[Funland] làm ko đủ, vay thêm để tiêu, vay để trả nợ .

IP man

Tháo bánh
Chắc cụ chưa đọc chi tiết cái báo cáo đó nhưng vội vàng lấy dẫn chứng để chém gió rồi. Tổng chi từ ngân sách có gần 15k tỷ thôi cụ ơi phần chi phí còn lại mấy ông làm báo cáo tính là bán hết đất do các hội quản lý rồi lấy tiền gửi ngân hàng thành chi phí cơ hội cụ nhé. Tính vậy thì chi ngân sách phải gấp vài lần nữa mới chuẩn.
Cụ này hay chửa, nguồn lực nào mà chả là tiền, tiền này ko lấy trực tiếp từ ngân sách thì cũng là nguồn gốc nhà nước, vì bản chất đám này chỉ có ăn chơi, đớp hít chứ ko tạo ra của cải gì cả.
Nếu tính lãng phí nguồn lực con người thì còn khủng hoảng nữa. Hơn 300 nghìn biên chế chỉ cần cho đi phụ hồ hay chạy grab đã kiếm được khối rồi.

billyjone

Xe tăng
Ủa thì tôi cũng có văng ra gì bậy bạ đâu?
Nghĩa vụ đóng thuế thì tôi có trốn được đâu

Người dân không ưu tư chứ cụ nghĩ người dân đang vui sướng vì chính quyền vay được thêm nợ (?)
bác Dân Tổ tranh luận theo kiểu kích thích khả năng của người có ý kiến, chứ không hẳn là ý kiến phản đối.

Bác chỉ cần dẫn chứng ra xếp hạng tham nhũng của VN và hiệu quả đầu tư công tính trên từng đồng vốn đầu tư công.....tỷ lệ vay nợ tăng ảnh hưởng cụ thể đến lạm phát, gánh nặng trả nợ ảnh hưởng đến phúc lợi xã hội, y tế, thiệt hại đến từng hộ gia đình bao nhiêu. Lạm phát thật nó tước đoạt thành quả lao động của người lao động như thế nào thì lúc đó mới dễ hiểu, tâm lý chung của người dân không hiểu cụ thể những điều đó.

duccong799

Xe buýt
Ơ, A Phủ nghiện hả cụ ~X(
Theo em hiểu với tình hình này thì sang năm chắc chắn 99% đồng thuận dự án đường sắt cao tốc Bắc Nam, triển khai phần nào sân bay Long Thành và sẽ cố gắng để 3 cái mũi nhọn đặc khu kinh tế bằng được.
Và dự án chắc chỉ nhằm mục đích vay đc tiền.
Định mệnh, em chỉ mong em đoán sai là sao ta.b-(
Vụ này em không dám chém:D

cu.do

Xe buýt
úi zời, vậy bây giờ hơi bị khó nhé. Thằng hàng xóm đang khủng hoảng. Nếu vậy được thì cũng sớm bán đất, bán nước trả nợ thôi. Cái bãi 4.chính lại gửi nó gấp đấy chứ.

Thôi em nghĩ dừng vay. Nhân tiện giải tán đám c.chức đê, đốt lò mạnh để gom tài sản NN để tái đầu tư...Dân đen khổ tí 10 năm chả sao đâu.

Ngao1982

Đi bộ

UFA

Xe điện
Ngoài tít ra còn có bài.

VEPR tính toán, các tổ chức quần chúng công mỗi năm tiêu tốn từ 45.670 tỷ đồng đến 52.700 tỷ đồng mỗi năm, ước bằng 1,7% GDP của cả nước (năm 2014).

Viện nghiên cứu kinh tế và chính sách (VEPR) vừa công bố báo cáo “Ước lượng chi phí kinh tế cho các tổ chức quần chúng công ở Việt Nam” cho biết, tổng số người hoạt động trong lĩnh vực tổ chức quần chúng công (có biên chế và không có biên chế), ước tính vào khoảng 338.000 người.

Nhóm các tổ chức này bao gồm Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và 5 tổ chức chính trị - xã hội, còn gọi là đoàn thể (Hội Phụ nữ, Hội Nông dân, Đoàn Thanh niên, Công đoàn, và Hội Cựu chiến binh), cùng 28 hội đặc thù.
Còn 1 hội nữa tiêu nhiều nhất cụ lại chả đưa vào