Thảo luận Làm sạch muội than cho động cơ.

hai become

Đi bộ
Chào các bác tài. Các bác cho em hỏi về việc làm sạch muội than cho động cơ có cần thiết k ah. Bao lâu thì nên làm sạch một lần và làm sạch bằng cách nào ah.
Thanks các bác!

hai become

Đi bộ
em đang thấy có bên đang giới thiệu công nghệ làm sạch muội than bằng khí Hydrogen sạch hoàn toàn và nhìn thấy muội than được thải ra ống xả. Không biết thực hư thế nào. Bác nào đã thử rồi chia sẻ em với

CRC_CAR

Xe hơi
Số 1/43 Kim Đồng - Giáp Bát - Hoàng Mai - Hà Nội
Phương pháp này cầu kỳ, mất nhiều thời gian mà hiệu quả chưa biết thế nào, chi phí cao, chỉ nên dùng cho những lần đại tu lớn, còn bảo dưỡng định ký nên sử dụng các loại phụ gia nhiên liệu bảo dưỡng ô tô sử dụng đơn giản, nhanh chóng mà lại hiệu quả cụ ạ, có thể sử dụng thường xuyên để động cơ luôn sạch sẽ

ockem

Xe đạp
Cho tớ theo với

Kỳ Nhông

Xe đạp
Phương pháp này cầu kỳ, mất nhiều thời gian mà hiệu quả chưa biết thế nào, chi phí cao, chỉ nên dùng cho những lần đại tu lớn, còn bảo dưỡng định ký nên sử dụng các loại phụ gia nhiên liệu bảo dưỡng ô tô sử dụng đơn giản, nhanh chóng mà lại hiệu quả cụ ạ, có thể sử dụng thường xuyên để động cơ luôn sạch sẽ
Cụ thể hơn là như nào thế bạn?

CRC_CAR

Xe hơi
Số 1/43 Kim Đồng - Giáp Bát - Hoàng Mai - Hà Nội
Cụ thể hơn là như nào thế bạn?
Cụ sử dụng sản phẩm 1-Tank cho vào cùng nhiên liệu, để nó đi vào buồng đốt đốt cháy cùng nhiên liệu để loại bỏ muội than đơn giản xả ra qua đường khí thải thôi ạ. Chỉ cần 1 bình là thất ngay kết quả!

Kỳ Nhông

Xe đạp
Cụ sử dụng sản phẩm 1-Tank cho vào cùng nhiên liệu, để nó đi vào buồng đốt đốt cháy cùng nhiên liệu để loại bỏ muội than đơn giản xả ra qua đường khí thải thôi ạ. Chỉ cần 1 bình là thất ngay kết quả!
Thanks. Cho mình báo giá vào inbox nhé.

crc_vn

Xe hơi
Website
crc1tank.vn
Chỉnh sửa cuối:

yuko.vn

Xe đạp
xe cũ rồi dùng có tốt ko hả cụ
Bản thân trong dầu bôi trơn cũng đã chứa sẵn phụ gia tẩy rửa. Nếu cụ thay dầu thường xuyên, đúng chu kỳ thì máy của cụ đã sạch, không cần dùng. Còn ngược lại thì dung dịch súc có thể giúp động cơ vợ hai bác được tắm rửa sạch sẽ, phục hồi công suất. Ngoài ra khi chuyển từ dầu khoáng lên dầu bán tổng hợp hoặc tổng hợp cũng nên súc để tránh tình trạng dầu cũ làm nhiễm bẩn dầu mới.

Nguyen958.41

Đi bộ
em đang thấy có bên đang giới thiệu công nghệ làm sạch muội than bằng khí Hydrogen sạch hoàn toàn và nhìn thấy muội than được thải ra ống xả. Không biết thực hư thế nào. Bác nào đã thử rồi chia sẻ em với
Bác qua Kia cầu diễn sục khí Hydrogen em thấy ổn hôm trước em mới làm chạy thoát máy và hết độ trễ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
MỔ TIM QUA ĐƯỜNG MIỆNG cho vợ hai bằng phương pháp nội soi

Động cơ luôn được coi là trái tim của vợ hai của chúng ta, chiếc xe oto. Sau một thời gian sử dụng, do chất lượng xăng dầu không đảm bảo và không khí bị ô nhiễm nên trái tim này sẽ bị các chất thải trong quá trình đốt cháy nhiên liệu bám vào bên trong, tạo ra những mảng muội carbon đen xì xì và rất cứng trên đỉnh piston, vòm buồng đốt, xupap và bugi, khó mà làm sạch được.

Các mảng muội carbon bám này là nguyên nhân gây tăng tỷ số nén của động cơ, thất thoát áp suất buồng đốt, tạo ra hiện tượng kích nổ làm rung giật và gây ồn.

Việc làm sạch thủ công đòi hỏi phải rã máy, tốn rất nhiều công sức và chi phí mà chưa chắc đã đảm bảo hoạt động khi lắp ráp lại. Một số phương pháp trước đây như phụ gia đổ vào nhiên liệu tuy đơn giản nhưng hiệu quả rất chậm và khó kiểm chứng. Các dung dịch phun trực tiếp vào động cơ có hiệu quả cao hơn, nhưng một số loại dung dịch sử dụng hoạt chất gốc bay hơi như xăng nên có tính ăn mòn cao và dễ cháy, có thể gây hại cho các chi tiết bằng nhựa, cao su và gioăng phớt.

Xin giới thiệu dịch vụ vệ sinh buồng đốt Speedmetal sử dụng dung dịch gốc nước, đảm bảo an toàn tuyệt đối cho động cơ và cho cả con người.
Hiệu quả của sản phẩm có thể được kiểm chứng chỉ sau 2 giờ bằng camera nội soi luôn:

Độ ồn của động cơ cũng giảm từ 2-3dB sau khi vệ sinh, ví dụ như chiếc CRV này

Độ ồn trung bình trong khoang xe ở chế độ không tải trước khi làm vệ sinh là 48dB

Độ ồn trung bình trong khoang xe ở chế độ không tải sau khi làm vệ sinh chỉ còn 46dB, giảm 2dB.

Giúp vợ hai của bạn thật mạnh khỏe trên mọi nẻo đường với dịch vụ vệ sinh buồng đốt bằng dung dịch Speedmetal để loại bỏ hiện tượng kích nổ và rung giật, giúp động cơ chạy êm hơn đến 3dB, tiết kiệm nhiên liệu đến 5%!!!

Chi tiết dịch vụ: http://www.namvu.com.vn/moi-lam-sach-buong-dot-cuc-nhanh-va-hieu-qua-voi-speedmetal/a1344194.html

Gọi chúng tôi để được tư vấn trực tiếp: 04 2214 1794 - 0982 862 782

Anh Tuấn 96

Xe tải
Em ko biết bên VN xài loại nào nhưng bên mỹ những cái chất phụ gia này rất nhiều:
Phụ gia dầu động cơ, phụ gia dầu hộp số, phụ gia thêm vào xăng, thậm chí có cả phụ gia chất làm mát/chống đông,...

Bên Mỹ có khá nhiều dòng sản phẩm phụ gia để làm sạch muội than, có một số cty lớn như Royal Purple(thằng này mắc cực kỳ), Lucas Oil, Techron, Seafoam,...
Những chất phụ gia này có rất nhiều công dụng phụ bên cạnh làm sạch muội than như làm sạch kim xăng, cân bằng xăng,...
Cách sử dụng rất đơn giản: Để bình xăng hết/gần hết rồi thêm chất phụ gia vào, sau đó đổ thêm 15 20 gallon(tùy vào từng sản phẩm) rồi chạy hết 15 20 gallon đó là xong. Thích thì làm lần thứ hai. Ko phải ra gảrgare rắc rối.

manhinhcong

Xe máy
các cụ có nhiều bài hay quá

dungnike

Xe hơi
Crc 1 tank này ngoài vệ sinh muội than cho buồng đốt còn làm sạch kim phun luôn hả cụ crc