[Thảo luận] Lần đầu các cụ ngồi sau vôlăng...Cảm xúc thế lào ợ?

uigioi

Xe hơi
Lần đầu tiên ngồi 4B em sướng quá tè hết cả ra quần.

Bố em bảo thế :21:

DMA

Xe máy
Nhớ lại cái hồi tập lái, thằng hàng xóm nó chạy xe tải nhỏ nó dạy mình đúng kiểu mất dạy, nó bảo a đi xe máy tay côn rồi thì cứ thế mà xử lí xuống chân, nó chỉ cho mình đc 1 tí về cần số, thế là em phi ra đường luôn. Nghĩ lại thấy mình hồi xì tin đúng là điếc ko sợ súng*-)

Con_Ra_Ga_Vao

Xe tăng
Cảm giác lần đầu cứ gọi là sợ đóng bỉm

ChuotLon

Xe hơi
Ngày xưa Tôi ngồi lên xe Uoat lần đầu đi tập Thầy ngồi cạnh đạp ga một phát nó giống lên rồi lao đi sợ vãi thế mà hôm sau đã được Thầy cho lái lên đê sông hồng để tập lúc quay đầu đường chật k biết gì con đề 3 lùi các Bác có thấy máu k...

thanhphobuon_cn

Xe buýt
híc em học lái thì trong hoàn cảnh đang buông chả có việc gì lam nên gọi điên cho thằng bạn bảo cho tao lai oto với,thế là nó ra đón em ròi hỏi mày lai bao h chưa e bảo chưa
-no hỏi may biết đi xe côn ko em nói co
-nó chỉ em cần số lên xuống thế nào
thế là em chiến luôn lượn vài vòng trong trương rùi nó hỏi ra đường nhé em cũng ư nó cho ra cao tốc chay gần trăm cây hehe kể ra nó cũng liều mà mình cũng liều
cảm giác đảo số sướng tê người hehe

Latte

Xe tăng
Nhớ lại cái hồi tập lái, thằng hàng xóm nó chạy xe tải nhỏ nó dạy mình đúng kiểu mất dạy, nó bảo a đi xe máy tay côn rồi thì cứ thế mà xử lí xuống chân, nó chỉ cho mình đc 1 tí về cần số, thế là em phi ra đường luôn. Nghĩ lại thấy mình hồi xì tin đúng là điếc ko sợ súng*-)
Có vê côn ầm ĩ không cụ :)):))

Chi Chi

Xe điện
Hehe, các cụ kể tiếp đi, nhiều vào, em đang hóng cao độ!
đọc mà thích mê (l)

Nuvitu

Xe máy
Website
www.nuvitu.net
Hồi tập toàn tập xe tải với xe con ở trường thì chẳng sao, đến khi chạy 4b ra đường thì xe chết máy liên tục, nhất là những chỗ dừng đèn đỏ, thì ra xe chạy ngoài đường ga nhỏ và yếu hơn xe tập, toàn phải về số 1, nhả côn + mớm ga. Chứ xe tập em cứ nhả côn là xe chạy như đúng rồi ấy :)). Nhưng lần đầu tiên ra đường gặp ngay tắc đường, nhích từng tý một, hãi. Sợ nhất là quả đề pa lên dốc ở Trần Quang Khải lúc cần quay xe trên đê, đúng lúc đèn đỏ, lúc ấy chỉ mong ko có 4b nào đậu sau đít thôi. :21:

Chú thích: em đi học ở Hùng Vương, do thầy ko xin được giấy phép đi đường nên mặc dù có bằng rồi nhưng vẫn chưa được ra đường lần nào.
Bác này lạ nhỉ? thường thì xe ở trường ga nhỏ, xe mình đi ga to hơn nhiều chứ, hic hic

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Nhà cháu ko biết OF đã có nói về cái lày chưa nhưng cứ mạnh dạn mở thớt này vậy,
Chẳng là nhà cháu đang lâng lâng ợ, vì lần đầu nhà cháu được ngồi sau vô lăng dạo phố phường:21:,
Nhờ có cụ Mèothamlam mà hôm qua nhà cháu được đi học buổi đầu tiên ở trường lái ợ, làm quen 1 tí là thầy cho ra đường,
Cảm giác lần đầu ngồi sau vô lăng, điều khiển 4B hòa vào đường phố đông đúc, hức...giờ nhà cháu vẫn còn lâng lâng ợ,(l)
May mà ko ủn vào đờ ít cụ lào, hehe
Không biết lần đầu của các cụ có giống nhà cháu không nhở*-)
He...he! Lần đầu tiên em ra đường, lúc đó thầy cho em ôm quả vô lăng Camry 2.0! Run hết biết luôn nhưng chỉ ít phút thôi, sau đó là tự tin liền hà! Mà cùng chung chiến hào với em lúc đó còn thêm mấy chiến sĩ nữa kia, chẳng hiểu sao tụi nó bị ăn mắng te tua... có đứa còn bị thầy quay tý gãy cổ...hix...hix!!! Còn em thì chỉ bị thầy giận bỏ đi hút thuốc có một lần, đó là lần đầu tiên thầy hướng dẫn em cách vào chuồng cọp đấy bác ạ. Nghĩ lại cũng vui ra phết bác nhỉ?:21:

2fast2fear

Xe tăng
Cảm giác của em thì lần đầu lái xe với lần đầu cưới vợ giông giống nhau, hơi sợ sợ, hơi sương sướng, nói chung thít lém ạ :21:

—E†3rNaL

Xe tải
cảm giác thật thú vị, em nhớ nhát ngày đầu bước ra đường 1 mình lái con ma tịt đi trên ngã tư Giảng võ, khi đề 3 bị trôi xe tý nữa phang vào đít vào con 4B đằng sau, đề 3 ba lần mới được. mấy bác tài đằng sau cứ thụt lùi dần vì sợ hãi. ai cũng thò đầu ra khỏi cửa chửi bới, mặt như sát thủ.Em thì toát mồ hôi, chân run như cầy sấy.Và kết quả cũng qua được ngã tư. mặt mũi tái nhợt không giám nhìn lại đằng sau và 2 bên đường vì ai vượt qua xe em cũng ngoái nhìn bằng con mắt.... em không biết giấu cái mặt của mình đi đâu nữa, ngượng hết cả người :'(:'(:'( em tin là trong số các Bác OFers nhà mình cũng đã sảy ra trường hợp giống em.:):)

yupee

Xe hơi
Lần đầu ngồi sau vô lăng của em:
- Xuống ngay, hỏng xe chú bây giờ

9XeRoX

Xe tải
Lần đầu tiên em ngồi sau vô lăng: em thả phanh tay, để xe trôi dần dần xuống dốc. Hết dốc là đến ruộng. Rất may là ông anh họ ngồi cạnh kéo phanh lại. (Hồi đó em mới 10 tuổi) :41:

hl4ever

Xe máy
Lần đầu tiên của em là cùng với con Kia đít cộc của ông hàng xóm. Phải nói là lần đầu tiên lái xe rất sướng. Ấn tượng đầu tiên là "con xe này bé bé mà chạy nhanh phết nhỉ" :21:

avalon

Xe buýt
Em ấy hả ? hồi em học lớp 10 , lúc đầu ngồi lên cũng chỉ biết là nhả côn vào ga nhưng quái lạ , nhả rồi, ga mạnh mà hễ cứ nhả hết côn là chết máy , chả đi gì cả , hóa ra là em phang nhầm chân phanh chứ không phải chân ga :'(:'(:'(:'( lúc chạy ngoài đường thì không sao chứ cứ vào phố là run cầm cập , mình nhát quá cơ :'(:'(:'(

TuNam

Xe tải
Lần đầu em lái một cái xe đi được là năm 1993, ở Đông Âu. Một chiếc Lada 2103 đèn tròn màu đỏ xước xát khắp nơi, 10h đêm giữa trời mùa đông lạnh cóng, 2 thằng 1 xe, một con đường vắng teo. Em còn nhớ rõ tiếng máy nổ, tiếng lốp xe gừ gừ, gió lạnh lọt qua khe cửa kính xộc xệch không thể đóng khít, con đường phía trước loang loáng ánh đèn pha tối mù của Lada, cây cối hai bên chạy ngược lại, và quan trọng nhất là cái thằng mình đang được lái một cái ô tô thực sự, sướng không thể tả. Thế mà 15 năm sau mới có cái xe của mình.

langtude

Xe hơi
Nhà cháu lần đầu ngồi sau vô lăng là năm 1990, khiếp thía chạy buổi đêm mà cứ qua ngã 4 là chết máy, không lùi và rẽ được, chỉ chạy thẳng thôi, nếu rẽ hoặc lùi thì như thằng say ý, tim đập thình thịch, trời rét mà toát hết cả mồ hôi, rôm sẩy cắn đầy người chỗ nào cũng ngứa, hậu quả là đến ngã 4 Lý Thường Kiệt-Quán Sứ xe chết máy không sao đề nổ được, cũng may mà ngày đó buổi đêm không đông như bây giờ, nhà cháu để xe đấy khóa cửa, đi xích lô về gọi ông anh ra đi xe về, ông anh nhà cháu ra mắng cho 1 trận té tát vì tội vất xe ngoài đường rồi ra đề 1 cái nổ luôn, thế mới lạ!

vauhoi

Xe container
Toát hết mồ hôi, cứng hết cả người, đau hết cả chân tay :P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Để chữ nhỏ thôi cụ ơi.Cụ máu thế.E vẫn chưa đc thử lần nào.Cụ cho e mượn xe cụ e thử cái cụ nớ (b)(b)(b)
Trùi ui, biết em tuổi nào mà bác còn mời lên xe hoa? Lên lần nữa thì chít em đấy Bác!:21: