[Thảo luận] Lần đầu tiên được XXX mời vào giải thích về việc quay đầu xe tại ngã tư.

Tuan Can

Xe container
Em thích cái xe của cụ :))

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
ĐC ấy là đại úy tên Tuấn, họ thì em không nhớ.
Đồng chí xxx nào mà bắt "ba càng" của cụ vào í nhỉ? Lại còn bổ sung kiến thức nữa chứ, văng tục chửi bậy ảnh hưởng đến uy tín ngành :)

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
Tùng -Hdcam ơi, vào mà chào hàng này. Anh có 2 vụ đều được anh em quan tâm thế này, bán được hàng chia % đi nhé. :D
Đi thế mà xxx còn bắt dừng lại thì đúng là ........
Cụ có cái CAM nét thế!

Tuan Can

Xe container
Hề hề.

Em thích cái xe của cụ.

vanbui

Xe tăng
XXX phải có nghĩa vụ chứng minh là lái xe vi phạm chứ lái xe KHÔNG có nghĩa phải vụ chứng minh mình ko vi phạm khi xxx không có bằng chứng, hình ảnh, cụ ợ.

Dư lày mờ thằng xxx đó gặp phải gấu nhà em thì nó dại mặt :) !!!

longchjnsu

Xe buýt
ĐC ấy là đại úy tên Tuấn, họ thì em không nhớ.
Em hỏi thế để có đi gặp em còn bảo. Nhớ vụ giải thích cho dân hôm 26-2 chưa? :D 500 tiết học ở trường mà thế à.
Cụ làm CNTT có xe đẹp quá :)

murano237

Xe đạp
Cụ thế là ngon đấy. Nhưng nhớ từ sau có cái Ghi âm đi cùng cho bọn chó XXX đó tèo luôn. Toàn cướp ngày thôi

hoang87

Xe hơi
Ở cái đoạn từ 1;8s sao cụ không nhường cho cái Toyta mà để người ta vượt phải thế ạ....

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
Em đang đi bình thường, đằng sau còn mấy xe nữa nối nhau thì nhường sao được cụ. Họ đi tại làn đó, với lại họ cũng không nháy đèn, không xi nhan làm sao em biết mà nhường. Cụ cứ làm khó em.
Ở cái đoạn từ 1;8s sao cụ không nhường cho cái Toyta mà để người ta vượt phải thế ạ....

windys

Xe tăng
Toy vượt phải đúng luật mà cụ, đường có chia thành 2 làn, vượt làn trong thoải mái, mỗi tội chú toy chuyển là k có tín hiệu chuyển.

Cá nhân em xem clip của cụ, thì e cho là cụ sai. Cụ quay xe trên phần đường của người đi bộ. Cụ đi qua tầm 1m nữa thì cụ không bị lỗi. Do góc quay Cam của cụ hơi hẹp, chứ chắc chắn khi quay xe, phần đuôi xe của cụ nằm hoàn toàn trên vạch sang đường.

Phần đầu xe qua vạch đi bộ có tí cụ đã cắt cua rồi, khi cụ quay thì rõ là phần đầu xe của cụ hoàn toàn năm trên vạch người đi bộ, phần đuôi thoát sao được, Trong trường hợp này em cho là xxx bắt lỗi đúng

sageln

Xe tăng
Của nợ xxx thật là vớ vẩn để ăn bẩn.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chủ có CAM nét, xe lại đẹp nữa :D
Nhưng xxx thì chuối quá, giá mà có ghi âm ghi lại thì chú nài hết cơ hội ra chốt rồi :)

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
Tức là theo quan điểm của cụ thì khi nào đuôi xe đi qua vạch cho người đi bộ mới tiến hành đánh lái để quay. Trong suốt quá trình đó phải giữ thẳng lái. Còn ai chỉ rẽ trái thì chỉ cần đầu xe qua dải phân cách là đánh lái được.
Em đảm bảo với cụ không ai có thể đi được như thế vì nó sẽ gây xung đột cực lớn. Em thì chỉ quan điểm là mình phải đi làm sao để có 1 lúc nào đó toàn bộ xe mình không nằm trên vạch của người đi bộ là đúng luật.
Và xe em đã làm được việc đó khi nó nằm song song với vạch cho người đi bộ và cách vạch đó hơn 1 mét.
Cụ nào thạo vụ này vào củng cố lại kiến thức cho em với.
Toy vượt phải đúng luật mà cụ, đường có chia thành 2 làn, vượt làn trong thoải mái, mỗi tội chú toy chuyển là k có tín hiệu chuyển.

Cá nhân em xem clip của cụ, thì e cho là cụ sai. Cụ quay xe trên phần đường của người đi bộ. Cụ đi qua tầm 1m nữa thì cụ không bị lỗi. Do góc quay Cam của cụ hơi hẹp, chứ chắc chắn khi quay xe, phần đuôi xe của cụ nằm hoàn toàn trên vạch sang đường.

Phần đầu xe qua vạch đi bộ có tí cụ đã cắt cua rồi, khi cụ quay thì rõ là phần đầu xe của cụ hoàn toàn năm trên vạch người đi bộ, phần đuôi thoát sao được, Trong trường hợp này em cho là xxx bắt lỗi đúng

windys

Xe tăng
Tức là theo quan điểm của cụ thì khi nào đuôi xe đi qua vạch cho người đi bộ mới tiến hành đánh lái để quay. Trong suốt quá trình đó phải giữ thẳng lái. Còn ai chỉ rẽ trái thì chỉ cần đầu xe qua dải phân cách là đánh lái được.
Em đảm bảo với cụ không ai có thể đi được như thế vì nó sẽ gây xung đột cực lớn. Em thì chỉ quan điểm là mình phải đi làm sao để có 1 lúc nào đó toàn bộ xe mình không nằm trên vạch của người đi bộ là đúng luật.
Và xe em đã làm được việc đó khi nó nằm song song với vạch cho người đi bộ và cách vạch đó hơn 1 mét.
Cụ nào thạo vụ này vào củng cố lại kiến thức cho em với.
Xe có động cơ, và được bảo vệ đầy đủ, nên nhường đường cho người đi bộ là hoàn toàn chính xác. Cái đó thì k phải bàn cãi. Còn một phần xe hoặc toàn phần xe của cụ trong quá trình quay đầu nằm lên trên vạch sang đường, thì vẫn là sai. Nếu cụ nhường thì phải là toàn bộ xe, còn có một phần xe thì nghĩa là phần đó đã xâm phạm vào không gian của người đi bộ, nghĩa là cụ đã không nhường rồi.

Đây là ảnh em chụp màn hình.

Cái logo mẹc xinh đẹp mà em đang muốn có nó ở giữa xe cụ. Như thế thì phần bên trái xe, hoặc chí ít là bánh xe của cụ trong lúc đang quay đầu là nằm trên vạch.

Chỉnh sửa cuối:

tuanbeops

Xe tải

Quay như cụ nói thì hiếm có lái xe nào làm được thế lắm ạ.

AnhRomeo

Xe hơi
Cam Nét thật đấy :D Vòng ra xa tí cho nó đậu nành !

PhanMinh

Xe đạp
Em cứ thắc mắc cái cụ "PhanMinh" các bác hay nhắc tới là ai vậy! Em cũng là PhanMinh nhưng mơi tham gia diễn đàn thôi! hichic

windys

Xe tăng
Quay như cụ nói thì hiếm có lái xe nào làm được thế lắm ạ.
Hehe, em luôn luôn làm thế. Nếu chỗ nào phức tạp quá, quay đầu không được, thì đi thẳng luôn rồi tìm chỗ quay sau. Sao mà phải nghĩ nhiều.
Trong phố, em luôn quay đầu ở chỗ cho phép hoặc giao cắt, cũng k quay đầu giữa đường.

Hoặc có thể em k phải người bận rộn :D

AccentLB

Xe tải
Chuẩn là cụ sai & XX đúng.. Trong TH nhạy cảm XX cũng ko dám phạt liều..... Chỉ cần 2 bánh xe liền lúc chạm vào phần đường cho người đi bộ là XX có đủ căn cứ bắt cụ