Làm sao thi tốt đề 3 lên dốc

kenlove86

Xe tải
mình học thấy bài này đơn giản mà, quan trọng là cụ phải nắm rõ nguyên tắc xong thực hành vài lần, giữ được chân ga và côn ổn định lúc nhả phanh tay là ok ngay. Lúc lên xe kéo phanh tay vài lần rồi thử cho quen, ko cần phải mạnh và căng thẳng, nhẹ nhàng là qua liền...

NoPain

Xe buýt
Bài này rất dễ :
1. Dừng đúng vạch
2. Ga lên 1500v/p
3. Nhả côn từ từ đến khi xe chạy
4. Nhả phanh tay.
Đoạn 1500v/p mà xe yếu thì cụ cho lên 1800v/p.
Tiếc éo gì côn của trường thi mà không xõa.
xe chip nên cho lên tầm 3000 v/p cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Daylai hn

Xe tăng
Có 2 cách để lên đề 3:c1:làm fanh chân thì các bạn dừng khi nghe tiếng nhạc kính kong thì đạp côn rồi fanh,giữ nguyên fanh rôi lới côn đến khi vòng tua xuống 500v/p và xe rung rung lên thì các bạn giữ nguyên côn bỏ fanh chân ra chuyển ga ga lên tí cho chắc là ok.c2:đề 3 phanh tay:khi xe lên dốc kính kong lại dừng sau đó kéo phanh tay rồi chuyển chân ga ga lên 3000v/p rồi giữ nguyên ga lới côn ra cho ga tụt xuống 1200v/p rồi hạ fanh tay xe fi lên dốc luôn.lưu ý kính kong dừng thì mất 5 điểm còn hơn dừng quá vạch là trượt luôn.làm fanh tay thì an toàn hơn rất nhiều,các bạn làm thử xem

lucky_money

Xe hơi
Đi kiểu côn phanh chân là dễ nhất.phanh tay dễ bị trôi lắm.

seadogs

Xe tăng
tâm lý như này thì toạch là cái chắc thôi cụ ơi. Em chỉ cách em qua được đề 3 mà ko phải lăn tăn gì nhé
Chuẩn bị đến vạch dừng đề 3, đạp hết côn chân ga chuyển sang chân phanh ( chuẩn bị đạp thôi chứ đừng đạp vội ) đến vạch thì côn phanh kết hợp, nhanh tay kéo phanh tay cái hự rồi chuyển từ chân phanh sang chân ga, ga to vào, càng to càng tốt, để ý vòng tua máy đừng có quá 4 là được, giống như kiểu ga mồi ấy, chân côn thả từ từ, tay trái cầm vô lăng, tay phải cầm phanh tay, khi nào cần số rung rung ( Ga càng to thì rung càng mạnh ) thì hạ phanh tay xuống, là xe vượt qua dốc. Xong !
p/s: cụ đừng nghe mấy thằng mặt nồi kêu phải dùng phanh chân làm gì cho điếc tai, em ngày xưa cũng nghe bùi tai làm theo nhưng mình làm chưa quen nên chết máy đấy, đi thi thì chỉ cần thi đỗ, còn đi đường thực tế thì cần kinh nghiệm và vận dụng linh hoạt. Nhớ là Tâm lý phải vững nhé, toàn trượt do tâm lý haizzz
Cụ bảo mấy thằng mặt nồi dùng phanh chân, xem ra cụ chỉ đi thi rồi cho bằng vào túi rồi tiếp tục đi 2 bánh thì phải

nhatcuong1226kg

Xe đạp
chả là em vừa mua con tivi LG 50LN5400. và em muốn đưa âm thanh của nó ra ngoài nghe cho êm. bác nào biết thì giúp em với. nó cũng có jac 3.5mm em đã ghim vào rồi đưa qua cái loa vi tính (SoundMax) mà âm thanh nó ra rất nhỏ mặc dù em đã vặn max âm lượng trên cả 2. rồi em gắn cái headfone vào thấy cũng nhỏ lắm. bác nào biết cách khắc phục ko. giúp em với.

Tây Môn Tuấn

Xe tải
100k cho cái ông trông xe là cụ ngon ngay. Tùy từng xe nhưng cụ nên nhớ khi kéo phanh xuống mà cứng thì kéo cố lên tí nữa rồi hẵng kéo xuống.

huy_chivas

Xe hơi
tâm lý như này thì toạch là cái chắc thôi cụ ơi. Em chỉ cách em qua được đề 3 mà ko phải lăn tăn gì nhé
Chuẩn bị đến vạch dừng đề 3, đạp hết côn chân ga chuyển sang chân phanh ( chuẩn bị đạp thôi chứ đừng đạp vội ) đến vạch thì côn phanh kết hợp, nhanh tay kéo phanh tay cái hự rồi chuyển từ chân phanh sang chân ga, ga to vào, càng to càng tốt, để ý vòng tua máy đừng có quá 4 là được, giống như kiểu ga mồi ấy, chân côn thả từ từ, tay trái cầm vô lăng, tay phải cầm phanh tay, khi nào cần số rung rung ( Ga càng to thì rung càng mạnh ) thì hạ phanh tay xuống, là xe vượt qua dốc. Xong !
p/s: cụ đừng nghe mấy thằng mặt nồi kêu phải dùng phanh chân làm gì cho điếc tai, em ngày xưa cũng nghe bùi tai làm theo nhưng mình làm chưa quen nên chết máy đấy, đi thi thì chỉ cần thi đỗ, còn đi đường thực tế thì cần kinh nghiệm và vận dụng linh hoạt. Nhớ là Tâm lý phải vững nhé, toàn trượt do tâm lý haizzz
Thằng nào là thằng mặt nồi, chắc cụ này 9x nứt mắt ra đời, còn tôi đố cụ đề pa xe tải chở 30t dùng phanh tay ấy. Ko biết gì thì đừng tinh tướng nhé

ronandkim

Xe máy
Ngồi hóng kinh nghiệm các cụ sau này áp dụng

Phucyenxanh

Xe điện
Dùng phanh tay đảm bảo 10 nhát ăn cả 10
cháu đã thi mặc dù chẳng học lý thuyết hoặc thực hành
Vì Cháu phải đi làm mà ko nghỉ để học được

XYZ000

Xe hơi
Nếu cảm thấy không tự tin thì dừng trước vạch, bị trừ 5 điểm còn hơn out! Phanh xong, kéo phanh tay, nhìn kim chỉ số vòng tua máy giữa khoảng 0-1 (xe, vô lăng hơi rung rung) thì nhả phanh tay, hơi mớn ga là ok (không được đạp ga quá mạnh, đạp mạnh lỗi chân ga --> trừ 5 điểm). Tập nhiều xe chip là ok ngay!
Chúc bạn thi tốt!

Chỉnh sửa cuối:

van cuong

Xe tải
204 Hồ Tùng Mậu, Q.Bắc Từ Liêm - TP. Hà Nội
Cụ cứ tập như thầy giáo chỉ cho quen thi kiểu gì cũng qua được cụ a, ngày xưa em cũng làm như thế mà, lúc đầu tập cũng chưa quen nhưng vài lần lại thấy tự tin hơn rất nhiều

Ducphuc1072dlt

Xe tải
Em đề pa lúc đi thi chỉ dùng phanh chân thôi, thấy mấy bác dùng phanh tay toàn trôi hết điểm, chắc do tâm lý

españa

[Tịch thu bằng lái]
Nên dùng phanh tay như thầy dạy cụ ạ,phanh chân khi nào có bằng mình chạy thạo đã,chúc cụ thi tốt.

kokichi05

Xe đạp
đến bây giờ em có bằng 2 năm rồi mà cũng còn sợ khoản đề ba lên dốc. mặc dù sau khi có bằng em đã đi lái taxi ~7 tháng xong mới chuyển lái xe AT cho sếp mà vẫn còn xoắn đề ba lên dốc -_- cái món này là cứ phải luyện tập thuần thục thì mới đc bác ạ

RR Evoque

Xe tăng
Xời, cụ thật là..
Em nghĩ trong 7 tháng cụ lái taxi, phải thực hành nhuần nhuyễn rồi chứ.
Trước em cũng sợ khoản đề pa lắm, nhất là hôm thi tâm lý cực.
Nhưng sau khi kết thúc bài thi, em có 95đ. Mất 5d ngay lúc dừng xe chờ ng qua đường:).
Bây giờ em dùng phanh tay để lên dốc. Vẫn đúng theo những gì thầy dạy năm nao.
đến bây giờ em có bằng 2 năm rồi mà cũng còn sợ khoản đề ba lên dốc. mặc dù sau khi có bằng em đã đi lái taxi ~7 tháng xong mới chuyển lái xe AT cho sếp mà vẫn còn xoắn đề ba lên dốc -_- cái món này là cứ phải luyện tập thuần thục thì mới đc bác ạ

thanh.hats

Xe tải
cụ cứ dùng phanh tay là ngon hết!không bjo sợ xe yếu hay khỏe!hồi em thi cũng dùng phanh tay mà!quan trọng là tâm lý các cụ thui!tâm lý thỏa mái thì ok hết!