[Funland] Làm sao tăng cân hiệu quả

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề có cụ mợ nào có cách tăng cân nhanh chia sẻ em với?
Hiện tại, em ăn đều 3 bữa. Bữa sáng ăn nhẹ nhàng như mọi người. Bữa trưa tối ăn 3-4 bát, 4 5h thường em cũng phải ăn thêm gì đó và thỉnh thoảng ăn đêm.

Ăn vặt ngoài quán em ăn ok, nhưng mua về thì hầu như k ăn. Đặc biệt, nhậu nhẹt thì gần như k ăn được.

Với nhu cầu ăn uống như kia, em tăng được khoảng 2 cân trong vòng 3 tháng. Nhưng đợt này thấy lại k tăng mấy nữa và mục tiêu vẫn muốn tăng 3-5 cân. Em k muốn dùng thuốc tăng cân, cụ mợ nào có chế độ nào tăng cân hiệu quả, share em với nhé. Em cảm ơn :)
Ăn chim

danleduc

Xe điện
Mai Hồng ăn khoẻ nhề...em cao bn, nặng bn cân rồi mà vẫn muốn tăng cân nữa ?
Nữ cứ người gầy gầy nhưng khoẻ mạnh và dẻo dai sức là được, cần gì nặng cân.

Vanhoatnguyen

Xe tải
Mợ đi tập Gym các thứ thì chắc ở phòng Gym người ta cũng tư vấn về các chế độ ăn rồi. Về nguyên tắc cứ năng lượng nạp vào > năng lượng tiêu hao thì sẽ tích năng lượng và tăng cân. Mợ xem hai cái năng lượng đó hàng ngày của mợ như nào, nếu đảm bảo rồi thì có thể phải thăm khám hệ đường ruột như có một cụ đã còm, có thể mợ ăn nhiều nhưng như các cụ nói là "thóc đổ hang chuột" cả, không hấp thụ được mấy mợ ạ.

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Mất cân bằng âm dương gây nóng trong, mất ngủ, người uể oải. Bổ sung dương khí đều đặn là hết.

Cao_Xanh

Xe tăng
Các bác hay tếu táo chứ bị gầy như bọn em các bác mới cảm thấy rầu như nào. Đi đâu ngta cũng nhòm mình như kiểu mình thiếu ăn thiếu mặc. Khoác bộ cánh mắc tiền i như bộ hàng chợ. Rõ buồn. Gầy mặc cgiac kém sang các bac ợ
Thời bùng dịch Covid-19 thì "thiếu cân" (mà vẫn khỏe mạnh) là đáng mừng và rất yên tâm nếu không may bị lây nhiễm Sars-Cov-2... Thừa cân thật đáng quan ngại::P[https://vnexpress.net/thua-can-va-covid-4361912.html
PS: Riêng với Mợ chủ thread Maihong. "mình hạc xương mai" thì có lẽ gầy mãn tính là do hội chứng mất cân bằng Âm-Dương (?!) và nên nhờ "lang băm" xukthal. hoặc Khoadag1991 bốc cho thang 'xuân dược" thì.... sớm tăng cân+"béo bụng" (theo chuẩn người rưỡi...).;;)

Binhtam99

Xe hơi
Úi, đồng cảnh ngộ. Nhưng giờ mình biết lý do rồi. Do dạ dày/tỳ/gan có vấn đề nên cơ thể không hấp thu được dưỡng chất bạn ạ. Muốn khoẻ với lên cân đều phải chữa tận gốc từ đó.
Vde là chữa o dễ mợ ơi. Ai duyên may, hợp thuốc thì thoát dx cảnh gầy còm

tienaka

Xe điện
chia bữa ra ăn tầm tháng mợ lên ngay ấy mà, em thuộc dạng dễ tăng dễ giảm. vừa rồi dịch ở nhà tập ơi nhiều cái tụt ngay 3kg, đi làm lại ăn uống và tập ít đi lại thấy nhích lên

xukthal.

Xe lăn
Thời bùng dịch Covid-19 thì "thiếu cân" (mà vẫn khỏe mạnh) là đáng mừng và rất yên tâm nếu không may bị lây nhiễm Sars-Cov-2... Thừa cân thật đáng quan ngại::P[https://vnexpress.net/thua-can-va-covid-4361912.html
PS: Riêng với Mợ chủ thread Maihong. "mình hạc xương mai" thì có lẽ gầy mãn tính là do hội chứng mất cân bằng Âm-Dương (?!) và nên nhờ "lang băm" xukthal. hoặc Khoadag1991 bốc cho thang 'xuân dược" thì.... sớm tăng cân+"béo bụng" (theo chuẩn người rưỡi...).;;)
Thồi....em xin từ chối nhé =;=;

Website
trangtien.net
Thế cụ chữa được chưa?
Giờ ổn tầm 70-80% rồi cụ ạ. Em bị gan là chính. Đợt đi xét nghiệm máu tiện kiểm tra cách đây 2 năm thì chỉ số về gan chỉ cao hơn có 1 tý ty. Bs xét nghiệm bảo ko vấn đề gì. Nhưng sau này có bác sỹ gia đình bảo, gan em kém, nó làm việc mình hấp thu dinh dưỡng và ăn ko ngon miệng, em mới nhớ ra tờ xét nghiệm đó. Mặc dù bị rất nhẹ nhưng do bị từ bé nên ăn mãi ko béo. Sau đó em dùng cũng nhiều đồ tốt cho gan nên giờ tương đối ok.