[Funland] Lần đầu tiên em khóc kể từ khi lập gia đình!

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Oh tưởng gì, các cụ ít khóc chứ như e thì thi thoảng lệ lại rơi ướt gối là thường, khóc cho nhẹ lòng hơn, ngày mai lại bắt đầu một ngày mới
Thảo nào tên Toét phải mang
Giờ anh mới hiểu rõ ràng đấy nha
Toét đây là toét mắt mà
Chứ không phải thứ mấy cha vẫn thèm ...mợ nhể ...kkk

tung5917

Xe điện
Lão này vẫn chưa bán cái vườn trồng hoa lăng nhăng ý cơ à? :-o
Em bây giờ lười lắm, kệ cho cây cỏ tự sinh tự diệt, còn chả buồn tưới cây nữa. Cảm thấy chán chán. Cuối tuần về nhà đóng cửa bật điều hoà rồi ngủ suốt. Có khi lại phải tụ tập các lão uống rượu giải sầu.

luolanvn

Xe tăng
Thống nhất với nyc là ko mang về nhà là được chứ gì? :>
Không làm thế được cụ ơi, gấu đã cho mình thoải mái nhất có thể rồi ( dù biết rằng gấu vẫn buồn nhưng dấu trong lòng) mà mình lại làm vậy thì thực sự quá có nỗi với gấu và gia đình.

Em luôn nhắc nhở mình là: Tùy tiện nhưng phải có trách nhiệm với gia đình, với chính bản thân mình.

Mưa tháng 11

Xe tăng
BR,BD em ko thèm :-<:-<Em thích Bượi mí dưa Lê đột biến hơn 😭😭😭
Khóc cười là chuyện của cụ, đừng để các loại bánh, bưởi, lê ...vân vân..điều khiển nước mắt của cụ nha nha.

nguyen_kia

Xe điện
E rơi nc mắt nhiều rồi. Xem đoạn clip, phim mà bối cảnh cúc động nc mắt tự nhiên ứa ra thôi. Nhưng càng lớn tuổi cànhg dễ rơi nc mắt hơn. Già là tiến dẫn đên trẻ con mà!

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Chào các cụ, mợ!

Lời đầu tiên em chúc các cụ, mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu.

Em và gấu năm nay cũng gần 50 rồi, chúng em học cùng đại học với nhau và dọn về ở chung với nhau hơn 20 năm. Từ ngày lấy nhau đến giờ, dù công việc có bận như thế nào thì đi chơi, du lịch cũng luôn đi cùng nhau. Nhưng hôm qua cả đại gia đình nhà em tổ chức đi du lịch, riêng em thì ở nhà với bố mẹ ( Bố mẹ em hơn 80 rồi nên 3 năm gần đây không đi chơi xa cùng gia đình được). Bố mẹ em ở riêng, nhà cạnh nhà em luôn. Tối qua em sang ăn cơm cùng bố mẹ, rồi xem phim cùng mẹ một lát. Có một đoạn mẹ em vừa xem vừa khóc và gấu nhà em cũng hay khóc khi xem phim tình cảm ướt át. Những lúc đó em chỉ nghĩ, tâm lý phụ nữ yếu đuối, hay mủi lòng thôi. Nhưng đêm qua em về nhà ngủ và xem tập cuối bộ phim mẹ em đang xem ( Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Em đang cafe một mình ở nhà và có vài lời tâm sự thôi ạ.
Bình thường thật rồi.

Tôi chạc tuổi Cụ thớt. Độ 3 năm nay xem phim tâm lý (Ví dụ: Hương vị Tình Thân) hay bị mắt cay xè, ướt át ra phết :((:((:((

luolanvn

Xe tăng
E rơi nc mắt nhiều rồi. Xem đoạn clip, phim mà bối cảnh cúc động nc mắt tự nhiên ứa ra thôi. Nhưng càng lớn tuổi cànhg dễ rơi nc mắt hơn. Già là tiến dẫn đên trẻ con mà!
Vậy là em đã đến tuổi già rồi sao 😪

7vienngocrong

Xe tăng
Tại sao chúng ta cứ có cảm giác giống nhau thế nhỉ :D em cứ đọc tin có người trúng là em thẫn thờ như thể mất trộm
Em tức hơn cụ vì e mua vé ngày hôm í trúng 3 cặp số huhu...muốn khóc mà k khóc được, tức thôi

Nếu xem phim mà khóc thì hôm nào cụ mợ rủ con cùng xem phim The way home đi ( đường về nhà) phim Hàn.
Phim ít hội thoại nhưng hình ảnh chân thực và dễ hiểu, đặc biệt chạm đến tâm hồn trẻ nhỏ. Bố mẹ có thể xem trước rồi giải thích qua hình ảnh cho các con rõ hơn nếu cháu chưa biết đọc.

luolanvn

Xe tăng
Bình thường thật rồi.

Tôi chạc tuổi Cụ thớt. Độ 3 năm nay xem phim tâm lý (Ví dụ: Hương vị Tình Thân) hay bị mắt cay xè, ướt át ra phết :((:((:((
Vậy là do tuổi tác nên em mới vậy rầu. Em toàn chơi với đội cuối 8x và 9x là nhiều, đi với đội này em luôn nghĩ mình vẫn còn trẻ. Đi karaoke toàn hét những bài bọn trẻ bây giờ. Nhưng thực tế thì buồn quá luôn😪

luolanvn

Xe tăng
Nếu xem phim mà khóc thì hôm nào cụ mợ rủ con cùng xem phim The way home đi ( đường về nhà) phim Hàn.
Phim ít hội thoại nhưng hình ảnh chân thực và dễ hiểu, đặc biệt chạm đến tâm hồn trẻ nhỏ. Bố mẹ có thể xem trước rồi giải thích qua hình ảnh cho các con rõ hơn nếu cháu chưa biết đọc.
Cám ơn cụ, em rảnh sẽ xem phim này ạ. Nhưng chắc cụ mới đọc lướt qua hoặc chưa đọc đoạn cuối của em ạ và cũng có thể do em viết hơi dài.

hamcuare!

Xe container
E thi thoảng….
Gđ hoàn cảnh, cha yếu mẹ già, nghĩ đến ngày từng người dần xa mình mà rơi nước mắt! Type dòng này mắt e cũng nhoè!
Nhưng sao cưỡng đc qui luật cuộc đời hả cụ!

Cám ơn cụ, em rảnh sẽ xem phim này ạ. Nhưng chắc cụ mới đọc lướt qua hoặc chưa đọc đoạn cuối của em ạ và cũng có thể do em viết hơi dài.
Em đã đọc hết và trước đó em đã viết một còm khác đi đúng mạch cảm xúc của cụ, nhưng em xóa rồi.
Rồi em viết còm trên có thể nó hơi lạc nhưng xem như em giới thiệu một bộ phim cho cả gia đình cùng xem vậy.

botom

Xe tăng
Chào các cụ, mợ!

Lời đầu tiên em chúc các cụ, mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Đây là dấu hiệu có tuổi rồi đấy cụ ạ. Em cũng thấy mình ngày càng đa cảm hơn trước. Thỉnh thoảng nhớ lại kỷ niệm với bố mẹ (bố mẹ em đã mất) tự nhiên thấy rưng rưng. Hồi xưa, em không nghĩ đàn ông lại có thể đa cảm. Lúc còn trẻ, thấy bố em thỉnh thoảng khóc (vì nhớ một kỷ niệm nào đó với mẹ chẳng hạn...) mà em thấy sao cụ đa cảm quá. Bình thường cụ rất mạnh mẽ, xông pha, trải qua rất nhiều sóng gió, mà sao giờ lại đa cảm vậy. Bây giờ có thêm tuổi, em mới hiểu.

luolanvn

Xe tăng
E thi thoảng….
Gđ hoàn cảnh, cha yếu mẹ già, nghĩ đến ngày từng người dần xa mình mà rơi nước mắt! Type dòng này mắt e cũng nhoè!
Nhưng sao cưỡng đc qui luật cuộc đời hả cụ!
Em đã đọc hết và trước đó em đã viết một còm khác đi đúng mạch cảm xúc của cụ, nhưng em xóa rồi.
Rồi em viết còm trên có thể nó hơi lạc nhưng xem như em giới thiệu một bộ phim cho cả gia đình cùng xem vậy.
Cám ơn 2 cụ, hôm nay bình vodka của em hết hạn mức rồi, mai em mời 2 cụ nhé😊

luolanvn

Xe tăng
Đây là dấu hiệu có tuổi rồi đấy cụ ạ. Em cũng thấy mình ngày càng đa cảm hơn trước. Thỉnh thoảng nhớ lại kỷ niệm với bố mẹ (bố mẹ em đã mất) tự nhiên thấy rưng rưng. Hồi xưa, em không nghĩ đàn ông lại có thể đa cảm. Lúc còn trẻ, thấy bố em thỉnh thoảng khóc (vì nhớ một kỷ niệm nào đó với mẹ chẳng hạn...) mà em thấy sao cụ đa cảm quá. Bình thường cụ rất mạnh mẽ, xông pha, trải qua rất nhiều sóng gió, mà sao giờ lại đa cảm vậy. Bây giờ có thêm tuổi, em mới hiểu.
Cám ơn cụ, chắc đúng như vậy ạ. Cuộc sống luôn vội vã và bất chợt một ngày mình nhận ra....không còn trẻ nữa :(

tdtd

Xe điện
Chào các cụ, mợ!

Em và gấu năm nay cũng gần 50 rồi, chúng em học cùng đại học với nhau và dọn về ở chung với nhau hơn 20 năm. Từ ngày lấy nhau đến giờ, dù công việc có bận như thế nào thì đi chơi, du lịch cũng luôn đi cùng nhau. Nhưng hôm qua cả đại gia đình nhà em tổ chức đi du lịch, riêng em thì ở nhà với bố mẹ ( Bố mẹ em hơn 80 rồi nên 3 năm gần đây không đi chơi xa cùng gia đình được). Bố mẹ em ở riêng, nhà cạnh nhà em luôn. Tối qua em sang ăn cơm cùng bố mẹ, rồi xem phim cùng mẹ một lát. Có một đoạn mẹ em vừa xem vừa khóc và gấu nhà em cũng hay khóc khi xem phim tình cảm ướt át. Những lúc đó em chỉ nghĩ, tâm lý phụ nữ yếu đuối, hay mủi lòng thôi. Nhưng đêm qua em về nhà ngủ và xem tập cuối bộ phim mẹ em đang xem ( Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Cháu khóc khi niệm quan Bố cháu. Không kìm lòng được nữa, khóc như đứa trẻ, nước mắt cứ tuôn rơi.
Thực sự nhớ Bố

luolanvn

Xe tăng
Cháu khóc khi niệm quan Bố cháu. Không kìm lòng được nữa, khóc như đứa trẻ, nước mắt cứ tuôn rơi.
Thực sự nhớ Bố
Khó có thể kìm nén được nước mắt những lúc như thế này cụ ơi.
Chú ruột em là người kìm nén cảm xúc rất tốt, khi con trai duy nhất của chú em ra đi khi tuổi còn rất trẻ, hơn 30 chút, chú không khóc, nhưng khi tiễn con ra đến cổng xong quay trở lại ông khóc như mưa.