Làm gì khi ổ khóa ô tô bị kẹt?

Ngô Thạch Thạch

[Tịch thu bằng lái]
Các bác có bao giờ bị kẹt ổ khóa xe ô tô khi mở khóa chưa ạ? Con xe em đi được cũng khá lâu rồi. Ổ khóa có bị rỉ sét. Mới bị một phen hú vía khi mở khóa xe. Nên hôm nay em muốn chia sẻ cho các bác mẹo nhỏ mở khóa ạ.
Các bác chỉ cần dùng dầu bôi trơn và phun vào trong ổ khóa để loại bỏ các mạt sắt này. Dùng thêm bình xịt khí nén để làm khô. Cuối cùng tra thử chìa khóa và xoay thử.
Như vậy là đã mở khóa được rồi ạ!

tranton

[Tịch thu bằng lái]
Như các cụ cũng đã biết, chìa khóa thông minh cho xe ô tô Smart key sở hữu tính năng hiện đại. Các cụ không cần phải bấm nút điều khiển, chỉ cần khoảng cách xa, nó cũng có thể kích hoạt chế độ mở xe và sau khi rời xe. Cửa xe sẽ tự động khóa sau 8-10 giây. Nhưng trong quá trình sử dụng không may chìa khóa thông minh này bị hết pin. Đa số các cụ chưa tìm hiểu tới nhỉ! Với một ít kinh nghiệm đã xử lý tình huống chìa khóa thông minh Smart key bị hết pin của bản thân em mong các cụ sẽ có thêm kiến thức nhé!
Bước 1: Rút chìa khóa truyền thống bằng cách ấn vào chốt mở khóa trên bộ chìa khóa thông minh.
Bước 2: Sau khi rút được chìa khóa cơ ra rồi, dùng đầu nhọn phía trên lẫy ổ khóa chìa thông minh được lắp ở tay nắm cửa trước.
Bước 3: Sau khi loại bỏ được ổ khóa của Smart key, dùng chìa mở khóa cửa xe ô tô theo cách truyền thống, bước vào trong xe.
Bước 4: Khởi động xe, đạp chân phanh, giữ nút Engine Start Stop và dí chìa khóa thông minh vào sát ổ khóa để kích hoạt động cơ.
Bước 5: Sau khi khởi động được xe, hãy đi thay pin ngay lập tức.
Cảm ơn các cụ đã đọc bài của em nhé!

Tới khóa oto

Xe máy
Các bác có bao giờ bị kẹt ổ khóa xe ô tô khi mở khóa chưa ạ? Con xe em đi được cũng khá lâu rồi. Ổ khóa có bị rỉ sét. Mới bị một phen hú vía khi mở khóa xe. Nên hôm nay em muốn chia sẻ cho các bác mẹo nhỏ mở khóa ạ.
Các bác chỉ cần dùng dầu bôi trơn và phun vào trong ổ khóa để loại bỏ các mạt sắt này. Dùng thêm bình xịt khí nén để làm khô. Cuối cùng tra thử chìa khóa và xoay thử.
Như vậy là đã mở khóa được rồi ạ!
Hay quá!
e xin chia sẻ thêm:

Trường hợp tạm thời bác có thể tra dầu vào ổ khóa.
Tuy nhiên, ở Honda Civic nếu có gặp vài lần như vậy, thì do ổ khóa bị mòn bi và chìa cũng bị mòn
Cần đánh lại 1 chìa khác và thay bị mới bác ạ

linhdh123

Xe tải
Hay quá!
e xin chia sẻ thêm:

Trường hợp tạm thời bác có thể tra dầu vào ổ khóa.
Tuy nhiên, ở Honda Civic nếu có gặp vài lần như vậy, thì do ổ khóa bị mòn bi và chìa cũng bị mòn
Cần đánh lại 1 chìa khác và thay bị mới bác ạ
Gặp cụ duy cảnh lên starstop là hết hóc mà xịn xò

Trương_Phi

[Tịch thu bằng lái]
em vòa hóng KN