[Funland] làm ko đủ, vay thêm để tiêu, vay để trả nợ .

Dân Tổ

Xe container
Cụ nói cụ đã có đóng thuế mà cụ lại hỏi câu bôi đậm đó thì thật là khó hiểu (?)

Mọi khoản nợ quốc gia đều do người dân phải trả, bằng cách này hay cách khác, đơn giản nhất là thuế
Thế em hỏi cụ, cụ trốn thuế ạ? :D

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Thế em hỏi cụ, cụ trốn thuế ạ? :D
Câu hỏi này có liên quan gì tới câu toàn dân phải trả nợ quốc gia không cụ?

Chính vì không trốn thuế nên dân mới phải âu lo về những khoản nợ quốc gia bị sử dụng không hiệu quả

QMintech

Xe tăng
Em biết vài ông được cho là liêm chính, nhưng về hưu đùng cái mua vinhome. Tăng trưởng 7% mà vuỡn đi vay thì

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Có đấy cụ và cụ cần đọc kỹ hơn nữa.
Nhắc lại lần thứ 2:
"Câu hỏi này có liên quan gì tới câu toàn dân phải trả nợ quốc gia không cụ?
Chính vì không trốn thuế nên dân mới phải âu lo về những khoản nợ quốc gia bị sử dụng không hiệu quả, mà dân sẽ phải trả nợ bằng thuế"

Chứ mấy thằng trốn thuế và tham quan thì lo âu mẹ gì về nợ quốc gia, càng vay mượn nhiều thì chúng nó càng có cơ hội chấm mút
Tôi không có trốn thuế nên có lo lắng về nợ quốc gia, cụ còn câu hỏi gì khác "thông minh" hơn không?

Quyền của người đóng thuế là "được lo âu" về tiền thuế của mình sẽ bị chính quyền chi tiêu ra sao có gì sai không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

born2go

Xe điện
Tham nhũng cả 1 hệ thống từ cao xuống thấp. Cán bộ nào không tham nhũng bị coi như người phá hoại, cản đường.
Có lẽ ông cụ dưới suối vàng đang mở to mắt đau đớn nhìn lũ hậu duệ sâu bọ đục khoét, tán phá đất nước này.
Cụ đã siêu thoát đâu mà xuống suối vàng? :)) Vẫn đang vạ vật lay lắt nơi trần thế nhé

Trong làng cởi truồng thì thằng mặc quần là thằng khiêu dâm.. tội cho đc Hải An..
Ông Cụ biết và đau đớn từ trước khi nhắm mắt mà ko làm gì đc cụ ạ. Cái tờ di chúc của Cụ thể hiện rõ nhiều thứ, dặn dò nhưng chúng nó éo thèm làm theo, nhưng lại cứ ra rả "vẫn còn nguyên giá trị"...
Thì đã mang ra dùng đúng theo lời dặn đâu mà chẳng còn nguyên giá trị, ở trển nói đúng rồi còn gì cụ.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Cụ cứ đánh đồng như thế thì chết .
Anh Mỹ anh ấy vay về để làm ăn, kinh doanh tay to , xây dựng nền tảng khoa học kĩ thuật để lấy đà phát triển . Sau này dân tình sẽ được hưởng lợi ích từ đó .
Chứ chú Phỉnh nhà mình, vay về để trả lãi, vay về để trả nợ, đáo hạn , vay về để tiêu với nuôi báo cô 1 mớ các cơ quan ban nghành, đoàn thể ... Nên việc trả nợ gốc và lãi sau này căng đấy , cụ cháu ta lại gồng lên mà kéo cày thôi :D
Đánh đồng...?Bản chất vay chính phủ là để bù vào các khoản thiếu hụt trong chi tiêu hàng năm (đầu tư hoặc chi thường xuyên)

OK với cụ luôn. Nước Mỹ vĩ đại của cụ vay kinh doanh... và anh ấy kinh doanh giỏi đến mức ngoài thu tiền thuế của dân mỗi năm vay thêm hơn 1000 tỷ USD. Từ thời OBAMA đến giờ nợ nước Mỹ từ 10000 tỷ USD đã tăng lên 22000 tỷ...:D:D:D:D

Matxech

Xe container
Các cụ cứ lo xa
E nhớ cụ chủ tit cuốc hội nói
Nước ta in được tiền
Nên ko bh phá sản nhá

thungkhe

Xe điện
Bọn tín dụng giờ nó oánh giá cho nhà A Phủ vay là dựa trên sức kéo của 100tr con trâu. Vì nó thừa hiểu đất đai hay ao chuôm bán hết òy.

MerB

Xe điện
Ngoài tít ra còn có bài.

VEPR tính toán, các tổ chức quần chúng công mỗi năm tiêu tốn từ 45.670 tỷ đồng đến 52.700 tỷ đồng mỗi năm, ước bằng 1,7% GDP của cả nước (năm 2014).

Viện nghiên cứu kinh tế và chính sách (VEPR) vừa công bố báo cáo “Ước lượng chi phí kinh tế cho các tổ chức quần chúng công ở Việt Nam” cho biết, tổng số người hoạt động trong lĩnh vực tổ chức quần chúng công (có biên chế và không có biên chế), ước tính vào khoảng 338.000 người.

Nhóm các tổ chức này bao gồm Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và 5 tổ chức chính trị - xã hội, còn gọi là đoàn thể (Hội Phụ nữ, Hội Nông dân, Đoàn Thanh niên, Công đoàn, và Hội Cựu chiến binh), cùng 28 hội đặc thù.
Chắc cụ chưa đọc chi tiết cái báo cáo đó nhưng vội vàng lấy dẫn chứng để chém gió rồi. Tổng chi từ ngân sách có gần 15k tỷ thôi cụ ơi phần chi phí còn lại mấy ông làm báo cáo tính là bán hết đất do các hội quản lý rồi lấy tiền gửi ngân hàng thành chi phí cơ hội cụ nhé. Tính vậy thì chi ngân sách phải gấp vài lần nữa mới chuẩn.

Bupket

Xe điện
Đánh đồng...?Bản chất vay chính phủ là để bù vào các khoản thiếu hụt trong chi tiêu hàng năm (đầu tư hoặc chi thường xuyên)

OK với cụ luôn. Nước Mỹ vĩ đại của cụ vay kinh doanh... và anh ấy kinh doanh giỏi đến mức ngoài thu tiền thuế của dân mỗi năm vay thêm hơn 1000 tỷ USD. Từ thời OBAMA đến giờ nợ nước Mỹ từ 10000 tỷ USD đã tăng lên 22000 tỷ...:D:D:D:D
Em tỉ dụ dư này cho cụ dễ hình dung nhé .
Em mở 1 cái nhà hàng để làm kinh doanh dịch vụ ăn uống . Cửa hàng em rất đông khách , cung không đáp ứng đủ nhu cầu nên em có kế hoạch mở thêm cơ sở 2, cơ sở 3 ... Mà trong thời gian ngắn, lợi nhuận tích lũy chưa đủ để mở rộng và phát triển thêm các cơ sở mới, bắt buộc em phải vay thêm để đầu tư mở rộng quy mô , xây dựng thêm các cơ sở.

Còn cụ cũng mở nhà hàng như vậy . Nhưng do thiếu kinh nghiệm quản lý, ko đủ trình độ để làm ra sản phẩm đáp ứng được nhu cầu của khách hàng nên không có khách, kinh doanh thua lỗ . Trong khi đó, lương NV vẫn phải trả, lãi vẫn phải trả, nợ đến kì vẫn phải thanh toán ... Bắt buộc cụ phải đi vay thêm để bù đắp vào những khoản kia ( có thể khoản vay sẽ ít hơn nhiều so với em ) .

MiTa

Xe lăn
Em biết vài ông được cho là liêm chính, nhưng về hưu đùng cái mua vinhome. Tăng trưởng 7% mà vuỡn đi vay thì
Nói thẳng cmn ra là liêm chính thì nó del bò lên dc cái chức ấy. Thế cho vuông cụ nhỉ. Nhà bao việc.

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Em tỉ dụ dư này cho cụ dễ hình dung nhé .
Em mở 1 cái nhà hàng để làm kinh doanh dịch vụ ăn uống . Cửa hàng em rất đông khách , cung không đáp ứng đủ nhu cầu nên em có kế hoạch mở thêm cơ sở 2, cơ sở 3 ... Mà trong thời gian ngắn, lợi nhuận tích lũy chưa đủ để mở rộng và phát triển thêm các cơ sở mới, bắt buộc em phải vay thêm để đầu tư mở rộng quy mô , xây dựng thêm các cơ sở.

Còn cụ cũng mở nhà hàng như vậy . Nhưng do thiếu kinh nghiệm quản lý, ko đủ trình độ để làm ra sản phẩm đáp ứng được nhu cầu của khách hàng nên không có khách, kinh doanh thua lỗ . Trong khi đó, lương NV vẫn phải trả, lãi vẫn phải trả, nợ đến kì vẫn phải thanh toán ... Bắt buộc cụ phải đi vay thêm để bù đắp vào những khoản kia ( có thể khoản vay sẽ ít hơn nhiều so với em ) .
Chuẩn cụ
Nói mãi mà cụ đó vẫn không muốn hiểu

Vay hiệu quả thì đồng nghĩa với credit cao và ngược lại Vay không hiệu quả thì đồng nghĩa với credit thấp (khả năng trả nợ)

Đó là vấn đề chính yếu của mọi thằng chủ nợ, đồng thời những thằng con nợ (dân đen) phải quan tâm và âu lo. Còn thằng đi vay để có cái đút túi riêng thì nó lo mẹ gì hehe

Chỉnh sửa cuối:

sontranvu

Xe điện
Hic, cụ nào thần tượng a hoa cúng thì e cũng đến ak, a í chắc đạo diễn mấy vụ này chứ còn j nữa.

daudau123

Xe hơi
Vỡ nợ đến nơi rồi các cụ ơi. Mà em làm quần quật chứ có ăn chơi gì đâu, sao nợ lắm vậy

Dân Tổ

Xe container
Nhắc lại lần thứ 2:
"Câu hỏi này có liên quan gì tới câu toàn dân phải trả nợ quốc gia không cụ?
Chính vì không trốn thuế nên dân mới phải âu lo về những khoản nợ quốc gia bị sử dụng không hiệu quả, mà dân sẽ phải trả nợ bằng thuế"

Chứ mấy thằng trốn thuế và tham quan thì lo âu mẹ gì về nợ quốc gia, càng vay mượn nhiều thì chúng nó càng có cơ hội chấm mút
Tôi không có trốn thuế nên có lo lắng về nợ quốc gia, cụ còn câu hỏi gì khác "thông minh" hơn không?

Quyền của người đóng thuế là "được lo âu" về tiền thuế của mình sẽ bị chính quyền chi tiêu ra sao có gì sai không cụ?
Cụ cứ bình tĩnh, em có văng gì đâu mà cụ nhiệt thế? Nghĩa vụ đóng thuế là nghĩa vụ của mọi công dân, cụ nói trả nợ bằng thuế nghe kém hiểu biết bỏ mẹ.
Cụ thông minh chắc chẳng cần phải âu lo và bức xúc đến thế phỏng?

Cụ nhắc lần 2 thì chắc cụ vẫn chưa đọc rõ những gì em hỏi rồi. Thôi, cụ cứ ở đấy mà lo với nghĩ, em chả biết cụ thực hiện được bao nhiêu nghĩa đóng thuế mà cụ suy tư quá cơ :D

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ bình tĩnh, em có văng gì đâu mà cụ nhiệt thế? Nghĩa vụ đóng thuế là nghĩa vụ của mọi công dân, cụ nói trả nợ bằng thuế nghe kém hiểu biết bỏ mẹ.
Cụ thông minh chắc chẳng cần phải âu lo và bức xúc đến thế phỏng?

Cụ nhắc lần 2 thì chắc cụ vẫn chưa đọc rõ những gì em hỏi rồi. Thôi, cụ cứ ở đấy mà lo với nghĩ, em chả biết cụ thực hiện được bao nhiêu nghĩa đóng thuế mà cụ suy tư quá cơ :D
Ủa thì tôi cũng có văng ra gì bậy bạ đâu?
Nghĩa vụ đóng thuế thì tôi có trốn được đâu

Người dân không ưu tư chứ cụ nghĩ người dân đang vui sướng vì chính quyền vay được thêm nợ với cơ chế phá hại tham nhũng hiện tại (?)

Chỉnh sửa cuối: