[CCCĐ] Lần 2 trở lại châu Âu - một tour đáng nhớ

lamtrieuanh87

Xe đạp
Chào các cụ, cả nhà em lại mới đi tour châu Âu Pháp Bỉ Hà Lan Đức 10 ngày vừa về đến nơi, đây là một chuyến đi trải nghiệm đáng nhớ cùng cả gia đình và một vài người bạn thân, em xin chia sẻ 1 vài hình ảnh của chuyến đi cùng những cảm xúc trải nghiệm của mình, các cụ nào thấy hay đi qua để lại dấu chân để e làm động lực up tiếp nha ^^

Đầu tiên e đặt chân đến là Pháp, thăm lại tháp Eiffel sau ngót ngét chục năm, cảnh thì vẫn thế nhưng người thì quá đông cả dưới đất lẫn trên Tháp.

Cảnh nhìn từ trên tháp xuống

Thăm Paris trên sông Sein cũng đông vui k kém ^^ nhưng vẫn vô cùng thơ mộng các cụ nhé

Ai cũng cực kì hồ hởi và cười toe toét suốt thôi :)

Sau khi ngắm nhìn Paris lãng mạn vào buổi hoàng hôn, với vẻ kiêu sa của tháp Eiffel thấp thoáng xa xa, cả đoàn đi lấp đầy cái bụng rồi về nghỉ ngơi lấy sức sau 1 chuyến bay dài :)

datnscc

Xe hơi
Gia đình cụ đi theo tour hay đi tự túc đấy ạ?

lamtrieuanh87

Xe đạp
Gia đình cụ đi theo tour hay đi tự túc đấy ạ?
nhà e đi tour cụ ạ, vì đông người lại có người nhớn tuổi nên tour cho tiện đỡ phải lo nghĩ, mặc dù bên Đức có ng quen

blueskyyyy

Đi bộ
e có 1 ước ao, e có 1 khát khao là dc đi châu âu 1 chuyến mà chưa có xèng đây cụ, hóng ảnh cụ

Thangvjt

Xe buýt
cụ/mợ chụp bằng máy gì mà ảnh mờ vậy nhỉ ? Sắc nét hơn tí có phải toẹt ko

Matiz 1.0

Xe điện
Hóng ảnh chuyến đi của cụ...nhưng chất lượng ảnh hơi mờ thì phải!

sunnyhanoi

Xe điện
Chúc mừng cụ và gia đình có 1 chuyến đi thú vị :) Nhà cụ có người lớn tuổi đi thì tour trọn gói em nghĩ là lựa chọn đúng đắn. Hóng tiếp ảnh của cụ.

lamtrieuanh87

Xe đạp
Vâng các cụ e cũng tiếc ảnh hơi mờ, chụp bằng ip đó các cụ cơ mà đi cũng vội nên k xem kĩ, ảnh ngày sau nét hơn ạ hê hê

datnscc

Xe hơi
nhà e đi tour cụ ạ, vì đông người lại có người nhớn tuổi nên tour cho tiện đỡ phải lo nghĩ, mặc dù bên Đức có ng quen
Cụ thông tin cụ thể về tour này được không ạ? giá cả, lịch trình.v..v.
Thanks Cụ

lamtrieuanh87

Xe đạp
Cả ngày thứ 3 cả đoàn lang thang city tour trên đất Pháp, ngắm trọn cái vẻ đẹp lãng mạn, kiêu sa của tp này, điểm qua những nơi mà e thấy vẫn cực kỳ ấn tượng mặc dù trở lại lần 2 các cụ nhé, những nơi quen thuộc như Khải hoàn môn, nhà thờ đức bà hay các trung tâm thương mại thì e up sau các cụ nhé vì nhiều ảnh lém ạ :

Bảo tàng LOURVE - là bảo tàng lâu đời và lớn thứ 3 trên TG. Bảo tàng trưng bày những di tích văn hóa, những tác phẩm kiệt tác nổi tiếng của loài người trên thế giới, mà nổi tiếng nhất là: bức tranh nàng Mona Lisa, hay còn gọi là La Joconde của Leonard de Vinci, Những bức tranh tuyệt tác vẽ Napholeon, các bức tượng Ai Cập, Hy Lạp và La Mã cổ đại.

Cung điện Versailles - một trong những cung điện nổi tiếng của Châu âu nói về cuộc sống cung đình của các triều đại vua Louis .

lamtrieuanh87

Xe đạp
Cụ thông tin cụ thể về tour này được không ạ? giá cả, lịch trình.v..v.
Thanks Cụ
Về lịch trình e đi tour như sau:
Ngày 1: Bay HN - Paris, bay nguyên ngày đến hôm sau mới đến Paris
Ngày 2, 3: Dạo quanh Paris, tham quan Quảng trường Place de Trocadero, Khải hoàn môn, Quảng trường Concorde, Nhà thờ Đức Bà Paris, Vườn Luxembourg, Tháp Eiffel, Bảo tàng Lourve, và trải nghiệm thú vị nhất là đi du thuyền dọc dòng sông Sein
Ngày 4: Rời Paris sang Bỉ, thăm quan thủ đô Brussels với các địa danh nổi tiếng, e thích nhất là đi mua sôcola Bỉ cụ ạ ^^
Ngày 5: Sang thành phố Amsterdam , khu đồng quê Zaanse schans với những ngôi nhà xinh xắn được xd từ thế kỉ 17 , 18 và là một bảo tàng sinh động của những chiếc cối xay gió .
Ngày 6: Tham quan lượn lờ những nơi em cho là đẹp nhất ở Hà lan, cụ thể e sẽ up ảnh dần theo lịch trình từng ngày cụ nhá
Ngày 7, 8: Lượn qua Frankfurt - Đức
Ngày 9: Lục đục bay về kết thúc chuyến đi ngắn ngủi ạ

Chi phí khoảng 60 triệu 1 người chưa kể quà cáp các kiểu cụ nhé. Quà cáp các kiểu thì cũng kha khá ạ =))

datnscc

Xe hơi
Ngày 2, 3: Dạo quanh Paris, tham quan Quảng trường Place de Trocadero, Khải hoàn môn, Quảng trường Concorde, Nhà thờ Đức Bà Paris, Vườn Luxembourg, Tháp Eiffel, Bảo tàng Lourve, và trải nghiệm thú vị nhất là đi du thuyền dọc dòng sông Sein
Ngày 4: Rời Paris sang Bỉ, thăm quan thủ đô Brussels với các địa danh nổi tiếng, e thích nhất là đi mua sôcola Bỉ cụ ạ ^^
Ngày 5: Sang thành phố Amsterdam , khu đồng quê Zaanse schans với những ngôi nhà xinh xắn được xd từ thế kỉ 17 , 18 và là một bảo tàng sinh động của những chiếc cối xay gió .
Ngày 6: Tham quan lượn lờ những nơi em cho là đẹp nhất ở Hà lan, cụ thể e sẽ up ảnh dần theo lịch trình từng ngày cụ nhá

Chi phí khoảng 60 triệu 1 người chưa kể quà cáp các kiểu cụ nhé. Quà cáp các kiểu thì cũng kha khá ạ =))
Cám ơn thông tin của cụ

lamtrieuanh87

Xe đạp
Ngày 4 của em dành để Thăm quan thủ đô Brussels Bỉ . Quảng trường Grand Place diện tích 20.000m2 xây vào thế kỉ 11 với nền đá lát hoa cương , được Unesco ghi vào danh sách di sản nhân loại và được Đại văn hào Victor Hugo ca tụng là " Quảng trường đẹp nhất TG ". TƯỢNG CHÚ BÉ ĐỨNG TÈ , MÔ HÌNH PHÂN TỬ Atomium là một trong những biểu tượng của nước Bỉ xinh đẹp .

khanhnho1

Đi bộ
Bên trời âu cụ chịu khó tìm hiểu mấy món ăn. Giả dụ như Bỉ nè ăn mứt bên đó thì thôi rồi. Hình như cả socola nữa =P~=P~

lamtrieuanh87

Xe đạp
Bên trời âu cụ chịu khó tìm hiểu mấy món ăn. Giả dụ như Bỉ nè ăn mứt bên đó thì thôi rồi. Hình như cả socola nữa =P~=P~
vâng e có lượn qua cửa hàng socola bỉ, toẹt vời ông mặt zời lắm cụ ạ, mà đi tour nên cũng k có tjan lân la nhìu lắm hix

ngochien02

Xe đạp
Website
trangtindoisong.com
mình đi châu âu một lần rồi.Mình thấy con người ở đây rất thân thiện đất nước du lịch phát triển
Nếu cụ nào có điều kiện thì nên đến các nước châu âu tham quan một lần

882018

Xe hơi

Em đánh dấu theo dõi lịch trình và ảnh của bác.