cụ oánh nhau,nhưng thèng nào đỗ xe cửa nhà em như thế này thì nó phải là con zời.

duytrong

Xe lăn
Nói cụ chả tin.
Nhà nó cho rằng nó là cửa trên khệnh khạng như trong phim tàu í.
Nó đỗ xe lạm vào cổng nhà em, em đề nghị nó về đánh xe tiến lên để em ra. Ông bố khệnh khạng bảo có gì đâu, lách ra được. Em đề nghị ông ý xi nhan cho em ra (ông này thái độ bề trên, ok em sưng cháu bác) lách ra xong ông bảo mày thế nào chứ lái ra có gì đâu, thế là em cãi bảo mình em thì em ko tự lách được. Ông bị em bật lại nên cay cú hỏi mày con ai, em cũng bực, nhưng có vợ con bên cạnh nên em không nói gì mà bỏ đi luôn. Chứ em còn đứng lại chắc cãi nhau to.
Khi đưa vợ con về thấy nó chắn cổng và hùng hổ chửi em, em ko thèm tiếp mà bỏ về nhà (nhà ở không cùng chỗ với chỗ để xe).
Ừ thì đồng ý cãi lại là ko nên, nhưng vì thế mà đỗ xe chắn cổng người ta là côn đồ rồi.
Cụ đầu
Chuẩn rồi, cửa nhà nó nó chả lạm vào mà lạm vào cửa hàng xóm
Không làm được thì thuê cụ ạ.

matizdo

Xe tăng
Mùng 1 Tết 2 năm trước em cũng xịt 4 lốp của một chú Fortuner vì đỗ chắn ngay cửa nhà em. Em còi các kiểu tầm 15p mà vẫn không thấy chủ xe ra đánh đi chỗ khác thế là em xịt luôn 4 lốp cho khỏi đi. Em nghĩ chỉ nên làm thế là hay nhất vì không tổn hại đến ai cả, nhiều cụ tư vấn là mắm tôm, sơn, vặn ốc...em thấy không nên. Làm thế dễ xảy ra xung đột lớn mà ra chính quyền mình lại thành sai.

Tungndh

Xe đạp
Nhiều cụ đầu gấu quá nhỉ

Sonyentrangminh

Xe điện
Tối qua em phàn nàn hàng xóm đỗ xe kềnh càng làm em khó ra vào, thế là nó tỏ thái độ côn đồ chắn xe giữa cổng em luôn (cổng em dán phản quang cho dễ phát hiện - em để ô tô trong đó)
Thằng này tên gần giống Lìn, làm rể chỗ em, mỗi khi về nhà ngoại khệnh khạng lắm, thấy bảo nó làm nhà hàng. Biển số 30E 65343
Theo các cụ có cách nào không phạm luật để giải quyết không ạ? Các cụ chỉ bảo giúp!

Cần gì phải khổ cứ hôm nào nó đỗ cụ ra tháo hết cm nó hơi 4 bánh vứt mẹ nó ti van đi, cụ đừng để nó biết lần sau nó chừa luôn nhớ đội mũ bịt khẩu trang vào cụ nhé

vihali

Xe container
Nó lùi rồi thì thôi. Còn cương thì cụ hỏi số CAP rồi thế này

- tsb chúng mày làm ăn thế à, xe bố mày (đọc biển số xe nó) đỗ trước cửa nhà bố mày, động gì tới chúng mày đâu mà đòi phạt. Hn bố cứ đỗ chỗ đó đấy, thách cụ chúng mày đến mà cẩu.

quasin3000

Xe tăng
Nên nói cho mẹ và vợ nó biết chuyện đó. Lần sau có nhiều cách trị. Em có cách mà lần sau éo dám đỗ luôn.

kutingayxua

Xe tăng
Cụ làm thế này đi : chuẩn bị 1hồ sơ tâm thần, 1 cái búa, sau đó....

Việc tiếp theo cụ làm tiếp, cháu chỉ nghĩ đến thế cái đã.

quangp5

Xe điện
Cụ cứ nhẹ nhàng thôi. Mua đĩa thịt chó với cút rượu mời nó sang nhà nhậu. Sau bảo quên mua mắm tôm, nhờ nó đánh xe dịch ra để lấy xe đi mua mắm tôm. Mua về xong lại mời nó đánh xe vào chắn cửa tiếp. Lần sau nó vẫn thế thì lại lặp lại như vậy cho em.
Sách Khổng Tử dạy lấy nhân nghĩa ra đối đãi với kẻ thù thì sẽ thu được chiến thắng vẻ vang hơn cả dùng cường lực.

ghét ô tô

Xe tải
em thấy thâm nhất là trộn mắm tôm với nước mắm cho vào ống xi lanh 40ml rồi xịt hết vào lỗ khóa bửa kính xịt vào cả xe là tởn đến già... vì cái đấy không bắt vạ được vì ko xác định được thiệt hại
Lúc chuẩn bị dụng cụ cũng hơi mùi

Em mách các cụ mua hàng tạp hoá loại lọ mắm tôm nhựa nhỏ nhỏ thôi, tầm hơn cái đầu tay cái cắm cái mũi xi lanh cho tiện và kín đỡ mùi.

:D