Làm sao để tiết kiệm tối đa khi làm thủ tục cho xe mới???

otovtv

Xe hơi
Trước đây khi e đi mua xe 2 bánh lần đầu mất mấy trăm tiền cò - thấy nó cứ vô duyên kiểu gì, rồi còn đút cho mấy thằng xxx nữa...Chả để làm gì
Lần thứ 2 e mua xe máy mới e đã tự nhủ sẽ không để mất những đồng tiền như vậy nên đã quyết tâm không bỏ 1 đồng nào vô lý nữa..(e tự xem sách hướng dẫn rồi mua bút chì cà số khung số máy - vừa hiểu hơn về xe mình vừa không mất tiền:21:)
Kết quả là cũng chả mệt nhọc gì - tiền không mất mà trong lòng thấy vui vui - Cứ luật mà làm theo chứ - mình cứ đút tiền với cò mồi bảo sao không tạo tiền lệ xấu trong tất cả các ngành nghề....

Hôm nay lên đời 4 Bánh e cũng mong muốn làm như vậy nên:

E mạn phép lập ra topic này với mong muốn tất cả anh em trên OF cũng như những người đang có ý định mua xe mới sẽ không bao giờ phải mất những đồng tiền NGU cho bọn cò mồi (Hãy xây dựng 1 không gian lành mạnh ợ)
Và tận hưởng cảm giác sung sướng khi sở hữu 1 con xe mới
Các bác có kinh nghiệm hay cách nào hay về tất cả các bước khi làm thủ tục giấy tờ từ khi mua chiếc xe mới hãy post vào đây cho anh em biết nhé
Nói không với tiêu cực!!! Tiền thừa để anh em off còn vui hơn nhiều các bác nhỉ

80B0045

Xe đạp
Em đã đi đăng ký mấy con xe 4 bánh - không mất 1 xu nào tiền ngoài tiền nộp có biên lai
Các bác nên nghiên cứu kỹ và chuẩn bị sẵn trước khi đi là ổn, thủ tục giờ cũng đơn giản mà.

buonoto

Xe tải
Em đã đi đăng ký mấy con xe 4 bánh - không mất 1 xu nào tiền ngoài tiền nộp có biên lai
Các bác nên nghiên cứu kỹ và chuẩn bị sẵn trước khi đi là ổn, thủ tục giờ cũng đơn giản mà.

từ sáng đến chiều có song khong hả bác

manhn72

Xe tải
"song" thì không chắc, nhưng chắc là không "xong"

otovtv

Xe hơi
Bác có thể chỉ rõ cho anh em trên OF được không?Các bước mà bác đã trải qua ý
Anh em nghe còn lấy đó mà làm theo
Cám ơn bác

No13

Xe tải
Em tự đi làm thủ tục đăng ký.
- Nộp thuế trước bạ cho bác thu thuế 200k thì 5p là xong.
- Đi đăng ký biển thì cho bác kiểm tra xe 300k (ko cần mang xe đến, chỉ cần đưa hồ sơ là bác ý ký). Lúc bốc biển thì cho chú ở chỗ bấm biển 200k (vì đưa 100k chê ít).
Tổng cộng thời gian em làm cho các thủ tục này là hết 45p (đó là cả 15p chạy trên đường)

ninhbeo

Xe tải
Em tự đi làm thủ tục đăng ký.
- Nộp thuế trước bạ cho bác thu thuế 200k thì 5p là xong.
- Đi đăng ký biển thì cho bác kiểm tra xe 300k (ko cần mang xe đến, chỉ cần đưa hồ sơ là bác ý ký). Lúc bốc biển thì cho chú ở chỗ bấm biển 200k (vì đưa 100k chê ít).
Tổng cộng thời gian em làm cho các thủ tục này là hết 45p (đó là cả 15p chạy trên đường)
Đã bẩu là ko tiêu cực rồi mà

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Tóm lại là sặc mùi tiêu cực. Đúng là bài toán con gà quả trứng. Ai cũng muốn nhanh, ai cũng không muốn chờ đợi, nên ai cũng phải gian gian một tí. Và cuối cùng thì gần như là gian như nhau cả. Chỉ lợi mấy ông....Nghĩ cũng thấy nhục thật.

antheo_noileo

Xe điện
Cứ đặt địa vị mình là người ta thì biết ngay ấy mà:21::21::21:
Công ty em hội họp, kiểm tra, công tác... cứ có cái phong bì là tất cả cùng vui:)) khổ thế đấy

otovtv

Xe hơi
Cám ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

otovtv

Xe hơi
Cám ơn bác - nhưng đây là lý thuyết rùi
Nếu bác rành vụ đăng ký thực tế tại cả TPHCM và HN thì chia sẻ cho a e với như : đến cửa này thì nên như thế nào tốt nhất, đến cửa kia thì trả lời bọn xxx như thế nào cho nó khỏi vòi vĩnh tiền của a e mình, đến cửa nọ thì làm tiếp thế nào, và cần chuẩn bị cái gì trước để bọn nó khỏi hạnh họe, đòi thêm...ví dụ vụ cà số khung số máy mình có thể tự làm như thế nào ạ???

ducan

Xe tăng
Mừng cho bác được dăng ký mà không mất khoản phí nào , con xe trước em đăng ký ở quận Hoàn kiếm cũng kô mất 1 xu ngoài nào , nhưng đáng buồn là năm nay em vừa đăng ký cách đây mấy hôm ở quận Đống Đa do mới chuyển hộ khẩu , theo thông tin trên google thì phòng này cực củ chuối , em cũng quyết tâm kô thèm qua cò nào
Nhưng sự đời nó không giản đơn thế , vừa vào xin tờ khai đã bị nó ốt 1 cái bảo hiểm trách nhiệm bắt buộc vào đầu , nếu kô có nó kô phát tờ khai , mình mua ngoài 379k có vat , thế mà ở đây phải mua 480k . Tiếp theo nó bảo sang phòng bên cạnh gặp đồng chí Việt , mình qua đưa nó bộ hồ sơ , nó lật từng trang từ đầu đến cuối , xong hỏi lạnh lùng 1 câu : Thế tiền cho cán bộ đâu (chuối thật) , mình bảo thì đây rồi đưa nó 100k , nó lắc đầu bảo không 200k mới được (Bực quá nhưng mình thì đang vội về dự đám cưới mà nó là thằng khám số khung số máy , nó mà kô ra khám thì mình chết dở nên đành xùy ra ) , nó nhận rồi ký luôn mà chẳng phải kiểm tra gì sất (đúng là có chó gì mà phải kiểm tra cơ chứ) ..............Tiếp tục nó nhắc nhở mình thế này : Em mang hồ sơ sang phòng tiếp nhận rồi kẹp vào 300k nếu kô muốn bị hành .............cay chưa .....em sang nộp mà chưa kẹp xèng vào vội , lúc đó có gần chục bộ hồ sơ rồi , em hỏi từng người một là có làm luật trong đó kô , ai cũng nói có kẹp tiền 300k vào rồi .....nghĩ cú thật nhưng cuối cùng em vẫn phải kẹp tiền vào đó , thôi đành thí cho chúng nó để mình còn về dự cưới , thời gian thi gan với chúng nó chắc mình kiếm được nhiều hơn 300k và kô phải cay cú khi thi đấu .
-Tóm lại nếu cả phòng chúng nó ăn rơ với nhau rồi thì khó tránh khỏi mất phế . Thôi cái cơ chế nó khốn nạn như vậy nên đành chịu*-)

dht

Xe điện
Nói chung nếu không mất tiền thì sẽ bị hành cho đến khi nôn ra thì thôi

Muốn nhanh chóng thì phải vui vẻ chịu chi thôi. Người nhận xiền của bác cũng chẳng bỏ túi hết đâu, cũng phải chia sẻ đấy, nếu không chia sẻ thì sẽ bị chuyển công tác

otovtv

Xe hơi

Muốn nhanh chóng thì phải vui vẻ chịu chi thôi. Người nhận xiền của bác cũng chẳng bỏ túi hết đâu, cũng phải chia sẻ đấy, nếu không chia sẻ thì sẽ bị chuyển công tác
Cũng như là đấu tranh thôi có thể thành là tránh đâu, nhưng không làm thì muôn đời dân mình nhục, tạo nên một thói xấu trong xã hội
Tất cả cùng đứng lên chống lại các tệ nạn như vậy, dần dần e nghĩ xã hội sẽ tốt hơn - tránh nhiều hệ lụy

hajinbk

Xe tăng
Mừng cho bác được dăng ký mà không mất khoản phí nào , con xe trước em đăng ký ở quận Hoàn kiếm cũng kô mất 1 xu ngoài nào , nhưng đáng buồn là năm nay em vừa đăng ký cách đây mấy hôm ở quận Đống Đa do mới chuyển hộ khẩu , theo thông tin trên google thì phòng này cực củ chuối , em cũng quyết tâm kô thèm qua cò nào
Nhưng sự đời nó không giản đơn thế , vừa vào xin tờ khai đã bị nó ốt 1 cái bảo hiểm trách nhiệm bắt buộc vào đầu , nếu kô có nó kô phát tờ khai , mình mua ngoài 379k có vat , thế mà ở đây phải mua 480k . Tiếp theo nó bảo sang phòng bên cạnh gặp đồng chí Việt , mình qua đưa nó bộ hồ sơ , nó lật từng trang từ đầu đến cuối , xong hỏi lạnh lùng 1 câu : Thế tiền cho cán bộ đâu (chuối thật) , mình bảo thì đây rồi đưa nó 100k , nó lắc đầu bảo không 200k mới được (Bực quá nhưng mình thì đang vội về dự đám cưới mà nó là thằng khám số khung số máy , nó mà kô ra khám thì mình chết dở nên đành xùy ra ) , nó nhận rồi ký luôn mà chẳng phải kiểm tra gì sất (đúng là có chó gì mà phải kiểm tra cơ chứ) ..............Tiếp tục nó nhắc nhở mình thế này : Em mang hồ sơ sang phòng tiếp nhận rồi kẹp vào 300k nếu kô muốn bị hành .............cay chưa .....em sang nộp mà chưa kẹp xèng vào vội , lúc đó có gần chục bộ hồ sơ rồi , em hỏi từng người một là có làm luật trong đó kô , ai cũng nói có kẹp tiền 300k vào rồi .....nghĩ cú thật nhưng cuối cùng em vẫn phải kẹp tiền vào đó , thôi đành thí cho chúng nó để mình còn về dự cưới , thời gian thi gan với chúng nó chắc mình kiếm được nhiều hơn 300k và kô phải cay cú khi thi đấu .
-Tóm lại nếu cả phòng chúng nó ăn rơ với nhau rồi thì khó tránh khỏi mất phế . Thôi cái cơ chế nó khốn nạn như vậy nên đành chịu*-)
Nó nhận tiền của Bác rồi cũng có trách nhiệm nhẩy:))
Nói vậy thôi chứ bọn này phải lừa quay phim rồi đưa lên mạng, chết mẹ lũ chúng nó đi. Chứ ai cũng muốn nhanh cho xong việc thì chúng nó còn hành nhiều các Bác ợ:77:

SốtVirút

Xe tăng
Em nghĩ ở nước ta thành phần "cò" không có đăng ký kinh doanh nên thường có chuyện này chuyện nọ phức tạp. Còn ở nước ngoài không có "cò" (tiếng Anh là broker) thì bí lắm. Cò ngoại làm ăn hợp pháp, và người thuê phải trả phí và tiết kiệm được thời gian, công sức

ngaydoclap

Xe container

Em hỏi thật cụ dht ngồi ở phòng nào ? Cụ có khai mau không thì bẩu ? Một ngày cụ phải chia bao nhiêu ? Cụ có khai mau không thì bẩu ?
(y)(y)(y)

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
nói chung là ko trách đc đâu cụ ạ.mình mà ngồi vào cái ghế đấy mình cũng phải như vậy thôi.vì cái ghế đấy phải mất tiền mua chứ ko phải tự nhiên đc ngồi vào.ngồi vào rồi cũng phải nộp tiền thuê ghế hàng tháng ko thì cũng sang ghế khác mà ngồi cho mát.môi trường nó làm cho người ta phải như vậy.các cụ có ghi âm hay quay camerra đưa lên báo chí thì chú kia cũng chỉ bị chuyển sang ngồi cái ghế khác thôi,và có 1 thằng khác sẽ chạy vào ngồi thay chú kia và cũng lại ăn tiền như vậy.muốn trong sạch thì phải thay từ trên xuống chứ đừng thay mỗi bên dưới

dht

Xe điện
Em hỏi thật cụ dht ngồi ở phòng nào ? Cụ có khai mau không thì bẩu ? Một ngày cụ phải chia bao nhiêu ? Cụ có khai mau không thì bẩu ?
(y)(y)(y)
Báo cáo cụ em ngồi ngoài hàng nước ạ. Em chả phải chia đồng nào, có bao nhiêu mang về nộp gấu hết

dht

Xe điện
nói chung là ko trách đc đâu cụ ạ.mình mà ngồi vào cái ghế đấy mình cũng phải như vậy thôi.vì cái ghế đấy phải mất tiền mua chứ ko phải tự nhiên đc ngồi vào.ngồi vào rồi cũng phải nộp tiền thuê ghế hàng tháng ko thì cũng sang ghế khác mà ngồi cho mát.môi trường nó làm cho người ta phải như vậy.các cụ có ghi âm hay quay camerra đưa lên báo chí thì chú kia cũng chỉ bị chuyển sang ngồi cái ghế khác thôi,và có 1 thằng khác sẽ chạy vào ngồi thay chú kia và cũng lại ăn tiền như vậy.muốn trong sạch thì phải thay từ trên xuống chứ đừng thay mỗi bên dưới
Các anh ngồi trên thì lại nói muốn trong sạch thì phải thay từ mấy đứa bên dưới làm bậy để dân kêu cụ ạ

Thay từ trên xuống hay dưới lên nhỉ, khó quá