[Funland] Làm môi giới bds có giàu nhanh như lời đồn ko các cụ.

theanh5995

Đi bộ
Cty Tuấn 123 ở khách sạn Kim Liên Hà Nội. Cụ gửi xe hỏi bảo vệ rồi cứ phi vào đấy mà hỏi đăng ký gia nhập, sẽ dc mời chào tham gia ngay và luôn. Nó sẽ đào tạo cho cụ free. Em tham gia dc vài buổi thì chạy mất dép, thấy không hợp. Không khác mấy bố đa cấp.
Đa cấp thì gần như sàn nào cũng theo mô hình ấy rồi. Chỉ là không rõ ràng như mấy bác bán Bảo Hiểm thôi. Thằng bạn trước cũng làm đấy đc 1 năm bảo nếu xác định theo BĐS qua đó làm tầm nửa năm cũng vỡ được kha khá. Sau rồi kiếm chỗ khác.

ngoc F430

Xe buýt
Đa cấp thì gần như sàn nào cũng theo mô hình ấy rồi. Chỉ là không rõ ràng như mấy bác bán Bảo Hiểm thôi. Thằng bạn trước cũng làm đấy đc 1 năm bảo nếu xác định theo BĐS qua đó làm tầm nửa năm cũng vỡ được kha khá. Sau rồi kiếm chỗ khác.
Bác nhầm lẫn sàn sang mô hình đa cấp thế này thì chết. Chỉ có 1 số sàn dạng thổ cư 1 số bác từ đa cấp nhẩy sang dạy theo kiểu mị dân phong cách đa cấp , còn các sàn đánh dự án thì sàn mạnh quy mô đào tạo bài bản chuyên nghiệp chả có cái gì liên quan đa cấp cả

minh_happy

Đi bộ
Mình thấy một số bạn hỏi vậy ko để ý nhiều lắm.
Ngành nào, lĩnh vưc nào thì cũng người kiếm được tiền và ko kiếm được tiền, còn tuỳ vào năng lực của bạn.
Nói riêng sang ngành môi giới BDS, tỷ lệ thành công trong ngành này có, nhưng ko nhiều đâu.
Trong số hàng trăm ngàn đó thì có một số người phát huy được và bán được, trong khi sau một thời gian, nhiều người bỏ cuộc bạn ạ. Nên ngta mới đăng tuyển rồi hứa hẹn mức lương khủng như thế, để tuyển trăm, ngàn người vào sàn BDS, để tìm ra được người nào làm được việc thôi.
Bác đừng nghĩ đổi đời được nhờ cái này cái kia, mà quan trọng là thực sự của bác, bác giỏi thì làm gì cũng kiếm được tiền.
Đừng nghĩ cái gì làm giàu nhanh cả, mọi thứ cần cứ quá trình tích luỹ, đổ mồ hôi, chất xám.
Làm giàu nhanh
1. Bác cực kì giỏi xuất chúng: số này trong xã hội hiếm lắm, mà có thì bác đã ko phải lên đâu hỏi làm gì
2. Bác cực kì may mắn: đời thì ít lần thế lắm, đỏ được 1-2 lần, lại tham, lúc hết may, lại mất hết thôi.
Mình từng vào BDS rồi, nghe mn hay bảo kiếm được cũng vào rồi, nhưng thấy ko hợp, mà ko hợp thì ko gắn bó được. Bác xác định mình giỏi và đam mê cái gì thì làm.
So sánh với thiên hạ thì so sánh cả đời ko hết đâu.

Chỉnh sửa cuối:

holland

Xe tăng
môi giới bất động sản KHÔNG GIÀU NHANH! vì bản chất là 1 nghề gần như không cần / cần khá ít tiền vốn, nghề không vốn mà đòi giàu nhanh là phi lý, trừ 1 số ít người cá biệt.

tỷ lệ đào thải cực cao. sau 3 năm phải tầm 80 90% bỏ nghề. và vất vả nhé.
nhưng nếu trụ được thì thu nhập ổn. ông nào bèo nhèo thì thu nhập 1 năm cũng phải tầm 200 300 triệu trở lên (trừ ai quá kém).
năm nào dự án ngon, sale giỏi làm tốt thì 1 tỷ trở lên.
1 số rất ít người cực giỏi thì họ kiếm 2 3 tỷ trở lên mỗi năm - nhưng thường họ sẽ phải tự bỏ tiền túi đầu tư nữa: tự mua vào rẻ rồi bán ra lúc giá cao ... chứ bán hàng chay mà kiếm vài tỏi/ năm là khó.
- bán càng đc nhiều thì sẽ càng bận tương ứng. ngày 12 14 tiếng là thường. tối về ko phải dc nghỉ, còn phải xử lý giấy tờ, hợp đồng cứng mềm, chat với khách, làm marketing.....
Cụ nói chuẩn đó

cuongdothiet

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là giao dịch BDS bây giờ theo hình thức nào:

(1): Môi giới chào đúng giá chủ nhà mong muốn và ăn hoa hồng từ chủ nhà sau khi bán được.

(2): Chủ nhà báo giá thu về, rồi MG tự cộng hoa hồng & đăng chào khách. Phương án này liệu có tạo nên sự bất nhất về giá trong trường hợp nhiều MG chào nhiều giá khác nhau hay không.
Ví dụ: Chủ nhà mong muốn thu về 6 tỉ.
MG 1: chào 6.2 tỉ
MG 2: chào 6.5 tỉ
MG 3: chào 7 tỉ

vuitinhhn

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là giao dịch BDS bây giờ theo hình thức nào:

(1): Môi giới chào đúng giá chủ nhà mong muốn và ăn hoa hồng từ chủ nhà sau khi bán được.

(2): Chủ nhà báo giá thu về, rồi MG tự cộng hoa hồng & đăng chào khách. Phương án này liệu có tạo nên sự bất nhất về giá trong trường hợp nhiều MG chào nhiều giá khác nhau hay không.
Ví dụ: Chủ nhà mong muốn thu về 6 tỉ.
MG 1: chào 6.2 tỉ
MG 2: chào 6.5 tỉ
MG 3: chào 7 tỉ
em thấy:
trường hợp 1: thường là nhà hoặc đất lâu năm dân bán
trường hợp 2: đất sau đấu giá, đất đầu cơ hoặc khu vực nào đang sốt

HoangViet.gg

Xe máy
em tập tành làm cò đất Bảo Lộc mà 1 năm r chưa bán được mảnh nào :v đói meo

Xedap4banh2

Xe tăng
cháu quen mấy trường hợp toàn bỏ tiền ra đầu tư rồi mua đi bán lại thì ngon, chứ chỉ bán nước bọt thì chả có ngon đâu

KeanuR

Xe tăng
Phần thưởng cho số đông thì không có đâu
Nhưng những người giỏi thực sự thì nghề gì họ làm cũng kiếm dc thôi
Như đội bóng e đá năm 2011 vô tình đá cùng các sàn bds chơi vui vẻ cùng nhau
Giờ đa số trong đội ngày đó mở sàn riêng, hoặc có vị trí top ở các cty xây dựng, cdt, và các sàn có tiếng ở HN Phú Quốc SG và các tỉnh, 2-3 người ts có đến cả trăm tỷ rồi
Tuy vậy có cả vài chục người vào nghề rồi lại đảo sang nghề khác vì k trụ dc, tỷ lệ thành công không cao đâu

ý yên

Xe buýt
Nhiều môi giới chỉ bán hàng thuần (không tự bỏ tiền ra mua đầu tư bđs) nhưng mỗi năm vẫn thu nhập tiền tỷ đấy.
Nhưng phải người giỏi , và không phải năm nào thu nhập cũng được thế
Nghề nào cũng phải nỗ lực tối đa, có duyên và liên tục học hỏi cụ ạ

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
cứ nhòm nhau hoài, nhòm nhau mãi, vập vào rồi hãy nói rằng thì là mà....

antigones8X

Xe buýt
Cty Tuấn 123 ở khách sạn Kim Liên Hà Nội. Cụ gửi xe hỏi bảo vệ rồi cứ phi vào đấy mà hỏi đăng ký gia nhập, sẽ dc mời chào tham gia ngay và luôn. Nó sẽ đào tạo cho cụ free. Em tham gia dc vài buổi thì chạy mất dép, thấy không hợp. Không khác mấy bố đa cấp.
E có đứa bạn cũng leo lên chức tướng quân tương đương với giám đốc chi nhánh hậu trưởng phòng gì đó ở cty này, vậy mà bao năm vẫn thấy ở trọ, cả vợ chồng con cái 4 người vẫn lếch thếch lắm, hay đem tiền đi đầu cơ hết rồi

qlevis

Xe điện
Có duyên bán hàng thì bán j cũng giàu.

OneMoreNight

Xe tải
E có đứa bạn cũng leo lên chức tướng quân tương đương với giám đốc chi nhánh hậu trưởng phòng gì đó ở cty này, vậy mà bao năm vẫn thấy ở trọ, cả vợ chồng con cái 4 người vẫn lếch thếch lắm, hay đem tiền đi đầu cơ hết rồi
Cụ nói thế nào, đã leo lên được vị trí ấy ở T123 thì làm gì đến nỗi vậy.
Còn chuyện sale bđs giàu nhanh thì em chắc chắn. Xưa em làm ở 1 sàn giao dịch chuyên bán hàng của V, đợt đấy sót tầm 30 căn Vinhome, có em làm ở đấy 6 tháng không rõ sao lại vớ được quả khách, bán căn ấy sau khi trừ hết các khoản tính ra về tay thực tế được 2-300tr. Cơ mà tất nhiên là không về tay được 1 cục mà phải chia rải rác ra mấy lần.
Còn ở T123 thì tiền tươi, từ đặt cọc tới lúc giao dịch thành công, cứ xong phát nào là về chia luôn phát ấy.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
BĐS là ngành đặc thù ko tạo ra sản phẩm, tiền ko tự nhiên sinh ra và cũng ko tự nhiên mất đi, mà chỉ quay vòng tiền từ túi thằng này sang túi thằng khác, sẽ có thằng chết và ngược lại có thằng sống từ xác của những thằng chết, Cò vạc cũng vậy.
Đồng tiền VN hiện tại đang có giá trị thấp nhất thế giới ( thứ 3 từ dưới lên ), cứ đà này thì sau này vác cục tiền đi mua ổ bánh mỳ mất

ying80

Xe buýt
Cứ phải có gì bỏ vào mồm hàng ngày đã rồi mới chơi dc

Thaoprohp

Xe tăng
1 tháng cứ bán doanh số đều đều vài chục tỷ thì kiểu gì chả giàu.
Nhưng làm thế nào để bán được như vậy mới là vấn đề.

Nghề môi giới bds, rõ ràng là có cửa phát triển, nhưng chỉ dành cho số ít.
Cũng làm cùng nghề, nhưng ng ở đỉnh cao, ng ở vực sâu là bình thường.

Tôi thấy rằng, muôn thành công,thì phải.loại bỏ được càng nhiều càng tốt cái yếu tố May Mắn.
Như vậy mới bền và có chiều sâu.

Giống như chơi lô đề, rõ ràng hiệu quả đầu tư cao, 1 vốn 90 lời. Nhưng cái yếu tố may mắn nó.lại chiếm tỷ trọng quá lớn . Nên có ai dám đầu tư hết tài sản để làm giàu được bền vũng bằng cách chơi lô đề ? Trừ mấy con nghiện cờ bạc ? thì cuối cùng cũng ra đê mà thôi.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Các anh bds giàu thật. Đúng là không nghề gì bằng phân lê bán l ồn..cháu nhầm, phân lô bán lền...

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Ngành ca PLBN