[VHGT] Làm sao để các xe hạ pha trong đêm???

z300

Xe điện
Em vừa chạy nguyên 1 đêm từ Hà Giang về Hà nội. Gần như 100 các loại ô tô em gặp đều gương pha, nhất quyết không hạ pha kể cả em nháy xin họ hạ pha trong tuyệt vọng.
Đường vắng, nhỏ, tốc độ cao, tối khó nhìn vậy mà họ nhất quyết bật pha, toàn đèn led cả dàn, rất chói, gần như em bị choáng mỗi lần tiếp cận.

Em muốn hỏi diễn đàn, hỏi Min Mod là những người tâm huyết với ATGT với VHGT nhiều năm 1 câu: Các cụ lập ra cái diễn đàn này bao năm nay, vậy các cụ vẫn chịu à? Phải có cách gì chứ các cụ? Ngày xưa anh em gắn logo OTOFUN đi đường rất chuẩn chỉnh. Ngày nay xã hội giàu có lên, vănm minh lên mà thế *** nào bọn lái xe chúng mình lại ngu đi, rừng rú đi. Chả lẽ mai em cũng ra mua 10 dàn đèn lắp gặp bọn chó bật chết mẹ nó đi?

echnikj

Xe container
Em vừa chạy nguyên 1 đêm từ Hà Giang về Hà nội. Gần như 100 các loại ô tô em gặp đều gương pha, nhất quyết không hạ pha kể cả em nháy xin họ hạ pha trong tuyệt vọng.
Đường vắng, nhỏ, tốc độ cao, tối khó nhìn vậy mà họ nhất quyết bật pha, toàn đèn led cả dàn, rất chói, gần như em bị choáng mỗi lần tiếp cận.

Em muốn hỏi diễn đàn, hỏi Min Mod là những người tâm huyết với ATGT với VHGT nhiều năm 1 câu: Các cụ lập ra cái diễn đàn này bao năm nay, vậy các cụ vẫn chịu à? Phải có cách gì chứ các cụ? Ngày xưa anh em gắn logo OTOFUN đi đường rất chuẩn chỉnh. Ngày nay xã hội giàu có lên, vănm minh lên mà thế *** nào bọn lái xe chúng mình lại ngu đi, rừng rú đi. Chả lẽ mai em cũng ra mua 10 dàn đèn lắp gặp bọn chó bật chết mẹ nó đi?

Em có đang nhìn nhầm gì ko, xe cụ chủ giương pha kinh bỏ mẹ, hay cụ nghĩ gặp xe máy thì ko phải hạ? (ngay trong clip đầu tiên)

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]

Cụ đi xe gì
Xe máy không mong chờ hạ pha nhé
Em đi Bim, xe nào không hạ em bật pha là hạ hết

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net
Em có đang nhìn nhầm gì ko, xe cụ chủ giương pha kinh bỏ mẹ, hay cụ nghĩ gặp xe máy thì ko phải hạ? (ngay trong clip đầu tiên)
Đến xe máy nó cũng biết nháy pha kìa :))

echnikj

Xe container
Đến xe máy nó cũng biết nháy pha kìa :))
Em đi xe máy, đội "nồi cơm điện" gặp xe cụ chủ là kinh hoàng : phải phanh giảm tốc, kéo kính của mũ bảo hiểm lên, mặc dù đèn pha của cụ chủ chỉ đc có tý sáng.

z300

Xe điện
Báo cáo các cụ, em chạy GV pha zin rất vàng. Gầm xe em có 1 đèn PIA vàng giấu sau biển số.
Em đi luôn đèn cos. Luôn là thế. Chỉ có không xe thì em bật fa để tăng an toàn.

Trước em cũng đi nhiều xe kể cả 520 nên em thấy pha zin không ăn thua. Các cụ thấy xe khách và tải họ lắp nguyên giàn led hàng chục đèn phía cao. Em không nghĩ pha lắp thêm 1 chiếc trên sedan có thể làm họ nao núng.

Cuối cùng, cũng có thể có lúc em không kịp hạ pha ngay khi gặp xe ngược vì lãng trí nhưng sẽ hạ ngay khi nhớ ra. Trong clip nhìn thế thôi, ở thật chói kinh khủng. Hôm trước em chạy Điện biên cũng thế.

Cơ bản các xe lắp rất nhiều đèn. Càng xe to càng lắp hành chục đèn, có lúc tưởng UFOs cơ!

Có cách gì mà CSGT bắt các xe gỡ ra thf họ mới không thể dùng? Luật cấm mà các cụ?

z300

Xe điện
Em hỏi 1 câu ngoài lề tý: sao video của em có tiếng. Vậy mà up lên youtube xong thì tịt tiếng là sao ạ? Em cám ơn

HUNGSMUN

Xe container
Cứ nháy vài cái xin hạ đèn, nếu không được thì đành chịu (hoặc không thì giương lên cho bõ tức). Tốt nhất là cụ kiếm cái kính râm nhẹ đeo vào, hết chói luôn mà vẫn lái bình thường.

z300

Xe điện
Thường tốc độ cao 5-10 giây là qua. Em bây giờ cố nhìn vào lề, giảm tốc và chịu trận :(

Cứ nháy vài cái xin hạ đèn, nếu không được thì đành chịu (hoặc không thì giương lên cho bõ tức). Tốt nhất là cụ kiếm cái kính râm nhẹ đeo vào, hết chói luôn mà vẫn lái bình thường.

Rượu

Xe buýt
cái lỗi đèn pha này mút khó, lại ko được nhiều mì nên xxx nó ko làm đâu.

QL72

Xe tải
điều này thì hơi khó nhé,

F.I.A.T

Xe điện
Em nháy hạ pha mà ko hạ thì chỉ còn cách giương pha lại cho vui, và giảm tốc ngay nếu thấy khó nhìn.

Các xe hay đi đêm và đi đường dài, đường đèo núi thì hầu như xe nào cũng độ đèn hoặc lắp trợ sáng. và hay bật pha lắm

Bật pha hay cos nó phụ thuộc vào ý thức và kinh nghiệm là nhiều, mặc dù trong luật cũng có quy định nhưng chế tài xử phạt chưa ăn thua nên vấn nạn này còn nan giải lắm.

Em mà đi đêm em đeo thêm cái kính phân cực cũng giảm đáng kể độ chói

hbu082

Xe container
thời giờ kinh tế khá giả, xe nhiều mà học hành lại chẳng đến nơi, nhiều người có cái xe xong thì chẳng biết pha là gì cóst là gì, cứ thấy đẩy cần lên nó sáng choang là gạt lên thôi, đặc biệt là các cụ nhiều tuổi rồi mới đi học lái xe và các mợ, nên muốn họ chuyển pha cost là không thể.

vip tien sinh

Xe ngựa
Em thì cứ hạ Cos khi có xe ngược, kể cả xe đó là đạp điện.

lrudec

Xe tải
Cụ đi SUV hay SEDAN ạ?

Kevin_ko0l_90

Xe máy
cái này khó cụ ạ

tomtomchát

Xe container
Cụ đi xe gì
Xe máy không mong chờ hạ pha nhé
Em đi Bim, xe nào không hạ em bật pha là hạ hết
Chủ tịt chắc chỉ đi trong xóm thoy ;))
đi đường dài gặp mấy ông tải hạng nặng, em ở bên này phân cách cứng ngó qua bên kia còn thấy sáng rực bầu trời đêm từ cách cả trăm mét, hãi con nhà ông hùng :(
may lúc đến gần, xe e thấp nên toàn né được trực diện.
chứ đường không phân cách thì... cụ hình dung mình như con mực bị câu đèn ý :))

anhtho

Xe ngựa
Nói chung là hên xui. Em tự nhận thấy đường trường thì nhiều xe hạ pha hơn trong phố, kể cả 2b.
Mà thôi, phải tự luyện kỹ năng bản thân trước khi xã hội mình có thói quen không rọi pha vào người khác.

z300

Xe điện
Nói chung là hên xui. Em tự nhận thấy đường trường thì nhiều xe hạ pha hơn trong phố, kể cả 2b.
Mà thôi, phải tự luyện kỹ năng bản thân trước khi xã hội mình có thói quen không rọi pha vào người khác.
Báo cáo lão anhtho , mong lão nghĩ ra cách gì, rồi alo đội GiaoThong Xehoi_Options abc xyz làm chương trình tuyên truyền. Em thấy ý nghĩa tương ứng rồng rắn 100 xe lên bản giúp người nghèo.

cái lỗi đèn pha này mút khó, lại ko được nhiều mì nên xxx nó ko làm đâu.
điều này thì hơi khó nhé,
Em nháy hạ pha mà ko hạ thì chỉ còn cách giương pha lại cho vui, và giảm tốc ngay nếu thấy khó nhìn.
Các xe hay đi đêm và đi đường dài, đường đèo núi thì hầu như xe nào cũng độ đèn hoặc lắp trợ sáng. và hay bật pha lắm
Bật pha hay cos nó phụ thuộc vào ý thức và kinh nghiệm là nhiều, mặc dù trong luật cũng có quy định nhưng chế tài xử phạt chưa ăn thua nên vấn nạn này còn nan giải lắm.
Em mà đi đêm em đeo thêm cái kính phân cực cũng giảm đáng kể độ chói
thời giờ kinh tế khá giả, xe nhiều mà học hành lại chẳng đến nơi, nhiều người có cái xe xong thì chẳng biết pha là gì cóst là gì, cứ thấy đẩy cần lên nó sáng choang là gạt lên thôi, đặc biệt là các cụ nhiều tuổi rồi mới đi học lái xe và các mợ, nên muốn họ chuyển pha cost là không thể.
Cụ đi SUV hay SEDAN ạ?
Thưa các cụ, cỡ 10 năm trước em chạy các cung rưng rú ở Việt nam mình hầu như chưa có pha led kiểu này. Thời đó đường xá kém hơn bây giờ, thiếu biển báo, gương lồi nên khó nhìn hơn bây giờ ... vậy mà không có pha led có sao đâu, mỗi năm vẫn chết cỡ 1 vạn 3 nhân mạng. Bây giờ vẫn chết cỡ hơn 1 vạn. Về mặt thống kê là pha led éo giúp được gì.
Còn bây giờ đổ cho CSGT nát bét thì dễ quá. Em kỳ vọng ÔTOFUN nghĩ ra cách tuyên truyền ạ.

Em đưa ảnh xe em lên vì 1 số cụ hỏi. Em lắp 1 đèn led vàng để đi núi sương mù. Các cụ phải zooom lên mới thấy vì em lắp nó lùi vào trong biển số ấy, em muốn làm chói ai cũng không được đâu. Em và xe em nó thế đấy