làm sao biết đèn xe bị cháy?

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
sao bác lại nói thế, trong luật GTDB đã nói đầy đủ là...phương tiện giao thông phải có đèn báo hiệu...., họ không phạt là may rồi. *** chỉ cần nhìn dàn đèn của xe tải từ xa là biết ngay loai này bao nhiêu tấn rồi (y) (y) (y)

Chúc mừng nhà bác vì không bị *** vịn
mà sao *** nghĩ ra lắm trò thế nhỉ

tdp

Xe đạp
Nếu là đèn xi - nhan thi rất dễ biết bác ạ: nếu bên nào bị cháy bóng thì bên đó sẽ chớp nhanh hơn do dòng giảm đi.

Mô kích 50

Xe tải
cám ơn cao kiến của bác. nhưng xe em gửi ở bãi, chẳng có cái tường nào mà lùi cả. Còn nếu đang đi trên đường mà gặp trời tối, ko lẽ ngày nào cũng chạy đi tìm cái tường để lùi thử xem :'(
Bác ơi sao bác ko chịu khó để ý 1 chút, khi dừng đèn xanh đèn đỏ bác đệm chân phanh là nó cũng sáng soi vào thằng đứng phía sau bác mà.
Đèn biển số thì có lẽ bác nên vận động 1 chút, chạy ra phía sau mà xem

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Em có ý này, với đèn pha và cụm xi nhan trước!
Khi pác lưu thông trên đường, khi đi sau xe khác (khoảng cách an toàn), xe to to càng tốt, pác thử chớp pha cốt và nhìn vào đuôi xe trước là pác biết có đèn nào cháy hay ko!
Tương tự với đèn xinhan, pác cũng gạt qua gạt lại là biết thôi!
Còn đèn thắng sau thì chắc phải áp dụng cách của pác Mokich50!

nlananh

Xe máy
Em có ý này, với đèn pha và cụm xi nhan trước!
Khi pác lưu thông trên đường, khi đi sau xe khác (khoảng cách an toàn), xe to to càng tốt, pác thử chớp pha cốt và nhìn vào đuôi xe trước là pác biết có đèn nào cháy hay ko!
Tương tự với đèn xinhan, pác cũng gạt qua gạt lại là biết thôi!
Còn đèn thắng sau thì chắc phải áp dụng cách của pác Mokich50!
Cám ơn cao kiến của bác. Nhưng em cũng ko hỉu lắm về tín hiệu nháy đèn, liệu đi trên đường, cứ vài ngày lại làm 1 lần như bác, mấy anh xe trước có nhảy xuống hỏi thăm mình ko nhỉ? :^)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cám ơn cao kiến của bác. Nhưng em cũng ko hỉu lắm về tín hiệu nháy đèn, liệu đi trên đường, cứ vài ngày lại làm 1 lần như bác, mấy anh xe trước có nhảy xuống hỏi thăm mình ko nhỉ? :^)
Em vẫn hay thử đèn bằng cách đấy, có lúc cần vượt thì nháy phát vừa nhanh mắt kiểm tra đèn vừa vượt luôn.. Dĩ nhiên, an toàn là trên hết ạ!:D

Libor

Xe điện
Bác này tối kiến nhể? theo em bác cứ mang cái đồng hồ báo thức theo xe..đặt 30' kêu 1 lần...mỗi lần đồng hồ kêu bác xuống xe kiểm tra cái đèn pha 1 lần, như thế chả bao giờ bác sợ đèn xe bị cháy mà bác không biết nhá! :)):)):)):))

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Đã lái xe thì phải ngồi trong xe. Thế thì làm sao biết được khi đèn xe bị cháy nhỉ, nhất là mấy cái đèn sau. Mà em thấy lỗi này NĐ 146 phạt 200N đến 300N đấy. Ko khéo lại bị mấy bác xxx thổi còi lúc nào ko biết thôi?
Bác nào có cao kiến gì, tư vấn giúp em với?
Rất đơn giản bác ạ vì bác để xe ở bãi,kiểu gì cũng phải có mấy cậu bảo vệ ,lâu lâu trước khi đi bác chỉ bảo :Nhìn hộ chị cái đèn sau tí !đảm bảo là chuẩn 100%:)) :)) :)) :))

nlananh

Xe máy
Bác này tối kiến nhể? theo em bác cứ mang cái đồng hồ báo thức theo xe..đặt 30' kêu 1 lần...mỗi lần đồng hồ kêu bác xuống xe kiểm tra cái đèn pha 1 lần, như thế chả bao giờ bác sợ đèn xe bị cháy mà bác không biết nhá! :)):)):)):))
Phải công nhận là bác cao kiến thật. Hôm vừa rồi em làm thử, phải tội cái mới được 25' thì cái đồng hồ báo thức lại hết pin, thế có đau ko chứ :))
Rackson nói:
Rất đơn giản bác ạ vì bác để xe ở bãi,kiểu gì cũng phải có mấy cậu bảo vệ ,lâu lâu trước khi đi bác chỉ bảo :Nhìn hộ chị cái đèn sau tí !đảm bảo là chuẩn 100%:)) :)) :)) :))
Có thế mà em ko nghĩ ra nhỉ. Đằng nào cũng phải trả tiền bãi rồi, giao thêm tí việc cho mấy cậu em cũng ko có gì quá đáng , phải ko các bác. (y)