[Thảo luận] Lần đầu các cụ ngồi sau vôlăng...Cảm xúc thế lào ợ?

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cháu ko biết OF đã có nói về cái lày chưa nhưng cứ mạnh dạn mở thớt này vậy,
Chẳng là nhà cháu đang lâng lâng ợ, vì lần đầu nhà cháu được ngồi sau vô lăng dạo phố phường:21:,
Nhờ có cụ Mèothamlam mà hôm qua nhà cháu được đi học buổi đầu tiên ở trường lái ợ, làm quen 1 tí là thầy cho ra đường,
Cảm giác lần đầu ngồi sau vô lăng, điều khiển 4B hòa vào đường phố đông đúc, hức...giờ nhà cháu vẫn còn lâng lâng ợ,(l)
May mà ko ủn vào đờ ít cụ lào, hehe
Không biết lần đầu của các cụ có giống nhà cháu không nhở*-)
Lần đầu em toàn vẽ rắn cho thầy xem , thầy xanh mắt , giờ thì quen rồi và không vẽ rắn nữa :):):):)

kutedaijia

Xe đạp
bác nào mà pone em em pone lại hý hý ngồi sau vô lăng là để chào người đy đường vì bác tài của chúng ta mới bt lái kaaaaaaaa:21::21::21::21:

quangna

Xe tăng
Nhà cháu chả thấy sợ, chỉ nhớ hôm đó cụ Ét ngồi bên cạnh và hai ông đố nhau cụ căn lề bên đối diện như thế nào. Và cả hai cùng bảo "Em chệu". :21::21::21::21:

hieuhic

Xe điện

Latte

Xe tăng
Lần đầu của em..nó giống như trai gái tim hiểu thời bao cấp, chỉ ngồi không nói gì, thật thẳng lưng, mắt chăm chú nhìn vào một điểm, tay vê vê gấu áo...em thì kéo sát ghế, ngồi lưng thẳng đơ, mắt nhìn vào đèn mắt trâu để căn đường, tay vê vê vô lăng, chả nói được nên nhời vì vừa thích vừa căng thẳng :21::21:

Em lái xe 5 năm ở Mỹ rùi zìa VN mà lái xe như là dân mới học ra đường. Thỉnh thoảng nó làm choặc một cái ngay trước mặt. Mấy anh 2b cứ lượn lờ quanh em như Mic 21 bay quanh B52. :77::77: Tim em cứ chốc chốc lại thót lên một cái như là mới lần đầu hôn gái. :77::77: Bác nào biết có câu lạc bộ zìa xe thì chỉ em nhé. (b)

lx125_black

Xe container
Lần đầu tiên của em là với 1 ẻm Celio rách nát và già khọm (l), nhưng cảm giác thì chả khác quái gì được cưỡi lên em nhỏ nhắn chạy điện trong công viên :21:. Cái khác duy nhất là phải cẩn thận không em già em ý bị đau :))

master_guy

Xe buýt
Nói chung là run, run lắm, cơ mà chạy dc 1 đoạn, quen với côn, ga, có cảm giác lái thì lại rất chi là khoái :21:
Nhiều lần nghĩ lại mà vẫn thấy run, em chạy con Prince ra đường (AT mà, đơn giản) lại có ông anh đi cùng, ở đường Huỳnh Thúc Kháng đoạn cua U-Turn, em chẳng nhìn gương, làm đánh roạt 1 cái sang trái, vì cứ nghĩ mình đi sát vỉa trái rồi, ko có ai chen vào. Ông anh ngồi cạnh xanh mắt mèo, bẩu: mịe chú phải nhìn gương trái chứ, may là ko có ai, chứ có người ở bên trái là tèo con mèo rồi đới. Lúc đó em cũng hãi, sau rồi ông ấy động viên nên lại lăn bánh tiếp!
Phải đến 3 năm, sau khi lấy bằng, em ko lái. 1 hôm thuê xe con CD5 của 1 ông ở Thái Hà, leo lên chạy HP. Lúc này trên xe có mỗi mình em và phải đi đón thêm 2 thằng nữa. Lúc đầu leo lên cũng hơi run run vì đường đông, lâu không lái, ko có phản xạ. Đến ngã tư, đèn đỏ, em về mo, kéo phanh tay. Đèn xanh, vào số, quên nhả phanh -> chết máy. Lại đề -> vào số-> chết máy. Đã thế đằng sau bọn 2b cứ còi vào đít -> càng cuống. Cuối cùng em ga thật to -> thế là đi (vẫn để phanh tay các bác ah):P . Đi được 1 lúc nhìn xuống mới thấy vẫn còn phanh tay, may là ko cháy phanh tay ko thì đền ốm :21::21::21::21:
Còn 1 lần (2006) đang ở ngã 4, đèn đỏ, em nghe đt. Đèn xanh, vừa đi vừa nghe. 1 bác xxx ở bên kia chạy ra đường, vung gậy lên. Chết cha rồi, em nghĩ thầm, lại mất xiền rồi. Nhưng cứ thấy bác ấy chỉ gậy đi đâu ấy, liếc gương hậu, hoá ra bác ấy bắt 1 em khác đi ngay đằng sau em, chả hiểu lỗi gì, hú hồn :21:
Nghĩ lại giờ vẫn thấy cái lần đầu tiên cầm vô lăng 2` vãi.:P.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hê hê... cảm giác này vẫn nhớ lắm... cách đây khoảng 16 năm... 12h đêm em leo trộm lên 1 chú cressida tý toáy thử... phát đầu tiên nhả côn nó chồm lên 1 phát tý nữa thì phang bẹp đầu thằng xe đỗ đối diện:s... em sợ vãi cả lái... 2 đầu gối run lên cầm cập... loay hoay rồi thì cũng đưa được em nó ra đường... sướng quá em táng lên tận 80km/h... mà vẫn để số 2 vì quên mất là phải chuyển số... em đánh lái 1 phát xem sao... ỐI giời... nó láng sang tuốt tuột bên kia đường... may phúc là đêm nên đường không có ai... quay xe về mà thấy sao nó lâng lâng thía không biết... Xin lỗi các bác em nói bậy: Phải nói là sướng hơn cả kiểu vừa phịch vừa run:6:
Để chữ nhỏ thôi cụ ơi.Cụ máu thế.E vẫn chưa đc thử lần nào.Cụ cho e mượn xe cụ e thử cái cụ nớ (b)(b)(b)

N066Y

Đi bộ
Lần đầu lái xe cảm giác rất nóng vì giữa mùa hè mà xe ko điều hòa. Sau khi đi tập về thì cả tay lẫn chân đều mỏi nhừ, mấy ngày sau còn thấy đau như vừa bắt đầu tập gym :35:

hungtt76

Xe hơi
Lần đầu em lái.Gấu nhà em bảo:"sao anh hay thở dốc thế?".chả là cứ chỗ ngã tư hay đèn đỏ chuẩn bị vượt là em nín thở chân côn cứng đờ,chân ga thì nhấp nhỏm.chỉ sợ xe nó chồm lên.
còn mồ hôi thì khỏi phải nói.

TheOne

Xe điện
Cái lần đầu của em nó cũng cảm xúc không kém. cách đây 4 năm khăn gói quả mướp lên nhà Cậu trên Lào Cai để cậu dạy (chẳng có trường lớp nào hết), ngày đầu tiên cậu em quăng cho cái xe Toy Hilux ở giữa bãi đất trống rồi chỉ qua để tự học số nguội. rồi cho em tự xử lái vòng vòng trong bãi đó còn ông cậu thì vác vợt đi chơi cầu lông. em quần cho 2 tiếng thì tự tin. ngày hôm sau 2 cậu cháu khăn gói quả mướp cho em chạy đừong trường luôn, đoạn đừong từ Lào Cai về Yên Bái em mần cho 7 tiếng . chạy về lê tê phê hết cả ngừoi. sang tuần sau em chính thức đăng ký đi học lái và thành trùm sò của lớp :21:

chongco

Đi bộ
Nhà cháu lần đầu về đau hết cả bụng dưới vì sợ quá mà không xả ra được.
Chúc các cụ luôn AT!
(b)

Chi Chi

Xe điện
Em lái xe 5 năm ở Mỹ rùi zìa VN mà lái xe như là dân mới học ra đường. Thỉnh thoảng nó làm choặc một cái ngay trước mặt. Mấy anh 2b cứ lượn lờ quanh em như Mic 21 bay quanh B52. :77::77: Tim em cứ chốc chốc lại thót lên một cái như là mới lần đầu hôn gái. :77::77: Bác nào biết có câu lạc bộ zìa xe thì chỉ em nhé. (b)
:)):)):)):)) chết cười, cụ tả như phim hành động :))

Nguyen Duc Vinh

Xe hơi
Hê hê, các cụ có cảm giác hay thật đấy.Còn cháu thì mong ước ngồi sau vô lăng từ lâu roài, cái giề có vô lăng là muốn thử ngay, vì thế lần đâu tiên ôm vô lăng xe hơi, cháu đi có 1vòng quanh cái bãi san nền rồi đánh ra đường phi như "tài già", qua trạm CSGT mặt vênh lên cơ. Cái cảm giác ấy là: léo có giề mà cứ sợ thế, biết thế này mình ôm vô lăng lâu rồi.:)

sontung1987

Xe hơi
Vâng, em xin góp vui. Lần đầu tiên em cầm vô lăng là ở ngoài đường luôn chứ không phải trong trường lớp gì cả. Mà lúc đó em cầm cái vô lăng em có biết đâu là chân ga chân phanh chân côn đâu cơ chứ. Cơ mà lúc đó có bằng lái B1 rồi nên em tự tin em đek sợ. Được thằng bạn nó dậy qua loa cho rồi em táng luôn. Cảm giác căng thẳng, ga thì lúc nào cũng trong tình trạng rú ầm lên rồi em mới nhả côn :))

Em lái thử, thằng bạn ngồi ghế sau nói chuyện với người yêu nó cho em lái, em quát um lên, chúng mày đừng nói chuyện nữa cho tao tập trung được không =)). Rồi nó xuống cho em tự lái 1 mình. Em vẫn không bao giờ quên được cảm giác lần đầu tiên đó, em đi đường Láng Hạ, đoạn ngã tư Láng Hạ, Thái Hà, Huỳnh Thúc Kháng (chiều đi về Láng Hạ kéo dài ý). Ngã tư đó quả thật nó dốc dốc 1 tẹo (đoạn công viên, đối diện rạp chiếu film quốc gia ấy), mà em lúc đó không biết đề pa =)) Thế nên em nhìn từ đằng xa thấy đèn xanh còn 3s, em chẳng dám đi (sợ đến vạch rồi nó đèn đỏ, lại dốc nữa thì chết). Nên em đỗ cách xa vạch đèn đỏ đến tận khoảng 20-25m =)) Vì chỗ đó nó không dốc. Báo hại mấy bố 4B đằng sau còi inh ỏi, em mặc kệ =))

Rồi cái đoạn đường Hàng Bài gần ra hồ gươm nữa chứ, cũng là lần đầu tiên nhé. Đèn đỏ đỗ lại tự tin kéo phanh tay, thế rồi đèn xanh chuyển số 2 táng luôn, xe nó đek chạy, em điên quá nổ lại máy để số 1 táng lên, phi được 5m thì lại chết máy =)) May quá có 1 bác đi Cam thò kính ra hét ầm lên, phanh tay kìa =)) =)) =))

Nga Anh B2

Xe buýt
Nhà cháu ko biết OF đã có nói về cái lày chưa nhưng cứ mạnh dạn mở thớt này vậy,
Chẳng là nhà cháu đang lâng lâng ợ, vì lần đầu nhà cháu được ngồi sau vô lăng dạo phố phường:21:,
Nhờ có cụ Mèothamlam mà hôm qua nhà cháu được đi học buổi đầu tiên ở trường lái ợ, làm quen 1 tí là thầy cho ra đường,
Cảm giác lần đầu ngồi sau vô lăng, điều khiển 4B hòa vào đường phố đông đúc, hức...giờ nhà cháu vẫn còn lâng lâng ợ,(l)
May mà ko ủn vào đờ ít cụ lào, hehe
Không biết lần đầu của các cụ có giống nhà cháu không nhở*-)
Hình như cụ bị dạ dày phải không.....ợ?

Nga Anh B2

Xe buýt
Em chỉ có mỗi kỷ niệm hôm vừa rồi đi Bắc Kạn về. Gần đến Thái Nguyên, có cô bé tập lái đi qua ngã tư chẳng nhìn ngó gì cả (đi từ đường không ưu tiên ra). Em thấy thế, cứ lao thẳng xe vào cô bé (định bụng trêu thôi). Lão thầy nhìn thấy xe em nên đạp cứng phanh phụ. Lúc đi qua thấy cô bé nhìn mình có vẻ vừa hoảng, vừa tức...kekeke:21:May mà Gấu nhà em không đi cùng, không thì người em thâm hết!

Shinta

Xe tăng
cảm giác cực kỳ an toàn vì bên cạnh có 1 ông lăm lăm đạp phanh (thầy dạy)...