[Funland] Làm hết mùi khi ống thoát nước sàn quá sâu, dài ?

NNS

Xe ngựa
chỗ đó mùi nó ra kiểu gì cuu nhỉ ta trét keo quanh chân bệt rồi mà.trên kia thì có cóc nuocs rồi
Cụ nhấc hẳn cái bệt lên, mối nói có ron cao su ở trong cơ, còn cái cụ nhìn thấy bên ngoài chỉ có tính thẩm mỹ thôi

dpl

Xe lăn
Em hỏi kinh nghiệm các cụ 1 chút. Bình thường ống nước thoát sàn vệ sinh có chiều cao chôn trong sàn thường bé và nắp thoát sàn có thiết kế để giữ nước ngăn mùi xông ngược. Nay chỗ nhà em ống thoát sàn chui xuống tầng dưới nên nó thẳng và dài tầm 30-40cm rồi mới quay ngang chạy vào hệ thống. Mà cái nắp thoát sàn thì chỉ giữ được 1 ít nước. Nên nếu ko dùng liên tục cả ngày thì nước tự bay hơi cũng hết và hơi từ ống thoát sàn có thể gây mùi trong khu WC. Có cách nào để giữ nước ngăn mùi nhiều hơn không các cụ ?
đổi sang thoát sàn chống mùi 100% là xong ạ

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
90% là từ wc cụ nhớ. Em vừa bắt buộc phải đóng học phí cách đây có vài h vì vụ này dấy a.
1. lắp lệch bồn cầu sau thông tắc
2. Gioăng cao su mất. Hoặc ko có

cucsat123

Xe tăng
Cụ nhấc hẳn cái bệt lên, mối nói có ron cao su ở trong cơ, còn cái cụ nhìn thấy bên ngoài chỉ có tính thẩm mỹ thôi
Ko có roăng cụ ạ.vì nhà sửa nó hơi khù khoằm.giờ dở ra lại ốm

NNS

Xe ngựa
Ko có roăng cụ ạ.vì nhà sửa nó hơi khù khoằm.giờ dở ra lại ốm
Cụ coi clip lắp đặt, nó hở là hở cái cổ ngỗng bệt với lỗ thoát thải mới gây mùi, chứ ko phải cái chỗ bên ngoài bệt.
Hố thoát nước sàn wc ko có gây ra cái mùi ủng ủng kinh khủng đó đâu, kể cả khi khô nước ở nắp

cucsat123

Xe tăng
Cụ coi clip lắp đặt, nó hở là hở cái cổ ngỗng bệt với lỗ thoát thải mới gây mùi, chứ ko phải cái chỗ bên ngoài bệt.
Hố thoát nước sàn wc ko có gây ra cái mùi ủng ủng kinh khủng đó đâu, kể cả khi khô nước ở nắp
E tưởng tượng được rồi e cũng làm chung với thợ mà.để hôm nào tháo ra lắp caosu vào vậy.lâu lâu có mùi tí thôi ạ

NNS

Xe ngựa
E tưởng tượng được rồi e cũng làm chung với thợ mà.để hôm nào tháo ra lắp caosu vào vậy.lâu lâu có mùi tí thôi ạ
Có ron cao su, xiết ốc chặt rồi củ chắc bơm keo cilicon cho chắc là hết mùi cụ ạ

SonHTGR

Xe đạp
Có loại thoát sàn xịn chống mùi mà cụ

leanhduc1707

Xe tăng

E dùng loại này thấy ổn, nếu ô thoát sàn của cụ dài thì cụ mua bộ này mang ra cửa hàng gia công cơ khí, giữ lại bộ nắp trên và bảo họ chế cho bộ lõi bằng đồng dài hơn tuỳ theo ô thoát của cụ (lưu giữ đc lượng nước lớn hơn, vì thoát sàn bt chứa đc ít nước ko thắng được áp lực khí trong đường ống hoặc để vài hôm lượng nước ấy bay hơi đi sẽ ko còn tác dụng ngăn mùi trong đ ô) và làm 2 cái khe thoát nước hình vuông rộng hơn. Tất nhiên cụ sẽ tốn số tiền kha khá

30xx1631

Xe điện
Nếu ai tinh ý thì sẽ không bao giờ mua mấy cái ga của TOTO/ INAX? MOEN cả. Phí tiền do thương hiệu là chính. Về nguyên lí chống mùi thì chỉ bẫy nước là tốt nhất, chứ nói như bác dùng nắp đậy là chưa hiểu hết rồi nhé, vì đã là nắp đậy dùng đối trọng nước thì không bao giờ kín khít tuyệt đối cả. Kể cả từ cống to ngoài đường đến phụ tùng thoát nước đều cấu tạo bằng bẫy nước hết. Nắp đậy chỉ dùng cho máy hút mùi trong bếp thôi
Thế chắc cụ chưa nhìn cụ thể nó được cấu tạo thế nào rồi. 😌😌😌

No Problem

Xe tăng
Thế chắc cụ chưa nhìn cụ thể nó được cấu tạo thế nào rồi. 😌😌😌
1 năm em lắp không dưới 200 cái ga thoát sàn các loại cụ ạ. Nên không lạ gì cấu tạo cảu nó cả. Mấy hãng lớn (Toto/ Inax/ Moen....) chỉ chuyên thiết bị wc như bồn cầu, sen tắm, lavabo thôi. Còn mấy thứ phụ kiện (gương soi, thanh vắt khăn, ga thoát sàn...) đấy không phải chuyên ngành của nó, nó bán cho trọn bộ thôi. nếu cụ đã dùng đúng loại tốt của VN mình (Bao, BKK) chắc chắn cụ không muốn dùng của (Toto/ Inax/ Moen....) nữa

trungngothu

Xe tăng
1 năm em lắp không dưới 200 cái ga thoát sàn các loại cụ ạ. Nên không lạ gì cấu tạo cảu nó cả. Mấy hãng lớn (Toto/ Inax/ Moen....) chỉ chuyên thiết bị wc như bồn cầu, sen tắm, lavabo thôi. Còn mấy thứ phụ kiện (gương soi, thanh vắt khăn, ga thoát sàn...) đấy không phải chuyên ngành của nó, nó bán cho trọn bộ thôi. nếu cụ đã dùng đúng loại tốt của VN mình (Bao, BKK) chắc chắn cụ không muốn dùng của (Toto/ Inax/ Moen....) nữa
Cụ cho em xin nhận xét đánh giá giữa Bao và BKK nhé
Nhà em dùng Bao, inox 304 nhưng vẫn thấy bị rỉ dù vệ sinh thường xuyên

No Problem

Xe tăng
Cụ cho em xin nhận xét đánh giá giữa Bao và BKK nhé
Nhà em dùng Bao, inox 304 nhưng vẫn thấy bị rỉ dù vệ sinh thường xuyên
- BKK : Ga thoát sàn của họ là Inox 304 đúc nguyên khối, bề mặt đánh bóng không bóng bằng BAO. Không sản xuất phụ kiện phòng tắm như BAO. Chỉ chuyên ga thoát sàn các loại
- BAO : Phụ kiện phòng tắm đa số là đúc nguyên khối, chỉ 1 số dòng cấp thấp là hàn nhưng cũng không phát hiện được mối hàn vì quá đẹp. Ga thoát sàn của BAO đánh bóng khá đẹp nhưng cũng chỉ là hàn (không phải đúc cụ nhé) nên về lý thuyết là tại vị trí mối hàn vẫn có hiện tượng như cụ thắc mắc. BAO chỉ chuyên phụ kiện phòng tắm, còn ga thoát sàn mới làm vài năm gần đây nên chưa có kinh nghiệm và cũng không phải là món chính của BAO nên họ không chú trọng lắm
- Nếu mua ga thoát sàn thì chọn BKK
- Nếu mua phụ kiện phòng tắm mà xét về chất lượng thì BAO vượt qua TOTO/ INAX/ MOEN....Còn vấn đề thẩm mỹ thì do ý thích mỗi cá nhân. Vì BAO là Inoxx đúc hoặc không đúc, còn của TOTO/ INAX/ MOEN chỉ là mạ chrome - không phải Inox 304
Góp ý với cụ sau 21 năm dùng BAO và 6 năm dùng BKK cho các loại công trình :D :D

Payroll

Xe điện
- BKK : Ga thoát sàn của họ là Inox 304 đúc nguyên khối, bề mặt đánh bóng không bóng bằng BAO. Không sản xuất phụ kiện phòng tắm như BAO. Chỉ chuyên ga thoát sàn các loại
- BAO : Phụ kiện phòng tắm đa số là đúc nguyên khối, chỉ 1 số dòng cấp thấp là hàn nhưng cũng không phát hiện được mối hàn vì quá đẹp. Ga thoát sàn của BAO đánh bóng khá đẹp nhưng cũng chỉ là hàn (không phải đúc cụ nhé) nên về lý thuyết là tại vị trí mối hàn vẫn có hiện tượng như cụ thắc mắc. BAO chỉ chuyên phụ kiện phòng tắm, còn ga thoát sàn mới làm vài năm gần đây nên chưa có kinh nghiệm và cũng không phải là món chính của BAO nên họ không chú trọng lắm
- Nếu mua ga thoát sàn thì chọn BKK
- Nếu mua phụ kiện phòng tắm mà xét về chất lượng thì BAO vượt qua TOTO/ INAX/ MOEN....Còn vấn đề thẩm mỹ thì do ý thích mỗi cá nhân. Vì BAO là Inoxx đúc hoặc không đúc, còn của TOTO/ INAX/ MOEN chỉ là mạ chrome - không phải Inox 304
Góp ý với cụ sau 21 năm dùng BAO và 6 năm dùng BKK cho các loại công trình :D :D
BKK mua ở đâu ạ

No Problem

Xe tăng
Cả BKK và BAO đều khó mua hơn các dòng vớ vẩn rẻ tiền, không phải vì hiếm hay đắt, mà do 2 chủ của 2 hãng này họ đều rất tâm huyết nên họ không bán tràn lan, không hạ giá lấy khách, không quảng cáo tùm lum như mấy hãng vớ vẩn kia. Với lại phần trăm chiết khấu thấp nên hầu hết các đại lý hay cửa hàng họ đều không muốn bán
- BKK tại Hà nội có thể qua Hùng Tuý - Cát Linh mua (Nghe vào Hùng tuý tưởng giá cao nhưng ko cao đâu bạn nhé) . Tại SG qua trực tiếp BKK. Mình gửi link bạn tham khảo, mình cũng toàn nhờ BKK ship ra : https://bachkimbkk.com.vn/
- BAO thì nhiều điểm bán hơn, bạn xem link mình gửi nhé : https://baoinox.com/
- Nói chung 2 hãng này là bán cho người hiểu

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thay ga đúc, mấy cái ga vẫn bán trên mạng không ăn thua đâu nhé, lừa đảo hết, gửi cụ vài hình ảnh ga lừa đảo và ga xịn đúc, cụ tự nhận xét nhé :

Ga đểu nhưng quảng cáo rất hay :

tải xuống (2).jpg

Ga đúc xịn

Cụ cho em hỏi..Nhà e dùng loại dưới. Ngăn mùi hiệu quả nhưng thoát nước quá chậm. Em toàn phải lật ngược lên (để chặn tóc) thì thoát rất nhanh, nước thoát kêu ồng ộc luôn.
Em đoán do e khí trong ống thoát. Có cách nào khắc phục k ạ.

Chu An

Xe điện
Cả BKK và BAO đều khó mua hơn các dòng vớ vẩn rẻ tiền, không phải vì hiếm hay đắt, mà do 2 chủ của 2 hãng này họ đều rất tâm huyết nên họ không bán tràn lan, không hạ giá lấy khách, không quảng cáo tùm lum như mấy hãng vớ vẩn kia. Với lại phần trăm chiết khấu thấp nên hầu hết các đại lý hay cửa hàng họ đều không muốn bán
- BKK tại Hà nội có thể qua Hùng Tuý - Cát Linh mua (Nghe vào Hùng tuý tưởng giá cao nhưng ko cao đâu bạn nhé) . Tại SG qua trực tiếp BKK. Mình gửi link bạn tham khảo, mình cũng toàn nhờ BKK ship ra : https://bachkimbkk.com.vn/
- BAO thì nhiều điểm bán hơn, bạn xem link mình gửi nhé : https://baoinox.com/
- Nói chung 2 hãng này là bán cho người hiểu
Em cũng đang có 1 ít mẫu phụ kiện WC tạm coi là cao cấp, đặt riêng theo mẫu ở TQ. Giá cả thì chắc cũng sêm sêm BAO. Trên thực tế thì doanh thu từ dòng cao cấp này rất kém.

cairong_2011

Xe container
Cụ dùng ga thoát sàn loại tốt hoặc khảo sát có lắp được con thỏ không là nhất
Cụ ơi, toàn là khu vực đã hoàn thiện xong rồi hoặc đã có sẵn chỉ sử dụng. Làm sao mà đục ra lắp con thỏ được hả cụ. Như nhà em là mua CC đã XD và ở được 5-6 năm. Nay về có sửa chữa vặt để ở chứ làm sao đục ống ra mà lắp con thỏ được ? Còn nếu làm từ đầu thì nói làm gì