[Funland] Làm thế nào mở tài khoản tại ngân hàng quốc tế uy tín tại nước ngoài

littlebull

Xe buýt
Chuyển tiền từ vn vào tk tên mình ở nước ngoài bằng cách nào thì hợp pháp hả các cụ?

raninc

Xe tải
lôi cái thớt cũ này lên,

cụ nào có nhu cầu mở tài khoản tại ngân hàng ở cânâda ới e phát, e mở đc cho các cụ.
số dư ít (khoảng $1000), ít hơn cũng đc nhưng phải nộp phí hàng tháng.
có thể chuyển tiền về VN = SWIFT code, phí khoảng $15 một phát, tối đa $2500 một lần.
thủ tục cũng tương đối lằng nhằng nên cụ nào nghiêm túc thì bóng bàn tiếp.
em quan tâm cụ ới em với vì chuyền bank tranfer nhiều khi rắc rối và họ bị giới hạn, e thi thoảng có làm với bên nước ngoài, bên CA, AU và DE. Ở đây không biết cụ nào mở đc tk cá nhân ở bên nước ngoài để cho việc nhận tiền chưa? cụ thể là bên đức???
mở tk bên đó nếu cần mình có thể chuyển về vn theo swift code??

thanks các cụ

carncar

Xe hơi
em quan tâm cụ ới em với vì chuyền bank tranfer nhiều khi rắc rối và họ bị giới hạn, e thi thoảng có làm với bên nước ngoài, bên CA, AU và DE. Ở đây không biết cụ nào mở đc tk cá nhân ở bên nước ngoài để cho việc nhận tiền chưa? cụ thể là bên đức???
mở tk bên đó nếu cần mình có thể chuyển về vn theo swift code??

thanks các cụ
Ồ em tưởng chuyển tiền đi mới khó chứ chuyển tiền về Vietnam không khó mà.

DreamMaker

Xe đạp
Cụ nào có nhu cầu mở tài khoản ở nước ngoài cụ thể là ngân hàng Standard Chartered thì ới em nhé em sẽ hỗ trợ các cụ

Vu Le Minh 0904553911

herbie53

Xe đạp
Cụ nào có nhu cầu mở tài khoản ở nước ngoài cụ thể là ngân hàng Standard Chartered thì ới em nhé em sẽ hỗ trợ các cụ

Vu Le Minh 0904553911
Làm sao mở được vậy cụ, mở thông qua standart chartered VN à, và phải gửi 1 tỷ ở standart chartered VN hả.??

MaiPThuy

Đi bộ
Em nghe nói lập tk bên Hong Kong không cần quốc tịch phải ko các cụ? Hình thức như thế nào vậy ạ? Các cụ thông não em với!

kt05

Xe máy
Mở TK ở nươc ngoài hình như phải có NHNN đồng ý

Stocktraderaaa

Đi bộ
Mở TK ở nươc ngoài hình như phải có NHNN đồng ý
Cá nhân hay tổ chức ở trong nước muốn mở tài khoản nước ngoài cần phải có dự án đầu tư và xin giấy phép mở tài khoản ở nước ngoài, đa phần họ mở chui, còn lại họ lách bằng cách dùng cá nhân mở công ty offshore và mở tài khoản cho công ty offshore đó.

ngoanh.d1806

Xe đạp
Chuyển tiền từ vn vào tk tên mình ở nước ngoài bằng cách nào thì hợp pháp hả các cụ?
Cụ biết đến Bitcoin giao dịch xuyên quốc tế chưa nhỉ?
Bitcoin là giải pháp cho TH của cụ nhé, tuyệt vời lắm lắm đấy ạ. Cụ alo cho em vào số 0934016689 em chỉ cho nhé.

leshtalk

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
thưởng chuyển tiền về việtnam thì dễ còn chuyển sang nước ngoài, đặc biệt sang mỹ mình biết khoảng 2%...và sang mỹ có thể gửi tk ở chase khá uy tín....còn ở việtnam muốn sang đó rút tiền thì có hsbc rút cũng mất 2% ở các cây bất kỳ

hazi

Xe tải
Nếu cụ đi nước ngoài du lịch, công tác, chữa bệnh, vv. có visa hợp lệ thì cụ có thể mở TK được. Mỗi nước cụ đến đều có vài ngân hàng rất lớn và uy tín, nhưng đa phần chưa đủ nổi tiếng và có uy tín ở quy mô toàn cầu. Cụ chọn các thương hiệu toàn cầu, có đủ chi nhánh ở các quốc gia phát triển, thì tiện hơn.

Nếu checking account thì sẽ mất phí duy trì hàng tháng, cỡ 4-5 đồng, nếu saving account thì là miễn phí. Nếu cụ ở VN thì hơi khó đó. Chuyển tiền từ VN ra nước ngoài hơi khó vì bị kiểm soát chặt thái quá (việc này rất vô lý cho những người có thu nhập cao hợp pháp hoặc có tài sản hợp pháp muốn mở rộng đầu tư ra nước ngoài), và để vượt qua được các hình thức kiểm tỏa, thì phải trả phí dịch vụ, một vài phần trăm.

Nếu có không nhiều tiền, không có các hoạt động đầu tư ở NN, mà mở TK ở các ngân hàng nước ngoài thì nói chung là hơi thừa.
Quản lý chặt ngoại tệ vì nước mình là nước nhập siêu, thiếu ngoại tệ trầm trọng, nếu ko quản lý thì lấy đâu ra ngoại tệ để nhập khẩu hàng vào trong nuóc, những thứ mà VN ko thể sản xuất được hả bác ?!