[Funland] Làm thụ tinh nhân tạo ở Hn thì bệnh viện nào tốt ạ?

cotdien

Xe buýt
Chia sẻ với cụ.
Bọn em làm IVF ở Nam Học cụ ạ. Rất hài lòng về thái độ và chuyên môn của các bs ở đây. Đặc biệt bs Khanh có chuyên môn rất cao trong siêu âm và chẩn đoán cũng như thực hiện thủ thuật khâu eo cổ tử cung. Cụ nào đạn ít quá thì có thể thực hiện phương pháp gắp bắt nhặt từng viên.
Hạn chế của NH là khá chật, vì đông quá, và không thực hiện quá trình sinh nở.
Cụ mà lựa chọn Nam Học thì nên dò lịch làm việc của bs Khanh, để được bs trực tiếp thăm khám cho phu nhân nhé.
TA thì bs tư vấn hơi kiệm lời " em không ưng khoản này ", chi phí là cao hơn.
Bưu Điện thì bạn em trước cũng IVF ở đó, nhưng thấy bảo bs chủ lực ở đó nghỉ rồi.
ĐH Y cũng đang được đánh giá khá cao, đứa bạn của vợ em làm IVF ở đó cũng thành công ngay lần đầu tiên
Vin thì em chỉ biết là rất đắt.
Phụ sản TW thì luôn là số 1 về chuyên môn rồi cụ, các bs ở những bệnh viên kia hầu hết từ đây ra mà cụ. Tuy nhiên ps TW thì cơ sở hạ tầng dịch vụ không thể bằng bv tư được. " Em đang đưa gấu lên đây chờ sinh mà :D "
Nhưng cụ cũng lưu ý, không phải làm IVF thì mặc định là sẽ thành công. Có nhiều người thất bại rất nhiều lần, và có nhiều người làm viện này không thành công nhưng sang viện khác lại thành công. Chế độ dinh dưỡng, nghỉ ngơi, sức khoẻ của gấu là rất quan trọng. Và may mắn nữa cụ ạ. Ở Nam Học có ban thờ rất trang nghiêm, em nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành cụ ạ.
Nếu như cụ không phải điều trị gì nhiều, cơ địa gấu nhà cụ là tốt và thành công ngay lần chuyển đầu tiên. Thì chi phí rơi vào khoảng 120-130tr là kết thúc quá trình IVF. Chi phí sẽ tăng khi cụ và gấu phải điều trị gì đó. Nếu cụ muốn sàng lọc giới tính thì sẽ tốn thêm hình như gần 20tr.
Ngoài ra cụ sẽ tốn chi phí lưu trữ phôi, hình như 3-5tr cho 1 tốp/năm thì phải.
Đây là chi phí ở Nam Học nhé cụ, Tâm Anh với Vin thì đắt hơn. Ps TW rẻ hơn chút, Bưu điện với DH Y thì tương đương.
Chi phí hậu chuyển phôi , như tiền thuốc hàng tháng, khoản này không nhiều nhưng cũng không ít, nhà em dùng thuốc từ khi chuyển tới tận bây giờ là 35 tuần rồi, ngày nào cũng dùng. Ngoài ra nếu tử cung gấu cụ hơi ngắn thì nên thực hiện thủ thuật khâu eo cổ tc, cái này nên theo chỉ định của bs.
Thứ nữa là em khuyên cụ khi làm IVF nên cho gấu nghỉ việc, hạn chế vận động nặng, hạn chế cúi gập, nâng nhấc, chạy nhảy. Chỉ nên đi lại nhẹ nhàng từ tốn, tránh căng thẳng cãi lộn. Ăn uống điều độ, khoa học, ít tinh bột, ít đường, ít chất béo, ít mỡ, nhiều rau xanh, đừng cố nhồi nhét làm gì, chỉ cần đủ dinh dưỡng để thai phát triển theo đúng chỉ số thai kỳ là được. Nạp ít calo thôi không lại béo lú ra, không tốt đâu dễ bị tiểu đường lắm đó. Sinh xong ăn bù.
Đây là một vài chia sẻ của em. Vợ chồng em đang chuẩn bị đón 2 chú mèo.
Chúc gia đình cụ sớm có tin vui nhé
Chúc mừng gia đình cụ nhé. Cụ tư vấn có tâm quá ah.

happyhn

Xe container
Còn nếu cụ tin vào tâm linh, cụ ib số ĐT. Em chỉ chỗ cho

thinhtd

Xe container
đọc xong e thấy mình đỡ tốn 400tr, đùa tý....cụ vào bệnh viện bưu điện thử xem, giờ viện đấy đang nổi về món này
Em cũng suýt mất 200. :))
Vợ bảo mãi chả có, thôi cho nghỉ thoải mái 1 tháng rồi cho em đi khám. Thì tháng đó vợ bầu luôn. :))

Nhà em có vc ông anh làm ở HN mấy lần không được. Giờ bảo vào Từ Dũ, cấy trứng người khác vì vợ trứng không được.

AngleSword

Xe tải
Chúc mừng gia đình cụ nhé. Cụ tư vấn có tâm quá ah.
Vâng, em cám ơn cụ. Em chỉ chia sẻ những gì em biết thôi ạ. Vì em hiểu tâm lý của những gia đình hiếm muộn như gia đình em mà.

Mon2018

Xe máy
Tiện thớt cc cho em hỏi. Nhà em đã có công chúa rồi. Giờ muốn thêm hoàng tử nữa cho đủ nếp đủ tẻ cho vui cửa vui nhà. Cụ nào có kinh nghiệm làm chọn lọc giới thiệu cho em với ạ. Chi phí khoảng bn để em chuẩn bị. Đội ơn cccm nhiều ạ!
Cụ đã đi làm chưa? Cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm cũng như chi phí hết bn giúp e được ko ah?

AngleSword

Xe tải
Tiện thớt cc cho em hỏi. Nhà em đã có công chúa rồi. Giờ muốn thêm hoàng tử nữa cho đủ nếp đủ tẻ cho vui cửa vui nhà. Cụ nào có kinh nghiệm làm chọn lọc giới thiệu cho em với ạ. Chi phí khoảng bn để em chuẩn bị. Đội ơn cccm nhiều ạ!
Nếu cơ địa, thể trạng, nội tiết và nói chung là các cụ không tốn chi phí điều trị bất cứ gì cả.
Ở Nam Học thì cụ mất khoảng 120tr để tạo phôi. Sau đó để sàng lọc giới tính là 18tr/phôi.
Cái món này thì cụ phải quyết tâm và chuẩn bị kha khá đấy. Vì có thể trong tổng số vài phôi ngày 5 tốt mà cụ có thì chưa chắc đã có phôi nào đúng giới tính mà cụ mong muốn, thậm chí khi có đúng phôi nhưng khi chuyển phôi cũng chưa chắc sẽ đậu thai đâu cụ nhé. Khi đó nếu cụ vẫn còn phôi thì sẽ chuyển lần 2, chi phí 5tr/lần thì phải. Nhưng nếu cụ không còn phôi thì cụ sẽ lại bắt đầu lại từ đầu với chi phí như lần đầu tiên.
À, ps TW hình như không được sàng lọc cụ nhé.
Cụ làm ở NH hoặc Bưu Điện đều ổn, giá cả phải chăng. TA, Vin thì đắt ố zề luôn. ĐH Y thì công tác sơ sài hơn vì cơ sở vật chất hơi kém hơn các nơi khác.
Cụ đã đi làm chưa? Cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm cũng như chi phí hết bn giúp e được ko ah?

Mon2018

Xe máy
Nếu cơ địa, thể trạng, nội tiết và nói chung là các cụ không tốn chi phí điều trị bất cứ gì cả.
Ở Nam Học thì cụ mất khoảng 120tr để tạo phôi. Sau đó để sàng lọc giới tính là 18tr/phôi.
Cái món này thì cụ phải quyết tâm và chuẩn bị kha khá đấy. Vì có thể trong tổng số vài phôi ngày 5 tốt mà cụ có thì chưa chắc đã có phôi nào đúng giới tính mà cụ mong muốn, thậm chí khi có đúng phôi nhưng khi chuyển phôi cũng chưa chắc sẽ đậu thai đâu cụ nhé. Khi đó nếu cụ vẫn còn phôi thì sẽ chuyển lần 2, chi phí 5tr/lần thì phải. Nhưng nếu cụ không còn phôi thì cụ sẽ lại bắt đầu lại từ đầu với chi phí như lần đầu tiên.
À, ps TW hình như không được sàng lọc cụ nhé.
Cụ làm ở NH hoặc Bưu Điện đều ổn, giá cả phải chăng. TA, Vin thì đắt ố zề luôn. ĐH Y thì công tác sơ sài hơn vì cơ sở vật chất hơi kém hơn các nơi khác.
Em cảm ơn cụ ah

Thinhvha

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi , sàng lọc bệnh tật hết nhiều không.

thuyphuong

Xe tải
Em chào cccm. Em có 2 gái cũng lớn lớn rồi, giờ muốn kiếm thêm ku nữa cho đủ nếp tẻ. 2 đứa đầu đều tự nhiên, vc e khoẻ mạnh thì giờ để chọn lọc giới tính nên làm ở đâu và chi phí khoảng bn ạ?

Tuongtien1977

Xe điện
Em chào cccm. Em có 2 gái cũng lớn lớn rồi, giờ muốn kiếm thêm ku nữa cho đủ nếp tẻ. 2 đứa đầu đều tự nhiên, vc e khoẻ mạnh thì giờ để chọn lọc giới tính nên làm ở đâu và chi phí khoảng bn ạ?
Sang Thái cụ nhé, việt nam thì cụ phải nhập viện sau đó sẽ tuỳ cơ ứng biến chứ không công khai được

sakai_yo

Xe lăn
Cụ lỗi #129 có tư vấn chi tiết ạ.

Nắng nhạt

Xe điện
Em hay xem tic toc thấy có bác sĩ Cao Hữu Thịnh ở bệnh viện Từ Dũ nổi tiếng với ca IVF sinh 5 duy nhất ở Việt Nam. Cụ này có phòng khám tư mỗi ngày làm cho 50 người. Thấy ai cũng khen tư vấn có tâm, nhiệt tình. Quan trọng nhất là mát tay "không hiểu sao mà làm cho bệnh nhân đậu quá trời đậu". Giờ ổng nghiện tic toc thỉnh thoảng còn đóng hài trên đó nữa mới vui. Cụ lên tic toc sợt Bs Cao Hữu Thịnh tham khảo xem. Ổng còn đưa các clip thực tế trong phòng khám để mọi người hiểu thêm về IVF, có che hết bệnh nhân chỉ để giọng nói, em đoán là cũng có xin phép bệnh nhân

Go on

Xe điện
Em đánh đâu

Daubich

Xe đạp
em lót dép hóng, cũng đang quan tâm chủ đề này