[Funland] Làm răng giả - Nên cấy Implant hay làm cầu răng?

Krupta

Xe điện
vâng. e đang cân đối. làm cầu thì hỏng 2 cái bên cạnh luôn. :(
Làm cầu răng không hỏng răng bên cạnh cụ ơi. Nhai khỏe như răng thường nhé. Có điều cụ đừng làm bằng sứ. Làm thép và titan cho em. Sứ vẫn có khả năng vỡ đấy.

lamhoangvan87

Xe container
Làm cầu răng không hỏng răng bên cạnh cụ ơi. Nhai khỏe như răng thường nhé. Có điều cụ đừng làm bằng sứ. Làm thép và titan cho em. Sứ vẫn có khả năng vỡ đấy.
làm bằng titan ổn ko cụ. may quá. e chả biết gì cứ tưởng làm cầu là hỏng. :( cụ tư véo e phát

Krupta

Xe điện
làm bằng titan ổn ko cụ. may quá. e chả biết gì cứ tưởng làm cầu là hỏng. :( cụ tư véo e phát
Trước phòng răng cứ tư vấn em làm cầu sứ. Em làm rồi, nhai vỡ một cái. Làm bằng thép là rẻ nhất và chắc chắn nhất, nồi đồng cối đá. Còn titan thì đắt ít nhất là gấp đôi thép, nhưng nhẹ hơn, nói chung là không hơn gì thép cả.

lamhoangvan87

Xe container
Trước phòng răng cứ tư vấn em làm cầu sứ. Em làm rồi, nhai vỡ một cái. Làm bằng thép là rẻ nhất và chắc chắn nhất, nồi đồng cối đá. Còn titan thì đắt ít nhất là gấp đôi thép, nhưng nhẹ hơn, nói chung là không hơn gì thép cả.
vậy e sẽ châm cứu vụ thép với titan. hình như titan chỉ thẩm mỹ hơn thôi phỏng cụ? e cảm ơn cụ nhiều ạ:)

Krupta

Xe điện
vậy e sẽ châm cứu vụ thép với titan. hình như titan chỉ thẩm mỹ hơn thôi phỏng cụ? e cảm ơn cụ nhiều ạ:)
Titan với thép như nhau cụ ạ. Thẩm mỹ thì làm sứ. Nếu là răng hàm bên trong, không nhìn thấy thì cụ làm thép hoặc titan. Còn nếu là răng bên ngoài thì cụ làm sứ, chứ làm kim loại trông như cao bồi.

lamhoangvan87

Xe container
Titan với thép như nhau cụ ạ. Thẩm mỹ thì làm sứ. Nếu là răng hàm bên trong, không nhìn thấy thì cụ làm thép hoặc titan. Còn nếu là răng bên ngoài thì cụ làm sứ, chứ làm kim loại trông như cao bồi.
vầng. trước giờ e cứ sợ làm cầu thì đi 2 cái bên cạnh. làm implant thì đắt quá nên đắn đo mãi. e cảm ơn cụ phát nữa :D

hotuanhoan

Xe tải
Em vừa làm implant xong được 1 tuần. Vẫn đang làm quen với cái răng mới cấy vì gần nửa thế kỷ nay để trống rồi. Giờ thì đang thấy ổn. Làm cũng khá kỳ công. Nhưng em nghĩ nó sẽ ổn định hơn làm cầu kiểu kia

Krupta

Xe điện
Làm implant thì cụ nhớ xin số đt của nha sĩ và xem điều kiện bảo hành. Nếu cụ nhai nhiều, như thích ăn kẹo cao su chẳng hạn, thì cái răng nó có thể bị long ra, phải đến nha sĩ để siết lại. Nói chung hạn chế nhai kẹo cao su hay mực nướng.

vandatAT

Xe container
bọc sứ thì đừng có ham nhai xương, loại nào cũng thế thôi, xương rắn quá vẫn có khả năng vỡ, vện.
Có nhiều loại, titan có kim loại ở trong và không có.
cái j cũng có tính 2 mặt, có kim loại trong thì bền hơn, nhưng lại có khả năng nhiễm trùng cao hơn sứ, titan 100%.
Tóm lại là th của cụ chủ nên implant. Tự nhiên 1 loạt 6 cái răng sứ ko dễ chịu tí nào đâu. mất hết cảm giác nhai. hơn nữa,mài đi, bọc vào nó vẫn có khoảng hở nhỏ ở chân răng nhé, ko liền với nướu như thật được ---> thức ăn bám vào, gây hôi miệng.
Còn cụ nào mất 1 răng mà lười ko làm cầu răng/implant thì lâu ngày tiêu xườn hàm là 1, xô lệch hàm là 2 (các răng bên cạnh nó sẽ đổ vào khoảng trống).

Krupta

Xe điện
Nếu là răng trong cùng, số 7, bị mất thì phải làm implànt vì không làm cầu được. Còn nếu là răng nằm giữa hai răng khác thì làm cầu là hợp lí nhất. Có khả năng bị tụt lợi và hở nếu gặp phải bác sĩ lởm, còn bình thường ra thì no vấn đề ạ.

Ksxdcd

Xe điện
Em bị nhiều cái răng nhổ mất từ hơn chục năm nay. Đã làm hàm tháo lắp. Giờ thấy lợi bị teo nhỏ nên lỏng lẻo và gây mất hứng thú ẩm thực.
Không biết giờ có làm được implant không?
Nếu phải ghép xương thì có lâu và đau hay không?
Có bác Ofers nào đã trải qua hoặc am hiểu thì chia sẻ cho em biết với.

Thanks !

Bò lốp

Xe lăn
em tính ra năm đi làm, mới khám sơ qua mà anh bác sĩ bảo :áng chừng của chú tầm 40 củ, hix:((

be bư

Xe ngựa
Cụ bọc loại gì, ở đâu mà hạt rẻ thế hự?

Em chụp đủ rồi cụ ạ. 2D thì như cái chụp X-Quang bình thường ấy. Còn 3D là chụp các bề mặt của hàm luôn, xem trên máy tính xoay được cả hình 3 chiều. Em chụp 3D hết 400k/shot.

1 cái răng Implant của Mẽo tầm 1k trump, cộng thêm tầm 300 trump ghép xương. Còn phương án làm cầu răng toàn sứ thì 5 củ cái x 6 cái = 30 củ.

Em thích Implant hơn nhưng đúng là đang lăn tăn vụ xương bị tiêu, không biết có cắm được không. Còn làm cầu răng thì ông doctor bảo mấy cái xung quang nó yếu nên làm cầu gộp cả 6 cái một phát cho chắc ợ.
Trường hợp của em được báo max. =1500 trump. Cũng phải nghiến răng thôi, chứ để như bây giờ bia còn chả dám uống, cay lắm ạ.
ở thanh xuân cụ à

MiTa

Xe lăn
E Tết năm ngoái bị vỡ cái răng hàm, đi nhổ bỏ 1/2 cái, e cũng muốn trồng lại mà bị cái tính e nhát lắm, nhổ bỏ 1/2 cái mà e nằm mồ hôi ướt hết cả quần áo rồi. Giờ nghĩ tới đi nhổ bỏ 1/2 cái còn lại để khoan, mài trồng cái mới là e lạnh người. Nghe các Cụ báo giá e còn lạnh hơn.

ekuoi

Xe buýt
e cũng đang nhu cầu làm implant cái răng nhai. cụ nào biết ở HN làm chỗ nào ngon và giá phù hợp không ạ?

be bư

Xe ngựa

thanhbn1983

Xe điện
các cụ ơi em có 1 cái răng cửa đằng trước hàm dưới bị thủng 1 lỗ, 1 năm đau vài lần. Cách đây vài năm "đóc tơ răng" chữa gì đó làm chết tủy để lấy ra cho đỡ đau:T. H em thấy răng nó đang xỉn đi :((. Em phải làm gì nữa không các cụ ... hơi ca...me...run8-x

đen_kịt

Xe buýt
Chào các cụ, các mợ,
Năm rồi đói kém lại lắm việc phải chi tiêu nhiều nên em trót nghiến răng hơi quá. Hậu quả là đi tong mất 1 cái răng hàm. Em đi khám ở phòng nha thứ 2, sau khi rọi đèn, gõ, lay, chụp phim đủ cả 2D lẫn 3D bác sỹ B kết luận: tiêu cmn chân răng rồi, nhổ, cấy Implant (tiên lượng có thể phải ghép thêm xương hàm). Em nghe xong hơi lăn văn tăn nên phóng đến phòng khám thứ 3. Tại đây bác sỹ C cũng lại rọi đèn, gõ lay, xem phim 2D, 3D, thậm chí khuyến mại thêm quả ảnh chụp bằng IP7+ và kết luận: tiêu cmn chân răng rồi, nhổ, làm cằu răng nối 6 cái. Được các bác ấy giảng giải, tư vấn thì em nghĩ là cái răng của em phải nhổ thật, nhưng cái mà em lăn tăn là phương pháp trồng lại, Implant hay làm cầu răng? Chi phí 2 phương pháp này đối với trường hợp của em là tương đương nhau. Vậy em mang lên đây nhờ cụ, mợ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chia xẻ cho em với, nhất là các cụ bác sỹ trên of.
P/s: Còn chuyện cái phòng khám thứ 1 với bác sỹ A em không đưa lên đây. Vì nhắc đến nó lại làm em bực mình mà nghiến răng thêm mấy phát nữa.
Cụ có phim ảnh gì ko? Show em xem, e sẽ tư vấn giúp cụ, ít ra là người thứ 4