[Funland] Lần đầu đi họp bầu trưởng khu, như tấu hài.

tuantab

Xe tăng
Chú ý cc rỗi việc mà chú ý mấy cái lảm nhảm, mấy cái cỏn con này đưa lên éo ai rỗi hơi quan tâm, vì cả nước nó thế rồi, thằng rảnh háng.
Thật,lập thớt cho mà chém rồi còn vớ va vớ vẩn

cantona

Xì hơi lốp
Thằng tổ trưởng dân phố có mà đầy màu nhé, riêng mấy loại đa cấp muốn lòe các cụ già ở phòng sinh hoạt ko có thằng đấy nó gật lấy đâu ra chỗ lừa. Rồi thì xây sửa tiện ích chung, cho thuê phòng sinh hoạt làm cái này cái kia...

tuantab

Xe tăng

vieteuro

Xe container
Chỗ nào mà cắm đất giãn dân là cũng chấm mút khá nhiều

tuantab

Xe tăng
Chỗ em hềnh như cũng không có chức " Khu trưởng".
Nói chung là khu trưởng, tổ trưởng dân phố thì tuyền để đám phường nó sai vặt.
Một tổ dân phố to được chia thành mấy khu. Ví dụ như một khu tập thể khoảng 30 hộ đấy lão. Tổ trưởng tổ dân phố thì chức trọng quyền cao rồi :))

gilgamesh

Xe hơi
Chuyện này hết sức bình thường ở xứ ta nhé :>
Mọi thứ hoàn toàn theo đúng quy trình kế hoạch vạch ra :T
ko phải đau đầu lựa chọn, ko gây mâu thuẫn mất đoàn kết ... Ưu việt thế còn đòi gì =D> :-bd

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ lại khinh tổ trưởng vs trưởng khu ah, hằng năm đại hội đi nghĩa vụ là nó túm tóc ối thằng chết, lót đc tổ trưởng là êm luôn đỡ phải chạy phường chạy quận nhé :))

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ông già em mất sớm, trước toàn ông nội đi họp, giờ ông mất nên em phải đi họp bầu trưởng khu.
Chiều nay tổ trưởng qua nhà gọi em đưa giấy mời, 7h30 tối ra nhà văn hóa họp bầu trưởng khu, tính em tiết kiệm thời gian nên mấy cái như đi họp, đi ăn đi uống, liên hoan em toàn đến muộn, vì không thích chờ đợi, người này đợi người kia, đến cái phải ăn luôn, họp luôn, nhanh gọn.

&h30, nhưng 8h em mới đi, đến mn đã đông đủ, ông khu trưởng đang thuyết trình abc, nói thật các cụ chứ em ngoài kinh tế ra em chả quan tâm mấy cái vớ vẩn, ai là chủ tịch phường/thành phố/kể cả quốc gia, vì cái đó nó sắp đặt hết rồi, mình chỉ là con kiến rỗi việc mà quan tâm, nó lại ghét cho.

Nội dung có 2 vấn đề.

1. Bầu 1 trưởng khu, hay thêm 1 phó khu nữa.
2. Ai là người được bầu làm trưởng khu.

1. Bình bầu giơ tay, 30% bầu 1 người, 70% đòi bầu thêm 1 phó khu nữa.
2. Có mấy ứng cử viên, nhưng sắp cmn đặt rồi, vẫn đơn độc tự quyết bầu ông trưởng khu đấy, kệ cmn ý kiến của dân :)), mn chán bỏ về hết.

Rõ ràng đa số bầu thêm 1 phó khu nữa, nhưng bị gạt phắt, thế đi họp làm gì, bình bầu làm gì :)), lúc đầu nói có mấy ứng cử viên, sau lại tự chốt cái ông "được sắp đặt" ấy :))

Em đi họp cũng gọi cho cái lệ thôi chứ cũng chả biết ông nào giữ chức gì, ngoài tổ trưởng và khu trưởng, ông khu trưởng cũng chẳng biết, vì 1 lần phải tìm nhà ông ấy xin xác nhận nên mới biết, dân bầu trái ý cái là mấy ông quan chức rơm mặt mày căng hết lên, cố gượng cười.

Cá nhân em động chạm về kinh tế thì em quan tâm chứ chả hiểu mấy ông ganh đua mấy cái quèn quèn ấy làm gì, khu trưởng, rồi chủ tịch hội nông dân, hội phụ nữ ... , mấy cái lìu tìu này mà còn căng như dây đàn bảo sao các củi to, củi vừa đấu đá nhau không biết khủng khiếp thế nào nữa, mệt quá đi.
Cụ đừng đùa. Tổ trưởng, hội trưởng cựu chiến binh và bí thư chi bộ khu thuộc biên chế nhà nước cấp kinh phí đấy nhé. Mấy ông già thèm nhõ dãi.

.3 Lầu 4 Bánh.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng đùa. Tổ trưởng, hội trưởng cựu chiến binh và bí thư chi bộ khu thuộc biên chế nhà nước cấp kinh phí đấy nhé. Mấy ông già thèm nhõ dãi.
Ông nào mặt cũng căng như dây đàn, 1 đời đua chen.

BoBichBem

Xe tải
Cứ đụng việc đi mới thấy vai trò của mấy ông trưởng khu, tổ trưởng nó như thế nào. Có khi còn phải năn nỉ, nịnh nọt ra gì đấy

xecon

Xe điện
Những ông phản đối xác định cuối năm k có giấy chứng nhận Gia đình VH nhé:)
Vừa rồi bà hình như tổ trưởng khu phố em ( Ko biết chính xác chức danh) tới đưa em cái giấy dăng ký GĐVH kêu điền gấp tý nữa cô tới lấy vì ai cũng làm rồi. mình cầm xong vào nhà bỏ vào học bàn quên điền luôn. Ngày sau gặp mình nhắc mình bảo cháu Ko đăng ký vì ko có nhu cầu treo cái bảng:)) thê là ko đòi nữa

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào mặt cũng căng như dây đàn, 1 đời đua chen.
Em ko nhé. Em trưởng khu và tổ trưởng tổ dân phố đây. Khu em quản lý mấy cái chung cư, dân lành như đất. Khổ cái hay họp hành với các kiểu giấy tờ văn bản mất thời gian. Mấy bố chỗ em làm ăn kèm bị bọn trẻ nó đuổi cmn đi éo cho làm nữa, báo hại em phải làm thay.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Về cơ bản dân VN rất lành, dân họ tự điều chỉnh với nhau cg được.

Nên các chức danh ấy em nghĩ ko cần thiết lắm đâu. Ngày xưa người ta cần hệ thống từ trên xg dưới để truyền tin, chính sách,....chứ giờ internet rồi.:D

Hội phụ nữ cựu chiến binh mặt trântq .đều là cơ quan ngoại vi. E trước thấy hay họp hàn mà mấy năm nay ko thấy gọi nữa :D

dặt_dẹo

Xe đạp
Quê em bầu trưởng khu vui lắm , có lần 2 ứng viên đêm khuya còn thay nhau đến tận từng gia đình vận động . Cảm giác như đảng Dân chủ & Cộng hoà bên Mẽo ganh nhau . Được cái là cạnh tranh càng ác liệt thì ông trưởng khu làm việc càng nghiêm túc . Bầu hội to em chả đi bao giờ , chứ bầu trưởng khu không bận thì lần nào em cũng đi . Đấy là nơi duy nhất lá phiếu mình được tôn trọng . Năm nay gần 4 sọi rồi , chả biết hết cuộc đời này , em lại có cảm giác thích đi bầu ở các hội to hơn không nữa!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vừa rồi bà hình như tổ trưởng khu phố em ( Ko biết chính xác chức danh) tới đưa em cái giấy dăng ký GĐVH kêu điền gấp tý nữa cô tới lấy vì ai cũng làm rồi. mình cầm xong vào nhà bỏ vào học bàn quên điền luôn. Ngày sau gặp mình nhắc mình bảo cháu Ko đăng ký vì ko có nhu cầu treo cái bảng:)) thê là ko đòi nữa
Bản tự đánh giá nhận xét cá nhân từng gia đình thôi cụ. Tổ em làm tháng trước rồi mà. Cái này là cơ sở để xét điểm cho khu và mỗi tổ đâu đc 2 gia đình tiêu biểu.

Newware

Xe tải
Bầu tổ trưởng thì ong tổ trưởng không cần vào ẳng. Khu trưởng thì những ứng cử viên điều tiên quyết phải là ẳng viên. Nói ra thì tiêu cực, nhưng cũng chán cái cơ chế ...
Đấy là trước đây mấy năm thôi.
Khoảng 3 năm trở lại đây thì tổ trưởng cũng phải là đảng viên cụ à.

xecon

Xe điện
Bản tự đánh giá nhận xét cá nhân từng gia đình thôi cụ. Tổ em làm tháng trước rồi mà. Cái này là cơ sở để xét điểm cho khu và mỗi tổ đâu đc 2 gia đình tiêu biểu.
Mình chưa bao giờ đi họp tổ dân phố lần nào nên có biết gì đâu!

Bomva

Xe điện
Em đố các cụ, các mợ đã từng bỏ phiếu cho ai vào QH đấy. Em đếch nhớ dù chỉ một cái tên.

huyvand

Xe buýt
Để Mị nói cho mà nghe.
Sau đây Mị xin trình bầy đề án nhân sự khu trưởng khu phố.
1. Đảm bảo có uy tín, kinh nghiệm, là ...viên
........
Có đ/c nào tự ứng cử. Không có ai,
Có ai đề cử. Không có ai
Abc.....xyz....
Ai nhất trí phương án....
À 100/100.
Ai không nhất trí..... à không,
Sau đây hội nghị chuyển sang phần phiểu bó, quên bỏ phiếu. Btc giới thiệu đ/c huyvand, xyz tham gia tổ kiểm phiếu, ....mệt quớ