[Funland] Lần đầu tiên em khóc kể từ khi lập gia đình!

luolanvn

Xe tăng
2015 e khóc liền mấy ngày khi phát hiện con gái e bị bệnh tăng động tự kỷ. suốt 5 năm chữa cho cháu nhiều lúc đêm ngồi 1m vẫn rơi nc mắt
Giờ chắc cháu ổn rồi chứ cụ? Mấy tháng trước F1 nhà em nằm viện, 1h30 sáng bác sỹ gọi em vào phòng trực và bảo làm thủ tục chuyển khoa để mổ gấp, em bủn rủn cả chân tay, về phòng chỗ con nằm, nhìn con thấy con khóc, em gục đầu trên tay con mà không khóc nổi :(.
Lần khóc to nhất của em là hôm mua 8 vé, trúng cả 6 cặp số nhưng nằm đúng ở 6 vé khác nhau, xác suất phải nói là cũng khó như trúng vé cao nhất vậy :D
Cụ dễ khóc vậy🤣

Chỉnh sửa cuối:

Chu An

Xe điện
Hai mươi hai năm trôi qua, kể từ khi mẹ em mất, em k rơi nổi 1 giọt nc mắt. Phần vì sự đau đớn, buồn bã nhất mình đã trải qua. Phần vì em k cho phép người thân nhìn thấy trụ cột của không chỉ 1 gia đình tỏ ra mềm yếu.

Nuốt hết vào trong lòng!

luolanvn

Xe tăng
Hai mươi hai năm trôi qua, kể từ khi mẹ em mất, em k rơi nổi 1 giọt nc mắt. Phần vì sự đau đớn, buồn bã nhất mình đã trải qua. Phần vì em k cho phép người thân nhìn thấy trụ cột của không chỉ 1 gia đình tỏ ra mềm yếu.

Nuốt hết vào trong lòng!
Em cũng không muốn gia đình nhìn thấy em khóc, nếu như khóc làm cho ta nhẹ lòng đi thì em sẽ tìm 1 nơi yên tĩnh, vắng vẻ để khóc.

DDNTAN

Xe tải
Điều ước thứ 7 Cụ ạ. Cái chương trình lúc nào cũng cho mình cái cảm giác rất xúc động.

luolanvn

Xe tăng
Điều ước thứ 7 Cụ ạ. Cái chương trình lúc nào cũng cho mình cái cảm giác rất xúc động.
Thỉnh thoảng em cũng xem chương trình này, nhưng cũng chỉ cay cay nơi khóe mắt thôi cụ ạ.

cuhaifus

Xe container
Em cũng hay mủi lòng, đi đám ma nhìn người khác khóc cũng hay rơm rớm, nhớ Mẹ thì hay khóc nhất, xem phim đọc truyện cũng đôi khi.

anhgia

Xe buýt
Ở lúc 2 nơi lão à. Cuối tuần thì về XP 2 ngày thứ bảy và chủ nhật. Hôm nào mời các lão qua vườn uống rượu thịt nướng cho đỡ buồn. Nhà đang còn nhiều rượu quá.
Hôm nào mát giời set kèo nhậu đồ nướng ngoài vườn 173 XP tôi cho ông với ông luolanvn ôm nhau khóc cả thể

luolanvn

Xe tăng
Em cũng hay mủi lòng, đi đám ma nhìn người khác khóc cũng hay rơm rớm, nhớ Mẹ thì hay khóc nhất, xem phim đọc truyện cũng đôi khi.
Cảm xúc thì không tránh khỏi những lúc như vậy.
Hôm nào mát giời set kèo nhậu đồ nướng ngoài vườn 173 XP tôi cho ông với ông luolanvn ôm nhau khóc cả thể
Dạo này chìm phương nào thế, lâu lắm mới thấy lão nổi😂. Mà có cần phải mang thêm chai dầu ăn không🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Giờ chắc cháu ổn rồi chứ cụ? Mấy tháng trước F1 nhà em nằm viện, 1h30 sáng bác sỹ gọi em vào phòng trực và bảo làm thủ tục chuyển khoa để mổ gấp, em bủn rủn cả chân tay, về phòng chỗ con nằm, nhìn con thấy con khóc, em gục đầu trên tay con mà không khóc nổi :(.
cảm ơn cụ. cháu nhà e may mắn phát hiện sớm can thiệp kịp nên h cũng ổn rồi ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ, mợ!

Lời đầu tiên em chúc các cụ, mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu.

Em và gấu năm nay cũng gần 50 rồi, chúng em học cùng đại học với nhau và dọn về ở chung với nhau hơn 20 năm. Từ ngày lấy nhau đến giờ, dù công việc có bận như thế nào thì đi chơi, du lịch cũng luôn đi cùng nhau. Nhưng hôm qua cả đại gia đình nhà em tổ chức đi du lịch, riêng em thì ở nhà với bố mẹ ( Bố mẹ em hơn 80 rồi nên 3 năm gần đây không đi chơi xa cùng gia đình được). Bố mẹ em ở riêng, nhà cạnh nhà em luôn. Tối qua em sang ăn cơm cùng bố mẹ, rồi xem phim cùng mẹ một lát. Có một đoạn mẹ em vừa xem vừa khóc và gấu nhà em cũng hay khóc khi xem phim tình cảm ướt át. Những lúc đó em chỉ nghĩ, tâm lý phụ nữ yếu đuối, hay mủi lòng thôi. Nhưng đêm qua em về nhà ngủ và xem tập cuối bộ phim mẹ em đang xem ( Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Em đang cafe một mình ở nhà và có vài lời tâm sự thôi ạ.
Chuyện bình thường thôi!

luolanvn

Xe tăng

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác bật VTV1 lên xem chương trình Khát vọng hòa bình" quay trực tiếp từ Quảng Trị.
Hàng ghế đầu tiên, trước hàng ghế của các vị khách LĐ Đảng, Nhà nước, ban, bộ, ngành được để những cái mũ tai bèo.
Những cái mũ này tượng trưng cho các anh hùng liệt sỹ đã hy sinh cho tổ quốc, cho nhân dân!

Chỉnh sửa cuối:

Mzc

Xe điện
Em xem “như chưa hề có cuộc chia ly” thì khá rưng rưng. Còn em chỉ khi vợ con ốm đau nguy hiểm em mới rưng rưng. Còn khóc oà, khóc nấc lên thì chắc chỉ hồi bé :))

jafwm

Xe điện
Có cụ hay mợ nào túm cái váy lại xem có bao nhiêu cụ khóc... để nhà cháu còn biết đường!!!

luolanvn

Xe tăng
Em xem “như chưa hề có cuộc chia ly” thì khá rưng rưng. Còn em chỉ khi vợ con ốm đau nguy hiểm em mới rưng rưng. Còn khóc oà, khóc nấc lên thì chắc chỉ hồi bé :))
Mỗi người đều có cách thể hiện cảm xúc khác nhau mà cụ.
Có cụ hay mợ nào túm cái váy lại xem có bao nhiêu cụ khóc... để nhà cháu còn biết đường!!!
Em nghĩ có rất nhiều đấy, nhưng các cụ ngại nói ra thôi.

• Vodka
Reactions: Mzc

Utopia79

Xe buýt
Em hay khóc khi nhớ về mẹ. Dạo gần đây còn thêm lý do nữa là nhớ mấy con bồ :)

luolanvn

Xe tăng
Em hay khóc khi nhớ về mẹ. Dạo gần đây còn thêm lý do nữa là nhớ mấy con bồ :)
Có lẽ nào trước vợ thì chai sạn, trước bồ thì quá mềm lòng??
Chưa già cụ ạ, nhưng càng lớn tuổi thì dễ xúc động hơn là tâm lý bình thường mà cụ!
Vâng cụ, chưa già nhưng cũng bước sang bên kia sườn dốc của cuộc đời rồi.