Lancer Gala - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

ina

Xe điện
Cụ nào biết chỗ làm khóa cửa tự động của Gala1.6 chỉ giúp em với ạ. Cứ lến xe lại phải khóa bằng tay cũng hơi bất tiện.
Thanks các Cụ,
Mời cụ gặp Trung Già, 86c Võ Thị Sáu : ĐT 09.1234.7893 (đối diện công viên Tuổi Trẻ) nhé. Chúc vui!

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Các cụ cho em hỏi địa chỉ gara uy tín để bảo dưỡng tổng thể xe Gala Lancer với, để em sửa sang lại xe của ông già em.
Em đang đi Honda nên chỉ biết mỗi vài hãng Honda. Còn lại em mù tịt ợ :(

Cảm ơn các cụ trước :D

ina

Xe điện
Cụ đọc lại các trang trước đi. Mọi người nói nhiều rồi mà.

NS690

Xe tải
Em đọc 1 lèo 21 trang và cảm thấy cảm tình với em gà quá. Cụ nào lên đời hay biết ai chuẩn bị lên đời thì PM em với. Gala 1.6 at 2005 đến 2007 chạy trong tầm 3-5 vạn gì đó. Em xin cảm ơn và vodka OF lẫn vodka ngoài.

khiemls

Xe đạp
Rẻ vậy cụ?

Đúng là xe cụ bị hỏng hộp điều khiển quạt rồi, khi tắt máy thì quạt vẫn chạy, khoảng 5-10s sau mới ngừng. Cụ thay hộp điều khiển quạt đi, mất khoảng 1 củ thôi. Để lâu dễ bị tèo cả cái quạt đấy
Cụ cho em hỏi, cái hộp điều khiển quạt mua ở đâu mà 1 củ vậy? em vừa thay trong hãng hết gần 2 củ đó.

khiemls

Xe đạp
Về độ cách âm với xung quanh thì tốt nhưng cách âm sàn hơi kém, đi mới thấy ồn, xe em là như vậy các cụ có đồng quan điểm không
Bác nói chính xác! xe chỉ ồn khi đi trên mặt đường xấu. Mặt đường tốt thì chã nghe tiếng gì! mà có cách nào khắc phục ko bác?

khiemls

Xe đạp
Cái món này mà trong quá trình thao tác cụ làm ít ảnh cho anh em thì tuyệt ah. Chúc mừng cụ nhé!!!
Ấy Ấy! Cụ tài quá, e mới phải thay cái hộp đó luôn công cán... gần 2 củ đó cụ! Cụ sửa đc đúng là giỏi thật!!! Nhưng liệu có hoạt động ổn ko cụ?! và lúc thay xong em quên ko đòi lại cái hộp bị hỏng. ko biết mấy thằng hãng có "lũng đoạn" cái khoản đó ko?

khiemls

Xe đạp
Hi cụ! Cụ cho em hỏi, sao e lấy máy sấy thổi vào tấm nhôm mà ko thấy quạt chạy? hay chưa đủ nóng?

Xe e cũng bị hỏng hộp điều khiển quạt như xe một số cụ, hãng báo giá thay hết 1,6 củ. Chiều nay rảnh rỗi e nghĩ đằng nào cũng thay nên tháo ra xem chơi. Diễn biến như sau: Sau khi mở và cạy một số thứ thì bên trong nó cũng hiện ra một mạch điện tử điều khiển, lại sau một hồi xem xét em kết luận như sau: Hộp điều khiển quạt này hoạt động gần như độc lập với ECU (đường vào có 3 dây thì chắc có 1 dây điều khiển), cái tấm nhôm là dùng để cảm biến nhiệt từ két nước, khi nhiệt độ két nước lên cao thì quạt chạy.
Vậy nên em đã nghịch như sau: quan sát thấy 2 con tụ có dấu hiệu bị hỏng em cấu vứt luôn sau đó lắp vào kết quả là khi bật công tắc 2 con quạt đứng im re :D, em lấy cái máy sấy tóc thổi vào tấm nhôm một lúc thì cái quạt két nước quay tít thò lò. Hehe sướng quá chạy ra mua 2 con tụ tương đương hàn vào, lắp lại, nổ máy và tóm lại là tiết kiệm được 1,6 củ.

NS690

Xe tải
Ấy Ấy! Cụ tài quá, e mới phải thay cái hộp đó luôn công cán... gần 2 củ đó cụ! Cụ sửa đc đúng là giỏi thật!!! Nhưng liệu có hoạt động ổn ko cụ?! và lúc thay xong em quên ko đòi lại cái hộp bị hỏng. ko biết mấy thằng hãng có "lũng đoạn" cái khoản đó ko?
Chuyện tụ bị khô do nhiệt độ cao và thời gian dài là bình thường. Không có gì to tát khi thay tụ đâu vì nó chỉ là phần tử thụ động thôi, em nghĩ chỉ cần chú ý trị số và nhiệt độ chịu đựng là được, cụ thay tụ loại xịn chút. Cụ úp cái ảnh tụ cũ lên em dự cho, khoản tụ này nhà em nhiều lắm :)

NS690

Xe tải
Cái này cụ đã xem thực tế chưa mà đã phát biểu như đúng rồi thế? Máy sạch cũng chê, máy bẩn cũng chê..bó tay với các cụ.
Chắc cụ không nhớ iem thôi. Cứ bình thường là đươc cụ ạ, cái gì quá cũng không tốt kể cả tốt quá.

phuchung_2010

Xe hơi
Chắc cụ không nhớ iem thôi. Cứ bình thường là đươc cụ ạ, cái gì quá cũng không tốt kể cả tốt quá.
Vâng có thể em không nhớ cụ vì nhều cụ đến xem xe không cho biết nick nên hiểu nhầm là chuyện không tránh khỏi, cụ thông cảm nhé!
Chúc cụ sớm tìm được vợ 2 như ý ạ!

champagne

Xe đạp
Trước khi về nhà chồng thì cũng phải vôi ve tí chứ. Miễn là cụ xem hàng họ ngon là được thôi.

Chim trời

Xe hơi
Các kụ cho em hỏi tí.

Nếu đi thay dầu máy tại các gara thì thường họ đưa ra 1 can 4l.
Tuy nhiên xe dùng lại k hết (tỉ dụ như xe em gala 1.6 hết có 2,8l) như vậy còn dư 1,2l mà mình vẫn phải trả xiền cho 4l dầu máy. Em thấy lãng phí quá,
Liệu có thể để dầu cho lần sau dùng đc k hay là phải bỏ. Em tính nếu dùng đc lại thì phải đến lần thay thứ 4 (1,2l x 3 = 3,6 l) mới đủ dầu dồn lại của các lần khác để thay, như vậy thời gian sẽ dài (chắc 1 năm) sợ là dầu đã mở ra rồi thì hỏng hết.

Kụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em vụ này phát.

Thanks các k trước.

champagne

Xe đạp
Em nghĩ là được cụ ạ. Và em cũng thấy nhiều cụ cầm về, chắc là để dồn lại thay cho lần sau. Thật ra không phải để lâu đâu cụ, lần thay dầu sau cụ cứ đổ 1,2L đó vào và châm thêm ở can mới. Làm như vậy cụ sẽ không phải để quá lâu. Hihi.

mazda303.07

Xe đạp
Cụ thử qua chỗ trần hưu dực ở mỹ đình xem sao.tháng trước vợ hai e phát bịnh nặng lái ,kêu khẹc khec..gằn hết lên cả xe khi vào cua ở tốc độ thấp.em qua hãng kiểm tra .các bác thợ phán là bơm trợ lực hỏng không khắc phục được phải thay.giá khoảng trên 10 chai em choáng quá trả tiền công kiểm tra ra về không giám quay đầu trở lại.trong đầu nghĩ phải cho vợ hai đi ở để còn đi bước nữa.nhưng lại tiếc nên e thử ra ngoài kiểm tra xem sao.được bác ina trong hội gới thiệu em qua chỗ đó kiểm tra và sử lý giá chỉ hơn 1 chai thui lại ngon lành như xưa và em quyết định ở vậy với bà hai.còn tiết kiệm được mấy chai e dự hom nào mời bác ina và các a e trong hội đánh chén mọt trận nhé.
cảm ơn cụ vaha nhé ,xe em ngon lành rồi.dzui quá....khi làm song còn được rửa xe áp lực cao +hút bụi lau nội thất miễn phí và hút chân không bơm khí ni tơ miễn phí .mà em thấy bơm khí ni tơ ở đây khác ở các chỗ khác là họ hút chân không cho lốp tóp lại rồi mới bơm khí ni tơ vào.mọi khi em cũng bơm ở cửa hàng làm lốp họ chỉ tháo hơi ra rồi bơm khí ni tơ vào. cụ nào biết chỉ em với cách nào đúng và tốt hơn .cám ơn các cụ nhiều.......

vaha

Xe đạp
Xe em cũng bị hú nhưng ở vong tua từ 2100 trở nên và tốc độ khoảng từ 80 đến 100. Tiếng hú rất khó chịu. Cũng may ít đường để chạy với tốc độ này. Các bác có kinh nghiệm giúp đỡ em cái vụ này với. Cần phải thay cái gì ko ạ. Thanks các bác nhiều.
xe của cụ chắc chắn là bị bi mayor roài .xe e cũng bị y như vậy .nhưng tháo cái bi này khó lắm đấy .phải dùng máy ép thủy lực. cẩn thận lúc tháo cảm biến abs ra bị hỏng đó nha .em bị dính rồi nên kinh .chúc cụ may mắn.....