[Funland] Lần đầu dùng điện thoại Vin.

Dark_Man

Xe buýt
E ngẫm anh vượng có tâm nên anh ý làm là vì người việt, vì đại cục !, a ý sẽ đứng vững! Cc ko dùng thì thôi, cứ ss, iphone mà mua, nhưng đừng coi thường a vượng như thế :)))

Dangminhquan

Xe điện
Chú Phỉnh cũng tính hết đường rồi nên chọn con đường an toàn và tương đồng nhất thôi. Vì không có thế mạnh vượt bậc như các nước phát triển nên phải hình thành các Cheabol như thời TT Park Chung Hee của Hàn Quốc ... Hàn Quốc ngày xưa cũng phải bảo lãnh cho các Công ty này bằng vốn và bảo lãnh Nhà nước chấp nhận mất trắng nếu bị sập nữa là. Dân cũng bức xúc và chửi nhưng đến lúc nó lớn mạnh thì ai cũng muốn vào làm trong đó.
Tất nhiên so sánh thì phải có hệ quy chiếu nhưng ngu ý em là thế.
Chuẩn rồi bác.Không gây dựng đầu tàu vững mạnh mai kia bọn tư bản nó rút thì ăn cám cả lũ với nhau.Lấy ai lấp chỗ trống.Mô hình này thì mấy nước Đông Á đều giống nhau thôi.

Thớt mua tặng vợ đc con điện thoại "tàu nhái trung quốc đóng mác việt nam" mà nghĩ mình đã chạm đến văn minh nhân loại, vãi thớt!!!
Đất nước còn những ông tướng này thì bao giờ mới phát triển đc.
Tôi thua ông rồi.

Dangminhquan

Xe điện
Em cũng ủng hộ con joy 3 đợt khuyến mại,vừa rồi mới nâng cấp android 10 dùng ngon choét luôn.Hay là em dùng điện thoại đơn giản quá mà thấy nó chẳng có gì phải phàn nàn. Có một số yếu điểm của máy Vin là pin trâu quá,lâu phải nạp,lại còn chơi cả sạc nhanh,muốn cắm lâu lâu tí cũng không được.Chip thì toàn chơi Snap,chán chả buồn khen,cổng sạc ai đời giờ còn dùng type C, camera các kiểu thì góc rộng các kiểu,mấy ai cần đâu,vài megapixel đủ chụp rồi.
Thấy bảo vừa rồi còn tinh tướng cho ra con 5g các cụ ạ.Chơi sao lại điện thoại tàu đây.

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Thớt mua tặng vợ đc con điện thoại "tàu nhái trung quốc đóng mác việt nam" mà nghĩ mình đã chạm đến văn minh nhân loại, vãi thớt!!!
Đất nước còn những ông tướng này thì bao giờ mới phát triển đc.
Tôi thua ông rồi.
Sao chụp mũ nhét chữ vào ngta thế cụ, ở đời sân si nó cũng vừa thôi. Thế cụ có gì văn minh nhân loại nào? Tôi thấy có những ng như cụ, vu vạ gào mồm chỉ chực chê bai trong mù quáng mới là những thành phần kìm hãm sự phát triển.
Nếu biết chữ nghĩa thì cũng phải nhận thức được từ “chê” và từ “mù quáng” nhé, ngta văn minh chê để góp ý phát triển, còn cụ cứ phải đay nghiến dìm bằng đc cho hả dạ mà cũng mở miệng nói văn minh.

Chủ thớt nói chuyện cạnh khoé như * ý nhỉ?
Dùng điện thoại của Vin hay Bkav thì đều phải mang trong mình niềm tự hào là dùng hàng Việt Nam trước tiên!
Nói cái giọng như cụ thớt mang tính hiềm khích cá nhân, đả kích cạnh khoé từ cái chuyện trong quá khứ! Em éo phục!
Mấy cái thằng và cơm vào mồm còn vãi tóe loe ra nhưng chúng nó lại rất thích đả kích những người giỏi hơn mình. Dân gian gọi là loại bẩn tính cụ ạ

Sao chụp mũ nhét chữ vào ngta thế cụ, ở đời sân si nó cũng vừa thôi. Thế cụ có gì văn minh nhân loại nào? Tôi thấy có những ng như cụ, vu vạ gào mồm chỉ chực chê bai trong mù quáng mới là những thành phần kìm hãm sự phát triển.
Nếu biết chữ nghĩa thì cũng phải nhận thức được từ “chê” và từ “mù quáng” nhé, ngta văn minh chê để góp ý phát triển, còn cụ cứ phải đay nghiến dìm bằng đc cho hả dạ mà cũng mở miệng nói văn minh.
Ông bảo tôi ko biết chữ ok tôi nhận luôn tôi mù chữ, còn ông ko mù mắt thì ông xem hộ tôi cái video này.
Tôi trân trọng người làm ăn thật như ông Quảng, còn thằng làm nhái lừa người khác tôi ko bao giờ ưng đc ông ạ

hoangduc.sbr

Xe container
Vào đây thấy nhiều ông chả biết j nhưng cứ thích tỏ vẻ tinh tướng thật:)). Vsmart chỉ có mình con Live giống của Meizu nhưng lúc éo nào cũng phải lôi cả họ nó là hàng Tàu nhái ra để dìm hàng. Dìm cái kiểu bẩn tính vậy thì đừng trách sao bị người # chửi lại;))
Ngay như bản thân cái đt chủ thớt mua cũng bị gọi là hàng Tàu nhái kìa;)). Giờ mấy ông mạnh mồm dìm bẩn như vậy có ông nào dám đặt kèo với tôi là ngoài con Live thì Vsmart có con nào là hàng Tàu nhái. Để chứng minh cả họ nhà nó bê nguyên từ hãng Tàu # về bóc tem dán lại như lời các ông đang chém ko?;))
Chơi 2 củ nhẹ nhàng thôi, có gan dìm bẩn chắc chắn có gan chơi chứ phỏng!

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Ông bảo tôi ko biết chữ ok tôi nhận luôn tôi mù chữ, còn ông ko mù mắt thì ông xem hộ tôi cái video này.
Tôi trân trọng người làm ăn thật như ông Quảng, còn thằng làm nhái lừa người khác tôi ko bao giờ ưng đc ông ạ
Vậy anh Quảng mới là người chân thật hả cụ?

Trâu ngáo

Xe hơi
Vin thuê công ty khác thiết kế nên có giống 1 đt nào đó cũng dễ hiểu. Muốn tự thiết kế phải tốn nhiều thời gian và tiền. Giờ mua thiết kế cho rẻ, hạ giá thành.
Bác Quảng phải nghiên cứu nhiêù năm mới thiết kế được Bphone từ trong ra ngoài.

tqh

Xe hơi
Em dùng hơn tháng nay, nói chung ổn trong tầm giá, có 1 số chức năng còn hơi stupid ( chắc do nhà sx mới còn non kinh nghiệm). Có điều hơi buồn là chiều nay đút túi quần đùi, leo lên cây bị rơi xuống đất lúc nào không hay, tìm thấy bị móp 1 miếng trên viền trên trúng ngay cảm biến tiệm cận. Hậu quả là bây giờ cứ gọi điện dù chưa áp gần tai nó cứ đen thui cái màn hình. Mai mốt em thử dịch vụ bảo hành của VinSmart xem sao.
Em cũng bị, mang bảo hành đổi mới luôn nhé. Chúc cụ may mắn.

Racehorse206

Xe tăng
Siêu thị Vin smast thì em cũng hay vào mua hàng, cũng không khác các hãng khác là mấy nhưng cảm giác nhân viên Vin vẫn lễ phép hơn, mấy chỗ khác thanh toán nó chỉ biết thanh toán thôi, còn thanh toán Vin nhân viên khá lễ phép.

Em mua cho vợ con Vsmart cùi chống cháy này chiều nay, về dùng nói chung ổn, có thể cạnh tranh được với đt Tàu, chứ như anh Nổ tiềm lực yếu như sên mà mở mồm ra là nhất quả đất, nào là phiên bản xuất trung đông, nào là dát vàng, nào là mười mấy củ. Đấy, mở mắt to ra mà học các hãng Tàu, học bác Vượng.
Gớm dạy doanh nhân cách kiếm tiền

Trâu Dạy Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Cỡi V nhá, sửa lại đê.
Để e cũng cố cày cho nó sang người.
Khồng. Chủ thớt đang cỡi em Bim đang muốn gả ck cho ẻm nó để cưới em Vinhphet cho sang cái cõi ngươời mà chưa đắt

anhthu20

Xe tải
Em dùng cũng quăng quật bét nhè, chỉ thỉnh thoảng nó khởi động lại. Nói chung là cũng được không đến nỗi

vuanhanghi

Xe điện
Siêu thị Vin smast thì em cũng hay vào mua hàng, cũng không khác các hãng khác là mấy nhưng cảm giác nhân viên Vin vẫn lễ phép hơn, mấy chỗ khác thanh toán nó chỉ biết thanh toán thôi, còn thanh toán Vin nhân viên khá lễ phép.

Em mua cho vợ con Vsmart cùi chống cháy này chiều nay, về dùng nói chung ổn, có thể cạnh tranh được với đt Tàu, chứ như anh Nổ tiềm lực yếu như sên mà mở mồm ra là nhất quả đất, nào là phiên bản xuất trung đông, nào là dát vàng, nào là mười mấy củ. Đấy, mở mắt to ra mà học các hãng Tàu, học bác Vượng.
Bản chất a V và a Quảng chả khác giề nhau, bê nguyên cái máy Tàu về gia công, có khi còn gia công luôn bên Tàu. Em thấy về tỷ lệ "nội địa" có khi a Quảng còn hơn ấy chứ.
Tuy nhiên vì tiềm lực tài chính, định hướng doanh nghiệp khác nhau quá nên chính sách bán hàng nó khác. Kiểu như 1 ông nông dân với 1 ông trọc phú cùng đi bán rau.
E ko chê nhưng khi nào a Vượng lãi từ Vsmart thì khen cũng chưa muộn.