[Funland] Làm sao để lấy vợ xấu?

Em có mấy ông sếp cũ các đời, mặt mũi cũng khôi ngô. Thế méo nào vớ toàn bà chị xấu người xấu cả nết. Sau này các bác lên chức đi đâu cũng sùng sục gái gú, chắc trả thù đời. Tuổi thanh xuân bất tài vớ đc con vợ đã xấu lại còn mất trinh =))
Xinh mà hư đã đành, xấu mà không ra gì thì đó là sự bất tài của thằng đàn ông chứ oai phong gì khi lấy vợ xấu.

lekimcuong

Xe tăng
Em hỏi thật, theo các cụ thì tự mình vấn lòng mình thế nào để chấp nhận vui vẻ lấy vợ xấu?

Em chắc là các cụ cũng thấy nhiều rồi, quanh em cũng có. Zai rõ đẹp zai giỏi giang và lấy vợ xấu. Mà không phải bố giàu đâu nhé.
Cụ phải xác định thế nào là vợ xấu đã.

Rivers

Xe container
Đại gia thì cứ vợ đẹp mà húp, còn grab như em vợ xấu cho nhàn đầu :(

Ceramicstile

Xe tăng
Quê em nuôi lợn, lúc to gọi thợ đến bắt, nó cho mấy ngọn khoai vào trong rọ rồi để trước con lợn. Thấy con lợn chui đầu vào ăn, chỉ việc vỗ phát vào mông là con lợn chui tọt vào rọ. Chỉ việc cài nắp vào là xong

chinxu

Xe tải
Theo cháu quan sát, các cụ lấy vợ xấu , phần vì lúc thanh niên yêu toàn em đẹp, chắc nhìn ra vấn đề nên lấy vk xấu cho lành, lại yên tâm hú hí bên ngoài. Vk xấu thì thường ít đòi hỏi quyền lợi và được cái nết nữa
Người xưa có câu: "Xấu người xấu cả nết" đó cụ ơi 😂

chinxu

Xe tải
Người xinh, cái ấy cũng xinh
Người đẹp, cái tỉnh tình tinh cũng giòn
Thế nên, quan điểm của em ko nên lấy vợ quá xấu
Sau hối hận , xong đâu dễ thay đổi như mua cái quần cái áo
Còn nếu ông nào đẹp trai - chọn vợ xấu, thì chắc chắn phải có " lý do chính đáng" rồi 😂🙏

MadPriest

Xe máy
Trong lúc 2 vợ chồng cãi nhau, ông chồng ấm ức:
- Không biết đầu óc tôi để đi đâu khi ngỏ lời lấy cô cơ chứ, vừa lùn vừa béo lại xấu tính.
- Lúc đó nó nằm ở đây này, cô vợ vừa nói vừa vạch ngực dí vào mặt chồng.
(P/S: Em tâm sự thầm kín tí ạ)

Trong lúc 2 vợ chồng cãi nhau, ông chồng ấm ức:
- Không biết đầu óc tôi để đi đâu khi ngỏ lời lấy cô cơ chứ, vừa lùn vừa béo lại xấu tính.
- Lúc đó nó nằm ở đây này, cô vợ vừa nói vừa vạch ngực dí vào mặt chồng.
(P/S: Em tâm sự thầm kín tí ạ)
Thế gọi là sướng ku - mù mắt ạ :))

Dở người

Xe điện
Trừ chuyện gái xấu có bố giàu, giai cưới vì tương lai em không nói. Vì đấy là chuyện kinh doanh, có tính toán được- mất.
Còn hầu hết các đôi chồng trông được được, cưới vợ xấu em biết thì người vợ cực kì chiều người yêu, chiều chồng. Chiều tới mức lắm khi anh giai cũng chán gái xấu, ra ngoài tán gái khác mà chả bao lâu lại quay về. Vì gái xinh xinh nó cũng đòi chiều, lấy gì nó chiều ngược lại như gái xấu. Được chiều quen rồi, yêu mấy em xinh xắn, phải chiều chuộng lại thì mệt, nản và quay lại gái xấu.
Thằng bạn em cao to đẹp giai, yêu 1 em không xấu lắm nhưng hơn nó 3 tuổi. Con bé chiều nó hơn ông hoàng. Cũng chán, chia tay 2-3 lần, đi tán em khác rồi nhưng cuối cùng quay lại vì chả có đứa nào chiều nó như con bé kia.
Còn em nói thật. Gái đẹp thì cái gì nó cũng đẹp. Gái mặt xấu cũng đừng hi vọng quá nhiều nội thất phong phú. Phàm đã xấu là xấu toàn diện, thế mới lạ.
Mà đời thì đẹp quá hay xấu quá rất ít. Đa số là đèm đẹp, xinh xinh và bình thường, hơi hơi xấu thôi. Giờ lại có phẫu thuật thẩm mỹ, trang điểm này kia vào thì xấu xấu tí trông cũng ngon hết.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Trừ chuyện gái xấu có bố giàu, giai cưới vì tương lai em không nói. Vì đấy là chuyện kinh doanh, có tính toán được- mất.
Còn hầu hết các đôi chồng trông được được, cưới vợ xấu em biết thì người vợ cực kì chiều người yêu, chiều chồng. Chiều tới mức lắm khi anh giai cũng chán gái xấu, ra ngoài tán gái khác mà chả bao lâu lại quay về. Vì gái xinh xinh nó cũng đòi chiều, lấy gì nó chiều ngược lại như gái xấu. Được chiều quen rồi, yêu mấy em xinh xắn, phải chiều chuộng lại thì mệt, nản và quay lại gái xấu.
Thằng bạn em cao to đẹp giai, yêu 1 em không xấu lắm nhưng hơn nó 3 tuổi. Con bé chiều nó hơn ông hoàng. Cũng chán, chia tay 2-3 lần, đi tán em khác rồi nhưng cuối cùng quay lại vì chả có đứa nào chiều nó như con bé kia.
Còn em nói thật. Gái đẹp thì cái gì nó cũng đẹp. Gái mặt xấu cũng đừng hi vọng quá nhiều nội thất phong phú. Phàm đã xấu là xấu toàn diện, thế mới lạ.
Mà đời thì đẹp quá hay xấu quá rất ít. Đa số là đèm đẹp, xinh xinh và bình thường, hơi hơi xấu thôi. Giờ lại có phẫu thuật thẩm mỹ, trang điểm này
kia vào thì xấu xấu tí trông cũng ngon hết.
Kụ chả dở người tý nào, trình ngang thày của cháu!

thuyhtt

Xe tăng
Thế các cụ cho cháu hỏi có chị nào xấu xấu ( không quá), nhà chắc chắn ko giàu có quyền thế rồi, mà toàn yêu trai đẹp, cưới chồng ngon ko ợ?
Cháu từng gặp chị này, hồi cấp 3 đc anh đẹp trai nhất lớp tán (mà chị ko đổ nhé), cuối cấp 3 chị tán 1 anh đẹp trai và giỏi top trường (sau vào đh chị cũng chia tay), ra trường chị đi làm nhà nước (ko giàu) mà lấy anh chàng vừa đẹp trai vừa tử tế (hơi nghèo vì vừa ra trường, nhưng nghề thì hot).
Gái xấu lớp cháu đầy vì là lớp chọn toán, nhưng cơ bản là đều làm bọn con trai điêu đứng, kể cả trai xinh. Đó gọi là bản lĩnh, cháu nhầm, gọi là khí chất. Đầy đứa xinh vớ phải chồng vừa lười vừa ăn bám lại còn vũ phu nữa.

Lavender168

Xe buýt
Thế các cụ cho cháu hỏi có chị nào xấu xấu ( không quá), nhà chắc chắn ko giàu có quyền thế rồi, mà toàn yêu trai đẹp, cưới chồng ngon ko ợ?
Cháu từng gặp chị này, hồi cấp 3 đc anh đẹp trai nhất lớp tán (mà chị ko đổ nhé), cuối cấp 3 chị tán 1 anh đẹp trai và giỏi top trường (sau vào đh chị cũng chia tay), ra trường chị đi làm nhà nước (ko giàu) mà lấy anh chàng vừa đẹp trai vừa tử tế (hơi nghèo vì vừa ra trường, nhưng nghề thì hot).
Gái xấu lớp cháu đầy vì là lớp chọn toán, nhưng cơ bản là đều làm bọn con trai điêu đứng, kể cả trai xinh. Đó gọi là bản lĩnh, cháu nhầm, gọi là khí chất. Đầy đứa xinh vớ phải chồng vừa lười vừa ăn bám lại còn vũ phu nữa.
Mình biết thằng bạn, hơn một tuổi, đẹp trai kinh dị, Nó chơi thân với bạn trai mình, là bạn đơn thuần thôi, thằng kia dẫn thằng này qua nhà mình chơi, mình nhìn nó kinh ngạc vì nó vừa đẹp Dianop lại vừa giống Alanhderlon, giọng nói trầm ấm cử chỉ đúng mực, mắt nó đẹp kinh dị, dáng cao to, rất đẹp đã vậy còn có tài, nó đi làm đc yêu quý cứ lên vù vù, sau mở đc cty riêng khá to.
Mấy năm trước mình hỏi thằng kia là thằng đẹp trai lấy vợ như nào?
Nó bảo lấy cô xấu lắm, đã vậy còn sứt môi, tất nhiên đã vá rồi, cũng kg tài cán gì, giữ chồng như giữ mả tổ vậy. Nó cưới cô này kg ai tin được.
Vợ chồng nó là cái duyên khó nói, nhưng mình thấy hiếm đôi nào đẹp cả đôi, xấu thì có chứ đẹp thì ít lắm, có lẽ vì bọn đẹp là nhóm đối tượng quen được chăm sóc săn đuổi nên thiếu yếu tố thợ săn như bọn xấu. Nếu có chăng nó phải đc hình thành từ thuở bé như kiểu thanh mai trúc mã, đến với nhau rất tự nhiên kg tính toán.

ubisapro

Xe trâu
Vợ xấu bồ đẹp là được ;))

nvk155

Xe điện
Em hỏi thật, theo các cụ thì tự mình vấn lòng mình thế nào để chấp nhận vui vẻ lấy vợ xấu?

Em chắc là các cụ cũng thấy nhiều rồi, quanh em cũng có. Zai rõ đẹp zai giỏi giang và lấy vợ xấu. Mà không phải bố giàu đâu nhé.
2 trường hợp
- Các bố chơi chán rồi thì khôn lấy vợ xấu.
- Tính công tử, được chiều quen thân, ko quen chiều người khác.

hung coc 68

Xe đạp
Chưa hiểu ý cụ chủ hỏi gì :
Làm sao để lấy được vợ xấu ? hay tại sao người ta lại lấy vợ xấu :D. Hại não vãi

love78

Xe tải
Em đang suy nghĩ làm sao để lấy ck xấu đây ạ

thuyhtt

Xe tăng
Mình biết thằng bạn, hơn một tuổi, đẹp trai kinh dị, Nó chơi thân với bạn trai mình, là bạn đơn thuần thôi, thằng kia dẫn thằng này qua nhà mình chơi, mình nhìn nó kinh ngạc vì nó vừa đẹp Dianop lại vừa giống Alanhderlon, giọng nói trầm ấm cử chỉ đúng mực, mắt nó đẹp kinh dị, dáng cao to, rất đẹp đã vậy còn có tài, nó đi làm đc yêu quý cứ lên vù vù, sau mở đc cty riêng khá to.
Nó bảo lấy cô xấu lắm, đã vậy còn sứt môi, tất nhiên đã vá rồi, cũng kg tài cán gì, giữ chồng như giữ mả tổ vậy. Nó cưới cô này kg ai tin được.
Vợ chồng nó là cái duyên khó nói, nhưng mình thấy hiếm đôi nào đẹp cả đôi, xấu thì có chứ đẹp thì ít lắm, có lẽ vì bọn đẹp là nhóm đối tượng quen được chăm sóc săn đuổi nên thiếu yếu tố thợ săn như bọn xấu. Nếu có chăng nó phải đc hình thành từ thuở bé như kiểu thanh mai trúc mã, đến với nhau rất tự nhiên kg tính toán.
Duyên thì chịu rồi cụ nhỉ. Như em ngày xưa nghịch lắm, chồng em hồi đó ghét em lắm (thời quần chun thủng ít). Sau nhiều năm đột nhiên gặp lại nhau ở nơi xa quê thì nên duyên. Giờ vẫn ko hiểu sao hồi đó quyết định cưới nhanh thế ,chắc hai đứa đều ế quá :)).

toyennha

Xe lăn
Đẹp mà đi ăn chơi đi ăn
Em ứ ăn đâu ăn này mập lắm
Em ứ vào NN đâu chưa gì đã....
Thì tao lày mày tao phắn
Vợ em giờ.
Lần đầu gặp đi ăn gà Tần em tưởng giống mì Vịt tiềm của HCM nên ừ. Bà mịa kỳ quá em ăn ko được. Ông ăn ko được em ăn hết. Đó vợ em xấu(theo em thấy vậy) mà lại đẹp ở nết..... Ăn ở nên con em học lớp 5 vợ chồng chưa cải nhau 1 lần

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mợ ghen hầy!