[Funland] Làm thế nào để chống say và giã rượu bia nhanh

hungpmu

Xe tăng
Em thì chiến nhiều rồi tuy nhiên say cũng nhiều và nhiều ông cũng say với em. Kinh nghiệm cho thấy mình phải xác định trước là trận này có hết mình không (vì nhiều lý do khác nhau nên phải xác định cuộc này có chết không?) sau khi xác định rồi thì phải có chiến thuật.
Nguyên tắc là uống chậm và uống thêm nước lọc. Không được hăng uống liên tục hay mang chén to ra phang.
Quan sát đối thủ (quan sát lúc tỉnh thôi nhé) nếu thấy ông nào cứ hăng uống liên tục và chén to, mời hết mọi người hay tập trung một người thì khoảng 80% lão này không uống lai rai được => câu giờ với lão này, uống khề khà và ngược lại.
Nếu cuộc nhậu nhiều người và nhiều mâm thì lại càng dễ, uống vừa đủ và đứng dậy xin phép đi giao lưu. Cách này hay ở chỗ là mình sẽ né được riệu của người khác đến giao lưu và khi mình đi giao lưu thì chỉ cần uống 1 chén với cả mâm sau đó đứng ở mâm đó câu giờ, chuyện liinh tinh và khi thấy có ai đến giao lưu tiếp thì xin phép các bác em đi tiếp. Câu chuyện cứ tiếp tục theo đúng ý bác nhé, không ai biết bác đang làm gì, uống bao nhiêu.....
Thôi em bala bala thế thôi, kẻo các bác chém chết.

ga_ngoan

Xe hơi
Kinh nghiệm của em nà trước khi uống thì ăn 1 bát mì tôm. Uống rượu xong thì uống bia nhiều đá. 1 lúc nà tỉnh như sáo. hí hí :P

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn

tchung82

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có cách rất hay là cụ hay đi uống, rượu bia chỉ có rèn luyện thôi cụ ạ, rèn luyện đến tầm là hiếm khi bị say, vì mình mà say là đội anh em say trước hết cả rồi, he he.

poorcar

Xe điện
Em thì chiến nhiều rồi tuy nhiên say cũng nhiều và nhiều ông cũng say với em. Kinh nghiệm cho thấy mình phải xác định trước là trận này có hết mình không (vì nhiều lý do khác nhau nên phải xác định cuộc này có chết không?) sau khi xác định rồi thì phải có chiến thuật.
Nguyên tắc là uống chậm và uống thêm nước lọc. Không được hăng uống liên tục hay mang chén to ra phang.
Quan sát đối thủ (quan sát lúc tỉnh thôi nhé) nếu thấy ông nào cứ hăng uống liên tục và chén to, mời hết mọi người hay tập trung một người thì khoảng 80% lão này không uống lai rai được => câu giờ với lão này, uống khề khà và ngược lại.
Nếu cuộc nhậu nhiều người và nhiều mâm thì lại càng dễ, uống vừa đủ và đứng dậy xin phép đi giao lưu. Cách này hay ở chỗ là mình sẽ né được riệu của người khác đến giao lưu và khi mình đi giao lưu thì chỉ cần uống 1 chén với cả mâm sau đó đứng ở mâm đó câu giờ, chuyện liinh tinh và khi thấy có ai đến giao lưu tiếp thì xin phép các bác em đi tiếp. Câu chuyện cứ tiếp tục theo đúng ý bác nhé, không ai biết bác đang làm gì, uống bao nhiêu.....
Thôi em bala bala thế thôi, kẻo các bác chém chết.
Khó áp dụng như cụ nói, vì khi lên cốc cứ trăm phần trăm, cả nhà cạn hết mới tiếp loạt mới!
Ông già em bảo trước khí đi nhậu ngậm rễ cây lá lốt hay rễ cây cà gai rùi đi uống thì vô tư.
Em chưa thử vì ko tìm được rễ của 2 loại cây này!

hungpmu

Xe tăng
Khó áp dụng như cụ nói, vì khi lên cốc cứ trăm phần trăm, cả nhà cạn hết mới tiếp loạt mới!
Ông già em bảo trước khí đi nhậu ngậm rễ cây lá lốt hay rễ cây cà gai rùi đi uống thì vô tư.
Tất nhiên là cụ phải chịu được những loạt rải thảm kiểu này, thường thì rải thảm chỉ diễn ra khoảng 40p đầu tiên. Đây là kinh nghiệm của em sau khi sống qua 40p, nếu không qua nổi loạt đó thì em chịu không có cao kiến gì.

subalu

Xe máy
Cụ mua Cà Gai Leo (giải độc gan của Tuệ Linh), trước khi uống làm 6 viên nếu bắt đầu thấy mây mây thì làm 6 viên nữa, Cà Gai Leo giải rượu rất tốt lại bổ gan nữa, cụ uống lần 2 xong thì chắc cũng đa phần say hết roài :F

O Muong Te

Xe điện
Em thấy Khoai tây uống 1 ly olive vào là nó uống vô tư. Em thì chưa thử vì cũng chẳng uống nhiều.

nguyennam56

Xe tải
cứ làm gói mỳ tôm sống mà chén đảm bảo khi say cho ra sẽ thành mỳ tôm chín =P~

ZARG

Xe container
Em nghĩ là nên uống Giải rượu trước, thực chất thuốc giải rượu nó phân hóa rượu nhanh, giúp gan đỡ phải hoạt động nhiều, vậy thôi, có gì đâu mà hại.

Thứ 2 là lúc bác uống thấy gần gần gần tới rồi, chứ không phải là gần tới thì phải đi Toilet ngay, chứ lúc bắt đầu biêng nôn không kịp đâu vì rượu ngấm roài. Em thích như này: uống khoảng chục chén là em đi nôn ngay cho cơ thể thích ứng với 1 lượng rượu vừa phải, sau đó là bắt đầu chiến đều chứ ngay từ đầu bác yếu rượu mà xơi liên chục chén rồi ngồi đần ra đấy đảm bảo dăm chén nữa là say nhòe!

Thứ 3, lúc say bác bình tĩnh ngồi 1 chút, cùng lắm né 1-2 vòng, uống nước nhẩn nha cho hồi lại chứ đừng để bị cuốn theo vòng, càng say tợn.

tcthegioioto

Xe điện
Cứ uống tẹt đê. ép quá đíu uống nữa. Ép quá nữa thì móc ra vào uống tiếp.

Hcreazy

Xe hơi
Em nhớ có 1 cụ bảo giữa bia đen và bia vàng thì nên uống bia vàng, vi uống bia đen mà có li vơ phun thì ko đc sang mồm lắm, cụ nhớ chú ý khi chọn bia nhé.:D

B18

Xe tăng
Các cụ cứ quan trọng hóa chứ say quá thì nằm lúc rồi lại làm 1 ly trả lái là hết ngay mà :D

LX_tuoi_100

Xe tăng
Em nửa chén hạt mít là say cả chấy nhiều lúc cũng bực mình lắm.

trungnd195

Xe tải
Uống bia rượu nhiều mà không say hơi phí các cụ ah :D, e chẳng cần phải giải, muốn uống được nhiều thì trước khi đi chiến các cụ cứ uống sữa tươi, sữa chua, hoặc sữa bà mẹ đang cho con bú thì vô địch :D

Flexibe2112012

Xe máy
Ngày xưa em cũng kô u đcj nhưng van ôn võ luyện là đúng rồi .Em có kinh nghiệm u là trước khi đi u cụ u cho em chút dầu an tráng ruột cụ ợ. Cụ nhơ Vodka cho em nhé

1ran

Xe tải
Cháu cũng vào hóng. Nhân tiện cháu cũng kể là đợt trước anh gần nhà rủ cháu đi vào nhà chú của anh ấy chơi, thế là ông ấy mang chai 75(750 ml) ra mời hai anh em. Cháu thì không uống được rượu rồi nhưng chú kia cứ ép nên cố một chén, chú kia lại rót chén thứ 2 nhưng cháu không dám uống nữa sợ say. Chú ấy cứ ép cháu phải uống hết không thì không thèm tiếp chuyện, thế là anh rủ cháu đi bảo chú cho cháu mượn cái bát nhựa, ông chú vào lấy tưởng anh này rót ra cho dễ múc, anh ấy rót hết cả chai 75 đấy ra tu một hơi hết sạch hỏi chú kia còn rượu nữa không? Chú kia nín thở trả lời: hết rồi.
Xong hai anh em lại đi ăn cỗ tiếp. Cháu không chém tí nào anh này uống thì vô đối nếu không tin các cụ hôm nào lên nhà cháu tỉ thí giao lưu. Rượu ở quê hay bán ấy cháu không biết bao nhiêu độ.