[Funland] Làm môi giới bds có giàu nhanh như lời đồn ko các cụ.

datinh

Xe container
Nhanh giàu mà dễ thì thiên hạ chả chui qua làm hết rồi.
cụ lói chí phải.
cái đội dạy làm giàu gì đó. chỉ thấy lùa học viên theo để thu thóc.
ngon thì chúng nó đã nhảy vào lâu rồi
tất cả là cái Duyên.

vanhai493

Xe điện
Có this có that nha các cụ
Nhưng cò cũng nhiều loại lắm
Cùng 1 căn cc chỗ e. Q cò rao 2ty9xx
1 cò khác rao 3tyxxx
Ko rõ số chênh ra là cò ăn hay thế nào nhỉ?

Diep1979

Xe điện
Hoa hồng chia đều, đi lại suốt ngày, đêm khách gọi xem nhà vẫn phải đi.Đến nơi chờ khách dăm ba tiếng là thường... Chưa kể rủi ro như cô bé cho xem nhà
Ngon, lành, dễ kiếm thì ai chả thích... Có duyên ắt sẽ giầu, vô duyên ắt treo miệng cả tháng

quangvinh001

Xe tải
Em không biết mẫu số chung của môi giới BĐS thì thu nhập ra sao

Riêng bọn cò đất em quen (môi giới cá nhân) sau vài năm gặp lại thằng nào cũng giàu. Kiếm vài tỷ là bình thường. 1 năm sốt đất kiếm vài tỷ, rồi chơi vài năm khi thị trường đóng băng, rồi khi sốt đất lại làm cò tiếp.

1 thằng em họ của em, tay trắng vào SG làm môi giới BĐS cho Công ty lĩnh lương 10 củ, sau đó ra riêng làm cò, rồi mở Cty BĐS chạy giấy tờ và phân lô bán nền, thêm vợ làm NH nên dễ vay vốn. Sau 10 năm nó có hơn 10 tỷ.

Bình thường thì môi giới mua bán ăn 1-2%, giàu nhanh thì đặt cọc, rồi tìm cách sang sọc kiếm chênh lệch. Xui không tìm được khách khi đã hết thời hạn hợp đồng thì mất cọc. Liều hơn nữa thì ôm đất rồi bán sang tay.
em cụ thế không phải là nhân viên môi giới nữa. Nó tự mở ầm nhỏ tuyển nhân viên về làm, thì nó là
Có this có that nha các cụ
Nhưng cò cũng nhiều loại lắm
Cùng 1 căn cc chỗ e. Q cò rao 2ty9xx
1 cò khác rao 3tyxxx
Ko rõ số chênh ra là cò ăn hay thế nào nhỉ?
cụ phải gọi cho cả 2 cò mới đánh giá được.
vì có thằng rao giá full bao thuế phí. Có thằng chỉ rao giá chưa bao thuế phí. Tiền thuế phí 40 ~ 60 củ đấy.
- thứ hai là tin rao có chuẩn hay không? Cứ 10 tin rao thì sẽ có tầm 70% không chuẩn . Chiêu đăng tin sai sự thật rẻ hẳn đi để câu số điện thoại gọi đến - là nó kiếm được khách hàng tiềm năng.
Như Vin Smart tin rao 1,3 tỷ đầy ra. Cụ gọi đến hỏi xem bọn nó sẽ bảo giờ giá lên 1,6 tỷ lâu rồi.
- thứ ba là sale để thu chênh được số tiền lớn (tiền trăm trở lên) không hề dễ! Chủ nhà không đồng ý thu chênh hộ thì oẳng, phải gặp chủ dễ tính.
Còn nếu bảo người mua là em đóng cho chủ 3 tỷ và đóng cho anh 100 triệu thì méo khách nào đồng ý đâu. Trừ khi khách mót mua quá rồi.

quangvinh001

Xe tải
Đương nhiên là cò xơi rồi. Giá trị trên hợp đồng chuyển nhượng để đi làm công chứng sang tên thì thấp hơn. Có căn xong việc là đủ tiền mua xe là chuyện thường. Nói đến đây thì cháu thấy tủi thân quá
cụ toàn nghe lều báo đâu đâu.
80% sale bđs bị đào thải, tự nghỉ việc, không trụ được sau 2 năm cụ nhé.
- các cụ còn là tay ngang thì cứ mạnh dạn sang làm thử sale đi bán bđs xem sau 3 tháng mua nổi con SH chưa đã? Hay lại trụ không nổi với nghề ?
- chưa kể bây giờ đang là thời điểm giá ở đâu chủ cũng bán đắt rồi. Nên rất khó bán. Không phải thời hoàng kim như 2016 ~ 2021 nữa. Đến sale lâu năm như bọn em còn đang bán chậm ngồi chơi dài ra đây cụ ạ!

Toàn Hoa

Xe hơi
cụ toàn nghe lều báo đâu đâu.
80% sale bđs bị đào thải, tự nghỉ việc, không trụ được sau 2 năm cụ nhé.
- các cụ còn là tay ngang thì cứ mạnh dạn sang làm thử sale đi bán bđs xem sau 3 tháng mua nổi con SH chưa đã? Hay lại trụ không nổi với nghề ?
- chưa kể bây giờ đang là thời điểm giá ở đâu chủ cũng bán đắt rồi. Nên rất khó bán. Không phải thời hoàng kim như 2016 ~ 2021 nữa. Đến sale lâu năm như bọn em còn đang bán chậm ngồi chơi dài ra đây cụ ạ!
Thời điểm mở thớt thì dân sale ăn đủ nhé cụ, non tay thì cũng đủ ăn, già đời thì mua xe mua nhà.
Em có thằng bạn làm phó phòng, sáng dậy bán xôi, chiều về mở quán nét, lương 3 cọc 3 đồng. Ấy mà sau đợt sốt đất nó mua xe xây biệt thự luôn ( ban đầu làm cò, sau bạo gan tự ôm bán sang tay,chỉ khoảng 2 năm thôi )
Còn thời điểm cụ còm thì đám đó dẹo hết rồi, không sống nổi với nghề.

quangvinh001

Xe tải
có duyên 1 chút và kiên nhẫn theo đuổi là giàu
chỉ kiên nhẫn và dựa vào may mắn thì
Thời điểm mở thớt thì dân sale ăn đủ nhé cụ, non tay thì cũng đủ ăn, già đời thì mua xe mua nhà.
Em có thằng bạn làm phó phòng, sáng dậy bán xôi, chiều về mở quán nét, lương 3 cọc 3 đồng. Ấy mà sau đợt sốt đất nó mua xe xây biệt thự luôn ( ban đầu làm cò, sau bạo gan tự ôm bán sang tay,chỉ khoảng 2 năm thôi )
nó giàu vì nó là nhà đầu tư đấy cụ. Tự bỏ tiền túi mua ôm vào rồi bán chênh như cụ nói đấy.
- Chứ còn chỉ kiếm tiền thuần từ phí môi giới bán hộ cho chủ nhà chủ đất thôi: thì không nhanh không dễ giàu đâu cụ. Có nhưng ko nhiều.

quangvinh001

Xe tải
và cũng có nhiều tấm gương cũng "bạo gan" bỏ tiền túi ra đầu tư như cụ nói nhưng lại kém may mắn hơn nên giờ đang ôm bom méo mặt.
- ví dụ em có 2 đứa bạn thân giờ 1 đứa kẹt 9 tỷ vào đất HoocMôn, 1 đứa kẹt 7 tỷ mấy nghìn mét đất ở tỉnh. Giờ bán không ai mua khó thanh khoản, bán cắt lỗ 40 60% thì xót không nỡ.
- nó cũng có phần giống đợt sốt chứng, sốt tiền ảo: mọi người chỉ trầm trồ nhớ đến những ông thắng những ông ăn đậm. Còn bao nhiêu ông chết thì mọi người không nhớ tới!

edc

Xe lăn
Chỗ nào đồn nhanh giàu các cụ qua chỗ đồn nhanh giàu mà hỏi nhá :))

datinh

Xe container
ông ý giỏi . tất nhiên rồi
nhưng vụ này trúng quả. xây bt. các thứ. thì em thầm đoán mò. ông ta ăn được tiểu vận + đại vận tốt.
sinh ra có thể đk chỉ phọt phẹt. nhưng do nỗ lực. đầu óc. vận sáng.
cái nhìn của em sặc mùi tử vi. lý số :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Liên miên nghĩ xem làm sao để giàu khi mà vật vờ mãi chỉ đủ ăn , lại thấy mấy tin tuyển nv bds rồi mấy bạn bè làm bds ăn mặc đẹp suốt ngày thấy khoe xe khoe tiền rồi nhà. Theo các cụ nó có là sự thật ko để e liều phen tìm cơ hội đổi đời
ạ?
cứ bán nhà với mua nhà cho các tướng như tướng Ka thì nhanh giàu lắm - em đoán thế

cha biet chi

Xe điện
Em mghix là con gái làm bds giàu nhanh lắm.con trai e thấy ít.cơ msf có duyên nữa ạ.