Làm sạch kính lái bằng cách nào ợ

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Dùng Duck or Gift là OK đơn giản hiệu quả mọi nấm mốc bay sạch

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
Bác ạ, giờ em lên mới thấy bài viết của bác, em xin tư vấn cho bác một chút:
Nguyên nhân dẫn đến các hiện tượng, ẩm mốc kính, khến gạt nước qua cứ kêu kin kít....rất khó chịu, mà trong khi đi xe trời mưa mỗi lần gạt không hết luôn có hiện tượng, kính mờ ( điều này thật sự nguy hiểm)
nguyên nhân thứ nhất: gạt kính sử dụng lâu ngày, trên một năm, sẽ có hiện tượng biến đổi chất, khiến càng gạt, kính càng mờ
thứ hai: để lâu ngày ngoài trời nắng mưa, đất cát bám vào, giầu mỡ của xe tiết ra v v v các hiện tượng này cũng hay gặp,
vậy khi có xe mới, hoặc mới thay kính, thì các bác nên
thứ nhất: bảo dưỡng kính thường xuyên bằng nước rửa kính INOCY
thứ hai: nếu có hiện tượng như các bác đã nói như, dùng nước rửa kính lau mà chỉ sạch lúc đầu, sau khô lại đâu vào đó thì các bác vừa dùng INOCY vừa dùng chất chuyên dụng dưỡng kính bên em, vừa lấy bàn chait đánh răng làm sạch.
nó sẽ sáng như mới, nếu các bác lười thì cứ alo cho bọn em làm tại nhà cho....chúc các bác vui cẻ ạ! hì

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net

taylailuapt

Xe hơi
Lâu lâu em làm chai nước rửa kính (loại rửa mặt bàn ở nhà ý) xịt lên rồi rửa, sạch boong như mới, không còn vết mốc, ố luôn. (ra tiệm hình như chém 300k vệ sinh kính)
Em làm đúng y như cụ lúc làm siêng.
Lúc làm biếng đi ra chỗ rửa xe.\m/

tuvankythuathtx

Xe đạp
Nếu bị nhiều quá dùng các biện pháp thông thường không được đâu. Dưa ra Garage họ dùng giấy giáp mịn trà qua là ngon ngay

FujiS5200

Xe điện
bác ơi, kính, gương mà bác làm như vậy, khác nào bác muốn mua kính mới ạ.....
Em vẫn dùng cách này mà. Giờ kính cứ có vết mờ mờ là em lại Vim với Duck, nhẹ nhàng hơn thì thỉnh thoảng làm quả nước lau kính (ở nhà) để xử lý là xong :)

sonkh250

Xe buýt
Rốt cuộc thì thớt này vẫn chưa có cách giải quyết. Các giải pháp mỗi ng 1 kiểu làm e tẩu hỏa nhập ma rồi. Có cụ nào đã từng làm mà nó ngon bổ rẻ không ạ? Tập thể dục 1 chút cũng chẳng sao các cụ ạ?

meguiars

Xe tải
Rốt cuộc thì thớt này vẫn chưa có cách giải quyết. Các giải pháp mỗi ng 1 kiểu làm e tẩu hỏa nhập ma rồi. Có cụ nào đã từng làm mà nó ngon bổ rẻ không ạ? Tập thể dục 1 chút cũng chẳng sao các cụ ạ?
Chào bác
Taị Trung tâm AUTOSPA số 5 Phan Kế Bính bên em sẽ làm như sau
1. Rửa sạch xe và kính
2. Kiểm tra bề mặt kính để xác định tình trạng bề mặt để đưa ra quyết định dùng hóa chất
3. Tẩy ố mốc
4. Đánh bóng bề mặt kính
5. Bàn giao
Mời bác tham khảo
http://www.facebook.com/meguiars.vietnam?ref=tn_tnmn
Bác có thể gọi số 0929292999 em sẽ tư vấn cụ thể
Cám ơn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
các cụ cho e hỏi , xe e để trong bãi có mái che nên ko lo nắng mưa , mỗi tội xe nhiều khi chả bẩn , nhưng bụi vẫn phủ kính lái khá nhiều , e toàn dùng phun nước và gạt mưa để rửa kính lái cho sạch . nhưng nhìn vẫn lem nhem , vì gạt mưa nó ko rửa đc hết bề mặt kính . có cách nào để làm sạch kính lái mà ko bị xước kính ko các cụ . chả lẽ mối cái bụi kính lái mà phải mang xe đi rửa thì mất công quá #-o
các cụ thường làm thế nào ợ
Lấy xô nước mà dội đi cụ
Nhấc gạt mưa lên mà lau, vuốt lưỡi gạt mưa cái là oke mà ;))

laughjng

Xe hơi
tẩy ố mốc kính thì cứ phang loại này 1 phát là hết ngay kính lại trong vắt , 4-5 niên nay e dùng cứ khi nào đi mưa về xe chưa kịp đi rửa để ngoài trời nắng lúc lên xe nhìn kính lái như vẩy cá lại lôi ra quất phát hết ngay