[Funland] Làm sao khuyên bố... bỏ thuốc lá

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mình thì chuyên cai cho người trẻ. Người già thì mình phải tiếp xúc trực tiếp. Tùy duyên mới giúp được.

Xe bọ xít

Xe container
Bố ông bạn em cách đây vài năm đi xem triển lãm y tế gì đó ở 1 bệnh viện, bác sỹ cho xem 1 lá phổi bình thường và 1 lá phổi rỗ đen vì hút thuốc. Bác ấy hãi quá về tự động bỏ thuốc luôn ko cần ai nhắc. Cụ tìm cái ảnh rồi treo trên tường nhà cho bác xem hàng ngày thử xem có hiệu quả ko.
Ảnh phổi thì trên bao thuốc nào cũng có, cần gì tìnm ở đâu

Mzc

Xe điện
Mỗi thuốc lá cũng k bỏ được thì ý chí quá kém.

boy_spott

Xe điện
Em lại bập thuốc Lào :((

edc

Xe lăn
Cụ có hút thuốc không? cụ đã bỏ được hút thuốc lá chưa?
Cụ chưa hút, chưa từng bỏ hút thuốc thì làm sao mà khuyên được người hút thuốc phải từ bỏ hút thuốc lá. :))

songhyekyo

Xe tải
Cụ nên hút thuốc lá 1 thời gian rồi bỏ thuốc lá để làm gương cho ông cụ xem sao 🤣

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Hi các bác,
Trong năm qua ở khu phố em phải gần chục người độ tuổi trên 50 ra đi vì ung thư phổi, phần lớn là do hút thuốc lá.
Bố em cũng thuốc lá nhiều năm, thỉnh thoảng em bảo bố đi khám tổng quát nhưng các cụ toàn gàn ra kiểu như sống chết có số, e đoán đi khám kiểu gì cũng ra nhiều bệnh rồi lo lắng, làm phiền con cháu.
Còn thuốc lá , thuốc lào em thỉnh thoảng cũng bảo bố đừng hút thuốc nữa nhưng cũng chả nghe thậm chí hút nhiều hơn, chả nhẽ lại bảo nhìn vào mấy tấm gương những người ra đi năm vừa rồi ạ!
Các bác tư vấn dùm em với :(
Cụ mang ma thúy về rủ bố chơi cùng... 😂😂😂 xem bố cụ có khuyên cụ bỏ mai thúy k? Rồi lại quay lại câu chuyện thuốc lá của ông ấy.

Đại xa

Xe tải
Ngày năm em học lớp 7, năm 1993, em bảo Bố ơi bỏ thuốc lá đi ạ ( Bố em hút nhất cả cái làng em-vì bà bán quán tạp hoá nói thế). Vậy là Bố em bảo: Bố sẽ bỏ, và mua 1 bao thuốc, để túi ngực, lúc thèm bỏ ra ngửi. Vậy mà Bố em bỏ thuốc thành công.
Giờ em nhớ Bố em lắm.
Ko rõ ý cụ lắm ah?

ZARG

Xe container
Nói thật là nhiều lúc không có điếu thuốc cũng buồn.

Stress rồi chuyện nọ, chuyện kia, căng thẳng hồi hộp.

Bỏ cũng khó, điếu thuốc nó như bầu bạn.

Em bỏ 1 tháng giờ hút lại. Nhưng không hút nhiều. Ngày tối đa 3 điếu thôi. 4 điếu là quá đà.

Em cứ phải 2-3h chiều mới hút điếu đầu tiên. Hút sáng cơ thể còn mệt. Tầm tối cơm xong thì làm điếu nữa. Trước khi ngủ làm 1 điếu chia tay he he.

Vậy là cơ thể có 12-14 tiếng phục hồi không khói thuốc.

Chứ nhiều ông sáng mở mắt ra đã phì phèo, ngày 1-2 bao thì chịu. Thanh niên trẻ thì thế được. Giờ gần 4 xịch không ham hố nữa.

Đại tướng Alo

Xe điện
Bí quyết sống lâu
Thống kê của Viện Sức Khỏe Trung Quốc

- Chỉ hút thuốc, không uống rượu: Lâm Bưu thọ 63 tuổi.
- Chỉ uống rượu, không hút thuốc: Chu Ân Lai thọ 73 tuổi.

- Vừa uống rượu, vừa hút thuốc: Mao Trạch Đông thọ 83 tuổi.

- Vừa uống rượu, vừa hút thuốc, vừa đánh bài: Đặng Tiểu Bình thọ 93 tuổi.

- Vừa uống rượu, vừa hút thuốc, vừa đánh bài lại có cả vợ bé: Trương Học Lương thọ 103 tuổi.

- Không uống rượu, không hút thuốc, không đánh bài cũng không có bạn gái, chỉ làm người tốt việc tốt: Lôi Phong hưởng dương 23 tuổi.
Cả nước TQ hơn 1,4 tỷ dân, có nhõn 1 Đặng Tiểu Bình, nhõn 1 Trương Học Lương....Lôi Phong chết do tai nạn lại tính vào ....hic...:D

Nói vậy thôi, chứ mỗi người sống 1 cuộc đời của chính mình, nếu hút thuốc-uống rượu mà thấy vui vẻ, hạnh phúc thì họ chấp nhận đánh mất nhiều phần cuộc đời để đổi lại .... mọi thứ đều có giá của nó. Phàm là người trưởng thành ai cũng hiểu, không cần khuyên nhủ nhiều.

Nói thật là nhiều lúc không có điếu thuốc cũng buồn.

Stress rồi chuyện nọ, chuyện kia, căng thẳng hồi hộp.

Bỏ cũng khó, điếu thuốc nó như bầu bạn.

Em bỏ 1 tháng giờ hút lại. Nhưng không hút nhiều. Ngày tối đa 3 điếu thôi. 4 điếu là quá đà.

Em cứ phải 2-3h chiều mới hút điếu đầu tiên. Hút sáng cơ thể còn mệt. Tầm tối cơm xong thì làm điếu nữa. Trước khi ngủ làm 1 điếu chia tay he he.

Vậy là cơ thể có 12-14 tiếng phục hồi không khói thuốc.

Chứ nhiều ông sáng mở mắt ra đã phì phèo, ngày 1-2 bao thì chịu. Thanh niên trẻ thì thế được. Giờ gần 4 xịch không ham hố nữa.
Nói thật như em 50 đến đuýt rồi, không bia rượu, không ham mê gì ngoài kiếm tiền, không rượu bia...Có mỗi cốc cafe hàng sáng, thôi thì châm điếu thuốc. Em bỏ 5 năm lại hút lại. Thêm cơm tối xong làm điếu ngắm trời đất. Mua bao Thăng long dẹt 11k, vật vã 8-9 ngày mới hết, nhưng không bỏ.

toyennha

Xe lăn
Ba em hút ngày 2 bao thuốc. Bị ưng thư phổi mỗ xe tùm lum. Bác sĩ bảo hành 15 năm nếu bỏ thuốc. Hút lại bảo đảm 1 năm tèo. Sau lần đó ông tự động bỏ thuốc giờ em hút thuốc ngoài cửa nhà ông chửi hôi quá. Chắc cụ chủ nên cho ông cụ và phổi TW nhìn tận mắt sợ tận tay mới hết được