[Funland] Làm thêm đường nhánh vào cao tốc 5B

A98

Xe container
Sao lại ko đc chạy 120 nữa?
Cái này là ntn nhỉ
Biển giới hạn tốc độ chỉ có giá trị cho làn ra thôi cụ, ai đi thẳng vẫn có thể đóng 120. Bên dưới biển tốc độ có biển nhỏ viết "LỐI RA".
Theo em biển không rõ ràng. Cần có thêm một biển 80-120 cho làn ngoài nữa.

TSTA

Xe container
Các cụ để ý đoạn đầu cầu Phù Đổng, lối thoát ra của một đại khu đô thị nào đó, lối mở ngang rất nguy hiểm, bao năm nay dù kết nối đường vành đai 3 - qlộ 1 với qlộ 5 đã đủ "vòng tròn hoa thị" mà mother father nhà chúng nó có chịu bịt đâu. Tsc chúng nó
Ý cụ đấy là lối của chủ toà nhà rubi
mở :))

TSTA

Xe container
Biển giới hạn tốc độ chỉ có giá trị cho làn ra thôi cụ, ai đi thẳng vẫn có thể đóng 120. Bên dưới biển tốc độ có biển nhỏ viết "LỐI RA".
Em 1,2 tuần lại chạy đg này nên đang ko hiểu. Hỏi lại cụ chủ.

vutranhung

Xe tăng
Haizz nói chung tại ông V...., cái đầu cao tốc chỗ Cổ Linh như hiện tại tiện cho tất cả khu dân cư ở quanh đó đâu phải mỗi khu ocean park.....nên các Cụ ko ở đó ko được j nên tức.....kiểu tao ở Mỹ Đình, tao ở Nguyễn Trãi ko được j mà mày ở Gia Lâm lại được thì tao ghét....e nói thật e khinh

E ở gần đó.....lên xuống cao tốc đều phải qua trạm thu vé hết....chứ chả ai cho free cả. Ghen ăn tức ở thì qua đó xem nó thế nào để biết đi ạ

Đoạn đầu cao tốc rộng có đường nhánh rẽ ra khu dân cư ông nào phi quá là lên cao tốc mất vé hết

Chỉnh sửa cuối:

Lyquangdieu1

Xe tăng
Cụ giả vờ ngây thơ à, bỏ trạm?! Gần hết time thu thì nó sẽ có 1 gói đầu tư mới kiểu lắp đặt mới hệ thống biển báo, nâng cấp mặt đường, ... để có thêm chục năm thu nữa kiểu như PV-CG bây giờ đấy.
Thời này khó làm láo lắm cụ.
Bọn này tay không bắt giặt. Mà giờ rén rồi, đâu phải muốn trãi thảm rồi thu thêm, đầu tư tuyến này thu tuyến khác...

IFC

[Tịch thu bằng lái]
Haizz nói chung tại ông V...., cái đầu cao tốc chỗ Cổ Linh như hiện tại tiện cho tất cả khu dân cư ở quanh đó đâu phải mỗi khu ocean park.....nên các Cụ ko ở đó ko được j nên tức.....kiểu tao ở Mỹ Đình, tao ở Nguyễn Trãi ko được j mà mày ở Gia Lâm lại được thì tao ghét....e nói thật e khinh

E ở gần đó.....lên xuống cao tốc đều phải qua trạm thu vé hết....chứ chả ai cho free cả. Ghen ăn tức ở thì qua đó xem nó thế nào để biết đi ạ

Đoạn đầu cao tốc rộng có đường nhánh rẽ ra khu dân cư ông nào phi quá là lên cao tốc mất vé hết
Cái chỗ Vin Hưng Yên có lối xuống cụ ạ, thực ra nhiều cụ không hiểu cái đường trục Vin nó làm xuống khu đô thị chính là đường 3,5 nên nó có lối lên xuống là đúng rồi.
Cách đây vài năm tỉnh HY đã đòi bộ GT chấp thuận cái nút ấy rất lớn nhưng ko biết quyết định thế nào vì con đường cũng chưa hình thành.

quangkhunglong

Xe tăng
Đợt này em đi cao tốc 5B cũng nhiều, thấy cái đoạn từ Cổ Linh đến trạm thu phí họ xẻ 3 đường nhánh vào khu đô thị thấy hạn chế tốc độ tùm lum, không còn được chạy 120 như trước nữa. Nay mai mà doanh nghiệp nào cũng khai thác quỹ đất 2 bên đường làm khu đô thị rồi họ xin đấu nối vào cao tốc thì cũng chết dở các cụ nhỉ?Còn gì là cao tốc chạy 120km/h nữa. Kể ra họ tự làm đường gom cho cư dân của khu đô thị thì hay hơn, nhưng chắc là tốn lắm. Đoạn từ Cổ Linh đến trạm thu phí quỹ đất còn mênh mông nhiều lắm, doanh nghiệp A xin được thì B cũng xin đấu nối vào cao tốc được. Chả mấy mà thành đường nội đô.

View attachment 7299055
Toàn lối ra vào đằng trước trạm thu phí, vậy thì ảnh hưởng gì đến việc vận hành đường cao tốc đâu nhỉ? Thậm chí nó còn tạo thuận lợi cho người vào cao tốc, qua đó thu hút người sử dụng cao tốc và tăng thu cho ngân sách (tất nhiên là tăng thu cho cả ông VDIFI nữa). Mở lối ra trước trạm thu phí sẽ giúp các cụ nhỡ rẽ vào cao tốc vẫn có lối ra (chứ không phải chạy tuốt lên nút giao Yên Mỹ rồi trả phí xong mới được quay lai, và trả phí tiếp khi về đến HN). Em nghĩ các đoạn trước trạm thu phí đều nên coi là đường gom hết (tốc độ chỉ nên hạn chế 80 hay 100) vì các cụ đã phải trả tiền cao tốc đâu? Sau khi qua trạm rồi mới thực sự là cao tốc phục vụ các thượng đế đã trả tiền.

huyhung123

Xe điện
chắc chắn là không rồi, vì cao tốc nó thu phí kín mà, mở thêm đc đoạn đầu thôi chứ trong tuyến mà mở đường ngang ngõ tắt thì thu phí sao đc.
Thu đc chứ sao ko cụ? Cứ mỗi điểm mở là làm 1 trạm!
Giờ dùng ETC, trạm mở k cần barie và thậm chí k cần xây dựng hạ tầng nhiều, chỉ cần camera và đầu đọc thẻ là xong cho nên chi phí rẻ lắm!

agrimeco

Xe lăn
Toàn lối ra vào đằng trước trạm thu phí, vậy thì ảnh hưởng gì đến việc vận hành đường cao tốc đâu nhỉ? Thậm chí nó còn tạo thuận lợi cho người vào cao tốc, qua đó thu hút người sử dụng cao tốc và tăng thu cho ngân sách (tất nhiên là tăng thu cho cả ông VDIFI nữa). Mở lối ra trước trạm thu phí sẽ giúp các cụ nhỡ rẽ vào cao tốc vẫn có lối ra (chứ không phải chạy tuốt lên nút giao Yên Mỹ rồi trả phí xong mới được quay lai, và trả phí tiếp khi về đến HN). Em nghĩ các đoạn trước trạm thu phí đều nên coi là đường gom hết (tốc độ chỉ nên hạn chế 80 hay 100) vì các cụ đã phải trả tiền cao tốc đâu? Sau khi qua trạm rồi mới thực sự là cao tốc phục vụ các thượng đế đã trả tiền.
Đang làm 1 lối sau trạm mà cụ, lối xuống Văn giang HY đó, chỗ này chắc phải thu phí hoặc có chính sách riêng cho người ở vin chăng:D

victory_1980

Xe điện

Ý của họ là dân VOP1 được đi free đoạn đường rộng rãi trước trạm thu phí ấy, kiểu GATO ấy mà.
Giờ offer có nhiều người suốt ngày nghĩ về anh V, và GATO với ảnh. :))

meodenminh

Xe điện
Lại băm ra để cao tốc còn thu hồi vốn nhanh, đang lo chậm hoàn vốn mà

barca6996

Xe container
Liệu có lại thành 5A ko :D .. hồi 5A mới hình thành em nhớ đi cũng tít mù và 2 bên đường hầu như không có nhà cửa mấy, sau cứ đông dần đông dần
5A có từ thời Pháp thuộc mà cụ, không nhẽ ;;)

barca6996

Xe container

luyenok

Xe điện
Thu đc chứ sao ko cụ? Cứ mỗi điểm mở là làm 1 trạm!
Giờ dùng ETC, trạm mở k cần barie và thậm chí k cần xây dựng hạ tầng nhiều, chỉ cần camera và đầu đọc thẻ là xong cho nên chi phí rẻ lắm!
vâng rẻ :D

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Kể cũng sướng, đc đi gần chục km cao tốc không mất tiền, chú khác trả. Em giờ có việc đi như quỳnh, phố nối hay kéo, sủi cứ phi 5b, đến đoạn vin rẽ xuống chạy sang đặng xá, vừa nhanh vừa thoát đc 5a đoạn vĩnh tuy, may 10 thường xuyên đông và tắc. Thank nhà vin.

laonongtridien

Xe buýt
Ý cụ đấy là lối của chủ toà nhà rubi
mở :))
Ko cụ ơi, ý em là lối mở giải phân cách chân cầu Phù Đổng ấy. Trước kia khi cụm hoa thị lên xuống, ra vào giữa QL1 với QL5, thì lối mở ấy còn có ý nghĩa, nay cụm hoa thị đó đủ rồi, thì mục đích tồn tại của nó là phục vụ các bố sống trong cụm VH, cc Rubi...đi theo hướng về BN mà thôi. Chỗ này em chứng kiến rất nhiều vụ tai nạn, do đang xuống dốc cầu, các xe đi từ kđt ra rẽ gấp trái quay đầu, đủ kiểu lộn xộn

tieudaovnt

Xe tăng
Cái gì free thì sẽ đông, đông thì lưu thông chậm và nguy hiểm, trước đây đi 10 km từ trạm thu phí đến nút giao cổ linh và ngược lại hết 5 p, giờ có thể là 10-2-30 p tuỳ lượng cư dânn chuyển về mấy kđt đó, kiểu như hầm chui chỗ đltl thôi mà, cho chạy 100, nhưng đoạn từ tây mỗ trở vào ủn đít nhau toàn 70-80, có hôm tắc từ vđ3 tới tận tây mỗ.
Đường cao tốc thành đường đô thị.

boy_xedap

Xe điện
Cái gì free thì sẽ đông, đông thì lưu thông chậm và nguy hiểm, trước đây đi 10 km từ trạm thu phí đến nút giao cổ linh và ngược lại hết 5 p, giờ có thể là 10-2-30 p tuỳ lượng cư dânn chuyển về mấy kđt đó, kiểu như hầm chui chỗ đltl thôi mà, cho chạy 100, nhưng đoạn từ tây mỗ trở vào ủn đít nhau toàn 70-80, có hôm tắc từ vđ3 tới tận tây mỗ.
Đường cao tốc thành đường đô thị.
Đúng thế, ý em là vậy

Realty 2021

Xe tăng
Nhiều cụ chạy đến đó giật mình vì có mỗi biển 80 rồi xuống 60, làm cái biển báo rẽ vào đường gom là 80-60 mới là rõ ràng

quangkhunglong

Xe tăng
Đang làm 1 lối sau trạm mà cụ, lối xuống Văn giang HY đó, chỗ này chắc phải thu phí hoặc có chính sách riêng cho người ở vin chăng:D
Ô thế ạ. Lối ra trước trạm thu phí phải không cụ nhỉ? Em đi hôm qua không nhìn thấy xây trạm gì, chỉ thấy lối xuống. Có thể em nhìn thoáng nhanh nên k chuẩn. Cụ có thấy xây trạm không?

Chỉnh sửa cuối: