[Funland] Lần đầu tiên em khóc kể từ khi lập gia đình!

luolanvn

Xe tăng
Chào các cụ, mợ!

Lời đầu tiên em chúc các cụ, mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu.

Em và gấu năm nay cũng gần 50 rồi, chúng em học cùng đại học với nhau và dọn về ở chung với nhau hơn 20 năm. Từ ngày lấy nhau đến giờ, dù công việc có bận như thế nào thì đi chơi, du lịch cũng luôn đi cùng nhau. Nhưng hôm qua cả đại gia đình nhà em tổ chức đi du lịch, riêng em thì ở nhà với bố mẹ ( Bố mẹ em hơn 80 rồi nên 3 năm gần đây không đi chơi xa cùng gia đình được). Bố mẹ em ở riêng, nhà cạnh nhà em luôn. Tối qua em sang ăn cơm cùng bố mẹ, rồi xem phim cùng mẹ một lát. Có một đoạn mẹ em vừa xem vừa khóc và gấu nhà em cũng hay khóc khi xem phim tình cảm ướt át. Những lúc đó em chỉ nghĩ, tâm lý phụ nữ yếu đuối, hay mủi lòng thôi. Nhưng đêm qua em về nhà ngủ và xem tập cuối bộ phim mẹ em đang xem ( Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Em đang cafe một mình ở nhà và có vài lời tâm sự thôi ạ.

john.wick

Xe tải
chắc phải lâu lắm rồi mấy chục năm em chưa khóc cụ ạ, đau nhiều cảm xúc chai hết rồi
cụ còn khóc được là tốt

luolanvn

Xe tăng
chắc phải lâu lắm rồi mấy chục năm em chưa khóc cụ ạ, đau nhiều cảm xúc chai hết rồi
cụ còn khóc được là tốt
Trong cuộc sống không tránh khỏi lúc buồn, nhưng những lúc như vậy em luôn tìm cách giải quyết và kìm nén cảm xúc, nước mắt chảy vào trong cụ ạ.

luolanvn

Xe tăng

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em cũng hay chẩy nước mắt khi xem phim ảnh hay phóng sự về các màn hội ngộ ...

theway

Xe tải
Nước mắt em vẫn chảy khi cảm cúm cụ ơi. Không những nước mắt mà cả nước mũi nữa 😀

xemay_oto89

Xe điện
E chưa lập gia đình nên đi ra , nhưng lần gần đây chảy nc mắt là do em đi lấy mụn đau chảy cả nc mắt

Chỉnh sửa cuối:

luolanvn

Xe tăng

hai.tranhr

Xe container
Chào các cụ, mợ!

Lời đầu tiên em chúc các cụ, mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu.

Em và gấu năm nay cũng gần 50 rồi, chúng em học cùng đại học với nhau và dọn về ở chung với nhau hơn 20 năm. Từ ngày lấy nhau đến giờ, dù công việc có bận như thế nào thì đi chơi, du lịch cũng luôn đi cùng nhau. Nhưng hôm qua cả đại gia đình nhà em tổ chức đi du lịch, riêng em thì ở nhà với bố mẹ ( Bố mẹ em hơn 80 rồi nên 3 năm gần đây không đi chơi xa cùng gia đình được). Bố mẹ em ở riêng, nhà cạnh nhà em luôn. Tối qua em sang ăn cơm cùng bố mẹ, rồi xem phim cùng mẹ một lát. Có một đoạn mẹ em vừa xem vừa khóc và gấu nhà em cũng hay khóc khi xem phim tình cảm ướt át. Những lúc đó em chỉ nghĩ, tâm lý phụ nữ yếu đuối, hay mủi lòng thôi. Nhưng đêm qua em về nhà ngủ và xem tập cuối bộ phim mẹ em đang xem ( Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Em đang cafe một mình ở nhà và có vài lời tâm sự thôi ạ.
Lần cuối cùng iem rơi nước mắt là gần 1 năm trước, một người đồng nghiệp cụa iem người Myanmar bị mất do Covid ạ :(

Còn lần trước đấy thì tầm 3 năm, nước mắt iem rơi dài trên má trên đường chuyển viện chở vợ đang mang thai cháu 2 bị rủi ro sinh non khi cháu mới 1kg thôi.

dvhung243

Xe điện
Bữa trước xem tin bác đại gia ở Đà nẵng trúng vietlot hơn 200 tỉ , e cũng khóc rất nhiều . Cảm giác như thằng cha đó nó ăn cắp tiền của mình ( xin lỗi bác ở Đà nẵng nha )

luolanvn

Xe tăng
Lần cuối cùng iem rơi nước mắt là gần 1 năm trước, một người đồng nghiệp cụa iem người Myanmar bị mất do Covid ạ :(

Còn lần trước đấy thì tầm 3 năm, nước mắt iem rơi dài trên má trên đường chuyển viện chở vợ đang mang thai cháu 2 bị rủi ro sinh non khi cháu mới 1kg thôi.
Cách đây 6 năm đứa em con chú ruột em mất, đứa em này thân thiết với em từ bé, đi chơi xa 2 anh em cũng hay đi cùng nhau, đi học nghành gì và đi làm em nó cũng đều hỏi ý kiến em, khi em nó mất thì đứa thứ 2 mới sinh đc 1 tháng.. rất thương em, mắt em đỏ hoe nhưng nước mắt chảy vào trong chứ không rơi nhiều.

VuNgoanMuc

Xe điện
Bữa trước xem tin bác đại gia ở Đà nẵng trúng vietlot hơn 200 tỉ , e cũng khóc rất nhiều . Cảm giác như thằng cha đó nó ăn cắp tiền của mình ( xin lỗi bác ở Đà nẵng nha )
Tại sao chúng ta cứ có cảm giác giống nhau thế nhỉ :D em cứ đọc tin có người trúng là em thẫn thờ như thể mất trộm

FANVIST

Xe tăng
Em thì hiếm khi khóc khi xem phim lắm, nhưng lúc nào đó ngồi 1 mình và suy nghĩ về gia đình, cha mẹ, anh chị em, hồi tưởng về những giai đoạn nghèo khổ ngày xưa là nước mắt tự lăn rơi rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe máy

Xe tăng
Em đa cảm. Nên hay khóc Thời bé khóc nhiều. Giờ nhiều khi vẫn rơi nươc mắt. Phim ảnh thì k làm em khóc được.

Hanh Ha

Xe tăng
Đang nghe nhạc về mẹ của Randy thì đọc dc topic của cụ.

mattroihong

Xe tải
Lần đầu tiên là lúc em mới đẻ ạ, e cũng chỉ nghe kể lại là khóc rất to, nước mắt nước mũi chảy ròng ròng

doccocuukiem

Xe điện
Mô típ khá quen thuộc trên otofun, ảnh ngồi quán một mình với cốc cafe, bật điện thoại lập thớt, bắt đầu giao lưu, khi nào đứng dậy trả tiền chắc là cũng hết thớt